ดู: 4930|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคย? เข้าไปแชร์ข้อเท็จจริง(ผลิตภัณฑ์ความงาม) โดนด่ากลับเฉย เง่อะ!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แพททา เมื่อ 2012-3-11 05:36

เรายังไม่เคยเจอนะ เพราะพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ แต่ไปอ่านๆดูกระทู้พวกผลิตภัณฑ์เพื่อความงาม ?? ต่างๆ

คนเรานี่ก็แปลก เวลาใครเค้าเตือน เค้าบอก เค้าแชร์ข้อมูลที่เป็นข้อเท็จจริงจะไม่ค่อยชอบ
ออกแนวปกป้อง แก้ต่างก็เยอะแยะ แแปลว่าไง ??
"เธออย่ามาบอกความจริงช้านนะ อย่ามาหวังดีนะ ช้านไม่ชอบ" งั้นหรอ?? เหอะๆ
แปลก แต่จริง +-+

อันนี้ อยากจะเตือน จากใจจริง หวังดี จากใจจริงๆ นะคะ

ใครจะเลือกใช้ผลิตภัณฑ์อะไร อยากให้ศึกษาข้องมูลกันดีๆ กว้างๆ (จากแหล่งที่เชื่อถือได้ด้วย)
ก่อนที่จะตัดสินใจ เพราะสุดท้าย คนที่ได้รับผลไม่ใช่ใคร ตัวเราเองทั้งนั้น

รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ คนไทย เสพเคมีเข้าร่างกายกันเยอะจัง
ถ้าดีคงดีใจด้วย แต่ถ้ามันไม่ดีล่ะ ???

ข้อมูลที่ได้ศึกษามา(ของบางอย่าง) ...นอกจากไม่ดีแล้ว ยังผิดกฎหมาย
แต่ยังมีขายกันเกลื่อน และทำกันเกลื่อน ไม่เข้าใจเหมือนกัน (กำลังฮิตกันมากเลยด้วย ตั้งกระทู้ขายกันเกลื่อน)

คนเราสมัยนี้ก็แปลก ชอบเสพข้อมูลด้านเดียว เช่น ดูแค่ว่า มันดีอย่างไร?
และ ที่แปลกยิ่งกว่า!!
มันอันตรายอย่างไร? กลับมองข้าม

แปลความหมายว่าไม่รักตัวเองได้มั๊ยเนี่ย ??

โดยเนื้อหาคิดว่าเกี่ยวกับเรื่องความงามอยู่เนอะ ไม่ถือว่าโพสผิดที่ใช่มั๊ย หรือผิดหนอ? เง่อะ!!
ขอซักเนื้อที่เพื่อโพสข้อความที่มีเจตนาแฝงคือความหวังดีหน่อยละกัน คงงั้น

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-4 07:35:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แพททา เมื่อ 2012-4-4 07:37
ต้นฉบับโพสต์โดย angel4 เมื่อ 2012-3-30 23:37
แสดงความเห็นอย่างเป็นกลางนะคะ  บางทีความหวังดี  อาจท ...

ก็อย่างคุณ Angle4bbว่าทุกอย่างแหละค่ะ
คนที่เค้าขุ่นข้องหมองใจ ก็พอจะรู้ว่ามาจากสาเหตุอะไร
ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคะ
มีคนชอบ ก็มีคนเกลียด

