ดู: 3981|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กลุ้มใจ จะทำจมูกที่ไหนดีคับ ปรึกษาหมอบอกให้ไปคิดมาดีๆ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนมีจมูกค่อนข้างโด่งอยู่แล้ว มีฮัมสูง  ปรึกษาหมอ A บอกว่าทำยาก ไม่ตะไบฮัมออกกลัวเรื่องเป็นไซนัส  หมอ B บอกว่าได้แต่ต้องตะไบฮัมออกแต่หมอก็ทำท่างงๆว่าจะมาทำทำไม  หมอ C บอกว่าจมูกเป็นทรงตามต้นแบบที่ให้ดูอยู่แล้ว(ทรงลีดองวุค กับคิมบอม) หมอบอกให้ไปคิดดูดีๆ ถ้าทำหน้าออกมาจะแข็ง
เรื่องของเรื่องคือผมไม่อยากตะไบฮัมออกหากวันดีคืนดีผมอยากได้จมูกเดิมคืนมาแล้วถอดซิลิโคนออกจมูกก็จะไม่เหมือนเดิม ไม่ตะไบฮัมออกแล้วเสริมจมูกจะเอียงไหม
จริงๆคนรอบข้างไม่มีใครเห็นด้วยกับผมเลยที่จะไปทำ อยากดูดีกว่านี้ อยากได้จมูกโด่ง ดึงให้ยาว พุ่งกว่านี้  เป็นคนมีดั้งอยู่แล้วนี่ทำอะไรก็ยากไปหมด อยากหล่ออ่าครับ ตอนนี้มันเหมือนหล่อยังไม่เสร็จ 555555+  เห้อ....กลุ้ม มีคุณหมอท่านไหนแนะนำไหมครับ
ไุม่หลับครับ คุณหมอมือเบามากไม่เจ็บเลยจริงๆครับไม่บวมไม่ช้ำเลยครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 16:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nthairintrend เมื่อ 2012-6-4 00:09
(เราเลยตัดสินใจไปคลีนิกหมอสมเพชร)เดิมเลยเราเดินทางไ ...

โอ๊ว สุดยอด ตกลงได้นอนหลับหรือไม่หลับคับ
(เราเลยตัดสินใจไปคลีนิกหมอสมเพชร)เดิมเลยเราเดินทางไปโรบินสันชั้นGเพื่อจะไปร้อยไหมกับหมอเอ็มเพื่อเสริมจมูกให้โด่งเเต่พนักงานพุดไม่ตรงประเด็นเลยค่ะจะให้สอดไหมทั้งหมด30เส้นดึงเเก้มข้างละ10เส้นดึงตาข้างละ10เส้นดึงคางอีก10เส้นเเล้วบอกหน้าผากดึงไม่ได้ งงมากบอกเเล้วว่าจะสอดไหมที่จมูกพนักงานกับบอกว่าทำทั้งหน้าดีกว่าจมูกดึงไม่ค่อยขึ้นใส่ได้เเค่5เส้นเสริมซิลิโคนดีกว่าเราเลยถามหมอว่างั้นคุณหมอเสริมสิลิโคนให้เราเลยได้ไหมคะคุณหมอเอ็มบอกว่าคุณหมอเพิ่งไปถอดซิลิโคลออกเพราะไม่สวยไม่ดีเเละไม่เป็นธรรมชาติคุณหมอบอกว่าไม่เเนะนำค่ะเพราะไม่ได้ทำเเบบผ่าตัดต้องไปเสริมที่อื่นเเต่วันนี้นี้ให้ดึงทั้งหน้าไปก่อนไหมทั้งหมดประมาณ35เส้นอยู่ได้2ปี3ปีเเล้วเเต่่คนเเต่6เดือนไหมจะละลายหมดสามาถรเสริมจมูกด้วยซิลิโคลที่หลังได้ไม่เป็นอันตรายรวมทั้งหมด35เส้น