ดู: 24808|ตอบกลับ: 54
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จัดไปแล้วโดยเสริมจมูก+ตัดปีก ด้วยคุณหมอศรันย์ อินทมาระ

[คัดลอกลิงก์]
จมูก+ตัดปีก ด้วยคุณหมอศรันย์ อินทมาระ
เริ่มศึกษาจากเวบ Dungdong , Doneden , Siliconeclub , Pantip ตั้งแต่เดือนมกราคม เพราะว่าเป็นคนที่ค่อนข้างปิดใจเรื่องการทำศัลยกรรมเสริมจมูก แต่มีอยู่วันหนึ่ง ดูละครซิปคอมช่อง 7 เรื่องคู่กิ๊กพริกกะเกลือ เห็นดาราชื่อ เชน ก็เอ๊ะ แปลกใจว่าทำไมจู่ๆ มันหล่อเท่ขึ้นมามากกว่าเดิม เพราะดูอยู่ประจำครับ ก็เลยถามเพื่อนคนที่เคยเสริมดั้ัง เขาก็บอกว่า เชน ไปเสริมมา จากจุดนี้ จุดประกายในใจผมเลยครับ ว่าต้องทำบ้างแล้วล่ะ ไหนๆก็อายุเยอะ หากรอไปก็ยิ่งช้า ไม่ทันน้องๆ 5555++ อันนี้คิดฮาๆ นะครับ

จากนั้นก็นอนดึกแทบทุกวัน เพราะอ่านทีละรีวิว ภาพก่อนหลัง แต่ละท่าน และรวบรวมรายชื่อหมอที่มีชื่อเสียงต่างๆ จนพร้อมก็เลยเริ่มนัดปรึกษาคุณหมอ แต่ละท่านเพื่อดูแนวความคิด กระบวนการขั้นตอนของคุณหมอแต่ล่ะท่านว่าจะทำอะไรให้ผมได้บ้าง  ผมพบว่า จมูกแบบผมนี้ สามารถแบ่งการเสริมได้เป็นสองกลุ่ม คือ คุณหมอกลุ่มแรก จะต้องทำการตะไบกระดูกจมูก หรือถึงขั้นทุบดั้งแล้วเสริมซิลิโคนทำโครงกันใหม่ก็มี  กับคุณหมอกลุ่มที่สอง คือ ไม่มีการตะไบจมูกแต่อย่างใด เพียงแต่เสริมปกติ  ส่วนที่เหมือนกันของคุณหมอทั้งสองกลุ่มคือต้องตัดปีกจมูกครับ  

ผมได้ปรึกษาคุณหมอได้จำนวน 5 ท่าน ซึ่งต้องขอขอบคุณมากๆที่ให้คำนแนะนำได้อย่างดีครับ
สุดท้าย ตัดสินใจเลือกคุณหมอศรันย์ เนื่องจาก
1. ผลงานรีวิวในกระทู้ทั้งสามเวบ พบว่าผลงานเป็นที่น่าพอใจของคนส่วนใหญ่
2. พยายามค้นหาข้อผิดพลาดของผลงานจากทางเวบไซต์ ผลคือยังไม่พบ(แต่ในความเป็นจริงอาจจะมีแต่พวกเขาอาจจะไม่ได้โพสผ่านเวบก็เป็นไปได้นะครับ)
3. ให้คำแนะนำระหว่างปรึกษาได้ชัดเจน เช่น คุณหมอให้นำภาพที่ต้องการไปให้ดู และบอกความเป็นไปได้ของผลที่จะได้
4. ราคาไม่แพง เทียบกับคลินิคอื่นๆ คือ เสริมจมูกราคา 12,000 และตัดปีกจมูกราคา 5,000
5. บริการแก้ไข หลังจากทำเสร็จหากไม่พอใจ โดยไม่คิดค่าบริการใด ตลอดอายุ
6. สถานที่ภายใน ดูสะอาด เรียบร้อย พนักงานดูแลได้ดีระดับหนึ่ง คุณหมอ ไม่รีบ ถามอะไรตอบทุกคำถาม แบบไม่รีบตอบเร็วหรือพอไปที (นึกภาพเวลาคุณไปหาหมอแล้วหมอชอบพูดสั้นๆ รีบๆเพื่อจะดูเคสต่อไปน่ะคับ)
7. คุณหมอยืนยันว่าไม่มีผลสำหรับคนที่เป็นภูมิแพ้ เพราะผมเป็นภูมิแพ้ชนิดที่เรียกว่า "เยื่อบุโพรงจมูกอักเสบชนิดเรื้อรัง" คืออาการจะทำให้คัดจมูกตลอดเวลา ต้องใช้น้ำเกลือล้างทุกๆวัน

