ดู: 29142|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถอดซิลิ่แล้ว จมูกบุ๋ม จมูกบุบๆ แก้ได้ที่ไหนครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mon1122 เมื่อ 2011-9-7 11:23

เกิดอักเสบติดเชื้อ นาน 3 เดือน ตอนนี้ถอดซิลีโคนออกแล้ว 1 เดือน 12 วัน จมูกบุ๋มปลายจมูก แล้วก้อบุบๆเป็นวง
จะสามารถแก้ไขได้เลยไหมครับ แบบไม่ต้องรอ 6 เดือน
-คลีนิคหมอฉันทัส เค้าบอกว่าสามารถทำได้เลยไม่ต้องรอ จะใช้กระดูกหลังหู กับกระดูกจมูกมา แต่งปลายให้ เสริมซิลี่แค่ครึ่งเดียว ใช้วิธีเปิดจมูกออกมาแล้วแก้ คิดราคา 60000 บาท
-หมอกมล ทาวน์อินทาวน์  ใช้เนื้อเยื่อเราเองมาใส่ตรงที่บุ๋ม แล้วเสริมใหม่ ราคา 30000 บาท

แล้วถ้าระหว่างรอ 6 เดือนเพื่อเสริมใหม่ เนื่อที่บุ๋ม ยุบๆ นี่จะขึ้นมาได้หรือเปล่าครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ กลุ้มจริงๆครับ
คือผมตามพี่มากจากบล๊อคจมูก ผมพึ่งไปเอาจมูกออกมาแล้วมีรอยบุ๋มดำ ตอนนี้จมูกของพี่เป็นยังไงบ้างครับ ตอนนี้ผมเครียดมากจริงๆ ขอโทษที่รบกวนนะครับ เดียวผมเอารูปมาให้ดู
อยากเอาออกเหมือนกันค่ะ แก้มาสองรอบแล้ว ปลายบางเจ็บจีีดๆ อยากเอาออกก็กลัวบุ๋มค่ะ
จมุกเก่ที่ถอดทำกับหมออะไรมาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย guitarziiza เมื่อ 2012-3-30 15:57
ของผมไปถอดได้5วันแล้วครับ ถอดกะหมอสยาม3000บ แต่ตอนทำค ...

สอบถามนิดนะคะ ถ้าของเราแค่เริ่มปลายใส เริ่มเห็นขอบเงาเป็นแท่ง ตอนนี้กำลังตัดสินค้าจะเอาออกอยู่ ปลายจมูกเราจะบุ๋มมั้ยคะ ของคุณ guitarziiza แค่ปลายแดงใช่มั้ยคะ แต่พอเอาออกก็ยังบุ๋มอยู่ดี (คิดหนักเลยค่ะ เครียด) ใจก็อยากเอาออก ใจก็กลัวบุ๋ม
ของผมไปถอดได้5วันแล้วครับ ถอดกะหมอสยาม3000บ แต่ตอนทำครั้งแรกไม่ได้ทำกะหมอสยามนะครับ ทำจากที่อื่น
ตอนแรกคิดจะไปแก้เพราะตรงปลายแดงมาได้6เดือนแล้วไงครับ แต่พอไปเจอคุณหมอ ท่านบอกว่าหากไม่มีหนองก้อเสริมได้เลยทันที แต่พอกรีดแผลปุ๊บปรากฏว่า...หนองไหลครับ หมอเลยบอกว่ารอให้เยื่อจมูกหายดี อีก2เดือนค่อยมาเจอกันนครับ
...... รอยดำๆเนี้ยสิครับ จะทำไงดี มะก่อนกลุ้มใจมาก แต่ทุกวันนี้สุขภาพจิตดีขึ้น รอแค่ให้รอยบุ๋มหาย ค่อยไปอัพหล่อใหม่ ให้กำลังใจกะทุกคนนะครับ สู้ๆ ๆ ท่านใดที่แบบว่าปลายแดงๆใสๆ ให้ไปหาหมอเลยนะครับ ขนาดผมไปหาหมอจมูกมาเค้าก้อไม่รู้ว่ามันเน่าาา เพราะของผมไม่มีอาการเจ็บใดๆเลย ปกติดี แต่ปลายแดง และใสๆ ครับ  
เปนกำลังใจให้คับ :3
แก้ได้ด้วยการทำใหม่อย่างเดียวเหรอคะ ฉีดเติมจมูกมานจาเต็มขึ้นมาได้มั้ยอ่ะคะ
ทำไมน้าาาา ทำจมูกแล้วมีปัญหาตลอดเว อุตส่าห์เจียมตัวบอกเอาโด่งเบาๆตลอด ล่าสุดยาวไปก็เจียมตัวอีก ทำใหม่ยอมสั้นแต่เป็นธรรมชาติ ปลอบใจตัวเองว่าเอาน่าาา สั้นแต่สวยแบบเจนี่ เทียน 555 ยังไม่วาย หนึ่งปีผ่านไปจมูกบุบตรงช่องว่างของซิลิโคนใหม่และเก่า เซ็งเป็ดดดดด!! ต้องเดือดร้อนแก้ใหม่อีก ใครเคยแก้แบบนี้บ้าง ชี้แนะด้วยนะคะ
เห็นเวปคุณหมออรรถพรรับแก้จมูกบุบโดยเฉพาะ ใครเคยทำแล้วช่วยแชร์ด้วยนะค้า T T please please
ตัวผมเองถอดมาแล้ว5 เดือนตื้นขึ้นในระดับหนึ่งแต่ยังคงเหนเปนรอยบุ๋มอยุ่ครับ ซึ่งก้อไม่รุ้ว่าจะเตมเมื่อไหร่ ผมก้อรอหกเดืแนอ่ะครับเพราะหมอที่จะไปทำใหม่เขาบอกว่าให้เนื้อเยื้อได้พักแล้วแผลหายสนิททำออกมาจะดีกว่าครับ ผมก้เลยรอ เพราะผมทำมาแล้วสามรอบพลาดเพราะความรอไม่ไหว คราวนี้ครั้งที่สี่เลยขอรอตามที่หมอบอกดีกว่า สุ้ๆนะครับ
ของเราก็ถอดออกค่ะแรกเครียดมากแบบจมูกหดสั้นไปเลย ตอนนี้เข้าเดือนที่2แล้วค่ะเนื้อเรื่มดีขึ้นมากปลายจมูกเริ่มเป็นเหมือนเดิมแล้วค่ะรอเวลาแก้ใหม่อยู่ค่ะ หาหมอดีๆอยู่เหมือนกัน ถ้ามีแนะนำด้วยนะเราก็ไม่อยากเจ็บตัวซ้ำซาก

