ดู: 11330|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา ไม่เข้ากับหน้าแถมเบี้ยวด้วยค่ะ TT^TT

[คัดลอกลิงก์]
ไปทำจมูกมาเมื่อวันที่19ที่ผ่านมาค่ะ เครียดมากๆเลยค่ะทำมาแล้วไม่เข้ากับหน้าแถมเหมือนตัวอะไรก็ไม่รู้ค่ะ TTเศร้ามาก
และประเด็นที่สำคัญก็คือตรงหว่างตาอ่ะค่ะมันคด เครียดจริงๆค่ะ เอาออกดีไหมคะ

เี๋ดี๋ยวฟรางเอารูปให้ดูนะคะ แต่มันไม่ค่อยชัด ตรงปลายมันก็แปลกๆอ่ะค่ะ

นี่เป็นรูปก่อนทำค่ะ

ทำหอมอะไรค่ะ
ผมเห็นด้วยครับว่ามันยังบวมอยู่ แต่สำหรับผมนะ ที่เห็นจากรูปด้านข้างอะ ผมว่า ไม่เข้ากับโครงหน้าจริง ๆ ครับ รูปก่อนทำสวยกว่าเยอะเลย คิดว่าแท่งมันใหญ่ไปหนะครับ ถ้าหมอดันสันให้สูงกว่านี้อาจโอเคนะครับ
สวยแล้ว ถ้าไม่มีรอยช้ำยิ่งสวยกว่านี้ ถ้าครบสามเดือนต้องสวยมว๊ากกกกกแน่นอน ฟันธง
จมูกสวยจัง คุยกับคุณหมอว่ายังไงคะ

แสดงความคิดเห็น

คุณหมอเอาแบบแองเจล่าให้อะค่ะ ฟรางเข้าไปแบบงงๆๆไม่มีแบบเลย  โพสต์ 2011-6-4 19:02
ดีขึ้นตั้งเยอะเห็นไหมมมม

แหะๆ^^"  โพสต์ 2011-6-1 21:03
สู้ๆ  นะคะ คุณฟราง! เป็นกำลังใจให้จ้า
นุ่นเคยผ่าตัดเสริมจมูกมาก้อ 5 ครั้งและมาลงเอย โดยได้รับการผ่าตัดเสริมจมูก+ตัดปีกจมูกับ
คุณหมอนายแพทย์ต่อพงศ์ พลจันทร์   (เฮ้อ... เป็นการศัลยกรรมจมูกครั้งที่6 เข้าไปแล้วววว)  
เป็นอะไรที่ปลาบปลื้มและดีใจเป็นที่สุดค่ะ  เพราะจะไม่มีการผ่าตัดจมูกใดๆ กะชีวิตอีกแล้วน้อ   
เหนื่อยๆๆๆๆ(ยอมรับว่าเหนื่อยใจเป็นที่สุดจ้า!)  คุณหมอต่อพงศ์เป็นคน จ.ลำปาง ส่วนนุ่นเป็นคน จ.แพร่ เจ๊า!
         ดันเจอคนภาคเดียวกันซะงั้น... อิอิ คุณหมอต่อพงศ์เป็นคนใจดีจ้า รับฟังความต้องการของคนไข้
ไม่เอาความคิดส่วนตัวมาเป็นที่ตั้งเหมือนกะคุณหมอบางคนค่ะ  “เชียร์คุณหมอสุดใจค่ะ”
(เพราะไม่อยากต้องขึ้นเขียงศัลยกรรมจมูกครั้งที่ 7-8-9...ต่อๆๆๆ ไปอีกแล้ว  เย้ๆๆๆ!  ^^
เพราะเหนื่อยจริงๆ จ้า  เสียทั้งเงิน / เสียทั้งเวลาทำงาน + เจ็บตัวบ่อยๆ อีกน้อ )
สามารถปรึกษาคุณหมอต่อพงศ์ พลจันทร์ วุฒิบัตรแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านศัลยกรรมตกแต่งใบหน้า
เสริมจมูก ให้สวยขึ้นรับกับใบหน้าและดูเป็นธรรมชาติ ด้วยเทคนิคที่ดี ใช้ซิลิโคนคุณภาพสูง ปลอดภัย
ได้ที่ รพ.สุขุมวิท ถนนสุขุมวิท(สถานีรถไฟฟ้าเอกมัย) กรุงเทพ  รพ.อยู่ระหว่างสุขุมวิท63 กะ สุขุมวิท65
ติดกะวัดธาตุทอง จ้า!

ผลงานคุณภาพ ในราคาไม่แพงราคาโปรโมชั่น มิ.ย. 54 นี้
เสริมจมูก                        7500 บาท
ตัดปีกจมูก                      5000 บาท
เสริมจมูกด้วยไขมันตนเอง   13000 บาท
เสริมจมูกด้วยเนื้อเยื่อตนเอง 15000 บาท
ดึงหน้า                        25000 บาท
ทำตาสองชั้น                 10000 บาท
แก้ไขถุงใต้ตา                 12000 บาท

Tel. 023910011 ต่อ 208,209มือถือ 0876-000222   website: www.drtorpong.com   Email: torpongpolchan@hotmail.com
ตารางออกตรวจ
จันทร์.......8.00-20.00
อังคาร..... 8.00-16.00
พุธ.........  8.00-16.00
พฤหัส....13.00-20.00
ศุกร์.........8.00-18.00
เสาร์........8.00-14.00