ด้วยเหตุผลทั้ง 7 ประการ ก็เลยตัดสินใจทำครับ ได้ทำวันที่ 13/4/55 เวลา 18.00 ที่นัดไว้ แต่ปรากฎคือ ได้ทำจริง 22.00 น. เพราะแต่ละเคสของคุณหมอดีเลย์ไปทุกๆเคส แต่ทำไงได้ครับ ก็เลยต้องทนนั่งรอ

ผมชวนเพื่อนไปอีก 2 คนเพราะฤทธิ์ของยานอนหลับนั้น มากพอที่จะทำให้ทำอะไรโดยไม่รู้ตัว เช่น ผมไม่รู้ตัวด้วยซ้ำว่ามานอนบนเตียงผ่าตัดได้อย่างไร ทั้งๆ ที่เพื่อนบอกว่า ก็เดินเข้าไปในห้องได้เอง เป็นต้น สำคัญนะครับ โดยเฉพาะผู้หญิง ควรมีเพื่อนไปด้วยนะครับ ผมเห็นมีเคสนึง ผู้หญิงมาคนเดียว เป็นห่วงเวลากลับบ้านน่ะครับ

ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชม.ครับ เสร็จสิ้นตอนเที่ยงคืนเลยทีเดียว ใส่เฝือกกลับ จะได้ถอดออกก็อีกสามวันล่ะครับ ยาที่ได้ก็ พารา แก้อักเสบ และลดบวม  ส่วนเลือดก็มีซึม ตอนกลับและตอนนอนกลางคืน ตื่นเช้ามานึกว่าเลือดกำเดาไหล เพราะเลือดไหลเป็นทางยาวมาถึงคอเลย 555++ นึกว่าโดนตีเหมือนในหนังซะอีก

วันนี้เพิ่งผ่านไปวันแรก ผมเตรียมลางาน 18-20 ก็จะเริ่มทำงานอีกที 23/4/55 เดี๋ยวจมูกไม่ยุบ อายเพื่อนที่ทำงาน
ผมเข้าใจว่าการจัดฟันไม่น่าส่งผลกับทำจมูกนะ ผมจัดมาสองปีและหมอบอกว่าอย่างน้อยอีกสองปีจึงจะถอดครับ
ไว้ผมจะมาอัพเดทรูปเป็นระยะๆนะครับ วันนี้พอแค่นี้ก่อน

ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆชาวดั้งโด่งช่วยวิจารณ์ แนะนำติชมกันเต็มที่เลยครับ เปิดกว้างๆ ผมก็ได้แต่อ่านของคนอื่นมาหลายเดือนแล้ว ทีนี้ของผมบ้างล่ะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ภาพก่อนทำ

ภาพหลังทำเสร็จวันแรก

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย laykorea เมื่อ 2012-7-24 07:26
คือว่าผมได้แก้โดยคุุณหมอได้ถอดซิลิโคนมาเหลาใหม่แล ...

ดีจังเลยครับดีใจดว้ยครับ...
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-24 07:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nanoreef22 เมื่อ 2012-7-24 03:08
อยากสอบถามเรื่องซิลิโคนที่หัวตาเห็นว่ามันไม่แนบนะค ...

