ดู: 1721|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศัลยกรรม (เอง) แบบง่าย ๆ งัดดั้งกู้สถานการณ์ *0*

[คัดลอกลิงก์]
เพราะว่าลางานม่ายด้าย  ฮือออ ก็เลยไม่มีดั้งเป็นของตะเองซักกะที ก็เลยต้องมาทำเอง ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนสนใจก็ลองทำตามดูได้นะคะ
งัดดั้ง ไม่โด่งเท่าเสริม 100% แต่ก็ช่วยได้เย๊อะน๊า เริ่มจากคนผิวแห้งก่อนนะคะเตรียมผิวเสร็จแล้วก็เอาไฮไลท์เนื้อครีมหรือเมคอัพเบสเนื้อมุกมาลงตรงสันจมูกก่อนลงแป้งนะคะให้ใช้เป็นแบบเนื้อมุกอ่ะค่ะมันจะดูเงา ๆ เพราะถ้าจัดเป็นกากเพชรกะชิมเมอร์เนี่ยมันจะยิ่งเน้นความแบนของจมูกอ่ะค่ะลูบ ๆ ให้มันเงา ๆ แล้วด้านข้างจมูกก็ใช้ครีมรองพื้นเบอร์ที่ดำที่สุดมาเกลี่ยให้เป็นสันนะคะเสร็จแล้วจึงลงแป้งคร่า ดูเป็นธรรมชาติมากมาย ส่วนคนผิวมันก็เปลี่ยนจากไฮไลท์เนื้อครีมเป็นแบบฝุ่นนะคะด้านข้างจมูกก็เหมือนข้างบนทุกประการแต่ใช้แป้งฝุ่นไล้ทับบาง ๆ นะคะถ้าใครหัวคิ้วห่างก็เขียนห้วคิ้วไล้อ่อนๆมาอยู่ข้างจมูกบาง ๆ นะคะ จะทำให้จมูกดูเล็กเรียวได้ค่ะ ส่วนหน้ากลมก็ใช้การเฉดดิ้งช่วยได้มากมายเลยค่ะ ทำทุกวันเพราะหน้ากลมดิ๊ก ^_^ มุกปากตกใช้คอนซีลเลอร์แก้มุมปากได้ หน้าผากกว้างให้ใช้เฉดดิ้งอันเดิมแรเงาตรงตีนผมจะทำให้หน้าผากดูเล็กลง ถ้าไม่อยากเปลืองเงินซื้อไฮไลท์ก็ใช้อายแชโดว์แทนได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แสดงด้วยก้ดีนะคะ จะได้เห็นเทคนิคแบบไม่ต้องนึกภาพเอง  โพสต์ 2011-5-19 17:30
ดีมากเลย คะ  ขอบคุณมากนะคะ  

ชอบแบง มีชิมเมอร์วิ้ง ๆๆๆๆ แล้วน่าจะพุ่งดี

อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้