ดู: 25998|ตอบกลับ: 117
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกMekoคลินิคกับหมอมนัสค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancha93 เมื่อ 2012-6-30 22:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancha93 เมื่อ 2012-6-30 22:30

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคะว่า นี่เป็นครั้งแรกที่ทำศัลยกรรม ก็จะเล่าแบบละเอียดๆเป็นความรู้ให้เพื่อนๆนะคะ  ต้องบอกก่อนเลยว่าตอนแรกเราไม่รู้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมเลย  เราไม่ศึกษา ไม่ทำอะไรทั้งสิ้น(เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะคะ555) แต่คุณพ่อคุณแม่อยากให้ทำมากกกกกกกกก สนับสนุนเต็มที่!!! แม่ก็บอกว่าจะพาไปดูที่เมโกะ เราก็ไม่รู้จักอีกค่ะ อะไรคือเมโกะ? ชื่อญี่ปุ่นจัง ก็เลยลองถามเพื่อนดู เพื่อนก็เลยแนะนำให้เข้าเว็บดั้งโด่งให้เข้าไปดูรีวิว ก็เห็นว่าดูสวยเป็นธรรมชาติ ไม่เฟค ไม่โด่งเกินไป กำลังโอเคเลย  ก็เลยนัดคุณหมอซะเลยรอประมาณสองอาทิตย์ก็ได้เจอคุณหมอค่ะ ไม่ได้เอาแบบจมูกอะไรไปให้เลยนะคะ กะว่าให้คุณหมอออกแบบให้ อยากได้แบบธรรมชาติ คุณหมอบอกว่าถ้าไม่พอใจที่หมอออกแบบให้ก็แย้งได้ (คือเราสามารถเลือกได้อ่ะค่ะ) คุณหมอก็บอกว่าตรงสันจะทำให้ไม่สูงมาก แล้วก็จะตะไบเพราะว่าจมูกเรามันไม่เรียบเสมอกันถ้าใส่ซิลิโคน(เรียกงี้ใช่มั้ย?)เดี๋ยวมันจะไม่เนียน แล้วก็ทำหยดน้ำให้สวยๆเลย สรุปคือทำ3อย่าง 1.ตะไบ 2.สันจมูก 3.หยดน้ำ คือตอนแรกคิดว่ามาพบคุณหมอเฉยๆ ยังไม่ลงมีด ก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรมาเลย แต่คุณพ่อใจร้อนมากบอกว่าให้ทำไปเลย
ได้คิววันนั้นประมาณหกโมงครึ่งเลยค่ะช่วงเย็นๆ พี่ผู้หญิง(จะเรียกว่าอะไรดี พยาบาลหรือเปล่า? หรือผู้ช่วย? ที่อยู่ในห้องตอนเราทำศัลยกรรมอ่ะค่ะ) พี่เค้าก็พาไปล้างหน้า ทำความสะอาดจมูกตัดขนจมูก แล้วให้เรากินยาแก้เครียดสองเม็ดแล้วนอนสักพักแล้วบอกว่าอาจจะง่วงนิดนึง แต่เราไม่ง่วงเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย 555 สักพักพี่เค้าก็มาฉีดยาชา เราไม่เคยผ่านการผ่าฟันคุดหรือผ่าตัดอะไรเลยแค่เข้ารพ.เจาะแขนให้น้ำเกลือก็ยังไม่เคย ตอนแรกไม่รู้หรอกว่าเจ็บแค่ไหน ตอนนี้แหละรู้แล้ว เจ็บมาก!!!  ไม่กล้าลืมตาดู รู้แค่ว่าไม่ได้ฉีดเข็มเดียวแน่ๆคงจะหลายเข็มอยู่ น้ำตาไหลพราก แต่ก็ยังดีมีพี่ผู้หญิงอีกคนนึงบีบมือไว้ ก็จับมือพี่เค้าแน่นเลยค่ะ(ไม่งั้นดิ้น ) รู้สึกได้ว่าจมูกบวม นี่ขนาดยังไม่ลงมีดยังบวมขนาดนี้ 555
นอนสักพักแล้วก็ไปอีกห้องนึง ขึ้นเขียงแล้วค่ะ จำได้ว่าตอนนั้นนอนตัวสั่น คิดอย่างเดียวคือหมอรีบๆทำนะคะ555 กลัวมากค่ะ แล้วก็มีเครื่องเหมือนเป็นเครื่องวัดการเต้นของหัวใจ(หรือเปล่า?)หนีบที่นิ้วเรา แล้วหมอก็เอาซิลิโคนมาทาบๆ ทาบหลายรอบมากเพื่อความมั่นใจ ตอนนั้นคิดในใจว่า ลงมีดเร็วๆหนูกลัวยาชาหมดฤทธิ์ก่อน(ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่หมดฤทธิ์เร็วขนาดนั้นนะคะ คือเราวิตกจริตไปเอง ) แล้วหมอก็ลงมีดค่ะ สักพักได้ยินเสียงครืดๆ เดาว่าคุณหมอกำลังตะไบ แล้วก็ทาบๆซิลิโคนอีกหลายครั้งแล้วก็ใส่เข้าไป แล้วก็ทำหยดน้ำต่อค่ะ แล้วก็เย็บแผล เป็นอันเสร็จพิธี คุณหมอให้เราดูกระจก เราบอกไปว่าไม่ดูได้มั้ยคะหนูกลัวเจอเลือด คุณหมอก็ใจดีค่ะบอกว่าทำเสร็จแล้วจมูกสวยมากเลยไม่ต้องกลัวไม่มีอะไร เราก็ส่องๆ เราก็เห็นว่าตรงสันมันขึ้นมาหน่อยนึง ส่วนตรงอื่นเห็นว่าเหมือนเดิม อาจจะเพราะว่ามันยังบวมๆก็เลยยังเหนไม่ชัด ออกมาจากห้องผ่าตัดก็กินยาพาราสองเม็ดแก้ปวด กลับบ้านไปประคบเย็น24ชม. ช่วงเวลาแห่งความทรมานค่ะ โดนอุดจมูกไว้รูนึง หายใจได้รูเดียว คืนนั้นตื่นทุกสองชม.เลยนอนไม่ค่อยหลับ นอนหมอนสูงด้วยค่ะ

