ดู: 72425|ตอบกลับ: 109
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แก้ไขหนังตาตก ทำตา2 ชั้น หมอเกมส์ BByou ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ben5s เมื่อ 2012-5-15 16:11

เป็นคนหนังตาข้างซ้ายตกค่ะ หาข้อมูลเสร็จก็ตัดสินใจทำเลย กับหมอเกมส์ เพราะมีโปรโมชั่นอยู่
ได้คิววันที่ 13 พ.ค. เวลา 13.00 น. เรานั่งรถตู้จากต่างจังหวัดไป
รถตู้วิงช้ามากๆ ขึ้นรถแต่ 7.00 เราก็กลัวไม่ทันคิว ก็เลยโทรไปบอกที่คลินิคว่าไปไม่ทันแน่เลย
พี่ที่คลินิค บอกไม่ต้องกงวลค่ะ (เราก็กังวลมากๆเลยแหละ) พี่ที่คลินิคโทรมาถามทุกชั่วโมงว่าถึงไหนแล้วค๊ะ
สรุปว่าเราถึงคลินิค 13.30 น. มาถึงก็พี่ที่คลินิคก็ กรอกข้อมู จ่ายเงิน รับยา แล้วก็ขึ้นไปข้างบน(ขึ้นลิฟค่ะ)
คนที่ทำตาเค้าให้ถอดหมดเลย ตั้งแต่เสื้อผ้า ฟันปลอมก็ต้องถอดด้วย 55
พอเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จก็ไปยุที่ห้องพัก รอผู้ช่วยหมอมาพาไปห้องผ่า...

พอเข้าห้องหมอก็มาทำตาใช่ไหม หมอก็ถ่ายรูปตาเรา แล้วก็วัดๆ
ไม่ต้องกลัวน๊ะ อัจฉริยา (เรียกชื่อจริงเลย)
ขึ้นเตียงผ่า...หมอเริ่มจากการฉีดยาชา หมอมือเบามากๆ ค่ะ เหมือนที่หมอบอกเหมือนมดกัดนะครับ
แล้วคราวนี้แหละ เริ่มรู้สึกตึงๆ ที่ตา (แต่ก็แอบเจ็บเหมือนกัน) ตอนที่ดูดไขมัน สะดุ้งเลย
ทำประมาณ 10 นาทีก็เสร็จเรียบร้อย ได้หนังตาคู่ใหม่

พอเห็นตาตัวเองแล้ว รู้สึกว่าชั้นตามันใหญ่ๆ
เลยถามหมอบอกว่ามันจะเป็นแบบนี้หรอค๊ะ
หมอบอกใช่ มันจะยุกะเราไปจนแก่-ตาย

ก่อนทำค่ะ

หลังทำ ออกจากหองผ่า (รู้สึกชันตามันใหญ่ไป)

เห็นแผลชัดๆ แล้วขอบอกว่าพอใจมากค่ะ บวมน้อยมาก
ตอนทำแอบน้อยใจว่าหมอมือหนักเพราะมันรู้สึกตึงๆไงคีะ
แต่พอเห็นแผลเห็นความบวม เห็นความไมช้ำ หมอมือเบาสมคำลำลือจริง

หลังทำ 1 วัน (ไม่บวม ไม่ช้ำมาก)

พึ่งได้ 1 วันกว่าๆ เอง
เดียวเบญจะมาอัพเดทบ่อยๆ น๊ะค๊ะ
เพื่อนๆ เห็นแล้วคิดว่าเป็นไงบ้างค๊ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เราก็เป็นอีก 1 คนที่ทำตากับหมอเกมส์แล้วเแลี่ยนชีวิตไปเลยค่ะ ^^
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=38464&extra=&page=1
อยากไปทำเหมือนกันคะ  มาเก็บข้อมูลก่อน
ทำกับหมอเกมส์มามันไม่เท่ากันอ่า ข้างนึงชั้นเล็ก ข้างนึงชั้นใหญ่
ห่วยมากกก ไปทำมาละ แผลชัดเจน ตาไม่เท่ากัน ชุ่ยสุดๆ
หน้าหวานมากมายคะ
ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ แผลก็ดูไม่ค่อยช้ำ
ถือว่าบวมน้อยมากเลยนะจ๊ะ อันนี้เป็นการทำตา 2 ชั้นแบบอะไรเอ่ย?
สวยค่ะ ชอบจัง
ตาสวยๆคร้า เริ่ดมากมาย
น่ารักมากๆ ค่ะ เสียดายไม่ได้เข้ามาดูรีวิวก่อน พอดีทำกับหมอจำนงค์ไปแระ
เราก็ทำตากับที่นี้แหละ
น่ารักเป็นทุนเดิมอยู่แล้วค่ะ ทำแล้วยิ่งสวยหย่ายยย
คุณเบญคะ เราแอดเฟส คุณเบญไปแล้วอ่ะค่ะ รบกวนรับแอดหน่อยนะคะ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 14:27:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iamingz เมื่อ 2013-8-18 00:27
รบกวนถามคุณ Ben5s นะคะ เราก็ไปทำตาสองชั้นกับหมอเกมส์เห ...

