ดู: 23991|ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูกกับ V-Plast Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ตอนนี้นัฏฐ์ ทำจมูกมาได้สองวันแล้วค่ะ เคสของนัฏฐ์คุณหมอบอกว่าค่อนข้างยาก เนื่องจากเป็นคนฐานจมูกกว้าง จะเสริมเลยก็จะดูจมูกใหญ่และไม่สวย (คุณหมอบอกงี้อ่ะค่ะ) ก๊ะเลยเอาตามที่คุณหมอแนะนำ นั่นก่ะคือ

1 ตะไบกระดูกตรงฐานทั้งสองข้างให้เล็กลง
2 เสริมจมูกด้วยซิลิโคนแบบนิ่ม
3 ตัดปีกจมูก

คุณหมอบอกว่าใช้เวลาพักฟื้น ไม่แตกต่างจากเคสทั่วไปเท่าไหร่ ...แต่ว่า... ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ หน่อยค่ะ ตอนนี้เครียดอ่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

หลังทำ 2 ชั่วโมง

หลังทำ 1 วัน

หลังทำ 2 วัน (ปัจจุบัน)

รบกวนเพื่อนๆ แนะนำหน่อยค่ะ ว่าประคบเย็นยังไง และประคบอุ่นยังไง เพราะตอนนี้มีเลือดคั่งที่ขอบตาด้านบน ไม่ยอมจางเลย อาการบวมตอนนี้หนักกว่าวันแรก ต้องทานอะไร หมายถึง พวกอาหารน่ะค่ะ พรุ่งนี้คุณหมอนัดไปแกะพลาสเตอร์ที่ปีก ไม่รู้จะไปไหวรึเปล่าเพราะตอนนี้ตาสองข้างมองได้แค่ระยะใกล้เอง เครียดจัง

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆนะคะเดี๋ยวก้อดีขึ้นคะ ตอนนี้ของใหม่เองทำคางกะจมูกที่ v -plast  โพสต์ 2012-3-12 22:32
โอ้ยตายแล้ว มีคิวทำที่นี่สิ้นปีนี้แถมวางเงินมัดจำไปแล้วด้วยตั้ง 30,000 บาท อยากเปลี่ยนใจสุด ไม่ถูกใจฝีมือคุณหมอแล้วสิ แต่เสียดายเงิน ทำงัยดี
อัพเรื่อยๆนะ รอชมอยู่จ้า
หายไวไว...นะ... สู้ๆๆ ครับ...
หายไวๆนะค่ะ สู้ๆ และค่าเสียหายเท่าไรอ่ะค่ะ
บวมเยอะจัง. สู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็หาย
เป็นงัยบ้างค่ะ..หายไปนานเรย
เหมือนเราเลยอะ บวมเป็นเพื่อนกัน ผ่านมา10 วันเขียวช้ำเป็นจั้มๆเลย รอบดวงตาอะ แค่ทำจมูกอย่างเดียวนะเนี่ย เดี๊ยวสวยค้า รอเวลาอย่างเดียวอิอิ
ทั้งหมดกี่บาทคะ
เพิ่งเจอกระทู้นี้ขอแชร์เรื่องการประคบนะคะหลักการคล้ายๆคุณmookie คะ คือ24 ชมแรกเราจะประคบเย็นเพื่อให้เลือดและน้ำเหลืองหยุดไหล หลังจากนั้นเราจะประคบร้อนเพื่อเพิ่มการไหลเวียนและดูดซึมเลือดและน้ำเหลืองที่คั่งอยู่ ตามcell หลักการใช้ได้กับแผลและการผ่าตัดทั่วไปคะ  เวลาประคบขอย้ำน้ำเย็นและน้ำอุ่นนะคะไม่ใช่ร้อนมะงั้นมันจะburn(ไหม้)และต้องมีผ้ารองอย่าเอาถุงน้ำร้อนวางแหมะให้หาผ้าห่อก่อน ส่วนประคบเย็นให้ใช้น้ำเย็นอย่าใช้น้ำแข็งถ้าเผลอมันจะกดทับอาจเบี้ยวได้
ใจเย็นนะคะเดี๋ยวก็สวยแล้วที่จิงการทานยาลดบวมก็ช่วยได้นะและทายาลดบวมอะ

