ดู: 24629|ตอบกลับ: 121
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] รีวิว ร้อยไหม ดึงหน้า ไม่ต้องผ่าตัด 1 ชั่วโมง สวยเวอร์ ที่ Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Julia-lady365 เมื่อ 2012-8-10 16:37

รีวิว Baby ift ดึงหน้าไม่ผ่าตัด  1 ชั่วโมง ที่ Amed clinic
สวัสดีค่า เพื่อนๆ วันนี้จะมารีวิวทำสวยขั้นเทพค่ะ แอ่นแอ๊นนนน เป็นมาม๊าของเราเองค่ะ ท่านไปทำ Baby lift มา ได้ผลดีเกินคาดค่ะ ปลื้มกันทั้งบ้าน โดยเฉพาะคุณพ่อ^__^ ไปไหนเจอคนรู้จักชมกันจนมาม๊าเราเขินเลยค่ะ วันนี้เลยขออนุญาติมารีวิวให้เพื่อนๆชมมั่งดีกว่า ใกล้วันแม่แล้วด้วย อิอิ ขอทำตัวเป็นลูกที่ดีพามาม๊าไปทำสวยหน่อยค่ะ ปกติเราสองแม่ลูกชอบดูแลตัวเองกันอยู่แล้วสค่ะ มาม๊าเป็นทั้งแม่ เป็นทั้งเพื่อน ใจรุ่นสุดๆค่ะ รักมาม๊ามากมาย  (ขอแอบซึ้งนิดนึงค่ะ)
       ที่มาที่ไปของการทำสวยครั้งนี้ สืบเนื่องจากก่อนหน้านี้เคยอ่านกระทู้รีวิว ของคุณแม่ Mamagirl ในเว็บนี้แหละค่ะ มาม๊าเราอยากทำบ้าง และได้พูดคุยขอข้อมูลคร่าวๆจากคุณ mamagirl ค่ะ จนมาเมื่อสองอาทิตก่อนมั้งอ่านเจอในเวบเห็นว่าที่นี่มีโปรโมชั่นวันแม่พอดี ทำ baby lift น่ะค่ะ เราสองแม่ลูกเลยจูงมือกันไปปรึกษาคุณหมอ  ตกลงนัดวันทำ  หลายๆคนอาจจะคิดว่าทำไปพื่ออะไร อายุท่านก็เยอะแล้ว ขออธิบายก่อนนะคะ  เราสองแม่ลูกรักสวยรักงามกันมาก ทำแล้วมีความสุขค่ะ อะไรที่มาม๊ามีความสุขลูกอย่างเราก็ไม่ขัดอยู่แล้ว แถมสิ่งที่ทำก็ไม่มีอันตรายอะไร ตรงข้ามทำให้มาม๊าเราหน้าเด็ก สวยขึ้น  มีความสุขมากขึ้น เหตุผลแค่นี้ก็เพียงพอให้เราสองแม่ลูกตัดสินใจกันแล้วค่ะ

อ่ะ เราเปิดความตื่นเต้นด้วยรูปก่อนทำนะคะ 2 รูปเลยค่ะจะได้เห็นกันชัดๆ

มาดูรูปหลังทำกันเรยดีกว่าค่ะ

เป็นไงคะ ก่อนทำ ริ้วรอยก็มีมารบกวนตามวัยเนอะ ที่มาม๊าเครียดมากคือช่วงแก้มจะห้อยย้อยๆทำให้หน้าดูเป็นสีเหลี่ยมค่ะ  จำภาพนี้กันไว้นะคะ เพื่อนๆ เดี๋ยวใช้เวลาชั่วโมงเดียว เหมือนย้อนอายุได้เลยค่ะ อรไมได้เวอร์นะคะ นั่งอ่านหนังสือรอ ยังไม่จบเล่มเลยค่ะ มาม๊าทำเสร็จแล้ว ไม่ใช่เราคนเดียวนะคะ ที่พาแม่มาทำสวย เพราะวันที่เราไปเห็นแม่ลูกหลายคู่เหมือนกันนะ อบอุ่นดีค่ะ หมอบอกเป็นเทคนิคใหม่ ดึงหน้าเรียกว่า Baby lift นะคะ ไม่ต้องผ่าตัดเจ็บตัวมากนะคะ มีรอยแผลเล็กตรงเหนือขมับซ้ายขวา ข้างละจุดค่ะ  มาม๊าบอกตอนทำไม่เจ็บเลย คุณหมอฉีดยาชานะคะ มาม๊ามีแอบหลับด้วย - -* รอยแผลก็มองไม่เห็น ไม่ต้องพักฟื้นนะคะ  หลังทำคุณหมอนัด 1 อาทิตย์มาดูผลค่ะ
เรื่องรอยแผลที่ดึงหน้าตอนแรกมีบวมข้างซ้ายหน่อยนึงค่ะ หมออธิบายว่าเป็นอาการปกติหลังทำนะคะ  ได้ฟังแบบนี้มาม๊าก็สบายใจ ไม่ซีเรียสค่ะ ถ้าจะให้แบ๊วๆเป๊ะๆกว่านี้คุณหมอแนะนำให้ฉีดโบท๊อกซ์และร้อยไหมเพิ่มนิดหน่อยค่ะ เดี๋ยวรอดูผล baby lift ก่อนค่ะ ค่อยไปทำเพิ่มดีกว่า

