ดู: 24761|ตอบกลับ: 78
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำหน้าให้ใส

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำทีค่ะพอดีมีแผลเป็นที่เกิดจาสิวอะค่ะ เป็นจุดๆ ทำไงให้หายอะค่ะ ช่วยแนะนำทีค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
เราเคยลองทำเลเซอร์หน้าใสกับคลีนิคดอกเตอร์มายด์มาแล้ว ปกติพอเข้าไปปรึกษาที่คลีนิคเสริมความงามต่างๆ คุณหมอกับเซลล์ขายในคลีนิคจะแนะนำนู่นนี่เยอะแยะ เพื่อให้ได้ยอดขาย แต่ที่ ดอกเตอร์มายด์คลีนิคเคยเข้าไปปรึกษาคุณหมอจะแนะนำให้ทำเฉพาะสิ่งที่เราต้องการและเหมาะกับสภาพผิวเรา คอร์สที่เราทำคือ Ultima Laser เราแนะนำให้ลองไปปรึกษาดูค่ะ ปลื้มมากค่ะ หน้าไม่มีแผลหลังทำอีกทั้งหน้าใสเห็นผลได้ตั้งแต่ครั้งแรกเลย ปลอดภัยค่ะ ติดต่อคลีนิค 02-682-6488
น้ำมะเขือเทศ ของดอยคำ ไลโคปีน 60 มก. เลยอ่ะค่ะ คุ้มมากๆ
เลเซอร์เท่านั้นค่ะ รอยดำ รอยแดง ใช้ได้หมดค่ะ
คือจะบอกว่าเราเป็น ชอบบีบสิวคนหนึ่ง  บีบนะ ไม่ได้แกะ บีบจากเม็ดเล็กๆๆ จนมันช้ำ นะ แต่สิวก็ออกนะ บีบเสดและใช่ ฮีรูดอยด์ ฟอร์เต้  นะหน้าไม่ช้ำเลย 40 กัรม 120 บาท  จะเป็นเจลใสๆๆ ลดการห้อเลือดๆๆ  แต่ก้อไม่ได้แนะนำให้บีบนะ   เฉพาะคนทที่อดบีบไม่ได้ ....
ส้มตำแม่ไม่เคยได้ใส่มะเขือเทศ เพราะลูกคว้ากินหมดก่อนกินมะเขือเทศไม่เคยเบื่อครับ กินได้ตลอดขอให้มี จิ้มกับเกลืออย่างเดียวอร่อยดีครับ กินเพราะผมเป็นคนท้องผูกครับชอบมาก จนต้องได้ปลูกไว้กินเอง ปลูกง่ายลูกดกคราบบ ฮ๋าๆๆๆ
น้ำมะเขือเทศ ไม่ท้องเสียหรอครับ :)
เรา ก็ เพิ่ง เริ่มกินน้ำ มะเขือเทศ ได้ อาทิตย์ นึง ละคะ รุ้ สึก ว่า ดีขึ้น นะคะ แรกๆๆ กินยากมาก ทั้งๆๆที่เป็นคนชอบกินมะเขือเทศ
เราเลย หาวิธีแก้ โดย การ ใส่ ยาคูล์ ผสมลงไปด้วย รู้สึก ว่ากินง่าย กว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้ เริ่มกินละค๊าบ ของดอยคำนะ
ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้ เริ่มกินละค๊าบ ของดอยคำนะ
ช่าย ๆ เราชอบกินมะเขือเทศมาก แต่เราลองกินน้ำมะเขือเทศดอยคำแล้นนน
เรากินไม่ได้อ่ะ เซ็งเลย
ใช้ BHA ก็ได้คะ ใช้แบบ % ต่ำๆ
ประมาณ 8% สักประมาณอาทิตย์-2อาทิตย์แล้วก็ เปลี่ยนเป็น 15% สักอาทิตย์ ค่อยเปลี่ยนเป็น 30% คะ

หาซื้อมาทำเองก็ได้คะ แบบสามารถทาทิ้งไว้ได้ เช้า-ก่อนนอนคะ แต่ถ้าตอนเช้า ต้องทากันแดดด้วยนะคะ

