ดู: 3295|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมร่วง ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หนูเคยเห็น บอร์ดนี้มีคนตั้งกระทู้ถาม เรื่องผมร่วง แต่หนูหาเท่าไร ก็หาไม่เจอ พี่ๆคนไหนช่วยแนะนำทีค่ะ ว่าอาการแก้ผมร่วงกินยาอะไรดีค่ะ ขอบคุรค่ะ
เคยทั้งปรึกษาตามคลินิกที่ประกาศลงเวปมาแล้ว หรือไม่ก็ซื้อแชมพู ซื้อเซรั่ม ซื้อยา จากเวปต่างๆที่บอกว่าเห็นผลแน่นอน นำเข้าจากต่างประเทศบ้างอะไรประมาณนี้ แต่ก็ยังต้องมาอ่านกระทู้ผมร่วงอยู่ ถ้าใครเป็นเหมือนดิฉัน แนะนำแบบนี้ค่ะ ไปหาหมอที่เค้าจบผิวหนังโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ เพราะหมอเค้าจะเรียนตรงด้านเส้นผม ดิฉันเคยไปหาหมอหลายแห่งค่ะ แต่เค้าไม่ได้จบผิวหนังมา ปัญหาดิฉันจึงไม่ดีขึ้นค่ะ
ตอนนี้ปัญหาผมร่วงของดิฉันดีขึ้นมากค่ะอย่างเห็นได้ชัด คุณหมอเค้าช่วยได้จริงค่ะ จบผิวหนังโดยตรง ทำวิจัยเรื่องเส้นผมด้วย มั่นใจเลยค่ะ  
ถ้าใครยังต้องหาเวปหรือกระทู้เรื่องการรักษาผมร่วงอยู่ แนะนำค่ะ
www.hairclinicthai.com
ต้นฉบับโพสต์โดย dynayo เมื่อ 2010-1-5 17:47
ปัจจัยที่ทำให้เกิดผมร่วงในผู้หญิงเยอะมากๆๆๆ
หลักก็ ...

เห็นด้วยๆ ต้องรู้สาเหตุ บางทีกรรมพันธ์ หรือฮอโมนก้อเกี่ยวนะ หาหมอดีกว่า แต่เรื่องผมๆขนๆ ต้องใช้เวลาและต้องมีวินัยในการดูแลตัวเองนะถึงจะเห็นผลนะ ^^ (ครอบครัวเราไม่มีใครผมหนาซักคนยกเว้นคุณพ่อ หาหมอไปตามๆกัน T_T)
กินสาหร่ายดิ
ปัจจัยที่ทำให้เกิดผมร่วงในผู้หญิงเยอะมากๆๆๆ
หลักก็มีดังนี้
1. การติดเชื้อของหนังศรีษะ เช่น รา ยีสต์
2. การรับประทานยาบางชนิด
3. ความไม่สมดุลย์ของระดับฮอร์โมน
4. โรคบางชนิด เช่น สะเก็ดเงิน  
5. ตั้งครรภ์
6. เพิ่งฟื้นจากอาการป่วยหนัก
7. ภาวะขาดสารอาหาร หรือแร่ธาตุ

การกินยาไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้ายังไม่รู้ถึงสาเหตุของผมร่วง

ซึ่งแตกต่างจากผู้ชายที่ส่วนใหญ่จะเป็นผมร่วงจากพันธุกรรม (Androgenetic Alopecia ) ซึ่งเกิดจากระดับฮอร์โมน Testosterone เพราะฉะนั้นการกินยายับยัังเอนไซม์ที่เกี่ยวข้องกับฮอร์โมน จึงสามารถหยุดการร่วงได้

สรุป ควรรีบๆ ไปพบแพทย์เพื่อหาสาเหตุของผมร่วงดีกว่านะคับ
กินยาของหมอนครหลวงการแพทย์ครับ ตรงสะพานปิ่นเกล้าครับ

CF ไม่ร่วงและผมที่บางดูหนาแน่นอน หาอยู่เหมือนกันครับ
กิน แคปซูลกระเทียม ค่ะ
ใช้แล้วได้ผล ตอนนี้ ผมเรา หายร่วงแล้ว
เรากินไบโอติน กับ zing ผมกะหยุดร่วงแล้วงอกขึ้นใหม่ แต่เรากินแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นงะ
อ่านดูส่วนมากเขาจะแนะนำให้กินไบโอตินน่ะครับลองหาข้อมูลดูครับ
ไม่ก็ลองไปหาหมอดูครับเพื่อหาสาเหตุไม่งั้นมันจะรักษาไม่หายขาดครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-27 21:57:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีหมายเลขที่ท่านเรียก กรุณาติดต่อใหม่อีกครั้งค่ะ ขอบคุณค่ะ ....
อืม..ๆร่วงเหมือนกัน..

ตอนนี้พยามยามกินนมถั่วเหลืองหรือน้ำเต้าหู้

และไข่..ไข่แดงนะคะ
รอคำตอบด้วยคนค่ะ
เพราะตอนนี้ร่วงมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้