ดู: 8674|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เคสแก้ คุณหมอเฉลิม 22/10/09

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวดั้งโด่ง
หลังจากซุ่ม อยู่ในบ้านหลังนี้ น้านนน นานนมากกกก หลายเดือน น่าจะหกเดือน up จำไม่ได้ ช่างมันเถอะค่ะ แต่รู้ว่านาน   มัวแต่คิดว่าแก้ไม่แก้ ดี ไปปรึกษาคุณหมอ มา สามที่  แล้วก็ตกลงอยู่ในใจ คอนเฟิร์ม เลยว่า คุณหมอเฉลิม ตั้งแต่แรกเจอคุณหมอ (ในความคิดของเรานะ) เหตุที่ตัดสินใจเลิอกคุณหมอ ก็มีหลายอย่าง เห็นคุณหมอ ใจเย็นดี  ไม่ดุ พูดกับคนไข้ดี ถึงแม้ว่าเราจะทำหรือไม่   และคิดว่า ถ้าคุณหมอ ใจเย็น ผลงานน่าจะออกมาดี และแผลคงไม่ช้ำมาก และผลก็ออกมาแบบนี้จิงๆ  ไม่เขียว ช้ำนอ้ยกว่าครั้งแรกที่ทำ แต่จะถามว่าบวมมั้ยย อันนี้ตอบเลยค่ะ  ว่าบวม (มันก็บวมกันทุกคน อ่ะนะ) แต่เราเป็นคน บวมง่าย เขียวง่าย อักเสบง่าย ....

อ้อ ... ลืมบอกไป ตอนที่ตัดสินใจ ว่าทำ ก็โทรหาพี่แดง  บลาๆๆๆๆ  แง่วววว คิวเต็มม  แห้ว เลยย(มัวแต่ยึกยัก) เซ็งมากกก ก็เลยฝากชือสแตนบายไว้ หลายอาทิตย์เลย ระหว่างนี้พี่แดงก็แนะนำ คุณหมอวรวิท ให้..ตอนแรก ก็ไม่อยากจะทำ  เพราะจะทำกับคุณหมอเฉลิมเท่านั้น (รั้น น่ะค่ะ จะเอาให้ได้)  แต่สุดท้ายย ก็ โอเค โทรหาพี่แดงเลย ว่าโอเค ทำกับคุณหมอวรวิทก็ได้  ค่ะ  พี่แดงเลยให้เข้าไปคลินิค ว่าดูจมูกเราก่อน แล้วก็เข้าไปหาพี่แดง โอ้วว คลินิค ไม่มีค่อยมีคนเลย มีคนรอทำ สองคน รวมถึงเรา ก็เป็นสามคน (ปกติเต็มคลินิคเลยค่ะ)  
แล้วโชคก็เข้าข้างง ....ได้ทำกะคุณหมอเฉลิม เลยค่ะ  ว๊าววว ดีใจสุดๆ ได้ฤก ทำก่อนกำหนด เตรียมใจแทบไม่ทันเลยค่ะ กลัวมากกก ตื่นเต้น
บรรยายซะเยอะเลย มาดูเลยดีกว่าค่ะ.....
เท่าที่ดูก็สวยแล้วค่ะ แต่ว่าเห็นแต่ด้านข้างเป็นสันสวยงามมาก ถ้ามีหน้าตรงด้วยจะได้ทราบมัวยาวขึ้นรึเท่าเดิม อิอิอิ อยากดูรีวิวอีกหลังยุบค่า:)
จมูกสวยมากคับ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ยังคิดว่าอยากได้จมูกแบบนี้เหมือนกัน สวยมากค่า จากใจจริงเลย
เข้ามาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ
ตอบกลับ 30# giftza
hi there i do like ur new nose ka' look better than 1st one na ka' its still quite new it will take time for u to get used to it ka' well if u r not very happy with it then go to see ur dr.ka'!!u did paid for it u r right to complain ka'. and also i am sure still under worranty chai mai ka'
all the best na ka'
นี่รักมากครับ
สวยดูเป็นธรรมชาติคับ
ขออนุญาตเอารูปเป็นต้นแบบหน่อยได้ป่ะคะ...ชอบอ่ะสวยมากมาย
ก่อนทำ สวย หลังทำก็ สวย .. จบค่ะ
จขกท.ใจเย็นๆนะคะ หายแล้วต้องสวยแน่นอนค่ะ เพราะดูจากทรงที่เพิ่งทำเสร็จดูยาวและเรียวกว่าเดิม(ทรงเดิมก็สวยนะ) ส่วนตัวแล้วเราชอบทรงหลังแก้มากกว่าทรงเก่านะ ถึงแม้ จขกท.จะคิดว่าจมูกที่แก้ไม่ต่างจากเดิมมาก แต่ส่วนที่ต่างมันก็ต่างไปในทางที่ดีนะ เอาเหอะผู้หญิงอย่างเราทำอะไรก็ได้ให้สวยเพิ่มอีกนิดเราก็ทำทั้งนั้นดูอย่างอายลายเนอร์สิแค่เส้นเล็กๆบนขอบตามองแทบจะไม่เห็นเรายังพยายามเขียน จมูกส่วนที่เด่นที่สุดบนใบหน้าถ้าทำให้สวยขึ้นได้แม้แต่นิดก็น่าทำนะ ยังไงขอให้หายเร็วๆนะ เข้าใจความรู้สึก จขกท. ตอนนี้ดีค่ะ
...................................
เอมม ผมว่า ก่อนทำก้ โอละนะครับ คือผมว่าของคุณ โด่งก่านิ เกรงว่าเนื้อจมูกจะไม่พอหุ้มนะคับ  แต่อันใหม่ อะรูปทรงจะสวยขึ้น อย่าวัดความสวยของจมูกที่ขนาดความโด่งเรยครับ ถ้ารูปทรงสวยรับกับใบหน้า ก็ โอเคแล้ว บางคนโด่งมากแต่มันดูเกินจริงอันนั้นผมว่าไม่ดี นะ  โพสด้วยความหวังดี อยากให้กำลังใจนะครับ อย่าคิดว่าผมแรงเรย  ^_^
giftza  อย่าลบกระทู้เรยนะครับ  