แสดงความคิดเห็น

เวลาไปแก้จมูกหมอถอดของเก่าออกแล้วใส่ใหม่เลยปะคะ รึต้องรอก่อนคะ  โพสต์ 2012-7-21 04:55
เพิ่งไปถอดมา บุ๋มค่ะ แต่หมอบอกว่าปล่อยไว้ไม่มีทางตื้นขึ้นใครที่ใส่แล้วต้องใส่ตลอดชีวิต เพื่อดัดทรงปลายจมูกว้ หรือไม่ก้อตัดเนื้อเยื่อตัวเองมาแปะ
เราเป็นคนหนึ่งที่โดนถอดซีลี่ปลายบู๋มสันบุ๋มหมอที่ถอดให้บอกว่าเนื้อตรงรอยบุ๋มจะขึ้นมารอยก็จะตื้นขึ้นแต่ต้องใช้เวลาคะ
ตอนไปแก้ครับ เคยถอดซิลลี่อันเก่าออกแล้วใส่ซิลลี่อันใหม่ มันเป็นรอยบุ๋มที่ปลาย หมอบอกว่าประมาณ 1 เดือน รอยมันจะหายไปเอง แต่ผ่านไปได้สองอาทิตย์ ซิลลี่ใหม่มีทีท่าว่าจะทะลุ(รอยบุ๋ยก็ยังอยู่) ก็เลยต้องแก้ใหม่ โดยหมอใส่ซิลลี่อันใหม่ให้เลย พอใส่อันใหม่ปุ๊บ สังเกตุได้ว่ารอยบุ๋มมันตื้นขึ้นจนเห็นได้ชัด หลังจากนั้นอีก2-3วัน ผิวก็กลับมาเรียบตามปกติ สงสัยเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้ถามหมอ คิดว่าน่าจะเกิดจากการดันตัวของซิลลี่ทำให้เนื้อกลับมาเต็มเหมือนเดิม แต่ลักษณะของ จขกท.ถ้าถอดออกอย่างเดียว คงต้องใช้เวลามากพอสมควร
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-7 19:20:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครเคยถอดซิลิโคนออก ช่วยตอบหน่อยครับ ปลายบุ๋ม เนื้อจะขึ้นมาหรือเปล่าอ่ะครับ
แล้วหมอไหนแก้เก่งๆบ้างครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-7 12:57:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ที่เล็งๆไว้ตอนนี้ครับ
- หมอฉันทัส น่าจะอยู่อันดับ 1 ที่เล็งๆไว้ครับ แพงหน่อย แต่ดูวิธีการแล้วมีเหตุผล ไม่ต้องพักจมูก ทำได้เลย
- หมอศรัณย์  น่าสนใจมากเลย ค่าแก้ไม่แพงมาก ใช้กระดูกหลังหูเหมือนกัน ต้องพักจมูก 6 เดือน
- หมอคนเดิม ไม่คิดค่าแก้ แต่ต้องรอ 6 เดือน-1ปี หมออธิบายว่า จะตัดพังผืดออก เพราะสาเหตุที่บุ๋ม หรือบุบๆนั้น เพราะพังผืดไปดึงเนื้อเราให้บุ๋มลงไป แล้วเสริมใหม่ ไม่ได้ใช้กระดูหลังหูหรืออะไรมาต่อปลาย
