ดู: 3018|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สงสัยคนที่แก้,ทำจมูกกับหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่า ส่วนใหญ่ ก่อนไปแก้จมูกทำกับหมออะไรมาอะจ้า?

หรือว่าบางคน ทำกับหมอเฉลิมแล้วมาแก้กับหมอเฉลิมอะจ๊ะ?อยากทราบสาเหตุว่าทำไมถึงไปแก้อะจ๊ะ?

แล้วมีอะไรที่ไม่ควรมองข้ามมั่งไหมจ๊ะ แบบว่าลืมบอกหมอแบบนู้นนี้นั้นไป เลยต้องกลับมาแก้ใหม่อะจะ?หรืออะไรที่ลืมเผื่อลืมคำนึงถึงอนาคตอะจ้าจนต้องไปแก้?

บอกทีนะจ๊ะ ไม่อยากแก้จมูกอะจะ อยากทำครั้งเดียว

สงสัยว่าทุกครั้งที่เค้าขูดจมูกตอนเสริมอะจะ เนื้อของเราที่จมูกจะสึกหลอไปด้วยไหมอะจ๊ะ?

แล้วคนที่แก้บ่อยๆมีอันตรายอย่างไรบ้างอะจ๊ะ?

แล้วเป็นไปได้ไหมที่ทำมาครั้งเดียวเพอร์เฟคจนไม่ต้องแก้ตลอดชีวิต?

แล้วคนที่ทำจมูกมานี้ โดนแรงกระแทกได้เท่าคนทำจมูกจริงไหมจ๊ะ? เพราะบางทีคนจมูกจริงกระแทกขึ้นมาก็หักอยู่ดี

แล้วทำจมูกมาแล้วแคะขี้มูกได้สะใจเหมือนตอนไม่ทำไหมจ๊ะ?

ถ้าทำโด่งมากแล้วมีขาโอกาสทะลุก็แทบไม่มีเลยใช่ไหมจ๊ะ?

คนที่จมูกเห็นเป็นใสใส(มองรู้ว่าซิลิโคน) เกิดจากอะไรอะจ๊ะ?

ก่อนจะทำจมูกควรแวะไปคุยกับหมอสักกี่วันดีจ๊ะ?

สุดท้าย ขอการเดินทางไปฟอร์จูนแบบละเอียดทีจ้า ขอเบอร์คลินิกด้วยนาจ๊า
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-10-3 13:01

ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
1.ผมชอบสไตล์การเหลาซิลิโคนของหมอเฉลิมเพราะว่า จากที่ดู ทำแล้วหน้าเปลี่ยนไปเลย
ดูได้จากตอนทำใหม่ๆ ใกล้เคียงกับตอนมันยุบหมดแล้วที่สุดนะ ช่วง0-1 ชั่วโมงหลังทำเสร็จ(สำหรับคนบวมไม่มากนะ จะเห็น ถ้าไม่เชื่อไปดูที่คลีนิกก็ได้หลังทำ สวยหรือไม่สวย วิจารณญานเอาเอง)
2.ลักษณะัจมุกหลังทำจมุกเมื่อถ่ายรูปตรง จะเห็นรูจมูกเพียงเล็กน้อยเท่านั้น หมอจะไม่ทำทรงจมูกดูเชิดเกินไป
แบบไมเคิล แจ็คสัน ซึ่งเป็นลักษณะไม่ดีของโหว้งเฮง ครับ
3.หลังทำแล้วจมูกดูยาวขึ้น ใครมีของเดิมเป็นหยดน้ำบ้างแล้ว คุณหมอก็ทำให้มีหยดน้ำชัดขึ้น ครับ
4.เรียกว่าฉีกกฏการทำศัลยกรรมหรือเปล่าไม่รู้ ตอนทำคุณหมอจะไม่เอาผ้ามาปิดหน้าคนไข้แล้วครอบให้เหลือแต่จมูก   ซึ่งตรงจุดนี้จะทำให้เห็นองค์ประกอบหน้าทั้งหมด ว่าเหลาแล้ว เข้ากับหน้าเราหรือเปล่า หรือว่าโด่งไำป
หรืออื่นๆ เป็นการลดความผิดพลาด ครับ
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-10-3 12:38
แล้วคุณหมอที่ฟอร์จูนเนี่ย มีคนไหนอีกบ้างค่ะที่ไม่ใช่หมอเฉลิมอะค่ะ