ไว้มารีวิว ให้เพื่อนๆดูถึงความเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆดีกว่า

ซีคิดว่าตอนนี้เป็นช่วงจิตตกของทุกคนอ่ะคับ  ต่อไปอาจจะชอบมากว่านี้ก็ได้อ่าคับ

อย่าคิดมากนะคับ กระทู้ซีก็โดนเหมือนกันแร่ะคับ

ยังไงอยากให้สมาชิกที่โพส กระทู้ใช้ถ้อยคำที่สุภาพด้วยนะคับ

นึกถึงใจเค้าใจเรานะครับ ส่วนคอมเม้นที่ก่อให้เกิดปัญหา ซีขอลบไปนะครับ

สังคมไหนๆ จะดีได้ ทุกคนในสังคมต้องช่วยกันดูแลเอาใจใส่กันนะครับ

ร่วมกันสร้างสังคมออนไลน์ของเราให้อบอุ่นต่อไปนะครับ
จมูกเก่าก็สวยค่ะ จมูกใหม่ก็สวยค่ะเพียงแต่ตอนนี้มันยังดูไม่ดีเท่าไหร่เพราะเพิ่งทำมาได้ไม่กี่วันมันยังไม่ยุบบวมเข้าที่ค่ะ

รอมันยุบสนิทแล้วมันคงโด่งขึ้นแน่นอนค่ะ

สู้ๆนะคะ
อย่าคิดมากนะคะเด๋วก็สวยค่ะ
"คำบางคำมันก็แรงเกิ๊นนนน"
หรือจะตีความหมายผิดไป...อย่าไปสนใจค่ะกิ๊ฟ...สู้ๆๆ
แก้ไขล่าสุด twilight เมื่อ 2009-11-5 05:19

