ดู: 10042|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูก2 เดือน คลีนิคเซเลป ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าเอียงไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fonnawong เมื่อ 2012-8-14 13:33

เพิ่อนๆช่วยดูให้หน่อย ออกความเห็นว่าเอียงไหมค่ะ

IMG00580-20120805-1253.jpg (363.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

IMG00583-20120806-1105.jpg (174.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

แสดงความคิดเห็น

ปัญหาเดียวกัน เพราะจะเอาตรงๆ เนี่ยแหละ ตอนนี้เลยได้ทุเรศกว่าเดิมโคดๆ  โพสต์ 2012-8-19 15:09
ทำได้กี่วันแล้วหรอ แล้วจะไปแก้กับหมออะไร คิดให้ดีๆ นะ เพิ่งซวยมาหยกๆ  โพสต์ 2012-8-19 15:08
เหมือนกันเลยเอียงนิดหน่อยแต่ก้อจิตตกนะ
หลายเคสเลย. ใครว่าไงไม่รู้แต่โดยส่วนตัวอยากไปทำกับหมอชาตรีอ่ะผมไม่ใช่ม้าน่ะตมูกผมทำกับหมออื่นแต่อยากทำใหม่กะหมอชาตรีลองๆไปคุยกับหมอดูมั้ยส่วนอันเก่าไปเอาออกที่เดิมพอไม่ต้องทำใหม่แล้วก็ไปทำที่อื่นแทนตัดค่าใช่จ่ายในการเอาออกที่อื่นได้อย่าง
น้อยมันน่าจะเป็นทรงกว่าเก่าอันเก่าใหญ่ไปเนาะปลายๆอ่ะครับไม่ค่อยสวยอย่าว่ากันน่ะ
รู้สึกว่าคนที่ทำเซเลบกะหมออนุชิตนี่มีปัญหาเยอะมาก มีคนไปเอาออกก็เยอะ ใครคิดจะทำที่นี่ คิดดีดีนะคะ
เอียงค่ะ ลองดัดดูก่อนนะค่ะ
เมื่อกี้ถามพี่ที่เป็นผู้ออกแบบรูปหน้าบอกว่า ซิลิโคนเบี้ยวค่ะ ออกจะย้อยๆด้วยซ้ำ
รีบไปแก้นะคะ เพราะเดี๋ยวมันจะทะลุค่ะ

ของผมก็เบี้ยวครับ 1 เดือนกับอีก 15 วันแล้ว แต่เพื่อนๆให้กำลังใจดี ไว้เก็บงบได้ก่อน คงไปแก้ ตอนนี้ก็นวดครับ นวดอย่างเดียวเผื่อมันจะดีขึ้น ตอนไปตรวจครบ 1 เดือนไม่ได้เจอหมอเจอแต่พยาบาล เค้าก็ถามว่ามีอะไรจะถามพี่มั้ย ผมก็บอกว่า ปลายจมูกผมเบี้ยวนะครับพี่ แบบนี้จะแก้ยังไงดี พยาบาลก็บอกว่าเบี้ยวนิดหน่อย ลองนวดดูก่อน ทำใจอยุ่แล้ว ว่าต้องเป็นอย่างนี้ก็เลยเฉยๆ ครับ เป็นกำลังใจให้พี่นะครับ หวังว่าหลังจากแก้แล้ว ต้องสวยกว่าแน่นอน นะครับพี่ ไม่ต้องเครียดนะ ไม่มีประโยชน์ที่จะเครียดแล้ว 5555   ขี่หลังเสือแล้วลงไม่ได้จริงๆ สู้ๆ ไปด้วยกันนะพี่ พี่ไม่ได้เบี้ยวเอียงคนเดียวนะครับ
สงสัยทุกหมอต้องเข้าคอสพิเศษหรือเปล่าค่ะ จมูกที่เสริม ทำไมหลาย ๆคนต้องเจอกับปัญหา เบี้ยว หรือ เอียง น่าจะมีการเรียนอบรมหรือไรก็แล้วแต่เพิ่มเติม หรือถ้าจมูกที่ทำแล้วมันเสี่ยงกะการเอียงมาก ๆๆ หมอต้องมีเทคนิคที่สามารถแก้ไขปัญหานี้ได้ระดับนึงสิ และก็ต้องกำชับคนไข้ว่าต้องทำอย่างไรเป็นพิเศษในระยะเสี่ยง เชื่อว่าคนไข้ยอมเจ็บตัว ยอมเสียเงินตั้งหลายบาท คิดว่าทุกคนต้องตั้งใจที่จะปฏิบัติ (ดิชั้นก็เอียงค่ะ พึ่งไปแก้มาได้เกือบเดือนแระ) บอกหมอเลยว่าหนูกังวลอย่างเดียวคือเอียงเบี้ยว ความสวยงามหนูไม่ซีเรียส (ห่ะ ๆ ซะงั้น) เพราะเอาแค่โด่งขึ้นมาหน่อย แต่ตรง แค่นี้ก็พอใจแล้ว เพราะเบื่อกับภาวะนี้เต็มทน ซึ่งตอนนี้เข้าใจว่าไม่น่าจะเอียงนะค่ะ แต่รอยุบก่อน แต่ได้ปัญหาใหม่ค่ะ รูจมูกไม่เหมือนกัน ฝั่งเย็บเนื้อมันถูกรั้งขึ้นไป เครียดอีกค่ะ แต่หมอก็โอเคใจดี พูดจาให้กำลังใจพร้อมจัดการกะปัญหาให้ เราก็เลยสบายใจขึ้นมาก แต่ต้องรออีก 1 เดือน หมอนัดไปพบอีกครั้ง (ของพี่ตรงสันและปลายจมูกหมอใช้ใหมเย็บล้อคซิลิโคนไว้) น่าจะเป็นเทคนิคของหมอเค้าอ่ะนะ
ของเราทำได้2อาทิตย์มันก็เอียงนะ แต่ไปพบหมอวันตัดไหมแล้วโพรงจมูกมันฉีกพอดีเกิดจากเนื้อจมูกเราน้อยเสริมได้โด่งไม่มาก หมอก็เลยแก้ให้อ่ะ ถ้าโพรงจมูกไม่ฉีกก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหมอจะแก้ให้ป่าว