คำบางคำ ควรพูดเมื่อถึงเวลาที่ควรพูด

คำบางคำหากพูดไม่ถึงกาล ไม่เหมาะแก่เวลา ก็ย่อมได้รับความเกลียดชังเป็นธรรมดา

ลองคิดดีๆ นะ

แสดงความคิดเห็น

555  โพสต์ 2012-3-31 13:50
แสดงความเห็นอย่างเป็นกลางนะคะ  บางทีความหวังดี  อาจทำให้บางคนขุ่นข้องหมองใจ กลายเป็นการเถียงกันไปเถียงกันมา  ซึ่งบางคนก้อแสดงความคิดเห็นต่อต้านแรงเกินไปนะคะ ส่วนตัวก็ทำมาหลายอย่าง กลูต้าก็เคยฉีด ฉ๊ดตามกำลังเงิน ขาวดั่งใจ ผลเสียก้อเคยศึกษา แต่อยากขาวทำไง มันไม่ตายก็จิง เพราะ มันยังไม่ตายตอนนี้มากกว่า ผลที่ตามมาตอนนี้คือผิวหนังที่แขนและขาเป็นด่างขาวๆ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าเป็นผลจากการฉีด เพราะหยุดมาเกือบสองปีแล้ว สุดท้ายก็นันแหละค่ะ ผลมาจากการฉีด เพราะ เซลล์ทำงานผิดปกติ หมดค่ารักษาไปป็นหมื่นแล้ว ตอนนี้ก้อกินยา  แต่ไม่รุ้ว่ามันจะหายรึป่าว  คือ ถ้าไม่เจอกับตัว ก็จะไม่รู้สึก ว่ากันอย่างนี้ดีกว่า
อย่าเถียงกันเลยค่ะ ทุกคนก่อนจะทำอะไรกับตัวเองคนคนนั้นน่าจะมีการค้นคว้าหาข้อมูลมาอย่างดีก่อนจะรับสารอะไรเข้าไปเพราะสิ่งที่เค้าจะได้รับคือตัวคนๆๆนั้นเองไม่มีใครอยากเอาสิ่งไม่ดีหรือแปลกปลอมเข้าตัวเองหรอกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ishimaru เมื่อ 2012-3-19 23:06
อันนี้ไม่เจตนาจะว่าใครนะอยากรับก็รับ ไอ ด้อน แคร์ เพ ...

สองเองหรอใช้สูตรไหนอะ ทําไมขาวมาก อาทิตย์ละกี่ครั้งอะ โทษนะที่ถามมากไปหน่อย อยากขาวบ้าง

ขอบคุณคะ  โพสต์ 2012-3-21 19:05
ฉีดสองอันคับ p9000 กะnc24 จากร้านพี่ฟ้านะคับไม่เป็นไรยินดีตอบคับ  โพสต์ 2012-3-21 08:21
อันนี้ไม่เจตนาจะว่าใครนะอยากรับก็รับ ไอ ด้อน แคร์ เพราฐานะคนที่ฉีดคนนึงย่อมศึกษ๊อะไรมาก่อนล่ะ

เมื่อก่อนผิวสีอะไร สองเข็มทำมัยขาวเร็ว ของเราสิบกว่าเข็ม ไม่ค่อยขาว  โพสต์ 2012-4-2 23:07
ฉีดอะไร ขาวจังอ่ะ  โพสต์ 2012-4-2 23:06
สงสัยจะบร้านะคับอย่าไปสนใจเขาเลยบอกadmin ลบออกซะงั้นดาราเกาหลี ยี่ปุ่นเขาคงตายกันหมดทุกคนนดิก็บอกอยู่แล้วว่าเว็บดั้งโด่งเน๊อะรู้ว่าเกี่ยวศัลกรรมประทินผิวความงามอันนี้คือโลกของคนที่รักแนวนี้ถ้าคุนเทออยากจะตั้งข้องเสียแบบนี้ก็ตั้งเว็บเองเลยดิ บางทีอาจจะอ่านภาษาอังกฤษไม่ออกด้วยมั้ง และที่สำคัญคือเว็บโดเมนมันเขียนไทยไม่ได้เขาคงอ่านไม่ออกช่างเขาเหอะ
การที่จะทำอะไรไม่ว่าศัลฯ ฉีด  และอื่นๆมากมายคนที่จะทำมันต้องทำการหาข้อมูลรายละเอียด ก่อนไม่ใช่หรอหรือว่าเปิดกูเกิ้ลไม่เป็น หนังสือก็มีเยอะแยะข้างกล่องสินค้าเขาก็บอกนิใบฉลากก็มีนะสงสัยอ่านไม่ออกจิงๆถ้าใช้อะไรตามที่เขาแนะนำไม่โอเวอร์ไรประมานนั้นมันย่อมปลอดภัยนิการลอกผิวมันก็บอกอยูแล้วนะคับว่า "ลอกผิว"ไม่เข้าใจหรอขนาดภาษาไทยนะจะให้อธิบายมั้ยว่าคำว่าลอกหมายถึงอะไร..........รู้อยากเตือนคนอื่นแต่คุณน่าจะเตือนตัวเองก่อนนะ......ว่าคุณไม่เข้าใจวิธีการมันทำงานยังไงก็ยังอุตริไปทำอืม......no  word to say for this
หรือว่าซื้อแล้วจัดเต็มลอกแม่งทุกวันอะไรประมาณนี้.....มีแต่คนโ่.........เท่านั้นจะทำนะคนอื่นเห็นตวยก่อ แรงไปป่ะ

