ดู: 6383|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวคลีนิคสำหรับทำ Fine Scan, Subcision, Mesoface, Skin Whitening etc. ราคาไม่แ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย firstkk111 เมื่อ 2011-11-26 22:56

สวัสดีค่ะ เฟิสขอเขียนแนะนำคลินิกเลเซอร์ที่หนึ่งนะคะ ไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆจากคลินิก แต่เป็นความประทับใจส่วนตัวที่ไปทำเลเซอรมาครั้งแรกแล้วประทับใจกับคลินิกมากๆค่ะ ชื่อว่า “มัณฑณีคลินิก” ค่ะ เฟิสได้ไปทำ Fine Scan และ Subcision ที่หน้ามาเพื่อรักษาแผลเป็นค่ะ ที่รู้จักคลินิกนี้ได้ก็เพราะหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตว่าคลินิกที่ไหนที่ทำ Fine Scan ราคาไม่แพงบ้าง และก็เดินทางได้สะดวก ก็ได้มาค้นพบที่นี่แหละค่ะ

คลินิกอยู่ที่ซอยรางน้ำ ลง BTS สถานีอนุสาวรีย์ชัย และก็เดินเข้าไปซอยทางด้านข้าง Century ค่ะ เข้าไปไม่ลึกมาก เดินไปได้ เลย King Power ไปหน่อยนึงค่ะ ไปถึงก็จะมีพนักงานให้กรอกประวัตินู่นนี่ เพราะมาพบครั้งแรก และก็บอกว่ามาเพื่อรักษาอะไร พนักงานที่คลินิกบริการดีมากเลยค่ะ พูดจาดี และก็ยิ้มตลอดเวลา กรอกเสร็จเฟิสก็ได้เข้าพบคุณหมอเลย ไม่ต้องรอ ชอบตรงนี้แหละค่ะ 5555 ไม่ชอบต้องไปรอที่คลินิกดังๆเป็นชั่วโมงๆ มันเบื่อและก็รู้สึกว่าเสียเวลา  

ครั้งแรกที่พบคุณหมอรู้สึกว่าคุณหมอยังสาวอยู่เลย ผิวก็สวยมาก ก่อนหน้านี้ก็ได้อ่านประวัติที่หน้าเคาน์เตอร์มาว่าคุณหมอจบปริญญาตรีแพทย์ศาสตร์ จุฬาฯ (เกียรตินิยม อันดับ1) จบปริญญาโทที่อังกฤษด้วย เลยรู้สึกว่ามั่นใจที่มารักษาที่นี่ และจากที่ดูในอินเตอร์เน็ตมาก็คิดว่าราคาน่าจะไม่แพงมาก คุณหมอก็ดูน่าเชื่อถือด้วย และก็เป็นแบบนั้นจริงๆ คุณหมอคิดราคาไม่แพงเลย ก็เหมาส่วนที่เฟิสจะทำ Fine Scan ให้คือแผลเป็นยาวประมาณ 1 cm. คุณหมอคิดราคา 2000 บาท เท่านั้น และก็แถมทำ Subcision ให้ด้วย คือคิดว่าจะทำแค่แผลเป็น แต่เผอิญว่าคุณหมอเจอหลุมสิวด้วย 1 หลุมและแผลเป็นอีก 1 จุด คุณหมอก็บอกว่าไม่เป็นไร หมอแถมให้ค่ะ ไม่คิดเงินเพิ่ม เราตกใจมากเลย ดีจังค่ะ 5555 เฟิสก็สนใจทำนู่นนี่เยอะแยะไปหมดก็ถามคุณหมอไปว่า หนูทำนี่ดีไหมคะ ทำเลเซอร์ขี้แมลงวันตรงตัวดีไหม มันเยอะมากเลย คุณหมอก็ตอบโดยที่ไม่หวังเงินเลยว่า อย่าทำเลยค่ะ มันอาจทำให้เกิดแผลเป็นนูนขึ้นมาได้ คือถ้าเป็นคลินิกอื่นๆ คนไข้อยากทำอะไรให้ก็จัดให้หมดเลย แต่คุณหมอมัณฑณีไม่เป็นแบบนั้นเลย อันไหนทำได้ก็ทำให้ คิดราคาไม่แพง อันไหนที่ไม่แนะนำ คุณหมอก็ไม่ทำให้ค่ะ ดีตรงนี้แหละ เลยตัดสินใจทำเลยค่ะ ไม่รีรอ ให้คุณหมอป้ายยาชาให้เรียบร้อยเลย และก็ออกมานั่งรอยาออกฤทธิ์ประมาณ 30 นาที