แต่ตอนที่เราเอียงนะ เรานอนตะแคงมาอีกข้างนึงเลยอ่ะ ให้มันบาลานซ์กัน
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-8-14 18:05
ดูเอียงอ่ะจ้า....อย่างเห็นได้ชัด ไปปรึกษาหมอดูน่ะ ยัง ...

นั้นสิค่ะ ยังไงก็ดูแลตัวเองดีดีน่ะ ตอนนี้ได้แก้แล้วยังค่ะ
เอียงค่ะ ของเราก็เอียง  ทำที่เดียวกันเรย  ไปหาหมอมาแร้วตอนที่รุ้ว่าเอียงใหม่ๆ  หมอไม่ดูตอบก่อนเรยว่าไม่เอียง  แร้วเราก็เถียงว่าเอียง หมอก็จับจมูกเราโยกบอกว่าไม่เอียง หมอบอกว่ารับประกันสามเดือน  รอให้มันยุบให้ดีก่อน  ก่ามันจายุบก็เลยสามเดือนมาแร้วค่ะ  ตอนนี้จาสี่เดือนแร้ว ยิ่งยุบยิ่งเอียง  เพื่อนทักกันใหญ่เรยว่าจมูกเอียง  ตอนนี้ได้แต่เซ็ง ไม่กล้าไปหาหมอค่ะ เพราะเสียความรุ้สึกจากครั้งนั้น
ต้นฉบับโพสต์โดย Katekathy เมื่อ 2012-8-19 15:13
เพิ่งรู้นะว่าเคสเอียงซ้ำๆ ซากๆ แบบนี้เป็นเพราะฐานจม ...

สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย cymcym เมื่อ 2012-11-4 13:44
เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิต ...

เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิตด้วย ถ้าจะไปคือมีเหตุผลเดียวขอให้หมอเอาออกให้หน่อย เพราะยังไงไมันก็บอกว่าของมันไม่เอียง

................................................................................................

fonnawong  ไปมาแร้วหมอไม่แก้หั้ย หมอบอกไม่พอใจก้อเอาออก เซง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:35:23

fonnawong  หมอบอกว่าไม่แก้ ไม่เอียง ไงก้อไม่ทำหั้ย งง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:25:24

fonnawong  ไปมาแร้วหมอไม่แก้ เราก้องง ว่าทำไม เราร้องไห เลยอ่ะ เซง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:26:51

fonnawong  ดัดแร้ว ไปหาหมอมาสามรอบ แร้ว ก้อบอกว่าไม่เอียง ไม่เอ ียง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:27:50

fonnawong  หมอไม่แก้ให้ แค่บอกว่าถ้าไม่พอใจก้อเอาออกสิ เราไม่กล้าออกไปไหนเลยยยย  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:29:27

fonnawong  ไช่ๆๆๆเอียง เราไปหาหมอจนเหนื่อย แร้ว ค่ะ  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:36:06

fonnawong  เอียงจิงๆๆๆๆ นอย อยากตาย หมอไม่แก้ให้ค่ะ คุนพี่ น้องจะทำไงดี  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:32:09

