ดู: 41426|ตอบกลับ: 59
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดBotox หน้าบวมหนักกว่าเดิม

[คัดลอกลิงก์]
รายละเอียดนะค่ะ
1. ไปฉีดมาเมื่อวันที่ 27-03-2012 (Botoxเยอรมัน)  เค้าฉีดให้ 40 u กราม : ใช้ 20 u ลีฟตรงกรอบกราม )ปวดตรงที่ฉีดเล็กน้อย
2. วันที่ 28-3-12บวมนิดหน่อย 1 ข้าง ( ซ้าย)
3. วันที่ 29-3-12 บวมทั้ง 2ข้าง เหมือนคนเป็นคางทูม   แต่ซ้ายบวมมากกว่า

ตอนนี้เครียดมากโทรไปปรึกษาคนฉีด(พยาบาล) บอกว่าไม่เป็นไรเด๋ยวก้หายประมาณ 1 อาทิตย์หายชัวร์ (คำตอบที่ได้) ซึ่งตอนนี้จิตตกมากอ่านจากรีวิวทั้งหลายส่วนมากบอกวันแรกหลังฉีดเท่านั้นที่อาจบวมแต่เรากลับบวมขึ้นๆ ปวดด้วยค่ะนอนไม่หลับเลย งือ งือ ใครมีประสบการณ์หรือผู้รู้แนะนำนิดค่ะเกิดจากอ่ะไร

ขอความกรุณาด้วยค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 17:39:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-4-1 15:59
อยู่แถวไหนอ่ะคะ ลองมาหาปรึกษาหมอที่เราสนิทไหมคะ ใจด ...

ลาดกระบังค่ะ เด๋วรอดูซัก 1 อาทิตก่อนนะจ๊ะคุณ envy_poison ขอบคุณนะคะ
ไปพบแพทย์ค่ะ คนที่ฉีดไม่ใช่แพทย์อาจเกิดความผิดพลาดได้หลายแบบมาก เช่น ที่ฉีดไปอาจไม่เข้ากล้ามเนื้อ ไปค้างอยู่ตามไขมันกระพุ้งแก้ม เนื้อเยื่อเกี่ยวพัน ตอนฉีดอาจทำความสะอาดบริเวณที่จะฉีดไม่ดี ปลายเข็มอาจมีการปนเปื้อนเชื้อ

แล้วคราวหน้าก็ไปฉีดกับหมอจริงๆเถอะค่ะ พลาดมาได้ไม่คุ้มเสีย รักษาก็ยาก
โบท็อกเยอรมันผ่านอย.ไหมคะ เคยเห็นมีแต่  usa korea Eng. อะคะ ไม่แน่ใจคะ
เป็นเหมือนกันค่ะ
แต่เป็นหลังฉีด 2อาทติย์ เลวร้ายมาก
บวมมาก ลองกินเดนเซนก็ไม่ลงค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tabomaru เมื่อ 2012-3-30 12:29
เราได้โทรถามเค้าอีกครั้งแล้วค่ะว่าเค้าแจ้งว่าน่าจะ ...

ไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะเผลอๆที่เค้าฉีดอาจไม่ใช่โบท็อกซ์หมอผิวหนังน่าจะทราบค่ะ.
อยากฝากเพื่อนๆสมาชิกทุกคนว่าหากคิดจะฉีดโบท็อกหรือฟิลเลอร์ควรไปโรงพยาบาลหรือคลีนิคที่ได้มาตรฐานมีคุณหมอที่มีใบอนุญาติประกอบฯเป็นคนฉีดอย่าไปฉีดกับพวกหมอกระเป๋าที่ส่วนใหญ่เป็นแค่ผู้ช่วยพยาบาลเลยค่ะ...ดูอย่างเคสพริตตี้ที่ฉีดฟิลเลอร์ที่สะโพกแล้วเสียชีวิต...มันไม่คุ้มกันค่ะ...เราฉีดโบท็อกซ์ตลอดทุก6เดือนที่สถาบันโรคผิวหนังตรงอนุสาวรีย์โดยอาจารย์หมอเป็นคนฉีดให้...ไม่มีหรอกค่ะที่ฉีดแล้วบวมกว่าเดิมมีแต่ว่ามันจะยุบลงเท่านั้น
คิดว่าที่คุณฉีดอาจจะไม่ใช่โบท็อกของแท้ค่ะและปกติพยาบาลไม่มีสิทธิ์ฉีดโบท็อกหรือฟิลเล่อร์ให้คนไข้ต้องให้แพทย์เท่านั้นที่จะฉีดได้.เผลอๆคนที่ฉีดให้คุณเป็นผู้ช่วยพยาบาลรึป่าวคะ? การฉีดโบท็อกแพทย์ที่ฉีดต้องผ่านการอบรมการฉีดโบท็อกมาโดยเฉพาะเพราะมันเป็นเรื่องของอนาโตมี่ พยาบาลไม่มีสิทธิ์ได้ฝึกแน่นอนค่ะที่หลังไปให้หมอจริงๆฉีดให้ดีกว่านะคะ
ยังเลยคับ ยัง บวมอยุเลย
ตอนนี้หายยังค่ะ. เรียวไมค่ะเป็นเหมือนกันค่ะ 3~4 วันแล้วค่ะกลัวววว
เดี๋ยวเข้าที่เข้าหน้า ก็ได้สวยสมใจแล้วครับ สู้ๆนะครับ
เราพึ่งไปฉีด โบทอก ร้อยไหมมา แก้มบวมไป1ข้าง อิกข้างไม่เปนไรเรย ตั้งแต่ฉีดเสด นี่2วันแร้วยังไม่หายเรย
มันเปนก้อนแขงๆอะคะ จิตตกมากทำไงดีคะ
ตอนนี้ผลออกมาเป็นยังไงบ้าง ค่ะ ลดลงไหมค่ะพี่สาว ^^