เพื่อนแนะนำมา วิธีนี้ ถูกและประหยัดมาก เห็นผลด้วย 100% คะ

ช่วยได้ทั้งเรื่อง หน้าไปหลุด เป็น รอย จุด ด่างดำ ต่างๆหายแน่คะ
ผมก็อยากรู้เรื่องตัวยาลดรอยดำเหมือนกันครับ
เดี๋ยวต้องขอไปลองน้ำมะเขือเทศบ้างแล้วค่ะ

ฮิๆ

ชักสนใจ
น่าจะมีขายบาง 7-11 อะนะผมว่าบางทีเขาขายไม่ดีเลยไม่ได้เอามาลงไว้อะ กินไม่ได้ก็ต้องฝืน ๆ หน่อยอะ เพื่อสุขภาพเราเองสู้ ๆ มันดีจริง ๆ นะ เข้ามะเขือเทศเนี้ย
ทาวิตซีดูจิ ถ้าพวกอาหารเสริมก็วิตซี+วิตอี อ่ะ
แต่จะให้ดีต้องกินอาหารที่มีประโยชน์พวกผักผลไม้ทั้งหลาย แต่พอดีเราไม่กินผักก็แย่หน่อย ต้องหาอย่างอื่นบำรุงเอา
มะเขือเทศหรือน้ำมะเขือเทศเนี่ย ได้ยินมานานแล้วว่ากินแล้วผิวดีอมชมพูเลยแหละ แต่ก็ไม่กินมะเขือเทศอีกง่ะ --"
หลังจากนี้จะพยามลองฝืนกินน้ำมะเขือเทศดูบ้าง เผื่อผิวจะได้ดีกว่านี้
7-11 แถวบ้าน ไม่เห็นมีเลย น้ำมะเขือเทศๆ
พวกครีมวิตามินอีเข้มข้นสามารถช่วยได้นะครับ เพราะคุ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย youloveoil เมื่อ 2010-1-18 15:10

วิตามินอี ชนิดทาภายนอก ดีมากสำหรับการรักษา แต่อาจจะใช้เวลานานนิดนุงส์
รับรองเห็นผลทั้งรอยดำ หลุม หรือการอักเสบ
มาดันครับเพราะ ดีจริง ๆ เห็นมากับตัวเองเลย
ตอบกลับ 4# Mixologist

อยากรู้ด้วยค่ะ คุณหมออร
รู้สึกจะมีขายตาม super market ทุกห้างนะคะ
มีหลายบันจุพรรณ ลองเลือกดูนะคะ คือเวลาเราซื้อก็ซื้อหลายแบบเหมือนกัน
เพาะมันจะมีแบบกระป๋อง ถูกมากคะ แต่มันจะไม่สะดวกเท่าไหร่
ลองทานดูนะคะ

ผลดี
- เวลาดื่มก่อนนอน ไม่ว่าจะเป็นเวลาไหน หรือดึกแค่ไหนนะคะ ตื่นเช้ามา ไม่เพลียไม่รุ้สึกว่าล้าๆ เหมือนแต่ก่อน
- รู้สึกหน้าไม่โทรมดีด้วยคะ (แนะนำให้ทานปริมาณที่มากนะคะ ซัก วันละ2-3แก้ว)
- สิวไม่ค่อยขึ้นด้วย เพราะ มะเขือเทศ มีวิตตามินAสูงคะ แถมยังช่วยเป็นสารต่อต้านมะเร็งอีกตะหาก

ลองดูนะคะ อยากให้ทานกัน เพื่อสุขภาพที่ดีด้วยคะ
โอเค...น้ำมะเขือเทศจงเจริญ

เย้ๆๆๆๆ ว่าแล้วก็ออกไปซื้อมากินบ้างดีก่า
น้ำมะเขือเทศของดอยคำดีจิงค่ะ
ที่บ้านคุนเเม่จะซื้อมาไว้เป็นประจำ
เเต่กินเเล้วจะเเหยๆๆ หน่อยอ่ะค่ะ
เราชอบมาก น้ำมะเขือเทศกินมาตั้งแต่17-18 ตอนนี้ก้หลายปีดีดักม่ะเหงสวยขึ้นมาเร๊ย แต่ก้กินเรื่อยๆจร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้