ดู: 1653|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คนที่เคยผ่านการทำจมูก เคยเจอแบบเราไหม??

[คัดลอกลิงก์]
เราพึ่งไปทำจมูกมาได้หนึ่งเดือน (ยังไม่อยากเปิดเผยว่าทำที่ไหน?)

ความรู้สึกตอนนี้คือมันเอียงไปทางซ้าย เอามือลูบตรงมุมหัวตาทางด้านซ้ายมันไม่เรียบ ยังรู้สึกได้ว่าเป็นแท่งซิลิโคนระหว่างหัวตา

เรารู้ว่าถ้าเราไปถามหมอ หมอก็จะตอบว่า
รอให้ครบ สามเดือน แล้วค่อยมาดูอีกที
เพราะมีคนที่เป็นเหมือนเราไป

ถามแล้วได้คำตอบแบบนี้มา เลยไม่จะอยากถาม !!!

เราเลยอยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์การทำจมูก ว่า
เป็นไปได้ไหมที่ เดือนแรกอาจเป็นอาการบวมและทำให้ดูเอียงอยู่ แต่

พอครบสามเดือนจะเป็นปกติเอง

รบกสนด้วยนะคะ ไม่ค่อยสบายใจเลย.........
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-9 21:40:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ ตอนนี้ก็สันนิษฐานว่าเป็นเพราะอาการบวมค่ะ และเบ้าตาทั้งสองข้างตอนนี้มันยังเขียวอยู่เลยดูเหมือนแสงเงาไปตกกระทบด้านซ้ายมากกว่า เลยทำให้ดูเอียง

ยังไงก็ขอให้ออกมาสวยทุกคนนะคะ
ขอหญิงตอนแรกก็คิดว่าเอียงทางซ้ายนะคะ แต่พอเวลาผ่านไปเรื่อยๆ ไม่เอียงอาจจะเป็นเพราะยังบวมอยู่ไหมคะ รอดูอีกทีนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยคะปูดๆตรงหว่างคิ้วหัวตาแข็งๆเหมือนซิลิโคน ซ้ายขวาสองข้างปูดไม่เท่ากันด้วยค่ะ แต่เราเพิ่งทำมาแค่10วันก็ว่าจะรอดูไปเรื่อยๆก่อน เป็นกำลังใจให้เหมือนกันค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้หายมั้ยคะ เราทำมาได้16วัน หมอบอกจะยุบ แต่มันแข็งๆแล้วอ่ะค่ะ  โพสต์ 2015-12-25 10:41
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-8 22:48:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3 อาทิตย์นี่คือยังบวมค่ะ ต้องใช้เวลา อย่างต่ำก็สัก 1 เดือนครึ่ง ถึงจะเริ่มเป็นรูปเป็นร่างที่สวยงาม
ของเราจะสามอาทิตยแล้วน่ะค่ะ เศร้ามากเลย มันดูเอียงแบบโค้งเลยน่ะค่ะ คือไปแก้มา

แสดงความคิดเห็น

คุณหมอตัดปีกจมูกให้ไม่เท่ากันด้วย ฮือ ฮือ ทั้งเอียง ทู่ จมูกยาวข้างนึง  โพสต์ 2012-8-8 22:04
ไม่อยากทำใหม่เลย กลัวค่ะ แต่ทรงจมูกไม่สวยเลย ไม่โด่ง ทู่ๆ แถมเอียงอีก  โพสต์ 2012-8-8 22:03
ต้องรอเวลานะคะเป็นกำลังใจให้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้