ดู: 39983|ตอบกลับ: 183
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอทำจมูกนี้เป็นครั้งสุดท้าย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nama_Yukie เมื่อ 2011-9-27 13:55

ตอนแรกเลยคิดแค่ว่าการจะแก้จมูกใหม่ แค่เราหาหมอดีๆดังๆ ซึ่งเราก็พอจะมีข้อมูลจากการสอบถามเพื่อนฝูงบ้าง จากการค้นหาดูรีวิวจากในอินเตอร์เนตบ้าง บวกกับเราพอจะมีกำลังทรัพย์ที่จะเลือกหมอและวัสดุที่ดีที่สุดได้ ซึ่งก็ไม่น่าจะมีปัญหา...คิดได้ดังนั้นเมื่อกลับมาถึงเมืองไทยจึงตรงไปที่คลีนิคแถวยูเนี่ยนมอลล์ซึ่งคุณหมอที่นี่มีชื่อเสียงเรื่องทำตาอยู่แล้ว(ตะแรกคิดว่าจะแก้จมูกพร้อมกับทำตาสองชั้นพร้อมกันไปเลย) แต่เมื่อพูดคุยสอบถามคุณหมอว่าคุณหมอจะใช้เทคนิคอะไรทำให้เรา ซึ่งก็ได้พบคำตอบว่าคุณหมอจะใช้ซิลิโคนแล้วบวกกับการฉีดไขมันเข้าไปช่วยทำให้เป็นหยดน้ำ ได้ฟังดังนั้นก็เอากลับมาคิดว่า ถ้าต่อไปเกิดไขมันสลายหายไปก็ต้องกลับมาฉีดใหม่อีกหล่ะสิ คิดแล้วเลยไม่ทำจมูกที่นี่แต่ก็ได้ทำตาสองชั้นแค่อย่างเดียว...หลังจากนั้นก็พุ่งไปหาคุณหมอท่านต่อไปที่คลีนิคแถวทาวน์อินทาวน์ไปรอตั้งแต่แปดโมงเช้าทำประวัติพร้อมกับจ่ายเงินค่าปรึกษาไป500บาท..เสร็จแล้วนั่งรอ พอถึงคิวแล้วก็เข้าไปพบคุณหมอ แล้วก็บอกความต้องการไปว่าเราอยากแก้ไขจมูก แต่คำตอบแรกที่คุณหมอพูดกับเราคือ...เฮ้อ..งานแก้อีกละ ไม่อยากทำเลย ทำไปก็ไม่สวย เต็มที่ก็แค่ดีขึ้น 20-30% เนี่ยเนื้อจมูกบางด้วยทำยังไงก็ทะลุ นู่นนี่นั่น บราๆๆๆๆ จบ...แล้วเราก็เดินออกด้วยความมึนงง(นี่เสียเงินไป500เพื่อนั่งฟังคุณหมอที่ไม่เต็มใจอยากทำให้เราหรือเนี่ย...แล้วก็นั่งตั้งสติอีกสักครู่เลยคิดว่า เอาละวะพุ่งไปปรึกษาคุณหมอที่เค้าว่ากันว่ามือหนึ่งของเมืองไทยที่เค้ามีคลีนิคอยู่แถวรัชดาคุณหมอตัวย่อส. ดีกว่าเพราะเราก็เคยทำหน้า(ตัดกรามกับเค้ามาเมื่อหลายปีก่อน) ในฐานะคนไข้เก่าก็ไปนั่งคุยจนเกือบจะถูกใจละ เพราะหมอก็บอกว่าหมอทำได้ แต่พอสนนราคามาก็แทบกระอักเพราะคุณหมอคิดราคาให้สุดแสนจะพิเศษ 120,000บาท!!! .... คุณหมอคะ ขอกลับไปคิดก่อนนะคะ... จบไปอีกที่ก็ไปอีกหนึ่งคลีนิคที่เค้าว่าคุณหมอดังติดอันดับหนึ่งในสี่ของประเทศเลยทีเดียวที่อยู่แถวเดอะมอลล์งามวงศ์วาน ... แต่คำตอบที่ได้รับก็คือเทคนิคที่คุณหมอใช้ก็คือการใช้ซิลิโคนเหมือนคุณหมอทั่วไป แต่ราคาเริ่มต้นในกรณีเคสของเราที่ 70,000up!!

