ดู: 2282|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีใครทำดั้งแล้วต้องเหลากระดูกออกบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มีใครทำดั้งแล้วต้องเหลากระดูกออกบ้างค่ะ ไปพบหมอกรีชาติที่ยันฮีมาเค้าบอกว่าต้องเหลากระดูกออกไม่งั้นออกมาจะเบี้ยวไม่สวย เลยกลัวไม่ได้ทำเลย แล้วมันมีค่าใช้จ่ายเหลากระดูดเพิ่มด้วย เลยอยากทราบประสบการณ์เพื่อนที่เคยเหลาอะค่ะว่ามันเจ็บมั้ยมีผลข้างเคียงอะไรรึเปล่าถ้าเสริมแล้วจะหายช้ากว่าเดิมมั้ย แล้วถ้าจะไปทำกับคุณหมอเฉลิมมีค่าเหลากระดูดเพิ่มอีกมั้ยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
เคสเหลากระดูกมีเยอะครับ ... มันเป็นวิธีที่ง่ายสำหรับหมอไงครับ
คือถ้าเรา กระดูกโป่ง คด หรือไม่สวย ก็เหลาๆ ออก เพื่อเสริมจะได้ง่าย
แต่มันอันตรายกับเราอ่ะดิ ไหนจะเหลาดีไหม เหลาแล้วกระดูกเปราะรึป่าว
ซึ่งอันนี้อยู่ที่ความชำนาญ และจรรยาบรรณ ของหมอแต่ละคนด้วยครับ
ซึ่งบางเคสมันจจำเน ต้องทำก็คือต้องทำ แต่บางเคสไม่จำเป็น ก็ไม่ต้องครับ ....
เราเหลากระดูกอะค่ะ แต่เราว่าการเหลากระดูกทำให้ซิลิโคนมีความแข็งแรง และแนบกับกระดูกอะนะ  โอเคมากเลย ตอนนี้พอใจเป็นที่สุดอะค่ะ เพราะทำครั้งแรกเลยค่ะ แต่คุณหมอฉีดยาชาอะค่ะ เราเลยรู้ว่าเหลากระดูกด้วย ตอนแรกที่ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอไม่ได้บอกเลยว่าต้องเหลากระดูกด้วย แต่พอทำเราเลยรู้ แต่จะบอกว่าจมูกเราหายช้ามากเลย เกือบเดือนกว่าจะเข้าที่ค่ะ แรก ๆ ก็กังวล กลัวไม่สวย แต่พอทำออกมาดูดี มีแต่คนชมก็โอเคเลยค่ะ
ใช่ค่ะจมูกนุ่นก็มีหระปูดๆที่เรียกว่าฮัมพ์เหมือนกันปรึกษาคุณหมอแล้วได้ทางเลือก2ทางคือเหลาออกและเสริมหลบ น้องนุ่นเลือกไม่เหลาค่ะกลัวเจ็บ อิอิ
อยู่ด้านบนห้องนี้ก็มีค่ะ  กระทู้ปักหมุดอ่ะ เรื่องhump กับหยดน้ำ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 16:11:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าไปดูยังๆงค่ะช่วยบอกด้วยค่ะ
เคสเราจิงๆต้องเหลานะ  แต่เราขอไม่เหลา หมอยังเสริมหลบฮัมพ์ให้เราได้เลยนะ
แล้วแต่หมอมากกว่าอ่ะค่ะ เราก้อผิวบางนะ เนื้อน้อยมากด้วย
ฮัมพ์เราปูดมากนะ ไปดูรูป กระทู้ปักหมุดเรื่องฮัมพ์ก้อได้ หรือไปดูที่กระทู้เราก้อได้นะ
อ้าว!! ไม่ใช้ว่าเหลาให้ได้รูปแล้วใส่ซิลิโคนหรอคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 16:05:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดเหมือนกันค่ะเลยยังไม่ทำ เพราะกลัวแบบที่คุณบอกอะค่ะ เศร้าเลย
เคยได้ยินจร้า เราเคยไปถามคุงหมอมาเหมือนกัน หุหุ..

มันแร้วแต่หมอนะว่าจะคิดเท่าไหร่ ถ้าไม่เยอะจัดก้อฟรีจร้า

ถ้าแบบว่าเยอะเป็นเรื่องเป็นราวก้อต้องจ่ายกันไป หุหุ

หมอก้อบอกว่าของเราต้องเหลาให้เรียบเลย ค่อยยัดแกนได้ไม่งั้นมันบางเสี่ยงทะลุ[เนื้อจมูกน้อย!!! กำเจง]

เราเลยถามหมอว่าถ้าเสริมแร่ะอีก10-20ปีข้างหน้างี้ เกิดไม่อยากมีแกนอยากถอดน้องซิริโคนงี้ ต้องเปงน้องแวว จ๊กม๊ก เลยช่ายมั้ย[เพราะโดนเหลาซะเรียบ แอนด์เกลี้ยงเลย] หมอตอบแบบติดตลกเลยว่า"ใช่"หุหุ

เพื่อนๆคิดเองแร้วกันว่าเราจะทำการเสริมดั้งต่อหรือเป่า หุหุ.. [นู๋..ไม่อยากเปงแววคร้า จบ!!!]
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-28 15:45:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าบอกว่าเป็นบางคนค่ะเพราะมีกระดูดจมูกที่ปูดออกมาไม่เรียบเลบต้องเหลาออกเพื่อให้ใส่ซิลิโคลนเข้าไปได้อะค่ะ
แปลกจัง ไม่เคยได้ยินนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้