ดู: 48131|ตอบกลับ: 61
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ไปฉีด"ฟิลเลอร์"ที่ร่องใต้น้ำตา คะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด Dolla เมื่อ 2009-10-24 17:50

เป็นคนที่มีล่องน้ำตาลึกมากคะ เบ้าตาจะดูลึกเหมือนคนไม่ค่อยได้นอนคะ

ดูไม่มีความสดใสเอาซะเลย ก็เลยหาข้อมูลแบบสุดๆ

ก็ได้ข้อมูลของ Filler เป็นการฉีดสารเติมเต็มผิวเข้าไปในผิวหนังบริเวณที่มีริ้วรอยเล็กๆ ริ้วรอยร่องลึก หรือบริเวณแผลเป็นหลุม เพื่อเติมเต็มร่องหรือหลุมให้ตื้นขึ้น เหมือนทำให้ผิวตึงกระชับขึ้น
สารเหล่านี้เป็นสารสกัดเลียนแบบธรรมชาติ มันจะย่อยสลายไปเองโดยไม่เป็นอันตราย ก็ต้องมาคอยเติมเรื่อยๆ
ก็ต้องศึกษามาเป็นพิเศษ อันเนื้องมาจากค่อนข้างที่จะไกล้ดวงตา ไม่กล้าเสี่ยงจริงๆคะ ก็เลยเลือกคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญดีกว่า

ตกลงฉีดกับคุณหมอ กมล วัฒนไกร ที่สาขา Union Mall คะ คุณหมอน่ารักมากมายคะ

ฉีด Restylane คะ
ฉีดตอน 2ทุ่ม อีกรูปนึงถ่ายเช้าวันรุ่งขึ้น 8 โมงเช้าคะ

"หมอบอกว่าอีก 2อาทิตย์ไปให้หมอดูถ้าไม่โอเค คุณหมอจะชีดเพิ่มให้ใหม่ไม่คิดเงิน "

1255147468.jpg (33.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 63)

1255147545.jpg (37.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-27 23:10:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นคนเบ้าตาลึดโบว๋เหมือนคนอดนอน  ดูแก่มากเลยแบบนี้สามารถฉีดได้ไหมค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย auy เมื่อ 2009-10-26 23:38

ได้คะพี่
เคยใช้บริการที่แอลพีคลีนิกค่ะ ส่วนตัวชอบมากคุณหมอมือเบา แก้ปัญหาได้ตรงจุด และให้คำแนะนำก่อนหลังใช้บริการได้ดีมาก ทำให้เรามั่นใจและกล้าที่จะใช้บริการต่อไปค่ะ ล่าสุดชอบมากแฟนก็ชมว่าหน้าเด็กลง ขอบคุณแอลพีคลีนิกค่ะที่แนะนำบริการดีๆและหาคุณหมอดีๆฝีมือดีมาให้บริการค่ะ ล่าสุดอยากบอกต่อค่ะ ฉีดฟิลเลอร์ถูกและดีต้องที่แอลพีคลีนิกเท่านั้นค่ะ
เคยใช้บริการที่แอลพีคลีนิกค่ะ ส่วนตัวชอบมากคุณหมอมือเบา แก้ปัญหาได้ตรงจุด และให้คำแนะนำก่อนหลังใช้บริการได้ดีมาก ทำให้เรามั่นใจที่จะใช้บริการ  ล่าสุดแฟนชมว่าหน้าเด็กเรายิ่งปลื้มเลยค่ะ
ฝีมือหมอกมลดีมากเลย ชอบค่ะ
มีใครไปฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาที่นี่อีกบ้างอะคะ หรือมีที่ไหนดีๆแนะนำด้วยนะคะ ขอบตาเราทั้งดำทั้งลึก ดูแก่และโทรมมากๆ เครียดมากจิตตกทุกวัน เห้อออ เพื่อนๆแนะนำด้วยนะคะ T_T
ดีมากๆ เลยค่ะคุณออย ขอบคุณนะคะที่เอามาแชร์ให้ดู
พอดีอยากฉีดเติมร่องริ้วรอยใต้ตาค่ะ ตามไปแน่นอนค่ะ^^
อยากเห็นตอนฟิลเลอร์สลายไปหมดแล้วจัง  มันจาทำให้เหี่ยวกว่าเดิมมั้ยน้อ เพิ่งไปฉีดมานอยมากกกกกกกก Y Y
ตอบกระทู้ black_bird ตั้งกระทู้

ไม่ลึกค่ะ ปรกติเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ต้องกลัวค่ะ พี่ทำมาจะ2ปีแล้วโอเคค่ะ  โพสต์ 2011-10-6 11:47
สนใจอยากไปฉีดมั่งอ่ะคะ แต่อยากเหนรูปเวลายิ้มอ่ะคะ ว่าใต้ตาเปนยังไง เราเคยเหนคนที่ไปฉีดฟิลร่องใต้น้ำตามาแล้วเวลายิ้มมันจะตุ่ยๆขึ้นมานิดนึงอ่ะคะ ขอดูหน่อยนะคะ เผื่อจะตัดสินใจไปทำบ้าง แล้วเจ็บมามั้ยอ่ะ ใต้ตาเนื้อมันบางอ่ะเนอะ? >,<
ตอบกระทู้ mi2k ตั้งกระทู้

