ดู: 1297|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยด้วยครับ รอยแผลเป็นที่เกิดจาก หม้อสุกี้ ที่โดนผมT_T

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับเพื่อน  

คือผม เมื่อประมาน เดือน สองเดือนก่อนไป กินสุกี้มา แล้ว บังเอิญแขนผมไปโดนขอบหม้อสุกี้ ทำให้เกิดอาการพอง  ผมก็พยายามรักษาจนหาย แต่ที่เหลือติดมาคือ "รอยแผลเป็นดำๆไหม้ๆ ที่เรียบเนียนไปกับผิว ครับ"  ตอนนี้ผมลองใช้บัวหิมะกระปุกขาวฝาสีฟ้าทา แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยหายวัยดั่งใจเท่าไหร่เลย  เลยอยากถามเพื่อๆว่ามีวิธีไหนบ้าง อย่างเช่น เลเซอร์ ครีมอะไรดีๆ ที่ใช้ทาแล้วหาไวๆ

T_T รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ   มีรูปประกอบ

16112011669.jpg (179.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เรากำลังใช้ Scaless cream  อะคะ  ราคาไม่แพง หาซื้อตามร้านขายยาทั่วไปคะ  เราเพิ่งซื่อมาใช้อะคะเลยมาแนะนำ เพื่อนเราใช้อยู่  แล้วแผลก็จางลง  บ้างคะ  ลองดูนะคะ
เรารอยท่อรถเลยแหละ เซงมาก เพื่อนชอบ แซวว่าเป็นสก๊อย เครียดมากเลย พยายามหา ยามาทาแล้วคะ ก็ไม่หาย  
ที่บ้านใช้ครีมบัวหิมะ กระปุกสีขาฝาม่วง(หอบมาจากจีน)

หรือรอให้ผลัดเซลล์ผิว แต่แบบนี้หายแน่ค่ะ
เข้าใจเลยเราก็เป็น เต็มตัวเลยด้วย ซุ่มซ่าม( พยายามแล้วหลายวิธี เลเซอร์ก็ไม่ช่วยเท่าไหร่นะ (เพื่อนทำมา) หมอก็ชอบบอกให้ทาครีมและรอเวลาเดี๋ยวมันจะจางเอง แต่เราไม่อยากรอT T ไม่อยากเห็นรอย มันดูสกปรกไงไม่รุ เราคิดว่ากลูต้าน่าจะช่วยได้นะ เพราะเพื่อนอีกคนแนะนำมา เราว่าจะไปฉีดอยู่ให้ผิวมันปรับสภาพให้สมำ่เสมอ แต่ถ้าใครมีวิธีอะไรเด็ดๆมาแนะนำก็จะขอบคุนมากๆเลยค่า ^___^
กำ ถ้าแผลมันแห้งแล้วแบบนี้ค่อนข้างยากแระละ เหอๆ

ลองดูเลเซอร์ดีกว่าค่ะ เพราะครีม หรือยาฉีดผิวยังไงก็แก้ไม่หายค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้