เส้นละ1200บาทรวมเเล้ว42000ค่ะเเต่ถ้าทำวันนี้เหลือเส้นละ900บาทรวมเป็นเงิน31500บาท เเต่พอเราบอกว่าขอไปทำเสริมซิลิโคลก่อนนะคะเเล้วจะมาร้อยไหมพนักงาน2 -3คนที่รุมคุยกับเราหน้าบึ้งอัตโรมัติบอกว่าคราวหน้าไม่ได้ลดราคานี้เเล้วนะรวมทั้งคุณหมอก็หน้าบึ้ง คงเซ็งเราเราเดินออกมาพนักงานที่เเทบจะอุ้มเราเข้าไปที่อยู่ด้านหน้าคลีนิก5-6ที่ต้อนเเรกยกมือไหว้เราอย่างดีพอยังไม่ทำเปลี่ยนเป็นบึ้งอัตโรมัติ ความหวังเราพังทลายที่เพื่อนเเนะนำว่าไม่เจ็บไม่ต้องผ่าตัดไม่ต้องฟักฟื้นเซ็งเลยเเฟนปลอบใจเราบอกลองไปดูหลายๆที่ก่อน เราเลยตัดสินใจไปคลีนิกหมอสมเพชรวันนี้เองเข้าไปคุยพร้อมเเฟน;วันอาทิตย์ที่4 มิถุนายน2555เวลา 5โมงเย็น ที่เ้เรกก็กลัวที่นี่เพราะเข้าไปอ่านในเวปมีคนบอกว่าบริการไม่ดี เลยตั้งใจจะไปทำกรุงเทพเเฟนบอกให้เข้าไปคุยก่อนเพราะน้องๆหลายคนทำมาสวย เเต่เข้าไปจริงๆพนักงานพูดเพราะพูดจาดีไม่เห็นเหมือนในเวปที่โพส์เลย ที่สำคัญหมอหล่อเเบบธรรมชาติมากโหง๊วเฮ๊งใจดี(เพราะเเฟนเราเป็นหมอดูโหรศาตร์)พนักงานบอกเข้าไปปรึกษาเสีย300บาทเเต่ถ้าตัดสินใจทำเลยจะคืนสามร้อยใ้ห้มีซิลิโคนให้เลือก 18000บาท 22000บาท 30000บาทเราก็ตัดสินใจกับสามีเลือกราคา22000บาท ขอให้คุณหมอเเถมทรีทเม้นหน้าใสให้เรา(ตัวเเถมราคาสี่พัน)ความจริงหมดโปรเเล้วเเต่น้องๆที่ไปทำมาให้ขอคุณหมอค่ะ คุณหมอน่ารักกันเองมาก คุณหมอก็คุยเราก็พูดน้ำไหลไฟดับเล่าไปว่าในเวปพูดว่าคุณหมอจนไม่กล้ามาทำคุณหมอบอกว่าจะทำเมื่อไหร่ครับ เราตัดสินใจทำเลย คุณหมอบอกทำเลยเหรอคงงง อิอิ ที่เเรกก็กลัวเเต่บอกคุณหมอขอยานอนหลับเเบบว่าหลับไปเลยจะได้ไม่เจ็บเพราะขี้กลัวมากๆเเล้วก็ขอกินเลย คุณหมอบอกโอเคเเล้วก็ให้พนักงานไปหยิบยามาให้ในซองมีสี่เม็ดเเต่คุณบอกว่าอาจจะไม่หลับเพราะเรากลัวเเละกังวลมาก เเล้วเราก็ออกไปจ่ายตังค์พอจ่ายตังค์เรียบร้อย พนักงานก็ถ่ายรูปเเล้วคุณหมอก็เรียกเข้าไปเหลาซิลิโคลเอามาทาบจมูก เราก็เริ่มกลัวตัวสั่นบอกว่าให้หนูหลับก่อนนะคะให้หลับเเบบสนิทเลยคุณหมอบอกไ้ด้เเล้วก็ให้เราเข้าไปอีกห้องนึงให้นั่งบนเตียง เราบอกว่าคุณอย่าเพิ่งทำนะคะยังไม่หลับ คุณหมอบอกว่าครับผมทำเเล้วจะบอก คุณหมอเอาปากกามาขีดที่จมูกบอกว่าจมูกเราเบี้ยวนิดหย่อยนะเราก็บอกว่าค่ะ คุณหมอบอกว่าให้เรานอนเราบอกว่าขอไปเข้าห้องน้ำก่อนได้ไหมคะคุณหมอบอกว่าได้ครับนอนเเป๊ปนึงยังไม่ได้ทำเเล้วก็น้ำยาอะไรไม่รู้มาล้างหน้าปิดตาเรามีผู้ช่วยคนนึงมายืนเราบีบมือเเน่นเลยบอกว่าอย่าเพิ่งทำนะคะ คุณหมอบอกว่าครับเดี๋ยวทำเเล้วจะบอกเเล้วฉีดยาชาเราเข็มเเรกเจ็บน้อย เข็มสองเริ่มเจ็บ เข็มสามเจ็บเลย เราบีบมือพนักงานเเน่นเลย พนักงานบอกอย่ายกมือนะคะ เราก็เอาสองมือบีบพนักงานเเน่นเลยบอกไปห้องน้ำได้ยังคะ คุณหมอบอกว่าเเป๊ปครับ เราได้ยินเสียงครืดคุณถามเจ็บไหมเราไม่เจ็บเลยเเต่ส่ายหน้าคุณหมอบอกว่าอยู่นิ่งๆนะครับเเล้วก็ครืดที่สองเสียงเหมือนหมุนหรืออุดฟันเเล้วคุณหมอก็เช็ดหน้าบอกให้ลุกขึ้นครับพนักงานยิ้มถามเป็นไงมั่งคะเสร็จเเล้ว 10นาทีเราบอกว่าเสร็จเเล้วเหรอคะ งงเลย คุณหมอยิ้มบอกว่าครับ เเล้วพนักงานก็ปิดผ้าเล็กๆตรงจมูกเเล้วก็พาเราไปเช็ดเลือดตรงจมูกเเล้วก็ทำทรีทเม้นหน้าใสให้เรา(ตัวเเถมราคาสี่พัน)เเล้วก็กลับเลย หายเเล้วจะเอามาให้ดูนะคะ
เราเพิ่งไปทำมาคลีนิกหมอสมเพชรวันนี้เองเข้าไปคุยพร้อมเเฟน วันอาทิตย์ที่4 มิถุนายน2555ที่เเรกก็กลัวที่นี่เพราะเข้าไปอ่านในเวปมีคนบอกว่าบริการไม่ดี เลยตั้งใจจะไปทำกรุงเทพเเฟนบอกให้เข้าไปคุยก่อนเพราะน้องๆหลายคนทำมาสวย เเต่เข้าไปจริงๆพนักงานพูดเพราะพูดจาดีไม่เห็นเหมือนในเวปที่โพส์เลย ที่สำคัญหมอหล่อเเบบธรรมชาติมากโหง๊วเฮ๊งใจดี(เพราะเเฟนเราเป็นหมอดูโหรศาตร์)พนักงานบอกเข้าไปปรึกษาเสีย300บาทเเต่ถ้าตัดสินใจทำเลยจะคืนสามร้อยใ้ห้มีซิลิโคนให้เลือก 18000บาท 22000บาท 30000บาทเราก็ตัดสินใจกับสามีเลือกราคา22000บาท ขอให้คุณหมอเเถมทรีทเม้นหน้าใสให้เรา(ตัวเเถมราคาสี่พัน)ความจริงหมดโปรเเล้วเเต่น้องๆที่ไปทำมาให้ขอคุณหมอค่ะ คุณหมอน่ารักกันเองมาก คุณหมอก็คุยเราก็พูดน้ำไหลไฟดับเล่าไปว่าในเวปพูดว่าคุณหมอจนไม่กล้ามาทำ เเล้วคุณหมอถามว่าอ่านในเวปจะไม่เข้ามาดูเลยเหรอครับเราก็หัวเราะคุณหมอก็หัวเราะ ชวนเราคุย(เราชมไปว่าคุณหมอหล่อมาก เพราะที่เเรกเรากับเเฟนคิดว่าคุณหมอต้องเเก่ๆซะอีกเเต่เปล่าเลยคุยอบอุ่นดี