เฮ้อ....อ่านกันมาถึงตรงนี้เริ่มเหนื่อย แล้วก็คิดว่าที่สุดแล้ว ดิฉันจะได้ทำจมูกมั้ยนี่.... เพราะวินาทีนั้นดิฉันก็เริ่มอ่อนใจเหมือนกัน คิดว่าช่างมันเหอะทนๆใช้จมูกเก่าๆนี่แหร่ะ เพราะอายุก็มากแล้วไหนๆก็อยู่กับมันมาตั้งนาน.... แต่แว่บนั้นเอง ก็นึกถึงคำพูดของรุ่นน้องคนนึงที่เราเคยไปเกาหลีด้วยกันเค้าบอกว่ามีคุณหมออยู่ท่านนึงเค้าทำจมูกสไตล์เกาหลีมีคลีนิคอยู่แถวชลบุรี... จำได้แค่นี้ ก็เลยใช้บริการของอากู๋(Google)หาทุกอย่างจนโยงมาที่คลีนิค V-Plast และชื่อของคุณหมอวีระพันธุ์(ชื่อเดิมของคุณหมอ) ก็ปรากฎขึ้น... เมื่อทราบดังนี้ก็เลยรีบโทรไปและขอเข้าไปปรึกษาคุณหมอ...ยังจำได้เลยว่าไปนั่งรอคุณหมอตั้งแต่เที่ยง และคุณหมอก็เข้ามาประมาณบ่ายสอง เมื่อถึงคิวก็เข้าไปพบ ก็รู้สึกได้เลยว่า คุณหมอทักทายปราศรัยกับเราแบบเป็นกันเองมากๆ สอบถามความต้องการของเรา แล้วก็จับเช็คจมูกของเรา แล้ววิเคราะห์ปัญหา แล้วคุณหมอก็สรุปแล้วก็ให้ทางเลือกมา 3 ช้อยส์ 3 เทคนิค... แบบแรกคือแก้โดยการเปลี่ยนเป็นซิลิโคนแบบของอเมริกาปลายนิ่มสนนราคา 25,000บาท...แบบที่สองแต่งปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์ 45,000 บาท... และแบบที่สามเป็นเทคนิคเกาหลีที่ใช้วิธีการยืดกระดูก และแต่งปลายหยดน้ำ การผ่าก็จะใช้วิธี open คือเปิดหน้าจมูก โดยสนนราคาที่ 75,000บาท.... นั่งคุยกับคุณหมอร่วมครึ่งชั่วโมงโดยการให้คำแนะนำอย่างละเอียดถึงข้อดีข้อด้อยและผลที่เราจะได้รับในแบบเป็นกันเอง ในที่สุดก็ไม่คิดมากอีกแล้วค่ะ เพราะดิฉันตัดสินใจนัดวันผ่าตัดในตอนนั้นเลย โดยที่เลือกเทคนิคที่สาม ในราคา 75,000 บาท......

IMG_6489.jpg (95.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

รูปจมูกเดิม

รูปจมูกเดิม
สวยจริงสวยจังเลยค่ะ แถมจิตใจดีด้วย

แสดงความคิดเห็น

อุ๊ย. .. เขิลส์ ^ ^  โพสต์ 2012-1-25 23:46
อยากดูรูปพี่ตอนนี้จัง

เข้าไปเฟซบุ๊ค "ป้อมกระดาษ(Yukie)" ได้เลยค่ะ  โพสต์ 2012-1-25 23:46
182#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-15 22:09:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loogjeab เมื่อ 2012-1-8 10:58
สวยมากเลยคะพี่ อยากสวยเหมือนกันคะ
จะได้สวยเหมือนพี่ ...

