ดู: 30237|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำหน้าเรียว] หมอฉีดยาผิด(ประสบการณ์แย่ที่คลินิกในเมืองเอก)

[คัดลอกลิงก์]

วันนี้ตอนค่ำๆกะจะไปร้อยไหมที่ คลินิกแห่งหนึ่งในเมืองเอกระหว่างรอคิว ผู้ช่วยเรียกไปแปะยาชาเพื่อเตรียมร้อยไหม พอถึงเวลาร้อยไหมคุณหมอเริ่มแต้มจุดที่จะร้อยประมาณ 5 จุดที่แก้มสองข้าง  เราเริ่มเอ๊ะใจเพราะตำแหน่งที่หมอแต้มนั้นมันไม่โดนยาชาที่ป้ายไว้แต่แรกสักจุดเลย  เลยบอกหมอว่าที่แต้มนั้นไม่ได้โดนยาชาเลย หมอเลยบอกว่าวั้นเป็นฉีดยาชาเลยละกัน (เพราะตอนนั้นคลินิกใกล้ปิดแล้ว) หมอเลยหยิบไซลิงค์มาฉีดแก้มสักพักเริ่มรู้สึกปวดมากกกกกกกกกกปวดไปถึงตาหมอก้อถามว่าเริ่มชายัง เราก้อบอกว่ายัง คือปวดมากผิดปกติจนตาลืมไม่ขึ้นเลยค่ะ เราปวดจนร้องไห้ หมอเลยถามว่าเคยแพ้ยารึป่าว เราไม่เคยแพ้เลยบอกว่าไม่เคยแล้วมันก้อยิ่งปวดมากขึ้นหมอเห็นผิดปกติเลยเดินไปดูตรงที่เตรียมยาปรากฎว่าฉีดผิด  ไอ้ที่ฉีดให้เรามันคือกลูโคสอะไรสักอย่างทีไว้ละลายยาพวกโบท็อกไม่ให้เข้มข้น     โอ้ยทำไมซวยอย่างนี้ หมอเลยรีบเอาน้ำแข็งมาประคบเพื่อไม่ให้ปวด ตอนนั้นตาเรากระตุกมาก ปวดก้อปวด พูดไม่ออกได้แต่ร้องเพราะปวด หมอก้อออกไปคุยกันเพราะหมออีกคนพยายามจะอธิบายให้ฟังว่าที่ฉีดผิดคือยาอะไร แต่หมออีกคนไม่ยอมให้บอกเรา  ได้แต่บอกว่าไม่เป็ฯอะไร เด่วก้อหาย บอกเราคราวหน้าจะเพิ่มให้ข้างละเส้น โอ้ยไม่เอาแล้ว ทำไม่สะเพร่าอย่างนี้ ถ้าเกิดหยิบยาผิดตาบอดขึ้นมาทำไงเนี้ย ผู้ช่วยหมอวางยาไว้ใกล้กันจนหมอหยิบผิดแย่มากๆจะไม่ไปอีกแล้วค่ะ
คลีนิคชื่อไรค่ะแล้วหมชื่อไรค่ะ
หายไวๆนะคะคุณไนท์ คนสวยใจดี กระซิบบอกเค้าบ้างนะ เมืองเอกเค้าไปบอกมากเลย
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-1 00:08:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อนๆพี่มากคะ.  ตอนนี้หายดีแล้วคะ. ยังไงก็ดูคลินิกดีๆนะคะ^^
ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์มาให้ฟังนะค่ะ ขอให้หายไวๆนะค่ะ น่าจะไปตรวจที่รพ. นะค่ะ จะได้รักษาให้หาย
ตอนนี้หายยังค่ะน้องไนซ์
ทำไมแย่อย่างนี้นะ ขอให้หายไวๆนะคะ โชคดีจริงๆที่เจอแค่นี้นะคะเนี้ย
ง่ะ! บ้านเราอยู่เมืองเอกนี่แหละ เวลาขับรถผ่านก็จ้องๆตลอดเพราะว่าเล็งเอาไว้แล้วว่าจะทำ พอน้องมาโพสมา พี่ไม่กล้าเข้าไปปรึกษาคลินิกนั้นเลย แต่ที่เห็นๆก็จะมีคลินิกหมอ จ...ใกล้ ม. มีประสบการณ์อะไรดีๆช่วยบอกหน่อยน่ะจ๊ะ เพราะว่าเล็งๆทำเหมือนกัน แต่ไม่อยากไปไกล..
ต้นฉบับโพสต์โดย jjone8 เมื่อ 2012-7-8 12:29
ใช่ BS...มีสามตัว อยู่ที่ในซอยเมืองเอกหรือเปล่าค่ะที่ ...

