ดู: 18951|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว จมูกใหม่ คุณหมอชาตรี คลินิคสยาม เพชรบุรี7

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pumjung28 เมื่อ 2012-7-4 18:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pumjung28 เมื่อ 2012-7-4 17:48

วันที่ 29 มิ.ย.55 ได้ฤกษ์ดี (เงินเดือนออก) หุหุ หลังจากที่ตั้งใจ เตรียมใจว่าจะงัดดั้ง (เสริมจมูก) ตื่นแต่เช้า โดยที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าคลินิคเปิดกี่โมง แหะแหะ.... ออกจากบ้านตั้งแต่ 8 โมงกว่า ฝ่าสมรภูมิรถติด ไปถึงคลินิคสยาม หมอชาตรี ถนนเพชรบุรีซอย 7 นั่นไง! ถึงสักที ปรากฏว่า ....คลินิคยังไม่เปิดคร่า พอดีไปกะน้องสาว ไม่เป็นไร ยืนรอก้อด้าย บอกตามตรงเลยนะ ว่าไม่มีความตื่นเต้นหรือหวาดกลัวแม้แต่น้อย เป็นอานิสงจากการเข้าเว็บอ่านรีวิวของคนที่เสริมจมูกมาก่อนทุกวันร่ำลือว่า ว่าฉีดยาชา เจ็บ!มว๊ากกก แอบนึกในใจ มันจะเจ็บสักแค่ไหนกันเชียว หุๆ สาวอึดอย่างช้านนนต้องทนได้สิ่
ยืนรอสักพักเริ่มกลัวว่าถ้าเปิดเที่ยงคงรอจนจมูกบานเป็นแน่ เพราะตอนนั้นเวลาประมาน 9 โมงกว่าเอง เลยโทรเข้าเบอรืมือถือของคลินิค ปลายสายบอกว่ารอแป้บจ้ะ ......เห้อออ ค่อยโล่ง...... สักพัก คลินิคเปิด เข้าไปนั่งรอกับน้องสาว 2 คน พี่ผู้ช่วยหมอ (มั้ง) ที่ทำผมแบบเรกเก้แนวๆ บอกว่า ไปกินข้าวก่อนเลยไม่ต้องกลัวได้สวยเป็นคิวแรกแน่ ...อิอิ จากตอนแรกที่ไม่กลัวไม่ตื่นเต้น พอคนเริ่มเยอะขึ้น ไม่รู้ความตื่นเต้นมันมาจากไหน ....สักพักคุณหมอมา เอาละได้เวลาขึ้นเขียงแล้วสิ่นะ ...... คุรหมอถามว่า อยากได้ทรงประมาณไหน เราก็ตอบไปว่า อยากได้แบบพลอยคร่าา คุณหมอบอกว่า เอิ่มมม ปลายจมูกเราเชิด แต่ปลายพลอยงุ้ม มันจะฝืนธรรมชาติเกินไปนะ ... 5555 อายนิดหน่อย อิอิ เลยบอกคุณหมอ ว่า งั้นเอาสันโด่งๆ ส่วนปลายแล้วแต่คุณหมอจะเห็นสมควรแล้วกันคร่า ขอแบบไม่ทะลุนะคร๊าา จากนั้นก็เหมือนคนอื่นๆ ล้างหน้า ขึ้นเขียง เอ้ย!เตียง ฉีดยาชา ซึ่ง เจ็บ!!!!!! สมคำร่ำลือจริงๆค่ะ น้าตาไหลแบบไม่ต้องบิ้วอารมณ์ใดๆกันเลยเลยทีเดียว พูดมากไปแระ ไปดูสภาพหลังทำกันเลยค่ะ
อันนี้ก่อนทำนะคะ

หลังทำประมาณ 3 ชม.ค่ะ จากนี้จะเริ่มบวมไปเรื่อยเปื่อย

เริ่มแล้วค่ะ นาเนียร์เริ่มเข้าสิง
เริ่มจำหน้าตัวเองไม่ได้เย้ยยยยย นางนี่คือใครอ่ัะ แอบตกใจตัวเอง แก้มมาจากไหนอ่า แก้มยุ้ยปากเจ่อแบบไม่ต้องฉีดฟิลเล่อโบท็อกอารายทั้งสิ้น
ส่วนอันนี้ วันนี้ล่าสุดเลยค่ะ แหะๆ ยังบวมอยู่มากมาย
เดวคืบหน้ายังไง จะมารีวิวต่อนะคะ ไม่รู้จามีใครมาดูของเราป่าวว อิอิ ชอบไม่ชอบยางไง แนะนำด้วยนะคะ คิดอยู่ว่าอยากเสริมคางเป็นคิวต่อไป

แสดงความคิดเห็น

สวยมากเลยค่ะ^^คางทำมะไหร่ รีวิวม้างงง อยากทำเหมือนกัน^______^  โพสต์ 2012-7-5 09:06
ทรงสวยมากเรยคะ ชอบทรงแบบนี้อ่า  โพสต์ 2012-7-4 19:54