คือว่าผมได้แก้โดยคุุณหมอได้ถอดซิลิโคนมาเหลาใหม่และใส่อันเดิมเข้าไปใหม่ครับ แก้เมื่อเดือน พ.ค.หลังทำครั้งแรกได้หนึ่งเดือน หลังแก้ผมบวมอยู่สามวันก็เข้าทีครับ บวมน้อยกว่าทำครั้งแรกมากๆ คุณหมอบังคับให้แก้ทั้งๆที่ผมพอใจแล้วกับทำครั้งแรก เพราะคุณหมอให้เหตุผลว่า มันไม่เนี๊ยบ (ทั้งๆที่ผมและคนรอบตัวต่างก็ดูไม่ออกว่าซิลิโคนที่หัวตามันไม่แนบ) ผมจึงตัดสินใจยอมแก้ ตอนนี้ก็ลงตัวแล้วครับ พอใจมากๆครับ
อยากสอบถามเรื่องซิลิโคนที่หัวตาเห็นว่ามันไม่แนบนะครับตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับอาการดีขึ้นไหมครับ
สวยๆมากๆคะ ว๊าวว. หล่อๆ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 22:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ

หลังจากหายไปนาน เพราะว่าไปแอบเก็บตัว 555++ ตอนนี้ผ่านมานับแต่เมษายน ถึงวันนี้ก็ 3 เดือนแล้วครับ ที่ไม่ได้เข้ามาเล่นเลยเพราะว่ายุ่งมากๆครับ วันนี้ว่างแล้วเข้ามาอัพเดทกัน ภาพนี้ถ่ายเมื่อเสาร์ที่แล้ว 14/7/55 นี้เองครับ ไปเที่ยวกันมา เลยให้เพื่อนซูมเน้นที่จมูกดูชัดๆ เอาเลยครับ ช่วยวิจารณ์กันเต็มที่เลยครับ ขอบคุณครับ

มารอด้วยคน  พึ่งเจอกระทู้ แล้ว..ตอนนี้เจ้าของกระทู้ไปใหน  หายดียังน้อ..  อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ
เจ้าของกะทู้หายไปเลย
เข้ารูปเข้ารอยเมื่อไหร่เอามาให้ชมอีกทีนะครับ
รอดูรีวิวยุนะครับ
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนูสิกลุ่มค่ะพี่ทำมา4วันแล้วทั้งหน้าบวมแค่แก้มกับจมูกค่ะ ส่วนจมูกขอบอกว่าใหญ่มากอ่ะ
มันจะเล็กและเรียวลงหรือป่าวค่ะ ตรงหัวตากับปลายจมูกอ่ะค่ะ มันใหญ่มากวันที่27นี้ก็จะไปตัดไหมแล้วด้วยอ่ะค่ะ
จมูกมันบวมใหญ่ เลยดูไม่โด่งอ่ะค่ะเศร้ามันจะหายไหมค๊ะ
โด่งมาก บอกหมอว่าไรหรอครับ แล้วเอาแบบให้หมอดูรึเปล่า สวยดี
หนูว่าพี่ทำคางอีกหน่อย เจ๋งเลยค่ะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 23:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ เพื่อนๆที่ติดตามกระทู้ของผมนะครับ

เนื่องจากเพิ่งเริ่มทำงานวันแรกหลังจากทำไปเมื่อวันที่ 13/4/55 จนวันนี้ก็ 10 วันพอดีเลยครับ  จมูกผมยุบบวมไปเยอะมากๆ
ไปตัดไหมเมื่อวันที่ 21 มาแล้ว หมอบอกว่า แผลเรียบร้อยดี ผลการผ่าตัดเรียบร้อย ไม่มีแผลติดเชื้อ และสนิทดีครับ

คุณหมอบอกเพิ่มเติมว่า จมูกยังบวมอยู่ !! โอ...ผมเข้าใจว่าตอนนี้มันยุบแล้วเข้าที่แล้ว แต่คุณหมอบอกว่า จะยุบบวมอีกๅ 40% จริงๆแล้วผมว่าหากขนาดแบบนี้ก็พอใจแล้วนะครับ หากมันยุบบวมลงไปอีก แล้วมันจะโด่งไหมคับ กลัวมันจะแฟบแล้วออกมาไม่พุ่งน่ะครับ