ขอบคุนค่าๆๆ  โพสต์ 2011-6-1 21:03
คุณฟรางเสริมจมูกมาแล้ว สวยขึ้นมากมายจ้า! ^^ สู้ๆ จ้า...เป็นกำลังใจให้จ้า   โพสต์ 2011-5-31 00:50
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 23:07:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yeifrang เมื่อ 2011-5-30 23:08

ฟรางขอบคุณทุกๆคนนะคะที่เข้ามาให้กำลังใจฟราง ฟรางจิตตกไปเองค่ะตอนนี้อาการบวมมันเริ่มเข้าที่มากกว่าเดิมแล้วค่ะ ขอบคุณเว็บดั้งโด่งที่ทำให้ฟรางรู้ว่าที่นี่มีพี่ มีน้อง และมิตรภาพค่ะ ทุกคนให้คำปรึกษาและกำลังใจที่ดีมากค่ะ ฟรางเอารูปมาให้ดูนะคะ
หมออะไรคับผม

ยุทธพงค่ะ  โพสต์ 2011-5-30 22:58
เราว่ามันบวมอยู่นะค่ะ เลยจิตตก คิดว่าบวม ไม่เข้ากับหน้าบ้าง ถ้า2เดือนไม่ชอบก็ค่อยว่ากันค่ะ ของเราบวมเป็นเดือน กว่าจะพอดูดได้ตั้ง2เดือนน่ะค่ะ ใจเย็นๆนะเราว่าหน้าคนเรา ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน

ขอบคุนค่า  โพสต์ 2011-5-30 22:58
ตรงหว่างตาคงไม่คดหรอกค่ะ  เป็นทรงสโลปมากกว่านะ  ทรงที่คุณหมอทำให้ก็สวยนะคะ อาจเพราะเราเองไม่ชอบ ไม่พอใจกับมัน ก็เลยคิดนู่นนี่ ในแง่ลบไปหมด  เพิ่งทำมาไม่นาน ใจเย็น ๆ นะคะ  รอให้จมูกยุบเข้าที่  อาจชอบขึ้นมาก็ได้  ตอนนี้อย่าเพิ่งไปจ้องมันเลยค่ะ

ค่า จิตตกไปเองค่ะ  โพสต์ 2011-5-30 22:56
banrukpiew สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ไปคุยเลยค่ะ คุยแล้วไม่ได้ดั่งใจค่อยแก้นะคะ ของเราก็ตัดสินใจแก้ค่ะ
เจ็บ แพง แต่สบายใจกว่า

จ้าาา  โพสต์ 2011-5-30 22:55
ตอนนี้ห้ามไปดัดมันนะคะ อย่าไปโดนเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-29 02:42
เราก็ไปทำกับหมอยุทธมา ยังไม่เจอปัญหาอะไร    คุณ yeifrang  ไปพบคุณหมอเลยดีกว่าโทรไปนัดคุณหมอก่อน ถ้าขืนอยู่แบบนี้จิตตกแย่ ขนาดของเราส่องกระจกทั้งวันกลัว กังวลไปหมอกลัวว่าจะเป็นโน่นเป็นนี่ ถ้าคุณ  yeifrang กังวลเราว่าไปปรึกษาคุณหมอยุทธเลยคุณหมอใจดี บอกความกังวลของเราไป เราเข้าใจความรู้สึกของ คุณ yeifrang  นะ เป็นกำลังใจให้

ค่ะๆๆ  โพสต์ 2011-5-30 22:54
ช่วงจมูก อยุ่ระหว่าง3เดือน ลองดัดดูนะเผื่อซิลีโคนจะยังไม่เข้าที่เพราะ ช่วง1-3เดือน จมูกเราจะยังไม่มีเยื่อพังผืดเกาะมากดัดทุกวันนะคะตรงที่บอกว่าคดเผื่อจะกลับมาตรง บางครั้งก้มเงย อาจมีส่วนจะให้เคลื่อนได้เหมือนกัน ประคบเย็นเยอะๆนะ ช่วงตา หน้า จะได้ช้ำน้อยลง

ขอบคุนค่า จะลองทำดูนะคะ  โพสต์ 2011-5-27 18:23
จมูกเก่าสวยดีนะ
ถอดเสริมใหม่ดีกว่า ขอให้สวยดั่งจัยคิดนะ ดีนะเราเสริมมาไม่ต้องแก้ ไม่งั้นจัยคงสลายเหมือนกัน (ถูกแต่ดีจ๊ะ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banana เมื่อ 2011-5-26 17:13

จะแก้กะคุณหมอเหมือนกันค่ะ ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ ใจเย็น ๆ ค่ะ
คดจริงด้วย แก้หรือยัง จะได้มั่นใจขึ้น เป็นกำลังจัยให้นะคะ
รอๆๆๆ คับ ใบบัวบก + น้ำมะพร้าว ช่วยลดบวมน้าๆๆๆ

หมอยุทธ ไม่ค่อยมีเคสที่มีปัญหาเรยนะคับ เพราะเคสปัญหา ผมเจออยู่เคสเดียวเ้อง อิอิ

รอยุบถ้าเบี้ยวก้อไปให้คุณหมอแก้ให้นะคับ
คุนฟรางเป็นไงบ้างค่ะ รู้สึกดีขึ้นบ้างรึยังค่ะ
คิดมากน่า จขกท รับรองว่า สวยแน่ ๆ ครับ เพราะว่าโครงหน้า จขกท ก็สวยอยู่แล้วววว

ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับ อย่าเครียด ๆ
กำลังใจล้นหลามเลยน้องฟราง  สู้ สู้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้