ดู: 141700|ตอบกลับ: 671
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] มาดูความเปลี่ยนแปลงของจมูกไปด้วยกัน design จมูก โดย หมอสำรวย อัพเดทรูปทุกวันค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวดั้งโด่งที่น่ารักทุกคน

หลังจากที่เฝ้าดูความเปลี่ยนแปลงของเพื่อนๆ ที่พัฒนาหน้าตาตัวเองให้สวยหล่อขึ้น จนกิเลสได้เกาะกุมจิตใจอันบอบบางของนัต ให้อยากทำ โน่น นี่ นั่น เผื่อจะสวยเหมือนเพื่อนๆบ้าง (หลังจากที่เคยไปทำจมูกมาเมื่อ4ปีที่แล้ว)

กิเลสตัวแรก ที่บังเกิด คือ อยากมีมากสวยๆ บางๆ มุมปากเริดๆ กิเลสตัวนี้สะสมมาเรื่อยๆ นัตหาข้อมูล ดูรีวิวของเพื่อนๆ เป็นระยะเวลาประมาณ 1 ปี  ในที่สุด การดับกิเลสก็เกิดขึ้น ด้วยการขับรถมุ่งหน้า หาหมอภู ปรึกษาและนัดวันทำปากสวยๆ กรี๊ดดดดดดดด....ชั้นกำลังจะมีปากสวยๆเหมือนคนอื่นเค้าแล้ว

เมื่อถึงกำหนดวันนัด ผลปรากฎว่า หมอภู ไม่ยินยอมที่จะมอบปากสวยๆให้ เนื่องจาก เนื้อปากของนัตมันบางอยู่แล้ว  กรี๊ดดดดดดดดดดด....(รอบที่2) สรุปว่า "อด"ค่ะ      กิเลสตัวแรก เป็นอันว่า โมฆะ

มาถึงกิเลสตัวที่2 เป็นกิเลสทีไม่เคยคิดว่าจะเกิดขึ้นเลยค่ะ เพราะตลอดระยะเวลาที่นัตได้ซื้อดั้งมาใส่ 4 ปีที่ผ่านมา รู้สึกว่า "ดั้งของชั้นโอเคแล้ว"

ไม่เคยมีใครติดั้งที่ซื้อมาอันแรกนี้เลย ว่า "เบี้ยว ไม่สวย" ก็เลยคิดว่า "ดั้งนี้แหละ ที่ชั้นจะใส่มันไปตลอดชีวิต!!!!"

แต่พอได้เข้ามาสิงสถิตย์อยู่ในเวปดั้งโด่ง ได้เห็นรีวิวดั้งของเพื่อนๆแล้ว ทำให้เริ่มหันกลับมาดูดั้งของตัวเองมากขึ้น

และเมื่อดูมันบ่อยๆเข้า ก็เริ่มเห็นว่า ดั้งของชั้น มันเริ่ม "ไม่สวยเหมือนคนอื่นแล้ว" 555555

จมูกล่าสุดของนัต เวลาถ่ายรูป มันจะเห็นเป็นสันเด่นขึ้นมาเชียว ดูแล้ว ไม่เนียนเอาซะเลย

โดยเฉพาะตรงช่วงระหว่างตา มันเหมือนรอยบุ๋มๆลงไป เหมือนคนใส่แว่น แล้วถอดแว่นอะค่ะ " No No No .... ชั้นไม่ชอบ ต้องเปลี่ยนดั้งใหม่"

ปฏิบัติการหาดั้งใหม่จึงเริ่มต้นขึ้น Concept ดั้งใหม่ของนัตคือ >>>สวย เนียน เป็นธรรมชาติ ไม่เห็นน้องซิลลี่ ไม่ต้องโด่งมาก ไม่ต้องพุ่งปรี๊ด จนเกินความจริง ของคนหน้าตาเอเชียๆแบบนัต<<<<

จนมาเจอรีวิวของเพื่อนๆ ที่ไปทำจมูกกับคุณหมอสำรวย กับคุณหมอศรันย์ ซึ่งนับว่า ใกล้เคียง Concept ของนัตมากที่สุด

