ดู: 16434|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกบ่อยๆ จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aumnaja21 เมื่อ 2012-6-3 20:55

จะไปแก้จมูกรอบที่ 3 ค่ะ เนื่องจาก มันเอียงค่ะ เอียงทั้งแท่งเลย
พอแก้ใหม่ มันก็เอียงเหมือนเดิม แบบเดิมเป๊ะเลยค่ะ
เหมือนซิลิโคนอันใหม่ไปอยู่ที่เดิมอะค่ะ :'
กัวจะมีปัญหาจังเลย ไม่อยากแก้อีกแล้ว
กัวจมูกมีปัญหาจังเลยค่ะ
แต่ละรอบที่ทำ ระยะเวลาห่างกัน 2 เดือนค่ะ รอบ2ที่แก้มา นี่ห่าง 1 เดือนค่ะ

ปล.จะแก้ให้ไม่เอียงมั้ยคะเนี่ย
เสริมจมูกต้องหมอธนยศเรียบทางด่วนรามอินทราครับ รับประกันเอียงแก้ให้ไม่เสียตังค์ คุณหมอคุยดี ต้อนรับดี ดูแลคนไข้เป็นอย่างดีครับผมทำมาแล้วประทับใจมากครับ ถ้าจะแก้ก็มาที่นี้เลยครับ เห็นมีที่ทำจากหมอคนอีนแล้วมาแก้ที่นี้ก็หลายรายแล้วครับ และผมว่าราคาก็ไม่แพง เป็นกันเองดีครับ

แสดงความคิดเห็น

เท่าไหร่อะคะ พอจะทราบไหม มีเบอร์ไหมคะ  โพสต์ 2013-6-5 23:32
แก้ลายรอบแล้วเจอปัญหาเดิม เปลื่ยนหมอเถอะค่ะ สงสารจมูก
ไม่ทราบว่าทำกับหมออะไรหรอคะ จะได้ระวังไม่ไปทำด้วย รบกวนทั้งเจ้าของโพสและคนอื่นๆที่ทำแล้วเอียงด้วยนะคะ
เราทำมาครั้งแรกก็เอียงเลย พอไปปรึกษาหมอ หมอบอกซิลิโคนพลิก เซ็งมาก ณ ตอนนั้นจนตอนนี้ก็ใกล้จะครบปีล่ะ ก็ยังไม่ได้แก้ เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัด ตอนนั้น ทำได้ประมาณ 1 อาทิตย์เอง แต่หมอก็ยังเรียกเก็บค่ายาอีก นอยมาก ความผิดหมอเอง แถมยังไม่รับผิดชอบอีก เราไม่ได้เสียดายเงินหรอกน่ะ แต่เสียความรู้สึก แถมต้องเจ็บตัวรอบสอง ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเพื่อแก้จมูกค่ะ แต่รับรอง ไม่ทำก่บหมอคนเดิมแน่
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-20 19:09:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แม่มด เมื่อ 2013-3-17 20:44
สู้ ๆ ค่ะ เข้าใจเลย เพราะครั้งนี้ของเรา ก้อเพิ่งปัยแ ...

เคสเดียวกันเลยค่ะ แต่ใน 1 ปีกว่า แก้ 2 ครั้งละค่ะ จะไปทำรอบ3อยู่ค่ะ
สู้ ๆ ค่ะ เข้าใจเลย เพราะครั้งนี้ของเรา ก้อเพิ่งปัยแก้มา มันเอียงซ้ายทั้งแท่งเลยอะ แต่พอหลังจากนั้น 2 เดือนก้อกลับปัยหาหมอท่านเดิมหั้ยแก้น่ะค่ะ แต่เอียงอยู่ดี เลยทิ้งไว้ 4 ปีกว่า เพราะไม่รู้จาปัยแก้ไหนอะ แต่ตอนนี้ปัยแก้มาแล้วค่ะ วันนี้เป็นวันที่ 4 และกะคุนหมอนพรัตน์ หมอก้อบอกว่ามันกดทับมาเป็นเวลานาน จนเนื้อบาง จนเป็นช่องกว้าง พอหลังจากทำใหม่เราก้อต้องคอยดัดน่ะค่ะ อย่าหั้ยมันตกมาล่องเดิม เดี๋ยวมันก้อจากลมกลืนเองและจาตรงในทีสุดค่ะ  คุนหมอบอกมา ตอนนี้เราก้อลุ้นของเราอยู่เหมือนกัล
ผมว่าลองปรึกษาคุณหมอดูคับว่าปัญหาที่เกิดจากการเอียงของเราเนี่ย เกิดจากที่คุณหมอหรือเป็นเพราะฐานจมูกของเราเอียง ผมก็เข้าใจ จขกท คับว่าใครๆก็อยากเจ็บตัวครั้งเดียวเพื่อแลกกับความสวยหล่อทั้งนั้น ยังไงเป็นกำลังใจให้คับ ขอให้ จขกท แก้ออกมาแล้วโอเค ไม่มีปัญหาอะไร
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ถ้าไม่ดีรับไม่ได้ก็ต้องแก้ดีกว่าปล่อยไว้นานนานค่ะ
น้องก้อแก้บ่อยมากๆ
แก้บ่อยๆ เนื้อจมูกจะบางลงนะครับ ถ้าเราพอใจแล้วหรือว่าโอเคในระดับหนึ่งผมว่าก็ควรพอแล้วนะครับ  อันนี้ก็สวยแล้วนะครับ รอมันเข้าที่ก่อนนะครับ
เราแก้หลายรอบมาก ดีใจที่จบสิ้นซักที ปัญหาคือ เลือดกำเดาไหลบ่อยมากๆ เลยค่ะ เหมือนมันไปกดทับเส้นอะไรซักอย่างในโพรงจมูก ได้อย่างเสียอย่างนะคะ ศัลยกรรมมันเสี่ยงจริงๆ
ของเราหมอเหลาซิลี่ ไม่เท่ากันอ่า
รูจมูกไม่เท่ากันเหมือนแอนเรย...หมอบอกทำตามแกนเดิม.....แร้วเราจะเสียตังทำไมเนอะ...ถ้าทำตามแกนเดิม ที่เสียตังก้เพราะอยากสวย
กำลังจะแก้ กัวเจ็บมาก เครียดทุกวันเลยอ่ะ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-13 21:39:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pollakrit เมื่อ 2012-6-12 18:31
ของเราทำครั้งแรกเอียง ทำมา3 เดือนไปแก้ ใช้แบบมีขา   ต ...

