ดู: 5038|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แชร์ประสบการณ์ อาการบวมหลังจากผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
ผมเคยเสริมจมูก มาก่อนที่จะมาทำคางกับหมอเฉลิมเมื่อ 6 เดือนก่อน แต่ตอนนั้นจมูกผมบวมมาก อยากทราบว่าแต่ละท่านมีวิธีลดอาการอย่างไรบ้าง แต่ตอนที่ผมมาทำคางกับหมอเฉลิมเมื่อวันที่ 1/5/52 มีเพื่อนผมคนหนึ่งเค้าแนะนำตัวยาตัวหนึ่งให้ผมทานก่อนไปผ่าตัดครับ ปรากฏว่าแทบไม่มีอาการบวมให้เห็นเลย ยาตัวนี้ชื่อ TZU HSUEH ครับ ก็แนะนำลองกินดูนะครับ มีขายตามร้านขายยาอะครับแต่ไม่แนใจ แต่ของผมไปซื้อที่ ระยอง อะครับ เพื่อนพาไป
อ้าว ได้ยินเสียงกัดฟัน กรอดๆ แล้ว 55555 ล้อเล่นเน้อ น้องซี
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 17:39

ง่าๆ  ใส่ร้ายๆๆๆ
ป๊าวววววว
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 18:30

มีพิพุด(พิรุท) จิงๆ
หัวเราะอารายคุงโอ๋  

ชิล์ๆ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 17:38

ป๊าวววววว
โอ๋ซื้อร้านไหนก็ได้ที่มีชั่งยาจีนขายอ่ะครับ

กั้งอยู่แถวๆนี้ไง ก็เลยซื้อแถวเนี๊ยะ

โอ๋ อย่าเพิ่งซื้อนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 17:02

ได้เลย เอาเป็นว่า ให้คุนกั้งเป็น หน่วยกล้าตาย เอ๊ย เป้นแนวหน้า ลุยก่อนแล้วกันนะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 17:04

หัวเราะอารายคุงโอ๋  

ชิล์ๆ
โอ๋ซื้อร้านไหนก็ได้ที่มีชั่งยาจีนขายอ่ะครับ

กั้งอยู่แถวๆนี้ไง ก็เลยซื้อแถวเนี๊ยะ

โอ๋ อย่าเพิ่งซื้อนะ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 17:02

นั่นจิๆๆ

กะลองๆไป อันไหนดี กะบอกกาน อิอิ

จาได้หามากิน  
โอเปิ้ล จุ๊บกั้งหยอ เด๋วซีว่าเอา อ่ะ

ยินดีครับ กั้งว่าหลายคนคงรู้แต่ไม่กล้าลอง กั้งเนียอ่ะจะลองก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 16:57

555+

ไม่ได้ว่า เรย ต่อให้จุ๊บกานจนน้ำลายยืดเต็มหน้ากะเหอะ  คิคิ
อะ เสนอมา ก็สนอง ตอบ ซี เค้าหน่อยแร้ววว คุนกั้ง ยังเหลือ เศษซาก ของยาต้มสมุนไพรจีน ป่ะค่ะ
เสียตังค์ไม่ ขอ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-16 16:23

เสียตังค์กะได้คัฟ(ไม่ได้งก ขนาดน้าน หุหุ)

แต่ของฟรีกะชอบ จิงๆนะแร่ะ
โอเปิ้ล จุ๊บกั้งหยอ เด๋วซีว่าเอา อ่ะ

ยินดีครับ กั้งว่าหลายคนคงรู้แต่ไม่กล้าลอง กั้งเนียอ่ะจะลองก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 16:57

ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แวะมาเก็บข้อมูล และเผื่อ ของใคร เหลือๆ จาได้ขอฟรี
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 14:27

อะ เสนอมา ก็สนอง ตอบ ซี เค้าหน่อยแร้ววว คุนกั้ง ยังเหลือ เศษซาก ของยาต้มสมุนไพรจีน ป่ะค่ะ
เสียตังค์ไม่ ของฟรี ซี ช๊อบ ชอบ
แวะมาเก็บข้อมูล และเผื่อ ของใคร เหลือๆ จาได้ขอฟรี
เป็นยาแผนโบราณอ่ะครับ ประเภทลดชำ้ ลดบวม

แต่กั้งก็ไปซื้อมาแบบชั่งเป็นกรัมๆ ที่ เยาวราชแล้วครับ

ใช้ต้มใ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 08:08

คุณกั้งข้อมูลแน่นเจง ๆ คัฟ
ดีคัฟ จาได้เปนข้อมูลของเพื่อน ๆ
ขอบคุณน้าคัฟคุณกั้ง จุ๊บ ๆ อิอิ
{:13_874:}
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-16 10:27:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับเป็นแบบต้มก็มีครับ แต่หมอเค้าแนะนำ ตัวยาตัวนี้ให้ เค้าบอกว่าประสิทธิภาพเหมือนกันครับ และถูกกว่าเยอะเลย
เป็นยาแผนโบราณอ่ะครับ ประเภทลดชำ้ ลดบวม

แต่กั้งก็ไปซื้อมาแบบชั่งเป็นกรัมๆ ที่ เยาวราชแล้วครับ

ใช้ต้มใ ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-16 08:08

โห คุนกั้ง พร้อมเสมอ {:13_948:}  ว่าแต่ต้องไปซื้อที่เยาวราช เท่านั้นเหรอค่ะ กั้ง โอ๋ขอ ชุดดิ ว่าแต่.....{:13_954:}  มันช่วยลดอาการ ช้ำ(ใจ) บวม(อก..แทบจะมะมีเฮ้อ!) จิงป่าว อ่ะ ฮือออ{:13_952:}
แล้วมานช่วยได้จริงๆใช่ป่ะคะ

ถ้าไปทำกะหมอเฉลิม เราเตรียมกินตามที่บอกใช่ป่ะ อีกอย่างถ้าเราจะกินยานอนหลับที่เราเอามาด้วยกินเพิ่มจากของคุณหมอด้วยได้ป่ะ เราว่าของหมอยาอ่อนไปอ่ะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 14:24:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นผงอะคับ สีเหมือนยาหอมอะครับ กลิ่นก็คล้ายๆกัน ครับผม
ตัวยา เป็น ผง หรือเป็นน้ำอ่ะค่ะ สีอะไร
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-10 14:11:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นเหมือนยาจีนอะครับ เป็นขวดเล็กเล็ก ผมสมกับน้ำธรรมดา หรือ น้ำอุ่นอะครับ กินก่อนผ่าตัด 1 วัน และหลังผ่าตัด 1 วันอะครับ
ว่าแต่ มันเป็นยาประเภทไหน เนี๊ยะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้