คุณมิ้งค์ พอดีผ่านมาอ่าน เราว่าผ่าออกดีกว่านะอายุไม่เยอะ ผ่าจากด้านในตาได้ ไม่มีรอยแผลด้วย
ลองเลือกหาหมอที่ทำอีกทีนะคะ เราเคยทำ แต่ไม่อยากแนะนำหมอเรา เพราะไม่ประทับใจเท่าไหร่ แหะๆ

แสดงความคิดเห็น

ถ้าผ่าออกมันจะดูเบ้าตาลึกไหมค่ะ กลัวๆๆ  โพสต์ 2011-10-5 15:12
โดนใจมากค่ะ คุณออย สวยขึ้นเยอะดูสดใส หน้าเด็กมาก

มิ้งก้มีปัญหานี้อยากจะแก้มากตอนแรกว่าจะไปผ่าถุงใต้ตาแต่ชั่งใจมาก

เพราะว่าต้องหยุดงานกลัวมันบวมมาก แต่เห็นกระทู้คุณออย  โอโห้แอบเข้าข้างตัวเองว่า

มิ้งคงมีปัญหาเหมือนคุณออย แต่มิ้งคงเยอะกว่าคุณออยแน่ๆเพราะว่านอนดึกด้วย แล้วแต่งหน้าบ่อย

ถ้ายังไงคุณออยช่วยดูรูปมิ้งให้หน่อยได้ไหมค่ะ ว่าถ้าแบบมิ้งนี่ควรฉึด  หรือ ผ่าถุงใต้ตาดี

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ  แล้วขอถามอีกคำถามน่ะค่ะ ว่าใต้ตาคล้ำเหมือนคนนอนดึกมันจะหายไหมค่ะเวลาฉีด

ทำไมละคะพี่ ไม่สวยเหรอ บอกหน่อย เพราะอยากฉีดเหมือนกันแต่ก็กลัวมากอยู่ กับผลเสียที่ตามมา ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยคะ ว่าไม่ดีอย่างไรคะ ขอบคุณคะ รอฟังนะคะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;extra=#pid709289
ขอเป็นกรณีตัวอย่างสำหรับฉีดฟิลเลอร์ใต้ตานะคะ ไปฉีด ฟิลเลอร์ใต้ตามา ผิดหวัังและทุกข์ทรมานมาก ค่ะ
ไปเติมโร่ดค่ะร่องแก้ม เติมแล้วดูดีแบ๊วได้อีกแยะ เราไปฉีดมาละมะเดือนก่อนซ้ายขวาเจอจิ้มจึ๊กๆไปหลายสิบทีเหมือกัน ได้ผลทันตาเห็นชีดๆว่าดีขึ้นมากกกกกกก เราได้ร่องแก้มาจากการดัดฟัน อาจเป็นเพราะเรามีแก้มเยอะ พอดัดฟันเจอหมอนัดแหกปากบ่อยๆอายุที่มากแล้วเนื้อหนังมันก้อไม่ได้เต่งตึงเหมือนเด็กๆนิ พอแหกมากๆมานก้อเลยหย่อนแก้มห้อยกลายเป็นว่าดัดฟัน ฟันสวยแต่ได้ร่องแก้มเป็นของแถม ขอบคุณมากเลยค่ะคุณหมอ เสียตังกะเจ็บตัวไปฉีดร่องแก้มซะงั้น ของเราก้อจ่ายหนเดียวและหมอรับประกันภายใน 2 อาทิตย์ให้ฉีดเพิ่มฟรีถ้าไม่พอใจหรือผลไม่ดีขึ้นพออย่างที่เราต้องการ หลังจากฉีดไปสิบวันนัดหมออีก เอิ๊กกกกก จะเหลือเรอะที่จะไม่ให้หมอฉีดเพิ่มให้อ่ะ หมอซัดไปอีกซ้ายขวาสิบกว่าจึ๊ก เฮ้ออออ เจ็บๆมันส์ๆเพราะหมอนวดกะรีดให้ด้วย ชอบๆๆๆ เราออกแนวซาดิสปานกลาง ตอนนี้หน้าดูดีเหมือนมะก่อนดัดฟันละ ค่อยยังชั่วหน่อย
อยากเติมร่องแก้มมากกกกก
ทำจมูกมาเท่าไหร่ค่ะสวยจัง
อยากฉีดบ้างคะ  แต่กลัวเจ็บ  แต่ฉีดมาแล้วสวยมากคะ
ฉีดได้กำลังดี ตาดู มิติ สวยขึ้นมากเลยครับ
สารตัวนี้ฉีดแล้วเหนผลทันทีเรยไม๊ค่ะ แล้วบวมมากไม๊ค่ะช่วงแรก เปนคนมีร่องน้ำตาเหมือนกันค่ะสนใ
สุดยอดเลยหมอกมล นู๋ก้ออยากไปทำเหมือนกัน

แล้วสีม่วงที่เกิดจากการฉีกเห็นชัดมากหรือป่าวคะ

ตอบกลับ 1# Dolla
เราก็มีอ่ะเหมือน จขกท เลย อยากฉีดมั่งค่ะ มีเบอร์คลีนิกใหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้