สองครับ  โพสต์ 2012-3-19 20:02
เธอฉีดมากี่เข็มแล้วอะหน้าขาวใสมากกกกเลยอะ  โพสต์ 2012-3-19 19:56
เอาชนะไปเพื่ออะไร ใครทำอะไร ไม่ชอบอะไรก็ช่างเขา

ยิ่งกล่าวมาก ก็ไม่ได้อะไร อะไรที่เราไม่ชอบก็อย่าไปสนใจสิค่ะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 21:35:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหวววว ดูเธอโมโหมากเลยนะน่ะ (สงสัยไปพูดอะไรโดนตับเธอเข้าอย่างจังแน่เลย)
แล้วประโยคแต่ละอย่างที่พิมพ์ๆมาเนี่ย รู้สึกว่าจะเข้าตัวเองทั้งนั้นเลยนะ แม่คนชั้นสูง

กล้าขนาดว่าคนอื่นเป็นคนชั้นต่ำเนี่ย ใครต่ำไม่ต่ำ ดูจากคำพูด มันชัดเจนในตัวมันเองอยู่แล้ว เห็นๆ
สิ่งที่พิมพ์ๆมาแต่ละประโยค ทำให้เธอดูสูงขึ้นจริงหรือเนี่ย?? อ่ะ คิดๆๆๆ...ทำตัวไม่สอดคล้องกับคำพูดเลยเนอะ
แล้วไม่ต้องไปสงสารคนอื่นเค้าหรอกนะ เท่าที่ดูๆอยู่เนี่ย เธอน่าสงสารที่สุดแระ สงสารตัวเองเหอะเด็กน้อย

อ้อ!! แล้วการมาแชร์ความเห็นอะไร ไม่ว่าที่ไหนก็ตาม มันไม่เกี่ยวกับใครเก่าใครใหม่หรอกนะ(หรือคิดว่าเธอเก่าแล้วมีสิทธิ์เหนือคนอื่น)

แล้วอย่าลืมไอ้ที่พูดไว้เองล่ะ อย่ากลืนน้ำลายตัวเอง!!! มาต่อความยาวสาวความยืดละกัน คุณแม่ค้า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-18 21:06

ไม่อยากจะเถียงแล้วละค่ะ เพราะเถียงไปก็พอยแต่จะทำให้สุขภาพจิตของดิฉันนั้นเสื่อมลง..^^
ยังไม่เคยเห็นใครที่ทำให้คนเค๊าหมั่นไส้ได้เท่านี้เลย เพิ่งเข้ามาใหม่แท้ๆๆ งั้นก็เชิญทำให้คนอื่นเค๊าหมั่นไส้ต่อไปนะค่ะ
อิเดียดได้อีกนะค่ะ น่าสงสาร ^_^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 20:24:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
"เข้ามาเว็ปดั้งโด่งนี่มันก็เป็นเรื่องของคนที่ต้องศัลยกรรม ฉีด โน่น ฉีด นี่ อยู่แล้ว
เชื่อมะ เราว่าเกินร้อยละ 50 ของคนในเว็ปนี้ต้องเคยใช้สารที่เรียกว่า"กลูต้า"มาแล้วทุกคน
ไม่ได้บอก100เปอรเซ็นนะ"
++โหววว เยอะเนอะ โพลไหนคะเนี่ย อ้างอิงจากไหนเอ่ย??