คือก่อนหน้านี้เราไปพบหมอที่คลีนิคแห่งหนึ่งที่อโศก รอนานมากค่ะ อย่างต่ำ 1 ชั่วโมงครึ่ง - 3 ชั่วโมง เรื่องราคาเราก็ว่าน่าจะถูกแล้วนะ แต่ก็ราคาค่อนข้างแพง คือ Fine Scan 1 จุด ราคา 1000 บาท  Subcision จุดละ 300 บาท ให้ซื้อ Course เหมาทั้งหน้าก็ไม่ไหวค่ะ Fine Scan 5 ครั้ง 30,000 บาท แล้วคิดว่าหน้าไม่ได้มีปัญหาถึงขั้นต้องเหมทำขนาดนั้น เจ็บก็เจ็บ แพงก็แพง เลยคิดว่าทำเป็นครั้งๆดีกว่า เอาเท่าที่จำเป็นพอ

ขณะที่รอ พี่พนักงานจะเข้ามาถามเรื่อยๆว่า “น้องเฟิส รู้สึกชาหรือยังคะ” เฟิสก็ตอบไปว่า “หนูไม่แน่ใจค่ะพี่ แยกไม่ออกเลยว่าชาหรือป่าว 5555” คือเฟิสไม่ได้ทายาชาทั้งหน้าไง ทาแค่ตรงแผลเป็นเอง ก็เลยไม่รู้ว่ามันชาหรือยัง แต่คือเป็นคนขี้กลัว กลัวเจ็บ เลยบอกพี่พนักงานว่าขอนานหน่อยค่ะ หนูกลัวเจ็บ เฟิสคิดว่าพนักงานบริการดีมากเลยค่ะ คือใส่ใจคนไข้ พูดจาดี เป็นกันเอง และยิ้มแย้มสม่ำเสมอ ค่อนข้างประทับใจมากค่ะ

ในที่สุดยาก็ออกฤทธิ์ค่ะ ดูจากระยะเวลาที่ทาทิ้งไว้ เพราะเฟิสไม่สามารถรู้สึกได้เอง พี่พนักงานก็เลยมาตามไปเข้าห้อง พาขึ้นเตียง ห่มผ้าให้เรียบร้อย รอคุณหมอเข้ามา รู้สึกดีตรงนี้แหละ คือคุณหมอมาทำให้เอง ขณะที่ทำคุณหมอก็จะอธิบายตลอดเวลาว่า คุณหมอบอกว่าจะทำ Subcision ให้ก่อนนะ แล้วก็ค่อยทำ Fine Scan ทำไปคุณหมอก็อธิบายไป “แผลเป็นค่อนข้างมีพังผืดนะ ตรงนี้ไม่มี เจ็บหน่อยนะ ทนหน่อยนะ เลือดออกนิดนึง เดี๋ยวหมอย้ำ Fine Scan ตรงจุดนี้ให้” คุณหมอน่ารักและใจดีมากค่ะ ชอบบบ >.< พอทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย พนักงานก้เข้ามาซับเลือด ทายาให้ ก่อนเดินออกไปพนักงานกับคุณหมอก็ย้ำว่า อย่าไปแกะแผลนะ มันจะตกสะเก็ด ปล่อยให้มันหลุดไปเอง ทายาบ่อยๆด้วยนะคะ

photo.JPG (111.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

SCAN0053.jpg (649.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

SCAN0058.jpg (709.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 17:36:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Fine Scan, Subcision ช่วยเรื่องแผลเป็น หลุมสิวค่ะ
รอยสิว รอยด่างดำ ต้อง IPL ค่ะ

Fine Scan ช่วยเรื่องอะไรคะ รอยสิว รอยด่างดำ ช่วยไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

เท่าที่รู้ fine scan ช่วยหลุมค่ะ  โพสต์ 2011-11-29 15:20
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 22:54:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอแถมให้ค่ะ คือเฟิสทำ Fine Scan อย่างเดียวค่ะ รักษาควบคู่กันก็ดีนะคะ จะยิ่งเห็นผลนะ
Subcision ทำครอสละเท่าไหร่อ่ะ หรือว่าเขาแถมให้กับการทำตัวอื่น
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 22:04:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย firstkk111 เมื่อ 2011-11-26 22:08

เพราะความประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปทำ ก็เลยมาเขียนขอบคุณคุณหมอแบบนี้ค่ะ อยากเอามาแนะนำว่ามีคลินิคเลเซอร์ราคาไม่แพง เครื่องมือใหม่ คุณหมอใจดี เดินทางก็ไม่ยากมาแนะนำค่ะ ;)

ปล. เขียนยาวมากเลยค่ะ อ่านแล้วไม่ชอบใจตรงไหนก็ขอโทษด้วยนะคะ แต่ไม่ได้เงินค่าโฆษณาหรือรู้จักคุณหมอเป็นการส่วนตัวแน่นอนค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้