บวมเขียวช้ำมากและนานเหมือนกันค่ะ เราทำได้สามอาทิตย์กว่าแล้วใต้ตายังเหลืองๆเขียวนิดๆอยู่เลย กว่าเราจะเห็นความสวยของตัวเองอีกนานแค่ไหนน๊า จิตตกนิดๆ^^ ยังไงก็หายเร็วนะค่ะจะได้สวยสมใจกันทุกคนอิอิ
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-30 16:09:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็รูปล่าสุดที่ถ่ายเฉพาะจมูกน่ะค่ะ ไม่ได้เมคอัพอะไรเลย แต่กล้องที่ถ่ายเป็นกล้องหน้าจากมือถือ อ่ะค่ะ มันเลยไม่ชัด รูปนี้ถ่ายหลังจากอาบน้ำเสร็จเรียบร้อยจะนอนละค่ะ (คงไม่เมคอัพอ่ะเนาะ) ยังไงก็สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
อยากเห็นแผลปีกจมูกแบบไม่เมคอัพครับ ผมผ่านมาปีกว่ายังเห็ฯรอยอยู่เรย
แวะมาเยี่ยมค่ะ..ตอนนี้เป็นงัยบ้าง

อีกสิบวันก็สองเดือนเต็มค่ะ ยอมรับเลยว่าหายช้ามากๆ เซ็งๆ ละเนี่ย  โพสต์ 2012-4-30 16:03
ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะแต่ยังไม่หายดีเพิ่งไปพบหมอมาค่ะ  โพสต์ 2012-4-30 16:02
ไปพบคุณหมอหรือยังค่ะ..ทำมาเดือนกว่าที่จิงแผลน่าจะหายแล้ว  โพสต์ 2012-4-20 15:09
ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมจ้า ตรงรอยแผลเป็นมีหนองด้วยค่ะตอนนี้  โพสต์ 2012-4-20 15:06
ของเราก็เป็นแผลเป็น เป็นแนวยาวตามรอยผ่าตัดแต่แผลของเราเกิดจากการติดเชื้อ เนื้อเรยงอกมาใหม่อ่ะ เป็นแผลเป็นนูน ๆ แต่เส้นเล็กกว่านะ..เคยปรึกษาหมอตั้งแต่เห็นแผลใหม่ ๆ หมอบอกว่าแผลเป็นสามารถฉีดให้ยุบได้ หรือว่าทำเลเซอร์อ่ะ..แต่ถึงตอนนี้ เดือนนึงแระตั้งแต่แผลแห้งยังไม่ได้ไปพบหมออีกเรยคิดว่าคงต้องทำเลอเซอร์อ่ะ ตอนนี้ทายาแก้แผลเป็นก็ยังไม่ดีขึ้น

เผลอไปกินไข่แดง หรือของแสดงอะไรหรือเปล่า  โพสต์ 2012-4-11 13:37
ตอนแรกเหมือนแผลแห้งแล้วแต่อยู่ๆก็เป็นแบบนี้ งงเลยค่ะ  โพสต์ 2012-4-11 12:13
ยังดีนะที่เหมือนกันสองข้างแต่ของเราคนละแบบเลยรอให้หายแล้วค่อยทำ  โพสต์ 2012-4-11 12:11
ของเรารูจมูกเป็นรูปสามเหลี่ยมสองข้างเรย  โพสต์ 2012-4-11 11:13
ส่วนรูจมูกมันเป็นสามเหลี่ยมอ่ะ ไม่ชอบเรย  โพสต์ 2012-4-11 11:12
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-10 21:52:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เอาล่ะสิ อยู่ๆ ก่ะมีเนื้อนูนขึ้นมาตรงรอยเย็บที่ปีกจมูกข้างซ้าย ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างคะช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่ามันคืออะไร แล้วต้องทำอย่างไรล่ะทีนี้ นึกว่าแผลหายดีแล้ว แต่มารู้ตัวอีกทีก็นูนขึ้นมาเหมือนรอยแผลเป็นซะอย่างนั้น เครียดอีกละ (รูจมูกไม่เท่ากันก็ยังทำใจได้แต่แผลไม่หายนี่สิ เครียดจัด)

67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 22:10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

1 เดือนแล้วค่ะ แต่..... ไม่โด่งอย่างที่หวังไว้เลย

66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 21:53:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

27 วันหลังทำ

29 วันหลังทำ

30 วันหลังทำค่ะ

ถามว่าริ้วรอยต่างๆ หายไปหมดยัง ตอบได้เลยค่ะว่ายัง   แต่ก๊ะเลิกเครียดไปก๊ะมันละล่ะโน๊ะ