หลังทำนี่ เราเป็นลูกเห็นแล้วยังอายเลยค่ะ มาม๊าหน้าใสขึ้นมาก ร่อยย่นๆริ้วรอยช่วงแก้มหายไปเลยค่ะ รูปถ่ายหลังทำ 3 วันนะคะ กลับมาบ้านพ่อเราตะลึงมากกว่าเราอีกค่ะ  รีบโทรฟ้องพี่ชายเราใหญ่ว่าเราพาแม่ไปทำสวยมา ฮ่าๆ  คงไม่ต้องบรรยายมากนะคะ ว่ามาม๊าพอใจกับผลทีได้แค่ไหน แบ๊วววกระชับขึ้นเยอะเลยค่ะ เราเป็นลูกเห็นแล้วก็ปลื้มมค่ะ ต้องรีบไปทำหน้าใสบ้าง  เข้าคอร์สเลยค่ะ สวยให้ครบทั้งแม่และลูก ต้อนรับวันแม่กันไปเลย  เพื่อนๆคอมเม้นกันได้นะคะ อยากรู้ไรเพิ่มถามมาได้ค่ะ เราถามมาม๊าแล้วจะมาตอบนะคะ เพราะมาม๊าเล่นเว็บบอดไม่เป็นจ้า

แสดงความคิดเห็น

อึ้งมาก เท่าไหร่ครับที่ไหนอะครับ  โพสต์ 2013-5-14 18:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

Julia-lady365  ราคาแพงมากเลย ถ้ามีข้อมูลพี่รบกวนขอหน่อยนะคะ Amed พี่สู้ไม่ไหว 180.000
Diorsnow ตอบกลับเมื่อ 2012-8-14 19:06
เริ่ดมว๊ากกกกกกกกก ขอถามย้ำอีกรอบ ตอนทำเจ็บมากไหมคะ ...

Diosnow ถ้ามีเพื่อนๆๆ ไปดึงหน้าป้าเป็นหน้าเด้งรบกวนแชร์ประสบการณ์ ขอซื่อหมอซื่อโรงพยาบาล และราคาหน่อยนะคะ
มธุรดา ตอบกลับเมื่อ 2012-8-19 17:08
ราคานี้ ใช้ได้ถึงวันที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าถึงปีหน้า จะไ ...

เห็นด้วยค่ะ ดึงหน้าอยู่ได้นาน
มธุรดา ตอบกลับเมื่อ 2012-8-19 17:08
ราคานี้ ใช้ได้ถึงวันที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าถึงปีหน้า จะไ ...

ดูเด็กลงเลยค่ะ สวยๆ
โอ้โห ดูสาวขึ้นเยอะเลยค่ะ สวยจัง น่าสนใจด้วย ราคาแพงมั้ยคะ
เริ่ดมากคร่าา เจ็บมากป่าวคะ อยากให้คุณแม่ไปทำมั้งจัง
110#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-13 13:58:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่าเดี๋ยวไปบอกให้คุณแม่มาอ่านนะคะ ต้องดีใจแน่นอน
ดูสาวขึ้นจนน่าตกใจเลย สุดยอดครับ
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-2-11 11:51:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำครั้งเดียวค่ะ ตอนแรกที่คุณแม่จะทำก็ไม่ได้คิดว่าจะตึงขึ้นขนาดนี้นะคะ เรียกได้ว่าเกินคาดค่ะแตกต่างชัดเจน จนเราที่เล่นเว็บบอดบ่อยขอให้แม่เอามาลงรีวิวดีกว่า
เพราะบางทีอ่านเรื่องร้อยไหมมักมีคนบอกว่าไม่เห็นผลค่ะ
คุณพี่ทำมาสวยมากเลยค่ะ หน้าแอบใสขึ้นด้วย
คุณแม่หน้าดึงขึ้นมากเลยครับ
ดูแลตัวเองดีมากเลยค่ะ อันนี้ทำกี่ครั้งค่ะเนี่ยถึงจะเห็นแบบผลแบบคุณ
ดูแลตัวเองดีมากครับ หน้าเด้ง ดูลดอายุเลย
คุณแม่หน้าเด้งมากเลยค่ะ เปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดเลยยย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vivocitylast เมื่อ 2013-12-13 09:19

ดูหน้าเป๊ะขึ้นมากเลย สงสัยต้องชวนแม่ไปทำบ้างแล้ว
101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-28 16:05:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ่านไปนานแล้วยังมีคนให้ความสนใจ ขอบคุณมากนะคะ
สวยมากเลยค่า ดูเด็กลงไปอีกตั้งหลายปี
ต้นฉบับโพสต์โดย aon2527 เมื่อ 2012-8-29 10:44
คุณแม่ได้กลับมาเป็นสาวอีกครั้ง ดีใจด้วยนะคะ  ...

เห็นด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้