ดู: 14934|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกระดูกอ่อนหลังหู หมอพิชาญศักดิ์ v-plast บางแสนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่ด่อมๆมองๆ หลายรีววิในบอร์ดนี้มาอยู่พักนึง ก็ตัดสินใจไปทำดั้งใหม่กะเค้าบ้างค่ะ
ความเป็นจะได้เป็นจริงซะทีค่ะ
ทำมาได้ 2 สัปดาห์แล้วค่ะ แต่ยังบวมๆอยู่เลยค่ะ คุณหมอใจดีค่ะ เทคแคร์ดีมาก นุ๊กอยู่ระยอง ก็ต้องมาใหุ้คุณหมอดูเรื่อยๆ
ของนุ๊กใช้กระดูกอ่อนหลังหู แล้วก็ตัดปีกจมูกด้วยค่ะ แผลที่ปีกก็เริ่มติดกันดีแล้วค่ะ
มาลงรูปให้ชมกันนะคะ ติชม หรือจะสอบถามรายละเอียดก็ได้ค่ะ เพื่อจะเป็นประโยชน์กับคนที่อยากจะทำค่ะ

อันนี้ก่อนจะทำนะคะ....

อันนี้หลังทำค่ะ ประมาณ 15 วันค่ะ

ตอนนี้ยังบวมๆอยู่ค่ะ แต่รู้สึกว่าทรงเริ่มมาแล้วค่ะ
จมูกโด่งขึ้นนะแต่ไม่มาก โด่งธรรมชาติแบบนี้ดีแล้วเราว่า

แบบนี้ละมาตราฐานของคนไทยแล้วจ้า

โด่งมากเกินจมูกอาจมีปัญหาก็ได้ ถึงไงก็ปลอกภัยไว้ก่อน
อัพรูปให้เราดูเรื่อยๆนะจ๊ะ ไม่ต้องเครียดๆๆๆ  เราก้สนใจหมอนี้อยุ่เหมือนกัน แต่ว่าจมูกเราก้สั้น กลัวไปทำแล้วไม่สวยอ่ะ
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 14:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ dunkin555 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ รอเวลาค่ะ น่าจะดีกว่านี้ เริ่มเห็นยุบลงเรื่อยๆๆแล้วครับ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-26 14:44:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ seasons5 ตั้งกระทู้

เริ่มแอบเครียด..ฮือๆๆ
จมูกเดิมสั้นอยู้แล้วด้วยเนาะ
แต่ทำด้วกระดูกหูทั้งที หน้าจะได้ยาวกว่านี้นะคะ
นี่ก็ยังดูปลายสั้นอยู แต่ก็ยาวกกว่าเดิมอกมาหน่อยแล้ว
เหลือแค่รอเข้ารูป แล้วดูกันต่อไปเนาะ
อืม เห็นรูปเปรียบเทียบก่อนทำและหลังทำชัดๆแล้ว เปลี่ยนไปจริงๆด้วยค่ะ แต่ว่ายังไงซะพี่ว่าหมอน่าจะทำปลายให้ได้สวยกว่านี้นะคะ ทรงด้านข้างน่ะ สโลปสวยดีแล้วค่ะ แต่ปลายไม่สวยเลยจริงๆนะ มองด้านหน้าก็ดูไม่ค่อยเนียนค่ะ จริงๆรองด้วยกระดูกหูแล้วน่าจะได้ยาวกว่านี้อีก ขอโทษด้วยนะจ๊ะที่เมนท์ตรงๆ ยังไงอีกสองเดือนอาจจะเข้าที่ดีขึ้นกว่านี้ก็ได้ อย่าลืมมาอัพเดทให้ชมต่อนะจ๊ะ
เทียบกันชัดๆๆ แต่ก่อนดูไม่ได้เลยนะเธอ..55
เทียบแล้วดูเปลี่ยนไปเลย มีหลายคนพอทำศัลยกรรมแล้วจำหน้าเดิมของตัวเองไม่ได้.....55
แบบสวยแล้ว อยากสวยอีก ส่งผลให้ ต่อทำอย่างอื่นอีก ให้สวยขึ้นไปเรื่อยๆๆ
ใจเย็นๆๆน่ะค่ะ
คิดว่ามันน่าจะใช้เวลา
ให้เข้าที่เข้าทางมากกว่านี้
สวยขึ้นค่ะ   กี่วันแล้วอ่าค่ะ
เพื่อนฝากถามมาค่ะว่าแล้วแผลที่หลังหูเป็นไงเจ็บอยู่ไหม เพราะหมอจะทำให้อีกสองเดือนค่ะ
ขอเม้นท์ตรงๆเหมือนนะคะ ดูเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ  แต่อยากจะบอกเหมือนคนอื่นๆว่า ถ้าตัดยกปีกขึ้น มันคงจะดูดีกว่านี้ ปลายมันก็ดูรั้นๆสั้นๆขึ้นไปอ่ะค่ะ (แรงไปมั้ยเนี่ย)  รูปด้านข้าง สันโด่งสวยสโลปเนียนมากค่ะ ชอบบบๆๆๆ  แต่ก็ใจเย็นๆรอไปก่อนเนาะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายไวๆนะคะ เปนกำลังใจให้ค่า
ถ้าตัดยกปีกหน้าจะสวยกว่านี้นะครับ ปีกตกคือมันห้อยลงมา แต่เดี๋ยวรอดูซัก 2-3 เดือนครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-18 20:06:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ ทำเทียบให้ดูค่ะ..55