ทำที่ไหนคะ
ของเราทำครั้งแรกเอียง ทำมา3 เดือนไปแก้ ใช้แบบมีขา   ตรงแป๊ะ
แต่ว่ามันโด่งเกิน  กลุ้มใจมากเหมือนกันเพราะเป็นคนดดั้งช่วงบนโด่งแต่ตรงกลางหัก พอเสริมแล้วมันต้องโด่งตั้งแต่หว่างตา เลยเด่งเกิน ไม่รับกับหน้าเพราะหน้าผากแบน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-8 22:04:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย สวยและ เมื่อ 2012-6-8 21:18
ลองดูก่อนประมาณ 3 เดือนไหมคะ  เขาว่าจะเข้ารูป   ...

ไปแก้มาแล้วจ้า รอบ 3แล้ว ไม่รอแล้ว ฮ่าๆ  มันเแียงเยอะจิงๆ ค่ะ
ลองดูก่อนประมาณ 3 เดือนไหมคะ  เขาว่าจะเข้ารูป  
ปัญหาหลังจากแก้เบี้ยวคือเสี่ยงว่ามันจะตกร่องเดิมอ่ะค่ะ .. ปรึกษาหมอคนอื่นก็บอกว่าอย่าหวังมากค่ะ .. เสียใจตรงนี้แหละ หายไวๆ ดัดไปก่อนเผื่อจะดีขึ้นค่ะ
แก้จมูกไม่เจ็บเหมือนครั้งแรกหรอกค่ะ...เพราะเรามีโพรงใส่ซิลิโคนอยู่แล้วค่ะ ทำใหม่ก้อแค่ใส่ไปในช่องเดิม (อาจเป็นสาเหตุที่เบี้ยวเหมือนเดิม) ทำให้ไม่ต้องเซาะเนื้อเหมือนครั้งแรกน่ะค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-6 17:33:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ปูน้อย เมื่อ 2012-6-6 12:44
สมัยี้เจอปัญหาเอียงเยอะจังเลย ให้หมอแก้ดีกว่าค่ะ เ ...

ไปแก้มาเรียบร้อยแล้วค่ะ เมื่อวาน
ต้นฉบับโพสต์โดย aumnaja21 เมื่อ 2012-6-4 19:55
แก้หมอเดิมค่ะ พรุ่งนี้ก็ได้ไปเจอหมอละค่ะ เดะจะให้ด ...

สมัยี้เจอปัญหาเอียงเยอะจังเลย ให้หมอแก้ดีกว่าค่ะ เราเอียงไม่มากยังทนไม่ไหวเลย ของมันอยู่บนหน้าเราอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aumnaja21 เมื่อ 2012-6-4 19:55
แก้หมอเดิมค่ะ พรุ่งนี้ก็ได้ไปเจอหมอละค่ะ เดะจะให้ด ...

สมัยี้เจอปัญหาเอียงเยอะจังเลย ให้หมอแก้ดีกว่าค่ะ เราเอียงไม่มากยังทนไม่ไหวเลย ของมันอยู่บนหน้าเราอ่ะค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 19:58:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maewjomyoong เมื่อ 2012-6-4 19:00
เหมือนกันค่ะ เซ็งมากเรย ตอนนี้มันเอียงมาก กะลังรอใ ...

หมออะไรคะเนี่ย พรุ่งนี้เราก็ไปเจอหมดแล้วค่ะ ไม่รู้จะเปงไงมั่ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้