1เฟรม
ดู: 17457|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ครีมผิวขาว] ผิวขาวแบบใหม่ แค่อาบน้ำด้วย Hi chlorine bath เป็นคลอรีนผสมน้ำอาบขาวใส เกลี้ยง ลด

[คัดลอกลิงก์]
คลอรีนชนิดผง  ขาวใส ขาวออร่า  ราคาขวดละ 250 บาท ใช้ได้นานมว๊ากกกก !!!
ประมาณ 2-3 เดือน  ขนาดบรรจุ  200  กรัม

ก่อนอื่นจะต้องขอเล่าก่อนว่าคลอรีนชนิดนี้ไม่ได้มีขายตามท้องตลาดทั่วไปนะคะ  จะมีตัวแทนจำหน่ายเพียงไม่กี่ร้านเท่านั้น  เราเองรู้จักคลอรีนแบบผงมาจากพี่สาวแสนสวยของเราคนหนึ่ง ชื่อว่าพี่จันทร์ค่ะ พี่จันทร์เป็นพยาบาลในโรงพยาบาลแห่งหนึ่งในจังหวัดขอนแก่น  แต่ก่อนพี่จันทร์จะเป็นคนผิวขาวเหลืองไม่ได้ขาวอะไรมากมายนะคะ  พอได้เจอพี่จันทร์ก็เลยถามแกว่าไปใช้อะไรมาขาวผิดหูผิดตาจากแต่ก่อนมาก ขาวออร่าจับเว่อร์อ่ะ แกเลยแนะนำให้อาบน้ำด้วยคลอรีน (ขี่รถไปเอากับแกที่บ้านมาลองใช้  จะบอกว่าขวดหนึ่งใช้ได้นานเว่อร์อ่ะ  ผลลัพธ์คือผิวขาวใสขึ้นๆๆๆๆๆ ขึ้นเรื่อย  การอาบคลอรีนมันจะไม่ได้ขาวกระโดดเหมือนการฉีดกลูต้านะคะ  ต้องใช้เวลาหน่อย  แต่ก็ไม่ได้คิดมากอะไร อาบไปเรื่อยๆ เพราะคิดว่าไม่ได้แพงอะไร ซื้อมาอาบโลด....!!!  ตอนนี้อาบมาได้  เกือบ 10  เดือนละค่ะ โห !! ขาวเว่อร์อ่ะ  ขาวแบบแซบเว่อร์  555 สะใจจริงๆ ใสจัด กระ เกรอะ หายเกลี้ยงเกลาขนาด  เอาล่ะ !!!  โม้มานานแล้วยังไงเพื่อนๆที่อยากลองความขาวแนวใหม่ ก็โทรมาสั่งซื้อเลยนะเจ้าคะ หุหหุ

คำถามที่พบบ่อย ??????

วิธีใช้   ง่ายๆ เพียงตัก ผง Hi Chlorine Bath 1/2ช้อนชา ผสมน้ำครึ่งแก้ว ชงหรือคนให้เข้ากัน
        จะมีช้อนแถมให้นะตัวเอง    รอซักแป๊ป... ให้ได้น้ำใส เสร็จแล้วเทน้ำใสๆลงในถังน้ำ โอ่งน้ำ หรือแหล่งน้ำที่ท่านเตรียมไว้ ปริมาณ 100-500 ลิตร
   (100 ลิตรประมาณถังน้ำสูงเท่าเอว จากความสูงของผู้หญิง 155-160 ซม.)
   ขั้นตอนสุดท้าย คนน้ำที่อยู่ในโอ่ง หรือในถัง ทิ้งไว้ประมาณ 30 นาที จากนั้นก็ใช้ตามสะดวกจร้าาา

ำไม Hi chorline ถึงทำให้ขาวได้ ??
        ผลคลอรีนจะช่วยทำให้น้ำที่เราอาบสะอาด ปราศจากเชื้อโรคและสิ่งสกปรกที่มากับน้ำ แต่จะต้องใช้ในปริมาณที่เราแนะนำเท่านั้น  ห้ามคิดเอาเองว่าใส่เยอะๆจะได้ขาวเร็วค่ะ ปริมาณต้องเหมาะกับผิวเรารับได้  แต่ขอร้องว่า !!!  จะต้องอาบทุกวันอย่างต่อเนื่อง ห้ามอาบบ้างไม่อาบบ้างนะคะ  เพราะถ้าเป็นเช่นนั้นไม่ได้ผลแน่นอนค่

นานไหมกว่าจะขาว ??
      ต้องขอบอกก่อนว่าต้องอาบทุกวันนะคะ อย่างต่อเนื่องด้วย การันตีที่ 3-6 เดือน แต่เริ่มเห็นผลว่าผิวดีขึ้นในเดือนที่ 1 เลยจ่ะ   ใจเย็นๆนะคะ อย่าใจร้อน  ผิวเราจะค่อยๆใสๆขึ้นๆ ขาวขึ้นไปเองค่ะ (อาบนะคะไม่ใช่ฉีด  ขนาดฉีดกลูต้ายังใช้เวลาตั้งหลายเดือน เช่นกันค่ะทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เวลาทั้งสิ้น)

