ดู: 1327|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำยังไงน่าจะขาวผ่องใส

[คัดลอกลิงก์]
เป็นคนตัวขาวค่ะขาวเหลือง      แต่น่าดูหมองคล้ำดำกว่าคอม่สว่างเลย     

อยากทราบค่ะว่ามียาอะไรแนะนำไหม อย่าง  อาหารเสริม  หรือครีม อะไรก็ไดที่ทำให้ขาวสว่างขึ้น
กรณีที่หน้าหมองคล้ำมีหลายสาเหตุ

1. เม็ดเลือดที่อยู่บนใบหน้า จะออกแดงๆ จ้ำๆ ทำให้หน้าดูหมอง จำเป็นต้อง IPL ค่ะ

2. กรณีรอยหมองคล้ำ ใต้ตา รอยเหี่ยวย่น ผิวหมองๆ ให้ใช้ เมโส หรือเดอม่าโรเลอร์ คู่กับ สเต็มเซลล์ และทาครีมบำรุงผิวสารไวท์เทนนิ่งเป็นต้น

3. กรณีโดนแสงแดดหน่อย หน้าจะเป็นกระ ฝ้า สิว อาจต้องเสริม พลาเซนต้า รกแกะ จะทา จะฉีด จะเมโสก็ได้ จะช่วยได้เยอะคะ

ที่สำคัญควรผลัดเซลล์ผิวด้วย AHA หรือกรอหน้า เดือนละ 1-2 ครั้ง จะช่วยได้เยอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้