"ถ้ารับไม่ได้กับกลูต้าไธโอนก็ไม่น่าจะมาสมัครเว็ปนี้แต่แรกนะค่ะ ^^"
++ออๆๆ แปลว่าคนที่จะมาสมัครเว็บนี้ได้ ต้องสนใจแต่เฉพาะกลูต้าใช่มั๊ย ใครไม่สนใจกลูต้า อย่าเข้ามาสมัครสมาชิกนะ มันผิดกฎการสมัคร (อย่างนั้นหรอ?)
พอดีว่า สนใจเรื่องศัลยกรรมอ่ะนะ ซึ่งมีมากมายหลายอย่าง ไม่ได้มีเฉพาะกลูต้าที่เธอขาย ก็เลยสมัครเข้ามา เหอะ!!
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 20:20:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทีแรก ไม่อยากยาวแล้วนะ แต่อย่างที่บอก ถ้าพูดกันด้วยเหตุด้วยผล ให้เกียรติทุกความเห็น
แปลว่า ไม่จำเป็นต้องให้เกียรติ กับคนที่ใช้ภาษาที่ไม่ให้เกียรติต่อผู้อื่นก่อน

ต่อให้เป็นความเห็นที่ขัดแย้ง ดิฉันฟังนะ ถ้าพูดกันด้วยเหตุด้วยผล เพราะเข้าใจว่าเหตุผลของแต่ละคนต่างกัน
แต่ถ้าประเภทที่คุยด้วยเหตุผลไม่เป็น ก็อย่าว่าคนอื่นเค้าพิมพ์ยาว ที่ต้องพิมพ์อะไรยาวๆก็เพราะมีคนอย่างเธอนั่นแหละ

"ไม่ต้องคอยไปตามรังควานกระทู้กลูต้าทุกกระทู้หรอกค่ะ ^^"
- ทำไมถึงคิดว่า การแชร์ข้อมูลเกี่ยวกับผลเสียของสินค้าบางอย่าง เป็นการรังควานล่ะ
- พูดเองไม่ใช่หรอ ว่า " ไม่ใช่ว่านึก อยากกินอยากฉีดก็ไปซื้อไปฉีดกันเลยหนิ คนที่เค๊ายังไม่มีผลข้างเคียง หรือยังไม่ตาย เพราะว่าเค้าศึกษามาดีแล้ว "
- แม่ค้า(บางคน) ยังนำเสนอแต่ผลดีของตัวสินค้า ไม่แปลก!!ถ้าจะมีซักคนพูดถึงผลเสียบ้าง ซึ่งก็เป็นเรื่องธรรมดา
และโดยส่วนตัวคิดว่า แม่ค้าดีๆเค้าก็ต้องบอกทั้งผลดีและผลเสียของสินค้าให้ลูกค้ารับรู้อยู่แล้ว ใช่มั๊ย?

- ทำให้สงสัยว่า ทำไมคนบางคนใช้ภาษาที่ส่อ ออกมาอย่างชัดเจนว่า ไม่พอใจ
- ทั้งๆที่เป็นคนบอกเองแท้ๆว่า "คนใช้เค้าศึกษามาดีแล้ว"
...ซึ่ง!! ข้อมูลที่ได้แชร์ๆไป ก็ถือเป็นข้อมูลข้อแรกๆด้วยซ้ำ ที่ตัวคนที่เค้าศึกษามา เค้าจะต้องรับทราบก่อนที่จะตัดสินใจทำอยู่แล้ว ในเมื่อบอกว่าเค้ารู้กันอยู่แล้ว แล้วคุณจะมาเดือดร้อนอะไรมิทราบ

ยกเว้นเสียว่า ข้อมูลที่แชร์ไปนั้น เป็นข้อมูลที่คุณต้องการหมกเม็ด หรือไม่ต้องการให้คนอื่นเค้ารู้  เพราะอะไรล่ะถึงไม่อยากให้ใครรู้ ???จนเกิดความไม่พอใจ