คลอรีนทั่วไปหรือตามสระว่ายน้ำ  ทำให้ขาวได้ไหม ???
       ไม่ได้แน่นอนค่ะ คลอรีนพวกนั้นเป็นคลอรีนสำหรับฆ่าเชื้อโรคเท่านั้น  ไม่ใช่คลอรีนที่คิดค้นมาเพื่อให้ผิวขาวได้อย่าง Hi Chorline Bath  ซึ่งเป็นคลอรีนที่ได้รับการคิดค้นสูตรเฉพาะ  เพื่อปรับมาใช้ในการอาบน้ำเพื่อให้ผิวขาวได้ง่ายๆ โดยคิดค้นจาก Lab ญี่ปุ่นค่ะ (คงรู้นะคะว่าญี่ปุ่นเป็นเมืองที่สะอาดขนาดไหน  ญี่ปุ่นมาไทยบางคนแทบจะเอาน้ำดื่มสิงห์อาบน้ำเชียวค่ะ เพราะเค้าว่าน้ำบ้านเราสกปรก 555  พอดีมีพี่เขยเป็นชาวญี่ปุ่นค่ะ )เพราะฉะนั้นจึงมั่นใจได้ว่าปลอดภัยแน่นอน

เพิ่งเปิดร้านได้ไม่นานค่ะ  ยังไงก็ลองเข้าเยี่ยมชมเว็บไซต์ของทางร้านที่ link --- www.ivorywow.bigshopping.com  จ้า
หรือโทรสอบถามสั่งซื้อ  080 7528222  ตุ๊กตา จ่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-31 19:56:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-31 07:39
อ่ะจ้า..เค้าสนใจราคาไม่แพงด้วย
เห็นตัวเองเพิ่งเปิด ...

จ้า.....
ต้นฉบับโพสต์โดย tookkata.777 เมื่อ 2012-7-30 21:57
ช่ายจ๊ะ ต้องลดปริมาณคลอรีนเอานะ แต่น้ำที่เป็นถังให ...

อ่ะจ้า..เค้าสนใจราคาไม่แพงด้วย
เห็นตัวเองเพิ่งเปิดร้านด้วย แต่ตอนนี้ขอเคลียร์กะชีวิตก่อน เพราะคงได้อาบบ้างไม่อาบบ้าง
อย่างที่ตัวเองบอก คงไม่ได้ผลเป็นแน่
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 22:05:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=48308

ขออนุญาตลง link  นี้นะคะ พอดีไปอ่านเจอเพื่อนๆชาว Jeban  ให้ความคิดเห็นเกี่ยวกับคลอรีนในน้ำจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 21:57:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-30 21:21
ไม่ตามสูตรที่ตัวเองบอก สำหรับคนเริ่มใช้ ก็โอเคช่าย ...

ช่ายจ๊ะ ต้องลดปริมาณคลอรีนเอานะ แต่น้ำที่เป็นถังใหญ่คือแบบว่ามันสามารถใช้ได้ประมาณ 2 วันต้องเปลี่ยน แต่ถ้าเป็นกะมังจะสะดวกอย่างนึงคือได้น้ำที่ใหม่ทุกครั้งที่อาบน้ำอ่ะจ่ะ ส่วนผลหลังใช้ไม่มีนะ เพราะเป็นคลอรีนผสมน้ำอาบเฉยๆไม่ได้มีผลทำให้ผิวไวต่อแดดจ้า ผิวมันจะค่อยๆผลัดเซลล์ผิวไปเรื่อยๆ ปลอดภัยดีจ่ะ ตัวเอง
ต้นฉบับโพสต์โดย tookkata.777 เมื่อ 2012-7-30 19:53
555  บ้านเราก็เป็นฝักบัวจ้า แต่อาศัยว่าใช้กะละมังซัก ...

ไม่ตามสูตรที่ตัวเองบอก สำหรับคนเริ่มใช้ ก็โอเคช่ายป่ะค่ะ แล้ว
ีผลหลังใช้มั้ย เช่น ออกแดดงี้
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 19:53:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-7-29 20:51
น่าสนมาก แต่เราดูแล้ว ว่าเราอยู่ หอพัก หรือบ้านเช่า  ...

555  บ้านเราก็เป็นฝักบัวจ้า แต่อาศัยว่าใช้กะละมังซักผ้าเอาอ่ะ ก็ใส่น้ำให้เต็มกะละมัง แล้วก็ลดปริมาณคลอรีนเอาอ่ะ ใสแค่ครึ่งช้อนชาเอาอ่ะจ่ะ อิอิอิ  ขอบคุณที่สนใจจ้า..... !!!
น่าสนมาก แต่เราดูแล้ว ว่าเราอยู่ หอพัก หรือบ้านเช่า คงไม่ได้สร้างถัง ๕๐๐ ไว้ใช้เป็นแน่ แล้วจะทำอย่างไรได้  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้