ดู: 1799|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รอยดำสิวค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
มีเลเซอร์ตัวไหนรักษาได้ไม๊ค่ะ
วิธีธรรมชาติจ้า ใช้อยู่ ดีมากๆ ค่ะ หน้าใสด้วย ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อวิตามินซี

ใช้น้ำมะนาวเพื่อบรรเทา / รักษาสิว เป็นวิธีธรรมชาติในการรักษาสิวที่ง่ายและปลอดภัย

สามารถใช้ได้ทั้งทาบนผิวและดื่ม ทั้งสองวิธีจะช่วยลดการเกิดสิวและรอยแผลเป็นทั้งภายนอกและภายใน

ได้มีทดลองใช้น้ำมะนาวทั้งสองวิธีแล้ว (ทาโดยตรงบนผิวหน้า และดื่ม) และพบว่าภายใน 3 สัปดาห์ สิวก็ลดลงอย่างเห็นได้ชัด และเชื่อว่าการผสมน้ำมะนาวกับผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่อ่อนโยน จะช่วยให้ผลเร็วขึ้น

ทาน้ำมะนาวโดยตรงบนสิว

น้ำมะนาวมีกรดผลไม้ AHA หรือ Alpha Hydroxy Acids ทำงานโดยการลอกเอาเซลล์ผิวที่ตายแล้วออก ช่วยสร้างความยืดหยุ่นให้แก่ผิว และช่วยให้เซลล์ผิวใหม่ที่อยู่ด้านล่างได้ผลัดขึ้นมาแทนที่เซลล์ผิวเก่าที่ตายแล้ว ยังช่วยชำระรูขุมขนและช่วยให้ผิวรู้สึกสดชื่น สดใสด้วย

สูตรน้ำมะนาว / วิธีใช้

1.ล้างหน้าให้สะอาด

2.บีบน้ำมะนาว 1 ช้อนชาในถ้วยเล็ก ใช้สำลีจุ่มน้ำมะนาวพอเปียก อาจผสมน้ำหากรู้สึกว่าแสบเกินไป

3.ป้ายน้ำมะนาวลงบนสิว สิวหัวขาว สิวหัวดำ สิวหัวหนอง

4.ทิ้งไว้ทั้งคืนโดยไม่ต้องล้างออก ล้างออกตอนเช้า และทาอีกครั้งก่อนเมคอัพ (หากคุณต้องใช้เมคอัพ)

5.หากรู้สึกว่าน้ำมะนาวนั้นแรงเกินไป แม้ว่าจะผสมน้ำให้เจือจางแล้วก็ตาม ให้ทิ้งไว้ 10 นาที แล้วล้างออกด้วยน้ำเย็น