อายจังก่อนทำ..Y(:^_^:)Y

อิอิ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-18 19:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปล่าสุดให้ชมกันค่ะ

แผลที่ปีก ยังเป็นรอยอยู่เลย...แอบนอย..แต่เด๋วก็ดีขึ้น มันก็ดีขึ้นเรื่อยๆอ่ะ แต่เป็นคนหายช้านิดนึงอ่ะ..ฮือๆๆ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-18 19:50:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ icequeen ตั้งกระทู้

คนที่ทำมาแล้วก็บอกแบบนี้ค่ะ
แต่เวลาคนทักก็เซงๆค่ะ แต่ก็รอเวลาค่ะ เชื่อมือคุณหมอค่ะ..
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-18 19:49:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ poomdum ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ.....
ตอบกระทู้ icequeen ตั้งกระทู้

วุ้ยๆๆๆ สวยด้วยกันนะเธอ..
หายไวๆนะค่ะ เข้าที่เข้าทางดีแล้วต้องออกมาสวยแน่เลยค่ะ  แล้วอย่าลืมมาอัพเดทบ่อยๆนะค่ะ
เดี๋ยวมันจะงุ้มลงมาน๊าไม่ต้องห่วง เราทำตั้งแต่เดือนมกราแล้ว แบบกระดูกหลังหู คุณหมอเดียวกันนี่แหละจ้า
สวยเช้ง เลย  อิอิ  มีอะไรปรึกษาเราได้นะคะหลังไมค์มาเลยจ้า
อัพรูปอีกหน่อยสิจ้า
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-16 20:00:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ....เด๋วต้องถามคุณหมอก่อนค่ะว่าจะเป็น หมูก หมู จริงป่าว...
ขอเม้นท์ตรงๆ นะครับ ถ้าแรงไปก็ขออภัยด้วย ดูแล้วผมว่ามันไม่ใช่ไม่โด่งนะแต่ปลายมันสิั้นจมูกเชิด เหมือนจมูกหมู ครับ หยดน้ำก็ไม่มี คาดว่าหมอน่าจะกลัวทะลุเพราะเนื้อน้อยเลยใส่ซิลี่มาสั้นอันนี้เดาเอานะ ถ้าได้ปลายยาวกว่านี้จะสวยเลยครับ  ภาพด้านล่างเอามาจากอีกเวบนะครับไม่ได้ขออณุญาตเค้าเลยขอเซนเซอหน่อย  ซ้ายมือทำกับอีกที่ ขวามือหลังแก้กับอีกที่ครับ

456.jpg (30.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้