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆศึกษา หาข้อมูลก่อนเยอะๆก่อนตัดสินใจนะคะ แล้วจะได้สวยสมใจค่ะ
สวยมากเลยคะพี่ อยากสวยเหมือนกันคะ
จะได้สวยเหมือนพี่ หุหุ
สวยมากค่ะ   น่าสนใจจังหนูแก้รอบสองมาแร้ว  อยากแก้อีกแต่ราคาสูงน่าดูเลย

ของพี่ต้องตัดใจเลย ทีเดียว ไม่งั้นก็แก้กันไม่เลิก  โพสต์ 2012-1-7 22:57
สวยมากคับ สวยจริง ๆ แล้วแนวผู้ชายนี้คุณหมอถนัดหรือเปล่าคับ

จมูกผู้ชายหมอทำสวยไหมครับ ผมอยากต่อละตกแต่งปลายเหมื่อนพี่เลยครับ  โพสต์ 2012-2-26 00:26
177#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-28 14:44:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hitashio เมื่อ 2011-11-28 14:37
สวยจัง

ขอบคุณค่า ^ ^
175#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 22:57:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Fangkoa เมื่อ 2011-11-27 22:28
อยากทำบ้างค่ะคุณพี่  อยากทำทีเดียวแล้วไม่ต้องทำอีกเ ...

เห็นด้วยอย่างแรง และเป็นกำลังใจให้ค่ะ
174#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 22:56:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kvangka เมื่อ 2011-11-27 17:50
สวยมากเลยค่ะพี่ หนูอยากทำจมูกแต่กลัวมากไม่รุ้จะทำง ...

แค่คิดว่าอยากสวยแล้วเราจะไม่กลัวอะไรค่ะ ตอนทำเราก็หลับไม่รู้เรื่อง สนุกซะด้วยซ้ำค่ะ
173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-27 22:50:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oshio เมื่อ 2011-11-26 22:17
อยากเป็นศิษย์หมอวี พลาสบ้าง  แต่รอเก็บเงินก่อนแงะๆๆ
...

เข้าไปตามดูในเฟซบุ๊ของพี่ได้นะคะ "ป้อมกระดาษ(Yukie)" กะ Nama_Yukie ค่ะ
อยากทำบ้างค่ะคุณพี่  อยากทำทีเดียวแล้วไม่ต้องทำอีกเลย
สวยมากเลยค่ะพี่ หนูอยากทำจมูกแต่กลัวมากไม่รุ้จะทำงัยดี ไม่กล้าดูคลิปพี่เลย
อยากเป็นศิษย์หมอวี พลาสบ้าง  แต่รอเก็บเงินก่อนแงะๆๆ
พี่ลงรูปอีกนะ อยากเห็นค่ะ
ตอบกระทู้ Nama_Yukie ตั้งกระทู้

ค่ะ ของนุชก็ยิ่งยุบยิ่งสวยย

ยิ่งนานยิ่งร้ากกกกก  โพสต์ 2011-11-27 22:49
167#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-24 10:12:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nuchjubjub เมื่อ 2011-11-24 05:25
จมูก ได้ทรง เข้ากับหน้าและก็ ยาวขึ้นมากเลยค่ะพี่....... ...

ตอนนี้ยิ่งยุบยิ่งเรียวสวยขึ้นมากเลยค่ะ
จมูก ได้ทรง เข้ากับหน้าและก็ ยาวขึ้นมากเลยค่ะพี่...........
165#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-23 21:31:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย maithai เมื่อ 2011-11-22 13:09
สวยมากค่ะ คิดจะแก้เหมือนกันจะลองปรึกษาหมออรรถพร ...

อยากให้ลองไปปรึกษาหลายๆที่เปรียบเทียบกันนะคะ สิ่งที่จะต้องถามคือเรื่องของวัสดุ ราคา การบริการหลังการผ่า ขอบเขตความรับผิดชอบ อยากให้ลองดูสักสามสี่ที่เทียบกันอ่ะค่ะ
สวยมากค่ะ คิดจะแก้เหมือนกันจะลองปรึกษาหมออรรถพร
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-22 11:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Evadesfemmes เมื่อ 2011-11-21 22:53
ตอบกระทู้ Nama_Yukie ตั้งกระทู้

ดูคลิปมะได้เลยคร้า แง ...

ลงแฟลชเพลย์เยอร์หรือป่าวคะ?

ดูคลิปมะได้เลยคร้า แง
ดูดีมากเลยค่ะ

จะบอกว่ายิ่งยุบยิ่งเรียวสวยมากเลยแล้วไม่เจ็บเวลาอากาศหนาวแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-11-11 23:09
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้