ดู: 3368|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ  อยากทำปากบางอ่ะคะ (ปากบน) แต่เป็นคนไม่ค่อยมีรอยยักตรงกลางปากหรือรอยบุ๋มพอที่จะให้เป็นปากกระจับอ่ะ (ตามในรูป) ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือป่าว แล้วมันจะออกมาโอเคแค่ไหนถ้าทำไปแล้ว  ตั้งใจว่าถ้าจะทำคงทำกับหมอภูอ่ะคะ  ดูผลงานของหมอภูมาพักนึงแระ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยนะ  ขอบคุณคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย tan1171 เมื่อ 2012-2-7 21:08
อยากได้ประมาณเนี้ยอ่ะ  จาได้ป่าวหน้า ...

ก่อนเราทำปากบาง เราก็ดูรีวิวนี้ หลังทำปากเค้าสวยมากๆ เราก็อยากได้ประมาณนี้แหละค่ะ และคุณหมอก็เลือกแบบปากให้เหมือนของเค้าด้วย แต่พอทำออกมาไม่เหมือนกระจับตรงกลางเราแหลมกว่าเค้า อาจจะเป็นเพราะรูปปากเดิมของแต่ละคนไม่เหมือนกัน  ขอให้ของคุณจขกท สมหวังได้ปากสวยถูกใจนะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-7 21:08:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากได้ประมาณเนี้ยอ่ะ  จาได้ป่าวหน้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-6 20:05:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากสวยจังคะ คุณmacy11 อยากได้แบบเนี้ยอ่ะคะ  แต่ไม่มีกระจับไม่รู้จาสวยอ่ะป่าว แต่ไปปรึกษา หมอวิทวัส(ยันฮี)มาแล้วคะหมอบอกว่าได้ ก็เลยตัดสินใจทำกับหมอวิทวัสเลย นัดวันที่ 9/2/55 แล้วจะมาอัพรูปให้ดูนะคะ ขอบคุณมากคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย macy11 เมื่อ 2012-2-6 16:14
ต้นฉบับโพสต์โดย tan1171 เมื่อ 2012-2-5 21:56
ขอบคุณนะคะ คุณankh02 เห็นภาพก็โออยู่อ่ะคะ  คุณmacy11 อยู่ท ...

เราอยู่ต่างประเทศค่ะ โทรจองคิวพร้อมทั้งโอนเงินค่ามัดจำ เพราะถ้ารอปรึกษาก่อนแล้วจองคิวเราไม่มีเวลาอ่ะคะ ดูจากรีวิวหมอภูทำกระจับสวยค่ะ คิวเลยค่อนข้างยาว ดููรีวิวเยอะๆ นะคะ ถูกใจหมอคนไหนก็ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนค่ะ

ปากในรูป ประมาณ 2 เดือนกว่าๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-5 21:56:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ คุณankh02 เห็นภาพก็โออยู่อ่ะคะ  คุณmacy11 อยู่ที่ไหนเหรอทะไมได้ทำเลย อยากไปหาแล้วหาหมอแล้วได้ทำเลยบ้างจัง

RE: รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ankh02 เมื่อ 2012-2-4 19:31

จะได้ประมานนี้ครับ จะไม่ออกแนวกระจับมาก แต่จะเป็นปีกนกครับ เพราะรอยหยักด้านบนไม่ค่อยมี และปากเราเป็นปากกลม
ดูจากขนาดปากในรูปเราว่าหนาพอที่จะทำปากบางได้นะคะ แต่เรื่องที่ไม่มีรอยหยักตรงกลางปาก ลองปรึกษาคุณหมอก่อนซิค่ะ ว่าปากลักษณะแบบนี้ทำออกมาแล้วจะสวยเหมือนคนมีหยักตรงกลางหรือเปล่า หมอภูให้คำแนะนำดีค่ะ ตอนเราทำเราปรึกษากับทำในวันเดียวกันเลยเพราะเราอยู่ไกล หมอดูรูปปากเราหมอว่าเรามีหยักตรงกลางและขอบมันค่อนข้างชัด ทำออกมาจะได้กระจับสวย ถ้าอยากทำจริงๆ ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนดีกว่านะคะ
เราว่า ได้นะ ไม่น่าจะมีปันหาอะไรค่ะ : )
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-1 21:26:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้จัดฟันเสร็จเรียบร้อยแล้วคะ แต่ก็ยังดูไม่ค่อยโอเคเท่าไร รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้