ดู: 6621|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำหน้าอกหมอธีแห่งศัลยกรรมบางกอกคะ 19/7/55 นี้คะ

[คัดลอกลิงก์]

[b]สวัสดีชาว dung dong ทุกท่านนะคะ ก่อนหน้านี้วันที่ 25 มิ.ย 55 เราไปปรึกษาหมอธีมาแห่งบางกอกศัลยกรรมมา เนื่องจากจะทำหน้าอกคะ และแล้วเราก็ตัดสินใจวางมัดจำไป 5000 แล้วได้คิววันผ่า 19/7/55 นี้แล้วค่ะ หน้าอกเราไม่เท่ากัน ตอนแรกเราอยากได้ 350 ซีซี แต่คุณหมอบอกใหญ่ไปนะ สำหรับเรา น้ำหนัก 44 สูง 160 คะ คุณหมอแนะนำ จัดให้ 2 ชุด คือ 350/325  300/325 ประมาณนั้น เราจำยี่ห้อที่เราเลือกไม่ได้ เพราะเราไม่ได้ศึกษามาก่อนหน้านี้แต่เรารู้ว่า ราคา 55000 ที่เราตกลงทำคะ  
ประเด็นคือเราอยากรู้ว่า silimed หรือ alligen ต่างกันยังไง และที่เราเลือกน่าจะเป็น silimed (ไม่แน่ใจคะ) เพราะราคาสูงกว่า 5000 เราถามคุณหมอว่าแพงกว่า 5000 ดีกว่ายังไง คุณหมอบอกว่า มันจะมีโอกาสเกิดผังผืดน้อยกว่า แต่จะแข็งกว่า  เราเลยตัดสินใจราคานี้เพราะกลัวการเป็นพังผืดแล้วต้องผ่าซ้ำคะ แต่ยังไงก็รบกวนผู้มีประสพการณ์มาแชร์กันหน่อยนะคะ   แล้วทำเสดจะเอารูปมารีวิวนะคะ  ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ เสียดายที่เรามาโพสช้าไปคะ
รอชมเหมือนกันค่ะ เรามีนัดกับหมอธีระ วันที่31 สิงหา เข้าไปปรึกษาเฉยๆเเล้วค่อยนัดวันผ่า

อยากทราบว่าคิวยาวไหมค่ะ ถ้าสมมุติเราไปหาหมอมาเเล้ว อีกกี่วันถึงผ่าตัดได้คะ
รอดูผลงานนะคะ
ผ่ารึยังคร้า.  รอชมอยู่นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายไวๆ

Allergan เป็นยี่ห้อของอเมริกา นิดก็ใส่ Allergan เหมือนกันแต่เป็นทรงหยดน้ำ Sillimed เป็นยี่ห้อของบราซิลค่ะ แต่เคยได้ยินมาว่า Allergan จะนิ่มมากก่วายี่ห้ออื่นๆนะค่ะ เรื่องผังผืดต้องขยันนวดนะค่ะเพราะว่าหลังผ่าตัดผังผืดมาได้ทุกเวลาค่ะ แต่ถ้าเราขยันนวดผังผืดก็จะคลายตัว สรุปแล้ว น้องนมจะแข็งหรือนิ่มอยู่ทีการนวดและการดูแลของเราค่ะ

ขอให้น้องนมสวยๆนะค่ะ
เป็นงัยบ้างค่ะ.   สวยรึยัง.  รอชมนะคะ. ขอให้สวยสวยนะคะ
วันนี้แล้วนี่ค่ะ  ขอให้สวยสมใจ ปลอยภัย หายห่วงค่ะ  อิอิ
ขอให้ออกมาดีเยี่ยมนะคะ อยากเหนรูปเหมือนกัน เราก๊กำลังจะไปทำ คิดศึกษายู๋หลายๆที่ สู้ๆนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-19 02:20:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณอ้อมมากนะคะ พุ่งนี้แล้วที่ขึ้นเขียง เสดเร้วจะเอารูปมารีวิวให้เพื่อนๆดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

รอชมความสวยด้วยคนค่ะ  โพสต์ 2012-8-8 23:22
โชคดีนะคะ คุณอุ๋ย ขอให้ออกมาสวยสุดฤทธิ์เลยนะคะ  โพสต์ 2012-7-19 12:12
ยืนยันค่ะ 55,000 เป็น mentor ตอนที่ทำเลือก mentor หลังทำคิดว่าตัวเองคิดผิดหรือเปล่า เพราะมันแข็งกว่ายี่ห้ออื่นมาก แต่เมื่อตั้งใจนวดทุกวันตามที่หมอบอก และไปนวดกับพี่แป้นบ้าง รพ.ยันฮีบ้าง แล้วแต่สะดวก ผ่านมาเดือนกว่าน้องนมนิ่มมากค่ะ ไม่ต้องกังวลว่าจะแข็งค่ะ แต่ต้องขยันนวดนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ยันฮีไม่มีอัลตราซาวค่ะ นวดอย่างเดียว แต่ก็โอเคค่ะ ราคาก็พอ ๆ กัน  โพสต์ 2012-8-8 23:20
ไม่ทราบว่านวดที่ยันฮีกับพี่แป้นวิธีนวดต่างกันใหมค่ะ  โพสต์ 2012-8-7 21:52
ทำใต้กล้ามเนื้อค่ะ ใส่mentor ทรงกลมสูง น้องนมดูเป็นธรรมชาติมาก  โพสต์ 2012-7-19 19:15
ของคุณทำใต้กล้ามเนื้อหรือป่าวคะ  โพสต์ 2012-7-19 02:29
ถ้าห้าหมื่นห้ายี่ห้อเมนเทอร์ค่ะ
ขอให้ออกมาสวยๆนะค่ะ รอดูรูปด้วยค่ะ
ไม่เห็นรูปเลย   ยี่ห้อ Allegan เป็นของเมกาค่ะ ใส่มาแล้วเหมือนกัน แบบเหนือกล้ามเนื้อ นิ่มมากค่ะ  อยากเห็นรูปจังค่ะ หายเร็วๆนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 01:57:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เคนนา เมื่อ 2012-7-18 01:51
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปด้ว ...

อ้อ ใช่คะ รู้สึกว่าเป็นของเมกา อ่าคะ แต่ยังไงก็คงเอาอันนี้ไม่เปลี่ยนแล้วคะ ขอบคุณคะ
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้การผ่าตัดผ่านพ้นไปด้วยดีจ้า ความเห็นพี่ว่าสิลิโคนที่น้องว่านี้น่าจะเป็น เมนเทอร์ ของเมกานะจ๊ะ ไงโทรถามเพื่อความแน่ใจดีกว่าจ้า
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-18 01:07:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนทำคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auiaui888 เมื่อ 2012-7-18 01:58

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้