สองจุดที่หมอเจาะ จะค่อยๆ จางค่ะ ตอนนี้ของเบญแทบมองไม่เห็นแล้วถ้าไม่สังเกตุจริง
ส่วนตรงหางตาเป็นเป็นคนมีชั้นตาหลายชั้นอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ อิอิ แค่หนังตาไม่ตกลงมาทับชั้นตาก็โอเคแล้วค่ะ ตอนก่อนทำตาไม่เท่ากันค่ะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-20 14:24:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-8-4 22:54
รู้สึกว่าผ่้านมา 1 ปี..ชั้นตาจะเล็กลง..และตรงหางตาข้ ...

ใช่แล้วค่ะ ชั้นตาดูเล็กลง แต่หนังตาไม่ตกเหมือนตอนก่อนทำค่ะ ตรงหาตามีหลายชั้นมากๆ บางวันก็มากกว่า 3  ชั้นอีก แต่ก็รู้สึกเฉยๆ ค่ะ คิดว่ามันดูเป็นธรรมชาติดี อิอิ
รบกวนถามคุณ Ben5s นะคะ เราก็ไปทำตาสองชั้นกับหมอเกมส์เหมือนกัน ตอนนี้ได้ 4 เดือนแล้ว
ของเราชั้นตาตรงที่หมอเจาะจุดเดียว เวลากระพริบตาจะสังเกตเห็นชัดเลยว่าเป็นจุดทั้ง 2 ข้าง

อยากทราบค่ะว่าหลังจากทำมา 1 ปีแล้ว คุณ Ben5s ยังเป็นอยู่รึเปล่าค่ะ

อีกคำถามนะคะ สังเกตที่หางตาของคุณ Ben5s จะเห็นเป็น 3 เส้น ณ ตอนนี้เราก็เป็นค่ะ ไม่รู้จะหายรึเปล่า

ของเราชั้นตาลึก ถ้าแต่งหน้าจะพอดี แต่ถ้าไม่แต่งนี่ดูชั้นตาอย่างลึกเลยค่ะ  
แต่เท่าที่เห็นตาของคุณ Ben5s ตั้งแต่วันแรกที่อัพรูป กับภาพปัจจุบัน ชั้นตาลงเยอะเหมือนกันนะคะ ปัจจุบันดูเป็นธรรมชาติมากเลย

ต้นฉบับโพสต์โดย Ben5s เมื่อ 2013-8-4 22:48

รู้สึกว่าผ่้านมา 1 ปี..ชั้นตาจะเล็กลง..และตรงหางตาข้างขวา (ถ้ามองจากรูปเป็นซีกซ้าย) มันใกล้จะหางตาแตก 3 ชั้นนะคะ..

แสดงความคิดเห็น

แก้ไขคำผิดหางตาข้างซ้าย (ถ้ามองจากรูปเป็นซีกขวา)  โพสต์ 2013-8-4 22:55
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-4 22:48:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

Camera360_2013_5_14_031631.jpg (539.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

4

4
ตาน้องสวยมากค่ะ แบ๊วมากเลย
สวยมากเลย ราคาโอเค เลย อยากทำจัง หนังตาเรามีแต่ไขมันเยอะมาก

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ทำแล้วสวยทำโลด  โพสต์ 2013-8-20 14:34
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้