ลังเล ลังเล มาเรื่อยเปื่อย เอ...จะตกลงปลงใจกับคุณหมอท่านไหนดีน้า คิด คิด คิด จนกระทั่ง ตัดสินใจ เข้าไปปรึกษากับคุณหมอสำรวย

เนื่องจากนัตได้พินบีบีคุณหมอมาจากเพื่อนในเวปดั้งโด่งนี่ล่ะค่ะ พอได้พูดคุยผ่านบีบี ก็เลยตัดสินใจนัดคุณหมอสำรวยในวันรุ่งขึ้น

ในวันนั้น นัตพาเพื่อนไปคนนึงด้วยค่ะ เพื่อนคนนี้อยากแก้จมูกมานานแล้ว เพราะจมูกของเค้า เบี้ยวเบาๆ ปลายเริ่มแดง คล้ายๆจะทะลุ ก็เลยโทรหาเพื่อน ชวนไปด้วยซะเลย

ผลปรากฎว่า คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก สามารถวิเคราะห์ปัญหาของเราได้ตรงจุด และหมอดูใส่ใจคนไข้มาก แถมหลังจากปร฿กษาคุณหมอเสร็จแล้ว ลงไปโซ้ยก๋วยเตี๋ยวไก่แถวคลินิคหมอ เจอพี่คนนึง ทำจมูกกะหมอมาเกือบจะ20 ปีแล้ว แต่จมูกยังสวย แถมไม่เป็นแกน ไม่เป็นแท่งเลยซักนิด โอ้วววววววว.....ตอนนั้นในใจให้คะแนนคุณหมอไปเลย 70%

อีก 30% ขอกลับมาศึกษาข้อมูลให้มากกว่านี้หน่อย ผลปรากฎว่า เพื่อนๆส่วนใหญ่ที่ไปทำจมูกกะหมอสำรวยมา จะบ่นเหมือนกันคือ หมอทำจมูกไม่โด่ง รู้สึกว่าโด่งน้อยไปหน่อย แต่บ่นเรื่องเบี้ยว เอียง ไม่มีเลย และเท่าที่นัตดู หมอทำจมูกออกมาเป็นธรรมชาติมาก ชอบๆๆๆๆ

สรุป..........(ซะทีเหอะ พล่ามซะเยอะเชียว) เอาวะ ลงเอยกับหมอสำรวยนี่แหละ

ซึ่งก็เป็นที่มาขอรีวิวจมูกของนัตในวันนี้ อิอิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทามเลยคร้าฟ..จาได้สวยๆอ่ะคร้าฟ  โพสต์ 2011-10-4 22:35
ไม่ขนาดนั้นหรอดคร่า แต่ก้อขอบคุณนะคร้า ^^  โพสต์ 2011-10-4 10:43
สวยทุกมุมค่ะ  โพสต์ 2011-10-4 10:24

คะแนน

7

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย Natka เมื่อ 2012-3-5 18:13
ไม่ได้มาอัพรูปซะนาน บ้านเลยร้างไปเลย  

วันนี้ไ ...

ได้บอกหมอไหมคะว่าเอาทรงแนวๆไหน สวยมากเลยค่า ^_^
นัดหมอไปทำไว้แล้วค่ะ กลัวและตื่นเต้นมากเลยอ่า
ศิษย์หมอสำรวย สวยๆทั้งนั้นเลยอ่ะ
คุณ Natka น่ารักมากเลยค่ะ..กำลังจะไปเป็นศิษย์สำนักเดียวด้วยคน  
สวยมากกกก อยากได้แบบนี้อ่าค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-10-14 18:05
หน้าตาน่ารักมากๆ  อืม แบ๊วๆจริงๆ  

แต่คง ...

