ดู: 53053|ตอบกลับ: 193
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ไปเอาซีลีโคนออก แล้วจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]
"เราเป็นคนนึงที่เอาซีลิโคนออกเเล้วจมูกบุ๋ม"
            คือว่าเราไปเสริมจมูกมาแต่ว่ามันยังไม่ครบปีหรอกค่ะ แต่พอเสริมมาก็เกิดปัญหาคือจมูกเดี๋ยวก็บวม เดี๋ยวก็ยุบ แต่ตอนนั้นเราไม่ได้สนใจอะไร แต่พอนานๆเข้า อาการมันเริ่มหนัก ปลายเริ่มใส (เราขอบอกไว้ก่อนว่าเราไม่ได้เสริมจมูกแบบว่าโด่งมากแต่แบบเป็นธรรมชาติเลยด้วยซ้ำ เพราะเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย แต่ซิลิโคนที่คุณหมอคนเก่าเสริมให้มันใหญ่มากแบบว่าไม่สมดุลกับจมูกเรา ก็เลยทำให้มีกระดูกอ่อนเกิดภายในบริเวณจมูก พอไปถามคุณหมอ คุณหมอบอกว่าไม่อันตรายอะไร เราก็โล่งใจ) แต่นานเข้ามันก็เหมือนจะทะลุ แต่ก็ยังไม่ทำลุนะ แต่มันอักเสบตลอด แบบบวมแดง เขียวตรงปลาย ไปหาหมอคนเก่าก็กลับพูดจาไม่ดีใส่เราอีก อยากจะร้องให้TT คุณหมอพูดว่า "คุณเป็นคนไข้จะรู้ดีกว่าหมอได้ยังไง" โอเคพอเราได้ฟังก็เคืองนิดหน่อย แต่ในใจก็โทษตัวเองว่าเป็นเพราะเราแหละที่ไม่ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนอยากทำก็ทำเลยมันก็เลยต้องเป็นแบบนี้  เราก็เลยไม่ไปหาหมอคนเก่าอีกเลยเพราะว่าเขาไม่รับผิดชอบเราจะทำยังไงได้ เราก็เลยไปหาหมออีกคนเพื่อให้เอาซิโคนออก คุณหมอคนใหม่ก็รีบเอาออกให้เพราะมันอักเสบแถมโดนคุณหมอดุอีกว่าทำไมปล่อยทิ้งไว้นานขนาดนี้  แต่คุณหมอคนใหม่ท่านนี้ใจดีมาก ท่านบอกว่าเอาออกแล้วแต่ว่ายังไม่เสริมให้หรอกนะ ต้องรอให้จมูกหายดีก่อน ทิ้งไว้ซักสองปี แล้วค่อยมาเสริม แต่สิ่งหนึ่งที่เราอยากจะบ้าตายก็คือ พอเอาออกแล้วจมูกกลับบุ๋มแล้วมีรอยดำ ครั้งแรกๆเครียดมาก แต่พอหลังๆเริ่มทำใจได้และ แบบว่ามันเป็นแบบนี้แล้วทำยังไงได้ หลังจากนั้นก็เลยใจเย็นไม่สนใจรอยบุ๋มตรงจมูก เพื่อว่าจะรอให้มันหายแล้วค่อยไปทำใหม่เอาให้มันปลอดภัยดีกว่า  ดีกว่าใจร้อนไปทำเลยมันอาจจะแย่กว่านี้ก็ได้นะค่ะ

Picture 001.jpg (9.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

Picture 001.jpg

แสดงความคิดเห็น

เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก็เคยเป็นแบบนี้เหมือนกัน ตอนนี้หายแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-8-14 17:28
เป็นกำลังใจให้นะคะ..สู้ๆ  โพสต์ 2012-1-17 20:40

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย lovesushi เมื่อ 2012-1-18 06:46
ใบ้ได้หรือเปล่าค่ะ หมอแบบนี้ไม่มีจรรยาบรรณเลย แบบนี ...