090420122044.jpg (90.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

สู้ ๆ นะค่ะ ความสวยรอเราอยู่นะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะ

ขอบคุณค่ะ ที่แวะมาให้กำลังใจ  โพสต์ 2012-4-6 16:25
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-6 10:10:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันก่อนดูข่าว เจ้าของร้านเสริมสวยยิงตัวตาย เพราะไปฉีดโบท็อกมาแล้วหน้าไม่เท่ากัน เฮ้อ .. เพื่อนๆ ที่ไปฉีดมาแล้วมีปัญหาแบบนี้อย่าไปนอยด์ก่ะมันน่ะคะ โบท็อกมันไม่ถาวร เดี๋ยวก็หมดอายุของมันไปเอง อย่าถึงขั้นต้องเอาทั้งชีวิตของเรามาจบด้วยเรื่องนี้เลย เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

ปล. อีกสามวันจะ 1 เดือนแล้วน๊า ปีกจมูกยังไม่หายดี รูจมูกก่ะยังไม่เท่ากัน สิวก่ะเห่อขึ้นบานเบอะ แต่ก่ะนะ life go on ^^
แวะเข้ามาดูคนจมูกงาม จะครบเดือนแล้วนินาแววสวยก้เริ่มมากขึ้นแล้วด้วย ที่หายช้าเพราะว่าเป้นเคสแก้ ส่วนเรื่องเครื่องสำอาค์ปกปิด แนะนำว่าช่วงนี้ ให้ซื้อแปรงใหญ่มาปัดแป้งแทนการใช้พับจะดีกว่าจะไม่เจ็บด้วยเกลี่ยแป้งได้ดีทุกซอกมุม ส่วนเรื่องแป้งที่ปกปิดนั้นยี่ห้อไหนก้ได้เอาที่แบบหน้าเราไม่แพ้จะดีกว่า ถ้าใช้พวกคอนซีล หรือรองพื่นจะมีปัญหาเวลาล้างออก ถ้าล้างออกไม่หมดอาจจะทำให้เกิดสิวได้จ้า ไม่รู้ว่าที่เป้นสิวอยู่เกิดจากพวกนี้ด้วยหรือป่าว ยังไงก้เป้นกำลังใจให้จ้า

แต่สิวนี่สิคะไม่ยอมหยุดเลยอ่ะ ขึ้นมาแบบเยอะ  โพสต์ 2012-4-6 10:07
จ้าจัดไป อย่าได้หยุดสวย  โพสต์ 2012-4-5 16:43
ขอบคุณมากมายค่ะ ตอนนี้ใช้รองพื้นบางๆ ก่ะแป้งฝุ่นธรรมดาค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 15:08
นอนหมอนสูงทำให้หายบวมไวขึ้นนะครับหมอบอกมา สู้ ๆ นะครับ

ขอบคุณค่ะ สู้ๆ สุดใจเลยตอนนี้  โพสต์ 2012-4-5 15:06
เกิดจากไม่หนุนหมอนสูงๆมั้ยอ่ะค่ะ  เพราะว่า เหมือนกับเลือดจะมารวมอยู่ที่ตาเยอะ
เอาใจช่วยนะคะ หายไวๆค่ะ

ขอบคุณค่ะวันเสาร์นี้ก็จะครบ 1 เดือนเต็มละยังนอนหัวสูงอยู่ค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 15:05
สู้ ๆ นะครับเดี๋ยวก็หายละใจเย็น ๆ ผมเวลากินข้าวยังไม่กล้าขยับปากเวลาหัวเราะก็ไม่กล้ารูเ้สึกดึง ๆ
ผมเวลาคัน ๆ จะเอาคัทเติ้ลบัดส์ถู ๆ เอาก็หายพอให้มันรู้สึกว่าคัทเติ้ลบัดส์โดนก็พอ แล้วพยายามคิดว่าต้องรักษาดี ๆ นะคันช่างมัน
หรือเวลาคันต้องหากิจกรรมอื่นทำให้ลืมครับ ของผมทำแบบนี้

ขอบคุณค่ะ นัฏฐ์ก็ทำคล้ายๆ กันแต่ก่ะนะบางทีมันก่ะลืมเผลอเกาอ่ะค่ะ  โพสต์ 2012-4-5 15:04
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้