แสดงความคิดเห็น

ไม่รู้ว่าเขาดูไม่ออกเพราะแก้มหรือเปล่าพี่เป็นคนมีแก้มอ่ะจร้า  โพสต์ 2012-8-27 11:44
ตอนนี้เริ่มคลายๆตัวแล้วจร้าแต่ช่วงฉีดกรามก็เล็กลงแต่ไม่มีคนทักนะ  โพสต์ 2012-8-27 11:43
เราไปฉีดที่โรงพยาบาลรัฐ  ไม่มีอาการอะไรเลย เออ..ปวดหัวนิดหน่อย..ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
แต่ที่โรงพยาบาลถูกดี...อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะหน้าเล็กลงไหมจ๊ะ  โพสต์ 2012-8-8 16:10
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-22 14:11:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ดาด้่า เมื่อ 2012-7-11 17:17
เค้าก็เป็นแบบตะเองเลย ช่วยติดต่อกลับด้วยนะค่ะ 0879774590 ...

เดี๋ยวก็หายจร้าตะเองเค้าก็จิตตกมากสอบถามได้ความว่าอาจจะฉีดโดนเส้นเลือดฝอย ประคบเย็นบ่อยๆนะหายแน่นอนจร้า
เค้าก็เป็นแบบตะเองเลย ช่วยติดต่อกลับด้วยนะค่ะ 0879774590 ขอบคุณค่ะ ตอนนี้บวมสุดเ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-8 11:49:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประกาศ : หน้าดีขึ้นค่ะหายบวมแล้ว90 % แต่เรื่องเรียวยังไม่ได้ผลค่ะ ยังไงก็ภดีใจที่หน้าหายบวม อิอิ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 22:55:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Paneenunt เมื่อ 2012-4-4 19:17
หายไวไวเน้อ^^ฉีดมาก็นานๆไม่เคยเจอเหมือนกัน ถ้าหาหมอ ...

THX  Jaaa  
หายไวไวเน้อ^^ฉีดมาก็นานๆไม่เคยเจอเหมือนกัน ถ้าหาหมอยังงัยมาบอกเล่าบ้างนะจ้ะ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 17:42:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Buffy เมื่อ 2012-4-4 15:04
ของเราก็เป็น เป็นปรกติค่ะ เพราะเป็นอาการของกล้ามเนื ...

คุณBuffy ก็เป็นเหรอค่ะแต่ว่าตอนนี้เค้า1 อาทิตกับอีก 2 วันล่ะความบวมเท่าเดิมเลยอ่ะจะรอดูอีกหลังจากนี้อีกไม่เกิน 5วัน ถ้าไม่หายคงต้องหมอล่ะค่ะแต่พอคุณBuffy หายแล้วหน้าเรียวไหมค่ะ (ถ้าเคยฉีดแล้วบวมก็จะบวมอีกเหรอ !) พอดีเพิ่งครั้งแรกคะ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 17:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-4-3 21:16
ตอนนี้หายรึยัง

แล้วไปฉีดที่ไหนมากันละเนี่ย เพราะคน ...

ตอนนี้คงเดิมจร้า ไม่ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม จะรอดูอีกซัก 1 อาทิต จ๊ะ คุณฟ้า
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 17:36:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย samukung เมื่อ 2012-4-3 18:50
5555 ก็กล้วจริงๆ ยิ่งที่ว่าเสริมจมูกฉีดยาชาเอาไม่ได้ ...

ของเราก็เป็น เป็นปรกติค่ะ เพราะเป็นอาการของกล้ามเนื้อมันอักเสบจากเข็มและกล้ามเนื้อของคุณท่าทางจะมัดใหญ่ด้วยเราฉีดก็เป็นทุกรอบ น่าจะประมาณ 1 อาทิตย์กว่าๆก็หายแล้วค่ะ
ตอนนี้หายรึยัง

แล้วไปฉีดที่ไหนมากันละเนี่ย เพราะคนอื่นๆม่ค่อยเจอเหตุการณ์แบบนี้นะเนี่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย tabomaru เมื่อ 2012-4-3 18:36
ถ้าจะหัวเราะจะว่าไหมอ่ะ 555+  สู้ๆๆความหล่อกำลังมาเย ...

5555 ก็กล้วจริงๆ ยิ่งที่ว่าเสริมจมูกฉีดยาชาเอาไม่ได้ใช้ยาสลบ ยิ่งกลัว555
ขำได้ครับ ไม่ว่าไร
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้