ดู: 1022|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอความช่วยเหลือค่ะ ช่วยเราที TT

[คัดลอกลิงก์]
คือ เมื่อสองวันก่อน เราไปฉีดคางมา ยาที่ฉีดเราไม่ได้ถามแต่เราเหนเปนของเหลวใสๆในขวด

มีพี่คนหนึ่งพาไปฉีด พี่เค้าฉีดมา 5ปีแล้วมันไม่ย้อย แต่เหมือนมันหายไป

คือ เราฉีดมาแล้วมันบวมอะ ฉีดเสดมันไม่บวมนะ ซักพักถึงเริ่มบวม วันต่อมาก้อยุบลงเลกน้อย

พี่ที่ฉีดเค้าบอก 3-4 วันก้อยุบหมด เรากลัวว่ามันเปนซิลิโคนเหลวอะ สามารถแก้ไขได้ไหมค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-23 05:34:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-6-22 22:32
อ้าวแล้วก่อนจะฉีดหมอไม่ได้แกะห่อโชว์ฉลากหรือคะว่า  ...

เชื่อถือได้ค่ะ เปนเหมือนญาติกันอะค่ะ เค้าฉีด คาง ขมับ แก้มอะค่ะ มาเกือป5. ปีแล้ว มันไม่ย้อย แต่มันยุบไป ถ้าเป็นซิลิโคนเหลวนี่หน้าตามันเปนอย่างไงค่ะ ตอนนี้คางหนูยุบเกือบเหมือนก่นฉีดอะค่ะ นิ่มๆ ไม่แข็งเปนก้อน
บรรยายแค่นี้เราไม่รู้หรอกค่ะว่าคืออะไร ทางที่ดีโทรถามหมอคนที่ฉีดแหละค่ะ
อ้าวแล้วก่อนจะฉีดหมอไม่ได้แกะห่อโชว์ฉลากหรือคะว่า ฉีดอะไรยี่ห้อไหนให้  

ลองถามพี่คนที่พาไปดูก่อนก็ได้ค่ะ (สนิทกันแค่ไหนคะ เชื่อถือได้ไหมเอ่ย?)  ว่าที่วันนั้นพาหนูไปฉีดคือสารอะไร? ยี่ห้อไหน? หมอเชื่อถือได้ไม๊   ถามแกไปเลยตรงๆ  เพราะแกเป็นคนพาไป  จะได้สบายใจนะคะ

ปล.คางที่ว่าโยกได้เนี่ย คางแบบเสริมหรือเปล่าเอ่ย อ่านแล้วนึกภาพตามถ้าเป็นฟิลเลอร์มันไม่น่าจะโยกได้นะ  ถ้ายังไงรอคคห.ถัดไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:51:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครรู้เลยหรอค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ Tt
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:24:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยค่ะ TT
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-22 21:15:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราจับ แบบของพี่ แบบ โยกได้หมดเลยอะ เหมือนไม่ได้ฉีด ไม่เปนก้อนๆเลย เรากลัวมันเปนซิลิโคนเหลว TT
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้