ไปพบหมอแร้วค่ะ  หมอยังไม่แนะนำให้ตัดอ่า  แอบนอยส์
หมอบอกว่ารอดูให้คบ 1 ปี ก่อน  เพาะถ้าตัดแร้วจะแก้ทำให้โด่งกว่านี้ไม่ได้
ต้นฉบับโพสต์โดย ooza เมื่อ 2012-10-14 05:29
http://www.dungdong.com/home.php?mod=space&uid=102903&do=album&picid=35007

ใส่เสื้อน้ำ ...

หน้าตาน่ารักมากๆ  อืม แบ๊วๆจริงๆ

แต่คงไม่มีปีกจมูกให้ตัดแล้วละม็าง
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-10-13 23:03
ขอดูรีวิวด้วยสิครับ

http://www.dungdong.com/home.php ... bum&picid=35007

ใส่เสื้อน้ำเงินจ้า  ถ่ายล่าสุด จมูกหมอสำรวย
ทำมาแร้วค่ะ  ได้ 4 เดือนแร้วแต่ทำไมยังใหญ่ๆ ดูบวมๆ  แต่ทรงสวยนะค่ะ  แต่อยากแก้ใหม่   พุ่งนี้ก๊จะไปตัดปีกค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ooza เมื่อ 2012-5-3 00:46
ขอบคุุุนนะค่ะ  ที่มีข้อมูลดีๆมาฝาก

ตอนนี้ตัดสินใจท ...

ขอดูรีวิวด้วยสิครับ
ถ้าอยากทำต้องจองคิวก่อนป่าวค่ะ ปล้วรอคิวนานมั้ย คืออยู่ต่างจังหวัดอะค่ะ อยากไปแล้วได้ทำเลย
662#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 16:04:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tuckchayanamis เมื่อ 2012-9-2 17:34
เรามีจมูกที่ใหญ่เหมือนชมพู่ควรเสริมแบบไหนช่วยแนะนำ ...

จมูกใหญ่ เนื้อเยอะได้เปรียบค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาคณหมอดูก่อนได้ค่ะ คุณหมอใจดีมากๆๆๆคร่า
661#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 16:04:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aunbut เมื่อ 2012-8-27 19:30
น่ารักมากๆ  เลยค่ะ  มีข้อมูลของคุณหมอให้ด้วย ...

ยินดีค่ะ แต่หลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาเลยค่ะ
660#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 16:02:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tanisorn.sup เมื่อ 2012-7-23 23:35
อยากเห็นรูปตอนนี้อ่ะค่ะ แล้วก็ราคาเท่าไหร่คะ สนใจคุ ...

ขอโทษที่ตอบช้านะคะ ไว้จะมาอัพรูปปัจจุบันให้ดูค่ะ ^^
659#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 16:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iamwawa เมื่อ 2012-7-23 23:08
สวยยมากก

ขอบคุณคร่าคนสวย ^^
658#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-6 16:02:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย KK_KK เมื่อ 2012-6-13 15:23
สวยมากครับ

ขอบคุณมากๆคร่า
เรามีจมูกที่ใหญ่เหมือนชมพู่ควรเสริมแบบไหนช่วยแนะนำด้วยน่ะ  และถาจมูกใหญ่คุณหมอสำรวยทำสวยมั้ย?
น่ารักมากๆ  เลยค่ะ  มีข้อมูลของคุณหมอให้ด้วย
อยากเห็นรูปตอนนี้อ่ะค่ะ แล้วก็ราคาเท่าไหร่คะ สนใจคุณหมอสำรวยอยู่เหมือนกันค่ะ ขอบคุณค่ะ
สวยจังค่ะ  ชอบๆๆ ^__^
651#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-4 12:13:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดันกระทู้ตัวเอง 55555555

เงียบเหงาเกิ๊น
650#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 17:26:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
649#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-10 17:25:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้มาอัพจมูกซะนานนนนนนนนนนนนน วันนี้ได้ฤกษ์อัพจมูกอายุครบกำหนดคลอดคร่า อิอิอิ 9 เดือนนั่นเอง

รอบนี้ให้เห็นเป็นภาพเคลื่อนไหวเลยจร้า ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้