ดู: 5082|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เป็นก้อนนูนๆในรูจมูก

[คัดลอกลิงก์]
เป็นก้อนนูนๆในรูจมูก  เสริมจมูกมาสามเดือนแล้ว เป็นตั้งแต่เดืินแรกแล้วแต่คิดว่าน่าจะหายมันก้ไม่หาย คือแผลที่ผ่ามันอยู่ด้านขวาแต่ก้อนนูนๆแข็งๆอยู่ด้านซ้าย  มันเป็นอะไรหรอคับบ
เป็นเหมือนกันค่ะ จะหายเองไม่ค่ะ ถ้าไม่หายทำไงดีค่ะ เครียดนิดๆ
เป็นเหมือนกันค่ะ เหมือนกระดูกอ่อนโดนซิลิโคนกดแต่ไม่อันตรายอะไร
เด๋วก็หายค่ะ น่าจะเกิดจากฝีมือหมอนะคะ คงวางซิลิโคนไม่ดี
ถ้าหมอปราณีก็ไม่เป็น ใจเย็นๆ แต่ถัาเป็นเยอะให้กลับไปปรึกษาหมอก่อนค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ของเราอยุ่ข้างในข้างขวา อันตรายรึป่าวเนี่ย
แอบกลัวว่าจะเป็นซิลิโคนทะลุ "คิดมากไปป่าวมะรุ้นะ" แต่มันมะเจบไรนะ
แต่มันกลัวอ่า
ของเรานูนตรงแผลผ่าตัด มันคือแผลเป็นหรือป่าว มันจะหายไหมทำมาได้ 4 แล้ว
จะรอดูคำตอบนะคะ
ของเรานูนตรงแผลผ่าตัด มันคือแผลเป็นหรือป่าว มันจะหายไหมทำมาได้ 4 แล้ว
จะรอดูคำตอบนะคะ
เราก็เป็นนะคะ เสริมจมูกมาได้ปีกว่าแล้ว เค้าเรียกว่าซิลิกดทับกระดูกอ่อนหรือป่าว แล้วจะเป็นอันตรายมั้ย วานผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ แอบกลัว ๆ เหมือนกัน
เป็นเหมือนกันคับแต่ไม่นูนมาก
เราก็เปนค่ะ

นูนๆๆ อยู่บริเวณที่เคยเย็บ
ของเราก็เป็นก้อนจับคลำๆดูมันเป็นก้อนแข็งๆ ข้างในรูจมูก และเป็นสิวในรูจมูกตรงก้อนเนื้อนั้นบ่อย แอบเครียดนิดนึง
ผมก้เปน แต่มองไม่เหน ผมคิดว่าน่าจะเปนแผลนูนมั้งคับ

ฮ่าๆ
มันเป็นทุกคนเลยรึป่าวค่ะ ของเราก็เป็นเหมือนกัน มันไม่เป็นอันตรายอะไรใช่ม่ะ
แล้วมันจะหายไปไหมอ่ะ
คีรอยด์ คัฟ
เค้าก้อเปน  ข้างขวา แต่ไม่มีปัญหาอาไรนะคะ
เป็นเหมือนกันเลย เป็นสองข้างเลย แล้วเป็นตรงแผลผ่าตัดอ่า หรือว่ากินไข่มากเกินไปแผลเลยนูนขึ้น ไม่เจ็บแล้วแต่เวลาแคะจมูกแอบรำคานนิดนึง มันแลเก่ะกะไงไม่รู้อ่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eyelid เมื่อ 2012-1-22 16:55

จากประสบการณ์ ใช่ก้อนนูนๆ สีขาวหรือเปล่าล่ะจ้า ถ้าใช่ มันคือกระดูกอ่อน เด๋วมันจะยุบไปเอง แต่จำไม่ได้ว่านานแค่ไหน เพราะทำมาสิบปีแล้ว แต่อย่าไปล้วงแคะแกะเกามันก็แล้วกันจ้า ปล่อยไว้เฉยๆ
เป็นเหมือนกันค่ะเหมือนกระดูกอ่อน จะเป็นอันตรายรึเปล่านะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้