รูปข้างๆ จะได้เห็นชัดๆ
รูปนี้ทำประมาณสองอาทิตย์กว่าๆ (ยังไม่หายเขียวหายบวมค่ะ แต่ใช้รองพื้น คอนซีลเลอร์ปกปิดเยอะมาก555)

ลงรูปเพิ่มเติมนะคะ เป็นรูป Before-After
***รูปAfterเป็นรูปหลังจากทำมาได้ประมาณเกือบๆ3อาทิตย์ หน้ายังยุบไม่หมดนะคะ ถ้าสังเกตดีๆจะเห็นว่ายังเขียวช้ำอยู่ เป็นคนหายช้าค่ะ สันก็เลยยังเห็นไม่ชัด เดี๋ยวหายดีกว่านี้ก่อนจะเอารูปมาลงเพิ่มนะคะ***

เห็นได้ว่ายังไม่หายดี ยังเขียวช้ำอยู่เลย 555

หน้าเขียวค่ะ 555 มองจากข้างหน้าจะไม่ค่อยแตกต่างกันเท่าไหร่เลย ต้องรอหายดีกว่านี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวจะมาลงรูปให้ดูอีก
น่ารักมากค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย
ทรงจมูกสวยมากค่ะ หน้าหวานมากค่ะ
น่ารักมากเลยค่ะ
สวยและน่ารักมากๆเรยคร่ากำลังจะตัดสินใจทำ
อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม
ขอหลังไมค์กะ จขกท ได้มั้ยคะ
ขอ Line ได้มั้ยคะ
ขอโทดนะคะที่รบกวน
อยากเก็บข้อมูลเยอะๆอยากทำครั้งเดียวสวยเรยอ่ะคร่า
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
เอารูปมาลงีกสิค่ะ สวยค่ะ
ธรรมชาติมากค่ะ
สวยมากค่ะ ธรรมชาติมากๆค่ะ
ธรรมชาติมากค่ะ เหมือนไม่ได้เสริมเลยค่ะ
น่ารักจังเลยค่ะ ยิ่งทำยิ่งน่ารักมากค่ะ
สวยมากกกก ^^ แอบอิจฉาเบาๆ
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-9 18:35:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้เข้ามานานเลย ^^
ประมาณ6เดือนกว่าๆแล้วค่ะ

101#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-9 18:16:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pangzko เมื่อ 2012-12-28 19:32
สวยมากกกกก อิจฉาเล็กน้อย อยากทำบ้างจังเลยยย ...

ขอบคุณนะคะ ^^
สวยมากกกกก อิจฉาเล็กน้อย อยากทำบ้างจังเลยยย
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-28 08:43:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-12-6 18:02
ตัวเองๆๆ จมูกสวยมากๆเลยนะคับ นี่ถ้าบอกเราว่า 2แสนเรา ...

ขอบคุนมากนะคะ ^^
ตัวเองๆๆ จมูกสวยมากๆเลยนะคับ นี่ถ้าบอกเราว่า 2แสนเราก็คงเชื่อนะเพราะสวยมากๆๆคับ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-24 16:57:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wiese เมื่อ 2012-11-12 21:00
สวยหน้าดูยาวขึ้น

ขอบคุณค่ะ หน้าดูยาวเรียวขึ้นจริงๆค่ะ เมื่อก่อนหน้าจะดูสั้นกว่านี้
สวยหน้าดูยาวขึ้น
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-12 15:51:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้จมูกด้านข้างนะคะ ประมาณ4เดือนกว่าแล้วคะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้