ดู: 83892|ตอบกลับ: 310
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
จะทำมาเมื่อวานตอนนี้ปากบวมมากมาย ปากจะใหญ่กว่าหน้าอยู่แล้ว
เพื่อน ๆ ช่วยดูหน่อยนะคะ ตามรูปด้านซ้ายของรูปหมอจะเย็บเข้าไปจนติดมุมปากเลย ด้านขวาจะบวมกว่ามาก รอยเย็บมันพลุบเข้าไปข้างในด้วย มุมปากด้านขวาหมดก็ไม่ได้เย็บติดมุมปากนะ รูปปากล่างมันไม่เป็นครึ่งวงกลม มันเป็นแบบเบี้ยว ๆ อ่ะแล้วปากเราจะเบี้ยวไม่เท่ากันหรือเปล่าคะ เครียดอ่ะ กลุ้มใจ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

กำลังรอความคืบหน้าคะ  
เปนยังไงบ้างคะ หายไปนานมากๆเลย ส่งข่าวให้เพื่อนๆรับทราบบ้างนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ..ว่างๆมาอัพรูปให้ดูบ้างนะคะ
บวมเหมือนปากเราเลย. ไม่มีวี่แววว่าจะยุบ. แต่จากประสบการณ์ทำศัลยกรรมหลายๆอย่าง สอนให้เราใจเย็นๆ. วิตกไปก้อแค่นั้น
ทุกอย่างต้องใช้เวลา. เดียวหายบวมเข้าที่ก้อสวย
เป็นกำลังใจให้นะคะ.
ลุ้นตามไปด้วยเลย เพิ่งไปทำมาสดๆร้อนๆ ปวดอยู่เลย T^T สู้ๆนะคะ สวยๆค่ะ ^^
เท่าที่ดูควรจัดฟันนะคะ เพราะถ้าปากสวยแล้วฟันสวยก็จะได้ยิ่งน่ามองค่ะ แต่ปากมันเบี้ยวจริงเราว่าเปลี่ยนหมอดีกว่าค่ะ สู้ๆนะคะ กว่าจะสวยต้องอดทนนะคะ
คุณเจ้าของกระทู้เป็นยังบ้างแล้วคะ
เราเป็นคนนึงที่เคยทำปากบนกับหมอท่านเดียวกับเจ้าของกระทู้
แล้วไม่ประทับใจเช่นกันค่ะ
หมอน่ารักและนิสัยดีจริงๆ แต่ผลงานเราไม่ชอบเลย
ตอนทำปากเราไม่บวมนานเท่าคุณเจ้าของกระทู้ แต่บวมทรมานจริงๆค่ะ
นั่งอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ เห็นด้วยอย่างยิ่งเรื่องไหมละลายค่ะ
เราบวมเต่งแทบแตก จะหายแล้วก็กลับมาแผลฉีกอีก บวมอีก เพราะไอ้ไหมละลายนี่ล่ะ
แต่หมอก็ยังยืนยันว่าห้ามตัดไหม
ซึ่งเราทรมานมากกกกกกเลย

แรกๆ ปากก็มีทรงกระจับบ้างนะคะ (แต่ก็ไม่กระจับเท่าที่อยากได้)
แต่หนักกว่าเก่า ผ่านไปไม่กี่เดือน ปากเราแข็งเป็นไต พูดแล้วตึงๆ
และกระจับที่มีอยู่น้อยๆก็หายไปด้วย กลายเป็นปากบน แบๆ ธรรมดา TT

อันนี้แล้วแต่วิจารณญาณใครนะคะ นี่คือสิ่งที่ดิฉันเจอมา

ตอนนี้มีน้องสาวที่สนิทคนนึง เป็นไตที่ปากจากคุณหมอท่านเดียวกัน
ไปแก้กับหมอท่านนึง เขาบอกว่าดี ทรงสวย
เรากำลังรอดูว่าผ่านไปแล้วจะเป็นยังไงอยู่ค่ะ อยากจะไปแก้บ้าง