หมอไหน เค้าก็อยากรุ้ เค้ากำลังไปทำนะ จิตตกนิดๆละเนี่ย
น่าสงสารมากๆขอให้เจอที่แก้ใหม่และสวยสมใจ
ขอให้พระเจ้าคุ้มครองนะคะ :)
เป็นกำลังใจให้นะคะ
เราก็ถอดนะ แล้วก็บุ๋มอย่างนี้เลย หมอที่ถอดออกกบอกว่า ต้องพักทิ้งไวด ซัก 6 เดือน - 1ปี มันจะเติมเต็มของมันเอง ผมก็รอนะ แต่ตอนนี้ก็เต็มมาแค่ 70% รอทำใหม่หมอจะทำให้อะครับ
เป็นกำลังใจให้นะค๊ะ สู้ๆค่ะ
แอบอบากรู้จังว่าหมอคนใหนไม่มีจรรยาบรรณเลย...จริงๆ กระซิบหน่อยคร้า
ตอนนี้ได้ทำมาใหม่ยังค่ะ
จริงๆเป็นตัวอย่างที่ดีนะคะ ที่เปิดเผยและให้สติคนอื่นด้วย จะได้เข้าใจว่าการทำศัลยกรรมมีลิมิตและต้องอยุ่ที่ความรับผิดชอบหมอคนที่ทำเมื่อมีปัญหาควรแนะนำตามจริงไม่ใช่ปล่อยให้เกิดปัญหาหนักจนยากจะแก้ไข ผลตกอยู่ที่คนไข้
เป็นกำลังใจให้นะคะ//หายเร็วๆ กลับมาสวยเหมือนเดิม นะ
ตอนนี้อาการเป็นยังไงบ้างคะ ดีขึ้นรึยัง อัพเดทรูปให้ดูบ้างนะคะ เราก็เป็นเหมือนกัน แต่เป็นที่หัวตา แอบเครียดค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=#pid1423563
คิดซะว่าเป็นประสบการณ์ อีกไม่นานรอยบุ่มก็จะดีขึ้น น้องเราก็เป็นแบบนี้เลย แต่ตอนนี้รอยบุ๋มดีขึ้นแล้ว เนื้อเริ่มเติมเต็ม  ยังไงก็ขอให้สู้ต่อไปนะคะ
ซิลิโคนมีปัญหาทะลุ ถ้าใช้กอแท็ชจะลดการทะลุได้ป่ะเนี่ย
ตุ๊ตาก็ถอดค่ะ แต่บุ๋มตรงกลางระหว่างตาค่ะ ตอนนี้สามเดือนแล้ว บุ๋มนิดหน่อย เนื่องจากขูดซิลิโคนเหลวด้วย และเอาแท่งซิลิโคนที่เสริมทับออกด้วยค่ะ ตอนนี้อยากเสริมใหม่ใจจะขาด แต่คิดว่าจะรอให้ถึงหกเดือนก่อนค่ะ เพื่อความปลอดภัย
ของเราตอนแรกที่แก้จมูกตรงรูจมูกหมอก็ทำแหว่งทตอนแรกก็ตกใจ แต่พอทิ้งไว้1เดือน เนื้อก็คืนสภาพเดิม  เริ่มดีขึ้น
ขอให้หายไวๆๆนะค่ะ
สู้ๆ ครับ พยายามรับในสิ่งที่เรราเป็นเรา ใครเห่าอย่าไปสน
ไม่ทราบไปเสริมมาใหม่หรือยังค่ะ แล้วเสริมจมูกมากับหมออะไรค่ะ ขอหลังไมค์ก็ได้ค่ะ พอดีตอนนี้จมูกอักเสบปวดมากค่ะ
คุณหมอชื่ออะไรค๊าา   ขอความกรุณาบอกได้ไหมคะ  
หาข้อมูลทำจมูกพอดีค่ะ .....  ทางข้อความก็ได้ค่ะ  ^/\^ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
หายไวๆนะคะ เอาออกจะหมอไหนคะ
หายไวๆนะคะ เอาออกจะหมอไหนคะ
แก้ได้แน่นอนครับ รอให้ถึงเวลา เป็นกำลังใจให้สู้ๆครับ
หมอที่ไหนคะ
l^^ สู้ๆนะคะ เดียวดีขึ้นเองคะ
ทำที่ไหนมาอะค่ะ รบกวน บอกหน่อยเราสนใจจะทำ อะค่ะ กลัวระยะยาวมากเลย
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ของเราก็เป็น แต่เป็นตรงกลางดั้งเลยเป็นแผลอยู่ตอนนี้ มีรอยม่วงๆ ช้ำๆด้วย เนื้อเราบางมาก ตอนแรกหมอบอกให้ทำแผลไปก่อนรอดู แต่แผลไม่หาย เราก็ไปถอดสิลิโคนออกแล้วเหมือนกัน เราใส่ได้ 20 วันเองน่ะ คือหมอบอกว่าต้องรักษาแผลให้หายก่อน อีก 3 เดือนค่อยใส่ใหม่ แต่เราอาจไม่ใส่แล้วล่ะ มันทรมานมาก เออเราตัดปีกด้วยอ่ะ ตอนนี้ยังไม่หายบวมดีเลย เพิ่งถอดได้ 7 วันเอง เราก็เครียดน่ะ พอถอดสิลิโคนออกแล้ว จมูกที่ตัดปีกมันดูเหมือนหมูเลย เศร้ามาก ตรงกลางดั้งก็เป็นรอยแผลบุ๋มๆ เห็นชัดมาก ติดพลาสเตอร์ไปทำงานทุกวันเลย ยังไงก็สู้ๆน่ะ
หายไวๆนะครับ เอาใจช่วย ผมก็ทำมาแล้วมีปัญหาเหมือนกัน แต่เป็นที่ตา สู้ๆนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้