รุปนี้ถ่ายอัพเดทวันนี้ล่าสุดครับ  รบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่ามันออกมาเป็นยังไงบ้าง

ทรงสวยเนียนมากครับ  ว่วนเรื่องหัวตา ลองปรึกษาหมอดูนะครับ แต่มีคนเป็นเหมือนกันที่ทำกับหมอ แต่หมอบอกว่าต้องรอปกติมันจะติดไปเองสู้ๆนะครับ เอาใจช่วย ผลเปนยังไงอัพเดพเดียวนะครับ ติดตามตลอดครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 21:37:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ

วันนี้ผมถ่ายรูปล่าสุดลงมาอัพเดทเพื่อนๆให้ดูหน่อยนะครับ  อาการบวมยุบลงมาเยอะพอสมควร แต่ยังไม่สนิทครับ
แต่....ผมเจอปัญหาบางประการครับ  ตรงบริเวณระหว่างคิ้ว  มันเป็นรอยนูนๆเล็กๆ ผมเอามือไปกดดู พบว่า เหมือนซิลิโคน ไม่แนบสนิทติดกับเนื้อด้านในใต้ผิวหนังบริเวณนั้น  ทีแรกผมเข้าใจว่าอาจจะเป็นสิว แต่พอคลำแล้ว จริงๆไม่ใช่ มันเป็นซิลิโคนที่ไม่แนบสนิท

ตรงนี้ใครเคยเจอไหมครับ แล้วจะเป็นปัญหาไหม  หรือว่านานๆไปเนื้อผิวหนังชั้นในกับซิลิโคนจะประสานกันเอง  ผมกังวลเหมือนกัน รู้สึกคันเล็กน้อยด้วยดิคับ

38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 02:04:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ผมส่องกระจกพบว่าอาการบวมลดน้อยลงมากๆ ดึกไปหน่อย เดี๋ยวพรุ่งนี้กลางวัน จะถ่ายรูปส่งอัพเดทซะหน่อยครับ อยากฟังเสียงวิจารณ์จากเพื่อนๆนะครับ

ถ้ายาลดบวมและแก้อักเสบมันจะหมดพรุ่งนี้แล้ว หลังจากทานครบ 5 วัน  ผมต้องไปหาซื้อมากินเพิ่มเองด้วยไหมนะ เพราะมันก็ยังบวมอยู่ดี  และแผลก็ยังไม่หาย  ผมซื้อสมุนไพร ใบบัวบกของอภัยภูเบศ มากระปุกนึง อันนี้น่าจะกินได้นานอยู่  ตกลงผมจะทำยังไงเรื่องยาดีคับนี่
ต้นฉบับโพสต์โดย laykorea เมื่อ 2012-4-18 01:06
ขอบคุณครับที่แนะนำ พรุ่งนี้จะรีบไปหาซื้อหมอนรองคอ ...

เด๋วของ จขกท จะออกมาธรรมชาติเหมือนกันคะ แล้วเรื่องที่จมูกยังมีเลือดซึมอยู่อาจเกิดจากภูมิแพ้ก็เป็นไปได้นะคะ ส่วนเรื่องไข่ ส่วนตัวจะกินหลัง 1 เดือน แต่ถ้าเป็นคุณหมอนี่ไม่ห้ามเลยนะคะ เอาเป็นว่าแนนกลัวกินเป็นแล้วแผลมันจะนู้นอะคะ ยิ่งตัดปีกด้วยแล้วอย่าพึ่งเลยคะ เด๋วจะไม่เนียนเอา และปั่นจักรยานแนนว่าก็ไม่น่าจะสะเทือนเนอะ แต่อย่าตกหลุมนะคะ สะเทือนแน่(555 แอบขำอีกคนอะไีรจะขี่จักรยานลงหลุม) นอกนั้นก็รอให้แผลมันดูแลตัวเองคะ สู้ๆนะคะ จะหล่อแล้ว ไม่นานเกินรอคะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 01:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย solotynan เมื่อ 2012-4-17 15:56
ศิษย์ หมอเดียวกันคะ ตอบคำถามที่แก้มบวมนะคะ แนนทำก็ห ...