เลยไม่แน่ใจว่าจะแก้ได้จริงหรือเปล่า
ตามที่tatata แนะนำเลยคะ แต่ถ้างบไม่พอก็ลองคุยกับหมอเฉลิมหรือหมอศรัณย์อีกสองหมอได้คะราคาไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ เห็นใจคะต้องเสียตังค์อีกอย่ากลับไปหาหมอเดิมอีกเลยคะเสียความรู้สึกมากเลย
ไม่เคยถอดค่ะ แต่เท่าที่ทราบมาเนื้อที่บุ๋มจะค่อยตื้นขึ้น ขึ้นอยู่กับว่าบุ๋มมากน้อยแค่ไหน
ปํญหาของคุณอยู่ที่จมูกหดรั้ง เนื้อเยื่อผิดปกติจากการถอดซิลิโคนออก
ต้องแก้โดย หาหมอที่สามารถทำจมูกที่สั้นให้ยาวได้ โดยปลอดภัย (ไม่ทะลุ) วิธีที่นิยมคือ ต่อกระดูกหูค่ะ
ซึ่งในไทยนั้นมีหมอที่ทำได้โดยปลอดภัยน้อยมากๆค่ะ
เราแนะนำหมอฉันทัสค่ะ เค้าเก่งเรื่องต่อจมูกให้ยาว ดูจากรีวิวจมูกคนไข้ของหมอ ปลายยาวกว่าเดิมมาก ทรงก็สวย
เคยคุยกับพี่คนนึง จมูกเสียจากหมอคนนึงแล้วไปแก้ที่หมอฉันทัสคิด 60000เหมือนกัน (แพงเพราะใช้กระดูกหูอย่างถูกวิธี)
ได้ดูรูปเค้า (ใจดีมากๆให้ดูรูปก่อน-หลังแก้) หมอฉันทัสเก่งมากๆ ไม่ต้องรอเวลา สามารถทำได้เลย
แต่ถ้าคุณรอได้แนะนำให้รอค่ะ เพราะผลที่ออกมาจะเนี๊ยบกว่า เพราะเนื้อเยื่อจะแข็งแรงกว่าไม่รอค่ะ
แต่หมอเก่งมากๆ พี่คนนั้นเลยจมูกออกมาแบบว่าเป็นจมูกปกติ ดูไม่รู้เลยว่าจมูกเคยเสียรูปมาก่อน ไม่คิดว่าจะมีหมอไหนทำได้ขนาดนี้
ส่วนราคาที่สูงก็เพราะว่าเป็นเรทราคานี้ จมูกคนที่ทำครั้งแรก ถ้าใช้วิธีต่อกระดูกหูหมอก็คิด 50000-55000ค่ะ
ถ้าเป็นเคสแก้จากจมูกทะลุ ยุบ บลาๆ ราคาก็ต้องเพิ่มขึ้นอยู่แล้วเนอะ เชียร์หมอฉันทัสค่ะ
เพราะเราเห็นรูปเคสจริงมาแล้ว ถ้าคุณเก็บตังได้นะคะ น่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่คุณต้องเจ็บกับจมูกค่ะ

หมอกมล ไม่แน่ใจค่ะ เพราะไม่เคยคุยกับคนไข้ที่มีเคสนี้ค่ะ แต่มั่นใจว่าจะทำจมูกคุณอาจไม่ได้ยาวเท่ากับหมอฉันทัสค่ะ
เพราะสไตล์หมอกมล เค้าทำทรงธรรมดา ไม่ยาวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้