ยังไงเราขอให้กำลังใจคุณเจ้าของกระทู้นะคะ สู้ๆค่ะ
ตอนทำมาอาทิตย์น่ากลัวมาก แต่พอมันหายแล้วสวยเลย
ช่วยลงรูปปัจจุบันตอนยิ้มให้ด้วย เราก็เป็นเหมือนกัน จิตตกมาก ไม่รู้จะเอายังไง
ดี

ใจเย็น ๆ นะคร้า ของพี่ยุบแล้วเนี่ย วันแรก ๆ ก้อเป็นแบบนี้เหมือนกัน เคร่งครัดในการกินยาและทาวาสลีนเยอะ ๆ อย่าปล่อยให้ปากแห้ง ใจเย็น ๆ ไม่ต้องไปใส่ใจมันเดี๋ยวเราจะหมกมุ่นใช้ชีวิตประจำวันไปเรื่อย ๆ เป็นกำลังใจให้นะคร้า  
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าเครียดนะคะ เราก็ทำมาได้ ห้าวันไม้รู้จะเป้นแบบไหนเหมือนกัน เป้นกำลังใจให้นะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ อัพเดทรูปหน่อยค่ะ  วันเวลาผ่านไปอาจจะสวยแล้วก็ได้ค่ะ ณ ตอนนี้
จัดฟันทำให้สวยขึ้น แถมทำให้ฟันอยู่ไปกับเราจนแก่ด้วย (สำคัญกว่าส่วนอื่นทั้งหมด)
เราว่าคุณหวานน่าจะรับฟังคนอื่นบ้างนะปากคุณเท่าที่ดูแล้วตอนนี้คือโอเคแล้ว ถ้าอยากสวยมากกว่านี้คุณควรเลิกกังวลเรื่องปากแล้วเอางินทำปากไปทำฟันก่อนดีกว่า หลังจากนั้นก็เรื่องผิวหน้าและแก้มตอบ ทำครบแล้วค่อยย้อนกลับมาดูเรื่องปากไหม่อีกทีถึงตอนนั้นแล้วบางทีคุณอาจจะไม่คิดอยากทำไหม่ก็ได้ค่ะ ลองทบทวนดูนะคะ
ความเห็นฟันธงหมอหัดทำ
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ อย่าเครียดนะคะ เราว่าเก็บตังซักพักแล้วปรึกษาหมอใหม่ดีไหม แต่ว่าในรูปล่าสุดปากบนเริ่มเข้าที่แล้วนะคะ จะเหลือก็แต่ริมฝีปากล่างที่ยังมีปัญหาอยู่นิดหน่อย ยังไงก็ปรึกษาหมอเถอะค่ะ เราคิดว่าเค้าอาจจะให้คำปรึกษาอะไรได้บ้าง อาจจะต้องมีตัดแต่งอะไรนิดๆหน่อยๆแต่คงไม่ถึงขนาดว่าเจ็บตัวมากเท่าตอนแรกที่ผ่าตัดแล้วล่ะ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ
ทำได้2เดือนแล้วค่ะ ภาพที่เห็นเพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆเลยค่ะ รูปที่แผลหาย
สวยมากมายเลยครับผมมมมม
ต้นฉบับโพสต์โดย jahbear เมื่อ 2012-9-1 13:37
อีกรูปค่ะ

สวย เลยคับ เพิ่งไปทำมาหร๋อคับ

อีกรูปค่ะ

556.jpg (3.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เป็นกำลังใจให้นะคะ น้องเราก็ทำกับหมอพีเหมือน จิตตกไปอาทิตย์แรก พอสองอาทิตย์กเริ่มสวยแล้ว
แตาเราบังคับให้น้องสาวเรา ห้ามกินไข่ อาหารทะเล กับของดอง นานสามอาทิตย์เลย น้องสาวเราไม่มีไตเลย โชคดีมากค่ะ
ตอนนี้เป็นปีกสวยงามดีค่ะ
อ่านแล้ว จิตตก เลย ผมก็เพิ่งไปทำ กับหมอ พีระ Psc มาเมื่อวันที่ 30 ส.ค พอได้อ่านของคุณเเล้วกลัวเลย แต่ไงผมก็เป็นกำลังใจให้นะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้