ขอบคุณครับที่แนะนำ พรุ่งนี้จะรีบไปหาซื้อหมอนรองคอมาซะแล้ว เพราะไม่มีเลย กลัวเผลอนอนตะแคงตอนหลับลึกๆ อาหารผมกินไข่ทุกวันเลยคับ เข้าใจว่ามีโปรตีนสูง จะได้ช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ ใช่ป่าวนะ ??? (จำได้ตอนเรียนเด็กๆ) อาหารทะเลหมักดอง เหล้า ก็ไม่ทานคับ
ผมล้างจมูกโดยใช้นำเกลือฉีดใส่สลิ๊งฉีดยา(เขียนถูกไหมนะ) ทุกเช้าเย็นเลยคับ ไม่งั้นผมจะคัดจมูก ผมเป็นภูมิแพ้ไงคับ อันนี้หรือเปล่าทำให้แผลในจมูกยังมีเลือดซึมอยู่อ่ะคับ ส่วนปีกจมูก ผมก็ใช้น้ำเกลือชุบสำลีแผ่น เช็ดถูกเบาๆแทนนะครับ

ผมเพิ่งไปปั่นจักรยานมาเองวันนี้ มันเบื่ออ่ะคับ อยู่ห้องเฉยๆ ไม่มีอะไรทำ มันเครียดอ่ะ แต่ไม่สะเทือนอะไรนะคับ

อ้อ...ผมไปดูรีวิวของคุณแนนมา ทำไมสวยจัง....ทำแล้วดูธรรมชาติจังนะคับ
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 00:51:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noon_art เมื่อ 2012-4-17 15:17
กว่าจะได้ทรงจริงๆ ก็ 2 อาทิตย์อะครับ  

1อาทิตย์ก็ยังม ...

พยายามนอนตรงๆอยู่นะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีเผลอตอนหลับลึกบ้างไหม  ขอบคุณครับ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 00:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย suwashchai เมื่อ 2012-4-17 14:19
ผมก็พึ่งไปแก้มากะหมออรรถพร ได้สี่เดือนแต่มันดูเบี้ ...

ลองไปพบคุณหมอนะครับ และนัดปรึกษาได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ให้นำรูปจมูกที่ต้องการไปด้วยหลายๆแบบซัก 3-4 แบบ แล้วถามคุณหมอว่าแบบไหนที่จมูกของเราจะทำได้และเหมาะที่สุด เพราะบางที แบบที่นำไปนั้น ก็ไม่รับหรือโครงสร้างจมูกเราไม่สามารถทำให้เป็นแบบนั้นๆได้
อันนี้เป็นประสบการณ์ที่ผมได้รับมาตอนเข้าไปปรึกษา (ผมเข้าตั้ง2รอบแน่ะ คุณหมอยังแซวว่า อ้าว มาทำไมอีกรอบนี่...ก็เพราะผมกลับไปหารูปใหม่ๆมาให้คุณหมอดูครับ)
ลูกศิษย์หมอศรันณ์เหมือนกัน ทำมาได้ 25 วันแล้ว ยังบวมระหว่างคิ้วคะ หมอบอกว่าเนื้อเยอะคงเป็นเดือนๆ กังวัลนิดๆๆ

แสดงความคิดเห็น

ชอบมากเลยค่ะทรงสวยมากทำเท่าไหร่ซิลิโคนอะไรคะ  โพสต์ 2012-8-27 07:44
ทรงโอเคเลยครับ หันข้างสวยดี เนียนไม่เปนแท่ง แต่ก้ต้องรอดูยุบต่ไปอ่าครับ ว่าจะเนียนขนาดไหน เปนแ่ทงไหม สู้ๆนัครบ จากดูตอนต้น สวยเนียนเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้