คุณหมอบอกว่าจะทำเมื่อไหร่ครับ เราตัดสินใจทำเลย คุณหมอบอกทำเลยเหรอคงงง อิอิ ที่เเรกก็กลัวเเต่บอกคุณหมอขอยานอนหลับเเบบว่าหลับไปเลยจะได้ไม่เจ็บเพราะขี้กลัวมากๆเเล้วก็ขอกินเลย คุณหมอบอกโอเคเเล้วก็ให้พนักงานไปหยิบยามาให้ในซองมีสี่เม็ดเเต่คุณบอกว่าอาจจะไม่หลับเพราะเรากลัวเเละกังวลมาก เเล้วเราก็ออกไปจ่ายตังค์พอจ่ายตังค์เรียบร้อย พนักงานก็ถ่ายรูปเเล้วคุณหมอก็เรียกเข้าไปเหลาซิลิโคลเอามาทาบจมูก เราก็เริ่มกลัวตัวสั่นบอกว่าให้หนูหลับก่อนนะคะให้หลับเเบบสนิทเลยคุณหมอบอกไ้ด้เเล้วก็ให้เราเข้าไปอีกห้องนึงให้นั่งบนเตียง เราบอกว่าคุณอย่าเพิ่งทำนะคะยังไม่หลับ คุณหมอบอกว่าครับผมทำเเล้วจะบอก คุณหมอเอาปากกามาขีดที่จมูกบอกว่าจมูกเราเบี้ยวนิดหย่อยนะเราก็บอกว่าค่ะ คุณหมอบอกว่าให้เรานอนเราบอกว่าขอไปเข้าห้องน้ำก่อนได้ไหมคะคุณหมอบอกว่าได้ครับนอนเเป๊ปนึงยังไม่ได้ทำเเล้วก็น้ำยาอะไรไม่รู้มาล้างหน้าปิดตาเรามีผู้ช่วยคนนึงมายืนเราบีบมือเเน่นเลยบอกว่าอย่าเพิ่งทำนะคะ คุณหมอบอกว่าครับเดี๋ยวทำเเล้วจะบอกเเล้วฉีดยาชาเราเข็มเเรกเจ็บน้อย เข็มสองเริ่มเจ็บ เข็มสามเจ็บเลย เราบีบมือพนักงานเเน่นเลย พนักงานบอกอย่ายกมือนะคะ เราก็เอาสองมือบีบพนักงานเเน่นเลยบอกไปห้องน้ำได้ยังคะ คุณหมอบอกว่าเเป๊ปครับ เราได้ยินเสียงครืดคุณถามเจ็บไหมเราไม่เจ็บเลยเเต่ส่ายหน้าคุณหมอบอกว่าอยู่นิ่งๆนะครับเเล้วก็ครืดที่สองเสียงเหมือนหมุนหรืออุดฟันเเล้วคุณหมอก็เช็ดหน้าบอกให้ลุกขึ้นครับพนักงานยิ้มถามเป็นไงมั่งคะเสร็จเเล้ว 10นาทีเราบอกว่าเสร็จเเล้วเหรอคะ งงเลย คุณหมอยิ้มบอกว่าครับ เเล้วพนักงานก็ปิดผ้าเล็กๆตรงจมูกเเล้วก็พาเราไปเช็ดเลือดตรงจมูกเเล้วก็ทำทรีทเม้นหน้าใสให้เรา(ตัวเเถมราคาสี่พัน)เเล้วก็กลับเลย หายเเล้วจะเอามาให้ดูนะคะ
เคยมีคนมาโพสให้ดูรีวิว หลายคนค่ะ ลองไปค้น ๆ ดู จำไม่ได้เหมือนกันว่าอยู่ห้องไหน ถ้าเจอลิงค์จะบอกนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-1 11:26:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pittypatty เมื่อ 2012-6-1 00:04
เคยเห็นหลายคน อยากสวย อยากหล่อ ทั้ง ๆ ที่ดูดีอยู่แล้ ...