อย่าลบกระทู้เลยนะคับ คุณน่ารักเเละมีน้ำใจมากที่มาโพสให้เพื่อนๆดู

คุณเข้ามาตั้ง6เดือนเเล้วหนิคับ คงจะรู้ดีว่าคนที่นี้น่ารักนิสัยดีทั้งนั้น

พวกปากหมาๆมีน้อยมาก เเต่ว่าอย่างว่าสังคมใหญ่จะให้มีเเต่คนดีก็คงยาก

จมูกใหม่สวยดีนะคับ จมูกเดิมดูเชิดไปนิดนึงนะคับผม ^^
เราว่าจมูกใหม่ยาวกว่าเดิม มีหยดน้ำสวยค่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 03:09:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด giftza เมื่อ 2009-11-5 03:16

ขอเพิ่มเติม อีกนิดนะค่ะ  
ดั้งก่อนที่จะทำ ไม่มีใครรุ้เลยค่ะ ว่าทำมา (ถ้าไม่บอก และจับ)
ขนาดคุณหมอ ทุกคนที่ไปปรึกษา  ไม่บอกก็ไม่รู้ค่ะ ว่าเราต้องการมาแก้  พอท่านจับแล้วถึงรู้
ทำมา  7  ปี แล้ว ค่ะ

แล้วดิชั้นก็ยอมรับในจมูก ณ ตอนนี้แล้วค่ะ  (ยอมรับ คะ ไม่ใช่ ไม่ยอมรับ)

ขอจบเรื่องทั้งหมดแค่นี้แล้วกันค่ะ  ขอบคุณทุกๆ คนมากค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 02:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใจเย็นคับ

เด๋วก้อสวยนะนะ
ต้นฉบับโพสโดย omepeang เมื่อ 2009-11-4 21:31

ขอบคุณมากค่ะ ที่ให้กำลังใจ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 02:43:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอดูตอนยุบนะคะ ตอนนี้ตาเรายังชินกะจมูกเก่าอยู่ รอสักเดือนไปแล้วนะคะ เราว่ารับพอดีหน้าอ่ะ ตอนนี้มันบวมๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-11-4 20:42

ขอบคุณนะค่ะ คุณปลา
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-5 02:37:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่แรงหรอกนะค่ะ .... ก็ใช่นะค่ะ นาๆ จิตตัง  
เออ คนที่ทัก ก็คือบิดามารดา ของดิฉันเองค่ะ เห็นมาตั้งแต่อ้อนมาออก
ตอนนี้ก็ไม่ได้นอยอะไร นะค่ะ คุณ แค่เสียดายมากกว่า  ถ้าทำแล้วเหมือนเดิม ก็คงไม่อยากเจ็บตัวหรอกนะค่ะคุณ แค่เสียใจนิดนึง คงหวังมากไป
รูปกับตัวจิง มันย่อมไม่เหมือนกัน รูป มันย่อมมีมุมกล้อง  พยายามถ่ายออกมาให้ดูดีมากที่สุด ให้เห็นทรงมากที่สุด (เพื่อปลอบใจตัวเอง)  เพื่อต้องการโพสให้ เห็น แล้วออกมาดีที่สุด
แล้วที่ทำออกมา ก็ไม่ได้นอย โวยวาย อะไร  รับได้ในสิ่งที่ได้มา ยอมรับตั้งแต่ ทำเสร็จออกมาใหม่ๆ แล้วค่ะ
ที่โพส ก็แค่ อยากจะแชร์ ให้เห็นก็แค่นั้นเองนะค่ะ คุณ

ขอประธานโทษด้วยนะค่ะ ที่ดิฉันสะเอือกมา โพสให้คุณบางคน  ต้อง หัวเสีย   
แล้วดิฉันจะลบกระทู้ ของดิฉันเองค่ะ    นานา จิตตัง จริงๆ ค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: กระทู้นี้ถูกแบนห้ามไม่ให้เผยแพร่ต่อสาธารณะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้