ใช่แล้วจร้า
ชุ่ยแบบนี้น่าฟ้องเลยนะคะ ฉีดผิดยังไม่บอกเราอีก เกิดอะไรขึ้นไม่คุ้มเลยนะเนี่ย หมอแย่มากๆๆๆ
คลินิกสีชมพูนั่น ใช่ตึก9รึเปล่าคะ คุ้นๆเหมือนที่เราเคยไปรึเปล่าไม่รู้!! จำชื่อไม่ได้ด้วย จะได้ไม่ไปอีก
เราเคยจะไปฉีดฟิวเลอร์ที่จมูก เพราะเจอคนในเว็บดังโด่งเนี่ยแหละ ชักชวนไป เค้าไปคนพาไป บอกว่า หกพัน ฉีดได้ไม่อั้น แล้วแถมกลูตร้าอะไรให้ด้วยไม่รู้ จะไปทำอยู่แล้ว แต่แฟนห้ามไว้ เค้าบอกว่าอยู่แถวเมืองเอก ตื้อเรามากมาย ถ้าเป็นคลินีกเดียวกันแล้วเราไปทำ ก็คงแย่มากๆๆ เหมือนกัน ดีนะแฟนบอกเสริมไปเลยทีเดียวจบ
ใช่ BS...มีสามตัว อยู่ที่ในซอยเมืองเอกหรือเปล่าค่ะที่มีผู้ชายอยู่เค้าเตอร์ด้านหน้าในร้านหรือเปล่าครับส่วนคนหมอเป็นหญิงแต่ไม่รู้ว่าเป็นหมอจริงหรือเปล่า
ยังไงก็แนะนำให้ไปตรวจไว้ก่อนนะคะ เป็นหลักฐาน

สารพวกนี้บางอย่างอาจก่อผลเสียแก่ร่างกายในระยะยาว

ถึงเวลาถ้าผ่านไปนานแล้วสารตกค้างไปทำปฏิกิริยาอะไรจนร้ายแรงขึ้นมาอย่างน้อยจะได้เอาผิดได้ค่ะ

การที่ปล่อยผ่านโดยไม่อยากให้เป็นเรื่องใหญ่ อาจก่อให้เกิดผลร้ายใหญ่หลวงกับตัวเองภายหลังนะคะ

ยังไงก็ฉีดที่หน้า แถมมีอาการปวดนาน ปวดมาก ใกล้ทั้งตา ทั้งจมูก อันตรายมากนะคะ
ถ้ากระทบเส้นเลือดฝอย หรือเกิดอาการแพ้นี่ ตาบอด,หน้าอาจจะเหี่ยวแบบการฉีดซิลิโคนเหลวได้เลยนะคะ
ขนาดน้ำเกลือตามโรงบาลยังต้องให้กันทีละหยดเลย นี่อะไรก็ไม่รู้มาฉีดเข้าหน้าแบบเต็มๆทีเดียว ปริมาณก็ผิด ยาก็ผิด

รักตัวเองด้วยนะคะ การปล่อยผ่านกับเรื่องแบบนี้ ไม่อยากให้ยอมปล่อยไปเลยจริงๆ

เป็นห่วงค่ะ เป็นกิ่งคงปรี๊ดแตก นอยส์สุดๆเลย  
แนะนำว่า  ก่อนเราไปทำศัลกรรมอ่ะไรที่คิลนิก..พอเราไม่นั่งให้เค้าทำปุ๊บ ถ้ามียาสองตัวอยู่ใกล้กัน ให้สอบถามว่า ยาอะไรกับอะไร เพื่อเป็นการเตือนหมอก่อนทำค่ะ
หายไวๆ นะค่ะ
น่ากลัวจริงๆ
ขอบุณด้วค่ะที่มาแชร์กัน
เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆๆๆ
หายไวๆนะค่ะ  
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-21 13:15:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทานยาลดบวมวันนี้วันที่สองคะยังไม่ค่อยลดเลยตอนนี้ยามันกระจายไปทั้งหน้า เหมือนคนอ้วนเลย ยังไมกล้าออกจากบ้านเลยคะ
เพลียแทนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ
ขอให้หายบวมไวไวนะคะคนสวย หมอที่นี่แย่มากเลย
น่ากลัวเนอะอุตาสาเสียเงินนะ
เป้นความรู้และประสบการณ์ตรงที่ดีมากๆเลยจ้า ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะจ้า
ขอให้หายไวๆ นะคะ  ขอบคุณสำหรับเรื่องที่มาแชร์คะ  
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:58:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย น้องอูฐ เมื่อ 2012-6-20 09:08
ชื่อคลีนิคอะไรหรอค่ะ แล้ว หมอ ผู้หญิง หรือ ช่าย ข้อคว ...

มีหมอสองคนในห้องคะ ผู้ชายจะเป็นคนฉีดยาชา ผู้หญิงดูชำนาญกว่าจะเป็นคนร้อยไหมคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-20 10:55:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย veva067 เมื่อ 2012-6-20 01:12
แล้วสรุปได้ทำต่อมั้ยครับ
คลีนิคไหนเนี่ยะกระซิบบอกก ...

ไม่ได้ทำเลยคะ รอหมอตั้งนานแถมไม่ได้ทำอีกแถมเจ็บตัวฟรีอีก แง้..
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้