เอียงนิดๆ ค่ะ
เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิตด้วย ถ้าจะไปคือมีเหตุผลเดียวขอให้หมอเอาออกให้หน่อย เพราะยังไงไมันก็บอกว่าของมันไม่เอียง
เริ่มจิตตกกับคลินิคนี้แล้วนะคะ ของเรา 1เดือนพอดี ปลายยังไม่หายบวมท่าหายบวมว่าจะไปตัดปีก

เลย กะว่า พอตอนนี้ให้มีดั้งไปก่อนจะเก็บตังทำ ที่ดีดี ไปเลยใคร มีที่ดีดี ที่ไหน พอได้บ้างช่วยบอกด้วยนะคะ เราเป้นคนจมูกสั้นด้วยทำที่ไหนถึง จะ ได้ซิลิโคนออกมายาวๆๆพร้อมตัดปีกอะคะ
Oh ! เห็นใจจังคับ ผมและเพื่อนดูรูปคฺณ ก็บอกว่าเอียงคับ
ถ้าจะแก้ก็ดูหมอคนใหม่ดีกว่า
เราเอียงแบบนี้เลย ฮือๆที่เดียวกันคะ
แจ้งเรื่องการเสริมจมูกนะครับ

หลังจากที่มีน้องๆ2-3ท่านที่ทำจ​มูกได้2-3เดือนแต่ยังมีอาการเอี​ยงเบี้ยวหลังที่จากนวดแล้วไม่เข​้าที่สามารถมาตรวจและทำการรักษา​ได้ที่คลินิกได้เลยนะครับ ทางคลินิกยินดีดูแลและรับผิดชอบ​ในการแก้ไขให้ทุกท่านนะครับ

หรือโทรแจ้งพี่ตูนเป็นกรณีไปนะค​รับ 087-9776277

Celeb Clinic

โบกอปมาจาเฟสของทางคลีนิกจ๊ะ..ยังไงถ้าจะเข้าไปไปพร้อมกันเยอะๆนะ..เราไปได้ทุกวันวันไหนก็ได้..ไปเป็นเพื่อนกัน ต้องเข้าไปใช้สิทธิของเรานะค่ะ..
จมูกเอียงอย่างแรงเลยคะไปแก้เลยจร้าโทรและปรึกษาดีๆนะคะ่ว่าอะไรยังไงแต่เราแนะนำไปที่คลินิกหมอจำนงค์แถวรังสิตนะคะ่ประทับใจมากเลยหมอคุยดีปรึกษาได้ขนาดเราอยู่ไกลนะคะ่เนี้ยดรายังไปหาเลยก็โอเคนะค. น่าจะต้องแก้เลยทั้งเอียงทั้งใหญ่แนะนำนะคะ่
เป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะค่ะ อย่าเพิ่งหมดหวังยังไงก็ต้องผ่านไปได้
ขอบคุณทุกคนที่ออกมาเล่าถึงประสพการณ์ หมอไหนไม่ดีไม่มีจรรยาบรรณต้องออกมาแฉ
ก่อนทำพูดดี ทำเสร็จมีปัญหาไม่รับผิดชอบ เวลาพูดไม่คิด ไม่สำนึกถึงจรรยาบรรณ
เป็นไงล่ะทีนี้โดนแฉกันซะเปื่อย
ทำที่เดียวกันเรย ของเราก็เอียง หมอบอกว่าหั้ยไปปรึกษาแต่ยังไม่ได้ไปเรยอ่ะ พออ่านกระทู้นี้เเร้วเครียดเรย ตกลงเค้าแก้ให้ยังอ่ะค่ะ กลัวหมอไม่แก้หั้ยอ่ะ โพสลงพันทิพเรย
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ เอียงเหมือนกันด้วยยย แล้วอย่างนี้หมอจะแก้ให้มั๊ยเนี่ยย เครียดเรยพอดั้ยมาอ่านกระทุ้นี้ ตื้อหมอเรยค่ะ หรือไม่ก็เอาไปโพสที่พันทิพย์เรย ไหนเค้าบอกว่าจะแก้ให้ฟรีงัยถ้าเอียง
เอียงขวาคะ รีบแก้ด่วน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้