**คำว่า"ข้อมูล" คือสิ่งที่ครอบคลุมถึงทั้งผลดีและผลเสีย ไม่ใช่ว่ามีแต่การนำเสนอแต่ผลดี แต่พอมีใครมานำเสนอผลเสียบ้าง ก็มาใช้ภาษาแสดงถึงความพอใจในข้อมูล
ถ้าอย่างนั้น มันจะมีประโยชน์อะไรต่อคนที่เค้าต้องการข้อมูลจริงๆ ต้องยอมรับว่าบางคนเค้ายังไม่มีข้อมูล และต้องการจะมาหาข้อมูลในเว็บนี้ ถ้าคุณเดือดร้อนจริง ก็ให้คุยด้วยเหตุผล ไม่ใช่มาใช้ภาษาที่ดูไม่ดีแบบนี้ มันทำให้เห็นว่าคุณเป็นคนยังไงได้ชัดเจน

ถ้าสมมติ (สมมตินะ) ว่าฉันเป็นคนนึงที่สนใจอยากฉีดกลูต้า ทั้งๆที่รู้แล้วว่าผลเสียที่จะตามมาคืออะไร
แล้วเข้ามาหาข้อมูลในนี้ ว่ามีใครขายสินค้าตัวนี้บ้าง ถึงแม้จะพอดูออกบ้างว่าคนไหนเป็นหน้าม้า หรือพวกเดียวกัน
แต่อยากขาวอ่ะ ไม่ค่อยสนใจเรื่องผลเสีย และเลือกจะสนใจในตัวแม่ค้ามากกว่า
++ คนแรกที่ฉันจะตัดออกไปคือคุณ เพราะเท่าที่ดูจากคำพูด คิดว่าเวลาขอคำแนะนำปรึกษาอะไร คงจะไม่มีความสามรถพอที่จะมาแนะนำอะไรเราได้เลย เพราะคำพูดที่แสดงออกมามันฟ้องอย่างชัดเจน

ฉันคงเลือกแม่ค้าอีกคน ที่อย่างน้อย คิดว่าเวลาถามอะไรเค้าไป เค้าคงน่าจะให้ข้อมูลที่ดูเป็นเหตุเป็นผลได้มากกว่าคุณแน่นอน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-13 19:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-13 19:27

คำพูดมากมายแต่ความหมายเหมือนเดิม..^^
สงสัยจะอัดอั้นตันใจไว้เยอะ 5555
แนะนำให้ไปแต่งเรื่องสั้นเถอะค่ะ
นุ่ก้ฉีด แต่ที่ฉีดแล้วผล คือ ขาวๆ และก้ข าวว
ไม่ผิดหรอกค่ะ ทุกๆคนต่างความคิด แต่ทุกๆคนก็คิดแล้วว่าหาสิ่งที่ดีที่สุดกับตัวเอง

รับกับผลข้างเคียงได้ขนาดไหน แล้วแต่บุคคลนะค่ะ
กระทู้นี้ ท่าทางจะร้อน

ดิฉัน เป็นคนนึงที่ฉีด
เกิดมาไม่ได้ขาวเหมือนนางฟ้า น่าตาก็ไม่ได้จะดีเหมือนดารา
แต่ดิฉันก็พยายามที่จะสวย คนเค้าอยากขาวเค้ายอมทำทุกอย่างอะแหละ(เพื่อให้ผิวตัวเองขาว)
ก่อนดิชันทำศัยกรรม ชั้นหาข้อมูลเป็น ปี ทั้ง ทำนม ทำจมูก เหลาลูกกระเดือก ผ่านมาเยอะ หาข้อมูลสาระพัด ทุกเว็ป
เรื่องฉีดผิว ทั้งกิน ทั้งทา ทั้งฉีด หาข้อมูลเยอะมาก ข้อเสียอะรู้เยอะเว่อ แต่ทำยังไงได้
คนมันอยากจะขาว ไม่อยากโดนใครล้อ แล้วดิฉันคิดว่า คนที่เค้าสมัครเว็ปนี้กัน
เค้่าคงรู้มากมายพอสมควรกับการศัยกรรมหรือฉีดรัยต่างๆๆ (ดิฉันเข้าดูทุกวัน)
ดิฉันฉีดผิวหลายครั้งมาก ฉีดๆๆหยุดๆๆ ไอ้ที่หยุดคือ ทรัพจาง แต่หยุดคือ คล้ำกว่าเดิม  นอกนั้นไม่เป็นอะไร