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเองช่วยดูให้เค้าหน่อยนะๆๆ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=63672
อยากได้ทรงแบบลิเดียกะพลอยเชอมาลอะ ปลายแอบเชิดนิดๆเหมือนกัน กลัวตอนฉีดยาชาจังเลย ตัวเองเรารบกวนขอข้อมูลคลีนิกกะเบอร์ติดต่อหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าบบ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างอยากเห็นค่ะ
อยากเหงตอนหายบวม สวยแน่ๆ
ทรงสวยมากเลยค่ะ...ติดตามผลงามของคุณหมออยู่เหมือนกัน

รอดูรีวิวต่อไปอย่างใจจดใจจ่อค่ะ...ขอให้หายไวๆนะค่ะ
สวยมากเลยคะ  ชอบฝีมือคุณหมออยู่เหมือนกัน
สวยมากก...แต่โทรไปไม่มีคนรับอ่ะ..ทำไงดี.สงสัยต้องไปบุกรอหน้าคลีนิคสะล่ะมั้ง.จะได้ทำไหมนร้อ
สวยโด่งจร้า... ยุบหมดแล้วเอารูปมารีวิวอีกน้าาา
ปล. เราอาร์มจร้าคิวที่สองต่อจากตัวเองง่ะ
ทรงสวยมากๆ เลยค่ะ
คุณน้องหายแร้วต้องสวยแน่นอน ค่ะ เราก็ จะต้องไปแก้กับคุณหมอคุณนี้แน่นอนค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย guitarziiza เมื่อ 2012-7-5 23:06

ติดตามรอดูรีวิวนะค๊าบ
ต้นฉบับโพสต์โดย pumjung28 เมื่อ 2012-7-4 21:06
ได้เลยคร่า เพราะเราก็ไปปรึกษาตั้งแต่ต้นเดือน กว่าจ ...

คิดว่าเสาร์หน้าจะไปปรึกษาดูก่อน ว่าหนังหน้าอย่างเราจะโด่งได้แค่ไหน อีกอย่างไม่รู้ว่าจมูกจะรับกับหน้ารึป่าว ขอคุณมากๆเรยนะคับ

ไงก้อวิวภาพให้ดูเรื่อยๆ ด้วยนะคับ
สวยแน่นอนคะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 18:46:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ครบ 6 วันแล้วค่ะ รู้สึกยุบลงนิดหน่อย หลังจากอัดยาลดบวมเยอะมากกกกก
ผลเปนยังไงสักพักจะมารีวิวต่อนะคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 18:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย prancharoen เมื่อ 2012-7-5 08:37
สวยค่ะเราไม่ต้องจองคิวไว้ก่อนหรอค่ะไปก่อนได้ก่อนหร ...

ต้องโทรจองค่ะ แต่ว่าจองวันเฉยๆ สมมุติ จองวันที่ 7 เราไปก่อนได้ทำก่อนอ่ะค่ะ ไม่มีคิวที่ 1 2 3 อะไรยังงี้
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 18:25:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bytekiku เมื่อ 2012-7-5 09:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bytekiku เมื่อ 2012-7-5 09:56

สอบถามครับ  ...

ที่คลินิคจะให้ยาลดบวมยี่ห้อ danzen แผงนึง กับยาแก้อักเสบ แก้ปวด แก้แพ้ ค่ะ คิดว่ายาลดบวมแผงเดียวไม่พอนะคะ จิงๆหาซื้อง่ายนะคะ ร้านขายยาทั่วไปมีขาย แต่ไม่ทราบว่าที่คลินิคจะขายหรือเปล่า ลองถามดูได้ค่ะ ตัดไหม 7 วันหลังทำค่ะ พรุ่งนี้จะไปตัดแล้วเหมือนกัน อิอิ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-5 18:20:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย OOMARTHIT เมื่อ 2012-7-4 21:53
รอยุบรับรอง สวยมากกกกกเลยคับ เอาใจช่วยคับ ผมจะไปทำก ...

ขอบคุณคร๊า ถ้าตัดสินใจไปทำแล้วขอให้ออกมาสวยๆนะคะ
สวยค่ะสวย

ขอบคุณคร๊าา  โพสต์ 2012-7-5 18:21

คะแนน

1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bytekiku เมื่อ 2012-7-5 09:56

สอบถามครับ ที่คลีนิค มียาจำพวกลด ช้ำหรือลดอาการบวมขายเลยใช่ไหมครับไม่ต้องไปหาซื้อที่อื่นใช่ไหมครับ

แล้วสมมุติว่าไปทำแล้ว กี่วันตัดไหมครับ

คะแนน

1

แว้วสวยมาแล้วคะ ยุบแล้วสวยมากแน่นอนคะ ^^

ขอบคุณมากคร๊าา   โพสต์ 2012-7-5 18:26

คะแนน

1

แก้มาได้13วันแล้วจมูกเคยฉีดมายังไม่ได้เอารูปมาลงให้ดูของเราบวมวันที่3วันที่4ก็เริมยุบไม่เขียวเดี๋ยวเอาไว้ให้หายดีก่อนนะ

จะรอชมนะคะ คิดว่าคงสวยแน่ๆ  โพสต์ 2012-7-5 18:27
สวยค่ะเราไม่ต้องจองคิวไว้ก่อนหรอค่ะไปก่อนได้ก่อนหรอ สวยมากค่ะ

คะแนน

1

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้