ดู: 7485|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตา2ชั้นได้3วัน ตามีรอยเย็บเป็นแบบนี้...มัน Ok หรือเปล่า

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั้นแบบกรีดโดยตัดไขมันหนังตาออก
ผ่านมา 3 วัน (ทำวันที่17/12/54 )
ดูรีวิวจากของคนอื่นทำไมรอยเย็บมันไม่เป็นปูดๆ เหมือนของเราเลย
ของเราแผลน่ากลัวจัง
แผลแบบนี้จะทำให้มีรอยแผลเป็นปูดๆ ตอนตัดไหมไม่คะ

ขอบคุณสำหรับทุำำกๆ คำตอบล่วงหน้านะคะ
ของเรา2ข้างไม่เท่ากันเหมือนกันคะ เซงมากกมาย
แผลน่ากลัวจัง ยังไงสู้ๆนะคะ
เดี๋ยวก็หาย  ป้าเราไปทำมาตอนแรกก็เป็นแบบนี้แหละ  พอหายบวมก็ยุบหมดเลยรอยปูดๆ ที่เห็น
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-5 13:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปปัจจุบันค่ะ ทำตามาได้ 11เดือนค่ะ
มันก็ไม่เท่ากันอยู่ดีค่ะ และมันก็คงจะไม่เท่ากันแล้วแหระค่ะ ผ่า่นมานานขนาดนี้แล้ว ไม่หวังแล้ว....
แต่จริงๆก็มองไม่ค่อยออกว่ามันไม่เท่ากันนะคะ แต่เรารู้ไงว่ามันไม่เท่าเลยจ้องอยู่
สรุปว่าก็พอใจในระดับนึง (แต่ยังไม่เท่าความคาดหวังกับเงินทีเสียไป >,<)

อัพเดทรูปให้2รูป แบบเขียนอายไลน์เนอร์ และไม่ได้เขียนนะคะ

และก็ต้องขอโทษบางท่านด้วยที่สอบถามไว้ พอดีไม่ได้เข้ามาแวะเวียนเลยค่่ะ
กลัวมาบ่อยๆจะมีโครงการทำโน่นนี่นั่่นอีก 5555

ตอนนี้หายรึยังคะ
ไม่ทราบว่าทำตาที่ไหนมาหรอค่ะ แล้วราคาเท่าไหร่สนใจค่ะ

แสดงความคิดเห็น

สมเพชรคลินิกเชียงใหม่ ราคา 22,000 บ.ค่ะ(ขอโทษทีตอบช้าไม่ได้เข้ามาดูเลยค่ะ)  โพสต์ 2012-3-29 14:44
อยากเห็นรูปตอนปัจจุบันค่ะ เพราะลงรูปนานมาก เราเพิ่งมาเห็นตอนนี้คงดีขึ้นแล้วไว้
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-27 22:26:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ิิอัพรูปให้ดูจ้า (ตั้งหลายกระทู้เกินไป 555) ใจร้อนเลยตั้งหลายอันซะอย่างนั้น
เรื่องจะออกมาเท่ากันไหมยังลุ้นอยู่ เพราะตายังบวมอยู่เลย  หน้าจะแก่กว่าเดิมก็ไอ้ช่วงลุ้นนี่แหระ
จากรีวิวทั้งหมด เท่าที่ดูมา

คุณหมอชลทิศทำตาสวย
คุณหมอภูเย็บแผล(ที่ตา) ได้สวย
เปนไงบ้างค่ะ
ขอให้หายไวไวนะคะ

^^

ขอให้ออกมาเท่ากันนะคะ  โพสต์ 2011-12-27 22:19
ดีขึ้นแล้วค่ะ เด๋วไว้จะอัพรูปให้ดูนะคะ แต่จะเท่ากันไหม ลุ้นอยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-12-27 09:20
สู้ๆนะคะ ถ้าแผลหายดี ตาต้องสวยแน่เลย
ขอบคุณค่ะ ค่อยโล่งใจ ยังไงก้อขอให้ออกมาสวยนะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-24 08:20:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nongyingza เมื่อ 2011-12-24 00:19
เราเพิ่งไปทำมาเมื่อวาน ไม่เหงมีไรเหลืองๆติดที่ตาแบ ...

ถ้าสะเก็ดหลุดแต่ไม่มีเลือดสดๆ ไหลตามมาก็ไม่เป็นไรหรอกคะ  
พี่ก็มีสะเก็ดหลุดเหมือนกัน
เหลืองๆ มันเป็นเลือดๆ หนองๆอะ ตอนนี้ก็มีสะเก็ดเหลืองๆ แดงๆ (เหมือนสะเก็ดแผล) เหมือนกัน
แต่ก็พยายามเช็ดออกมันดูน่าเกลียด
ตอนนี้ลุ้นมากมันจะดีกว่าหน้าก่อนทำไหมเนี่ยะ
เราเพิ่งไปทำมาเมื่อวาน ไม่เหงมีไรเหลืองๆติดที่ตาแบบนี้เรย แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่าทำมาสองวันแ้วตรงหัวตามีสะเก็ดหลุดออกมา ไม่รู้ว่าเปงสะเก็ดเลือดรึป่าวอ่ะ ทำไงดี เปงไปได้ไม๊ที่จาเปงไหมอ่ะ วานผู้รู้ตอบหน่อยน้า
ปกติค่ะ  ตากว่าจะยุบนานเลย
ยิ่งกรีดแบบนี้ด้วย   รอก่อนนะคะ
ตอบกระทู้ hilive_ba ตั้งกระทู้

แปลว่ายังไม่หายปวม....ต้องรอสักหน่อยแบบนี้โอเลยคะ
ผมว่าสองชั้นหลบใน สวยดีนะสำหรับผมนะ ผมยังอิจฉาคุณเลย ของผมทำมาชั้นใหญ่อ่ะ อยากให้เป็นสองชั้นหลบในจะแย่อยู่แล้ว
ใช่คะ สองชั้นหลบในเพราะไขมันที่ชั้นตาเยอะ ถ้าจะให้เป๊ะต้องดูดออกคะ

ของเราตัดไขมันออกเลยค่ะ หมอเอาไขมันใส่ถุงให้มาอวดที่บ้านด้วย ^^  โพสต์ 2011-12-21 19:47
ไม่เกิน 1 ปีครับ กลายเป็นสองชั้นหลบในแน่ ๆ

ตอนนี้กำลังลุ้นว่ายุบแล้วเท่ากันไหม กลัวตาไม่เท่ากันที่สุดเลย  โพสต์ 2011-12-21 19:46
ทำหมอไหนคะ

หมอมงคล สมเพชรคลินิกเชียงใหม่ค่ะ  โพสต์ 2011-12-21 19:44
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-21 10:51:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hilive_ba ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆนะคะ สาธุขอให้เป็นจริงดังคำกล่าวนั้น เพี้่ยงงงงง

ปล.หน้ามันเกิ๊น ไม่ได้ล้าง ได้แต่เช็ด แป็บเดียวมันหยองเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้