วิธีการนี้ใช้เวลา 2 สัปดาห์เป็นอย่างต่ำจึงจะเห็นผล

ของวุฒิศักดิ์อ่าค่ะ แพงหน่อย แต่คุ้ม เพราะเค้าจะทำทั้งหน้า ได้หน้าใสกลับไปด้วย  ถ้าบางคลีนิคที่ราคาถูก ๆ หน่อย ก้อจะ เลเซอร์เฉพาะจุด มันเรยไม่ค่อยเห็นผล
รอยดำจากสิวถ้าเราไม่ไปแกะหรือบีบมัน ไม่ล้างหน้าแรงๆมันจะหายไปเองอย่างรวดเร็วนะคะ อีกอย่างการตากแดดก้ทำให้รอยชัดขึ้น ดังนั้นควรใช้สบุ่ล้างหน้าที่อ่อนโยน ทาครีมบำรุงที่ไม่มีส่วนผสมของน้ำมันหรือที่เขียนว่าออยฟรีน่ะค่ะจะได้ไม่เปนสิวแล้วถ้าไม่หายให้ใช้ยาลดแผลเปนน่ะค่ะหาซื้อที่ร้านขายยาน่ะค่ะ ลองดูนะคะเราทำมาทุกวิธีแล้วในการกำจัดสิวรอยหลุมสิวรอยดำตอนนี้ชนะแล้วค่ะแค่ออกกำลังกายหน้าก้ใสเองเลย พวกเลเซไม่แนะนำนะคะทำมาหลายอย่างแล้วค่ะรวมถึงflexel ซึ่งมันจะทำใหเรามีโอกาสเปนฝ้าได้ค่ะเพราะหน้าจะบางมาก หาครีมที่เข้ากับผิวหน้ามาทาลองดูนะคะ ขอให้หายไวๆค่ะ
เปนไ่ม่มาก ลองใช้ครีมรักษาดูก่อนนะคะ 0833310528
ระยะในการทำIPL ต้องใช้เวลาค่ะ ไม่ต่ำกว่าสิบครั้ง ดังนั้นหมอต้องใช้ยาทาร่วมด้วยจึงจะเห็นผล อันที่จิงหมอจะตั้งค่าแสงให้แรงได้หรือไม่ คำตอบคือได้ แต่มันจะให้ผิวหนังระคายเคือง แสบร้อน ผู้รับการรักษาต้องดูแลผิวอย่างดี ไม่ให้โดนแดด หรือการเช็ดหนังก้อต้องระมัดระวัง ไม่งั้นบริเวณนั้นๆจะมีการผลิตเซลล์เม็ดสีมากกว่าเดิม (คือเป็นจุดดำมากกว่าเดิม) ง่ายๆคือเหมือนเราเป็นแผลที่เกิดจากการเสียดสี มันก้อจะเบินร์ เป็นแผลถลอก ถ้าเราไปแกะก้อจะเป็นแผลเป็นดำๆ

กรณีของเรา หมอเคยตั้งค่าแรงๆ IPL สามารถทำให้ผิวเราลอกเป็นขุยๆจนตกสะเก็ตได้เลยคะ(เราบ้าเองบอกให้หมอลองเร๊ย มาทดลองเครื่องกะหน้านู๋)

IPL แพงเพราะ หนึ่่ง เปลืองไฟ สอง หัวยิงIPL ไม่นับตัวเครื่อง หัวละไม่ต่ำกว่า สามแสนบาท (คุณหมอที่สนิดกันบอกมา)

สุดท้าย ตามคลิกนิกทั้่วๆไปที่เน้นความสวยงามมากกว่าการรักษา จึงเซฟตัวเอง ตั้งค่าแสงน้อย จะได้ทำให้หลายๆคอส แถมไม่มีปัญหาระคายเคืองอีกต่างหาก

ในความรู้สึกเรานะ รอยดำ กำจัดได้โดยทายา(ที่ดี เถือนๆไม่เอานะ)เป็นประจำ และใช้IPLกระตุ้นให้เห็นผลเร็ว วิธีนี้ประหยัดเงินและเห็นผล

ตัวเราทำที่สถาบันโรคผิวหนัง จึงไม่ได้เขียนมาเพื่อเชียหรือโฆษณาให้คลินิกใดๆ มาแชร์ประสบการณ์เชอะเฉย

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-5 15:10:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคยทำ IPL เหมือนกันคะ ไม่ค่อยเหนผลเท่าไหร่
IPL เคยทำแล้วไม่ได้ผลเท่าที่ควรนะคะ เปลืองเงินมากเลย
ชื่อรูป YingBow นะค่ะ ^^
ช่วยโหวตรูปให้หน่อยนะค่ะ ทาง facebook ค่ะ
โหวตได้ทุกคนที่เป็นสมาชิก facebook เลยนะค่ะ
ปิดโหวตวันนี้ เวลา 15.00 น.
รบกวนชาวดั้งโด่งทุกคนหน่อยนะค่ะ T^T
ลิกลิงค์ด้านล่างค่ะ เลือกโหวตให้เพื่อน
แล้ว search ชื่อรูป YIngBow
ช่วยหน่อยนะค่ะทุกคน สำคัญมากจิงๆๆค่ะ

ไม่ใช่ไวรัสแน่นอนค่ะ คอนเฟิร์ม!!!!

http://apps.facebook.com/minutemaid-triplalla/?ref=bookmarks&fb_source=bookmarks_apps&fb_bmpos=1_
จัดIPLไป แต่มันไม่ได้เห็นผลทันทีนะ ทาครีมช่วย ก้อจะค่อยจางไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้