ก็ขอขอบใจนะค่ะที่หวังดี
แต่ปล่อยให้คนฉีดเจอกับตัวเองดีกว่า มันถึงจะหยุด ดิฉันเชื่อว่าอย่างงี้
อิอิ

ผมก็ว่าแบบคุนนะแต่จะติจะว่าก็ควรให้พอเหมาะเห็นใจคนอื่นก่อน  โพสต์ 2012-3-14 17:01
ต้นฉบับโพสต์โดย Pinkmaya เมื่อ 2012-3-12 00:29
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinkmaya เมื่อ 2012-3-12 00:33

แก้ไขครั้ ...

เห็นด้วยอย่างแรง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 18:48:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าใจว่า คนที่เข้าใจอะไรยากๆ (แม้จะอธิบายไปแล้ว)
หรือพวกที่ไม่ค่อยเปิดรับความคิดเห็นของคนอื่น มีอยู่ทั่วไป
คงไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไรเพิ่ม เพราะรู้สึกว่าจะพิมพ์ไปหมดแล้ว เหอะๆๆๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-12 17:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-12 17:15

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2012-3-12 17:14

พูดเหมือนอย่างกับตัวเองรู็้ดีกว่า อย.งั้นอ่ะ เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆๆ
เจริญค่ะ
ไม่ต้องคอยไปตามรังควานกระทู้กลูต้าทุกกระทู้หรอกค่ะ ^^
เข้ามาเว็ปดั้งโด่งนี่มันก็เป็นเรื่องของคนที่ต้องศัลยกรรม ฉีด โน่น ฉีด นี่ อยู่แล้ว
อยากสวยอยากหล่ออยากเด้งอยากเนียนเค๊าก็ต้องลอง เสี่ยงกันทั้งนั้นอ่ะ
เชื่อมะ เราว่าเกินร้อยละ 50 ของคนในเว็ปนี้ต้องเคยใช้สารที่เรียกว่า"กลูต้า"มาแล้วทุกคน
ไม่ได้บอก100เปอรเซ็นนะ
ถ้ารับไม่ได้กับกลูต้าไธโอนก็ไม่น่าจะมาสมัครเว็ปนี้แต่แรกนะค่ะ ^^
เพราะคนส่วนใหญ่ที่เค๊าฉีดกันเค๊าก็ไม่ได้เดือดร้อนใคร ยังเดินสวยเดินหล่ออยู่ล่ำไป
ดารา นางแบบ พริตตี้ หรือ แม้กระทั้ง บุคคลธรรมดา ก็ยังไม่เห็นมีใครตายหนิ

(ย๊าววว ยาว)  โพสต์ 2012-3-12 17:23
ขอโทษนะค่ะที่ไม่มีวาทะศิลป์ในการพิมพ์อะไรให้สิ้นเปลืองเนื้อที่เว็ป  โพสต์ 2012-3-12 17:20
หัดทำใจยอมรับบ้างค่ะ มันก็เหมือนการเสริมความงามทั่วไปนั่นแหละ  โพสต์ 2012-3-12 17:19
ไม่ใช่ว่านึก อยากกินอยากฉีดก็ไปซื้อไปฉีดกันเลย หนิ  โพสต์ 2012-3-12 17:18
คนที่เค๊ายังไม่มีผลข้างเคียง หรือยังไม่ตาย เพราะว่าเค้าศึกษามาดีแล้ว  โพสต์ 2012-3-12 17:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โก๋001 เมื่อ 2012-3-12 15:24

ชอบมาก เหมือนเราเลยเราต้องรับฟังเพื่อนๆเสมอ และศึกษาก่อนเสมอทั้งไทยและเทศ เราเลยตัดสินใจฉีด เพราะว่าvitamin c และกลูต้าเป็นสุดยอดแห่งสาร ต้านอนุมูลอิสระถ้ามีปริมารอันสมควร
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-12 08:03:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ดราม่าค่ะ (เรานะ)
ใครพูดไรมาก็ฟังค่ะ
แชร์ๆกันไป
คงจะไม่ดราม่ากันใช่ไหม  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้