ร้อยไหมช่วยได้เหรอครับ มันเป็นยังไง มีเคสให้ดูไหมคับ
เคยเห็นหลายคน อยากสวย อยากหล่อ ทั้ง ๆ ที่ดูดีอยู่แล้ว แต่แย่ลงก็มีเยอะนะค่ะ .. แนะนำว่าให้ไปร้อยไหมที่จมูกดีกว่าไม๊ค่ะ ถ้าทรงสวยอยู่แล้ว แค่อยากให้ดูพุ่งขึ้นก็ช่วยได้นะค่ะ (เคยเห็นในรีวิว) และเห็นด้วยกับคนอื่น ๆ ที่แนะนำ คือให้ทำหน้าใสเพิ่มเติม ก็หล่อมากแล้วค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 23:50:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห้อ ได้ครึ่งๆกลางๆ อิจฉาคนดั้งโด่งๆพุ่งๆ ได้ทรงอย่างที่ใจต้องการ
หรือไปฉีดฟีลเลอร์ดี 5555+
เคสเหมือนกันเลยค่ะ คือเห็นคนอื่นเค้าทำก็อยากทำบ้าง ยืนยันจะทำให้ได้ ถามหมอด้วยนะคะ
ว่าทำแล้วจะเป็นอย่างไร หมอก็บอกสวยขึ้น แต่เดิมก็ดีอยู่แล้ว ถ้าทำแล้วจะให้กลับมาเป็นอย่างเดิมไม่ได้นะ
ซึ่งจมูกเราคือรูจมูกเบี้ยวนิดๆเกิดมาก็ไม่เคยทราบค่ะ แต่คุณหมอสงสัยว่าไปทำจมูกมารึปล่าว
แล้วหลายๆคนก็คิดว่าเราทำจมูกค่ะ แต่จมูกแท้นะคะ
เราว่าถ้าของเดิมดีอยู่แล้วก็อย่าไปทำเลยค่ะ เก็บเงินไว้ทำหน้าใสดีกว่าค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 22:32:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pingpang เมื่อ 2012-5-31 19:05
คิดดีๆค่ะ ถ้าดูดีอยู่แล้วก็ไม่ควรทำ เพราะทำแล้วจะแก ...

หลายคนก็ไม่เห็นด้วยกับผมที่จะทำ ทุกคนบอกไปทำหน้าใสก็พอแล้ว เห้อ
คิดดีๆค่ะ ถ้าดูดีอยู่แล้วก็ไม่ควรทำ เพราะทำแล้วจะแก้ให้เหมือนเดิมไม่ได้
หมอเคยบอกกะเราแบบนี้เหมือนกันค่ะ แล้วนี่หมอตั้งสามที่ ลองตัดสินใจใหม่นะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 17:53:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีทรงจมูกอื่นๆอีกไหมคับ ที่แนะนำ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-31 17:52:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอสุชาติ ทำเท่าไหร่คับ
หมอพง ที่จัตุจักรขอนแก่นคลินิคสิ สวยเป้ะมาก พี่สาวเราไปทำมาแล้ว
หมอสุชาติคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้