แล้วเขาเก่งไหมค่ะ

แล้วถ้าเก่งทำไมค ...
ต้นฉบับโพสโดย GermanShepherd เมื่อ 2009-10-3 10:36

คุณหมอวรวิทย์ครับ เนื่องจากยังไม่มีคนใจดี มารีวิวให้ดู ครับ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าฝีมือขนาดไหนครับ
ลองถามพี่ปลาดูจิ เห็นบอกว่า สวยอยูเหมือนกันนะครับ เพราะเป็นศิษย์ผู้พี่ของหมอเฉลิมครับ ดังนั้นสไตล์การเหลา
ซิิลิโคน ไม่ต่างกันมากครับ
เพราะคุณหมอท่านนี้จะไม่มาอยู่ประจำถาวรที่คลีนิกนะครับสามารถนัดทำได้ครับ คิวไม่น่าจะเต็ม
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
"ถ้าเก่งทำไมคิวไม่เท่าหมอเฉลิมละค่ะ"
หมอที่ทำเก่งกว่าดีกว่า บางทีมันก็วัดลำบากนะครับ อยูี่ที่ว่าเราต้องการสไตล์ไหนมากกว่า
ผมยังคิดว่ายังมีหมอเก่งอีกมากมาย แต่เรายังหาไม่เจอ ยังไม่ได้รับการโปรโมต
เว็บไซด์นี้เป็นกลาง เปิดช่องให้มารีวิว อย่างเสรี  ไม่แน่นะ อาจจะเกิดมีหมอที่ทำได้สวยกว่านี้อีกก็ได้
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 10:36:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วคุณหมอที่ฟอร์จูนเนี่ย มีคนไหนอีกบ้างค่ะที่ไม่ใช่หมอเฉลิมอะค่ะ

แล้วเขาเก่งไหมค่ะ

แล้วถ้าเก่งทำไมคิวไม่เท่าหมอเฉลิมอะค่ะ???
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 10:34:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วก็ไม่เข้าใจหยดน้ำอะจะ เข้ากระทู้ที่มีรูปให้ดูก็ยัง งงอยู่ดี  แล้วถ้าไม่บอกคุณหมอเค้าก็จะทำให้รับกับซิลิโคนที่เราบอกเลยไหมค่ะ  เพราะเป็นอะไรที่ งง นิดหน่อย ไม่กล้าตัดสินใจเองเลย เพราะไม่เข้าใจเรื่องหยดน้ำเท่าทรงจมูกอะจ้า  กลัวบอกไรไปผิดทีได้แก้แน่เลย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 10:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าบอกหมอว่าทำแบบอิ่มๆโด่งๆ ไม่เห็นเป็นสันๆ เหลี่ยมๆ แข็งๆ

คุณหมอจะเข้าใจยากไหมนี่?

คืออยากได้ทรงแบบจากจมูกตัวเองขึ้นไปอ่าจ้า ไม่ได้แบบว่าเหมือนคนนี้คนนั้น เรากลัวว่าถ้ากระแสมันหมดเดี๋ยวก็ต้องมองว่าไม่สวย  เลยอยากได้แบบเอาแบบของเราเนี่ยแหละขึ้นไปปกติให้ดูอิ่มๆเลย จะได้ไม่ต้องแก้อีกอะจ้า

คิดว่ายังไงกันบ้างอะจ๊ะ ถ้าบอกยังงี้จะมีโอกาสได้แก้อีกรอบไหมนี่
ฮั้มพ์  คืออะไรค่ะ  
ต้นฉบับโพสโดย darkangel เมื่อ 2009-10-2 04:02

อ่านได้ที่กระทู้นี้ เป็นกระทู้ปักหมุดนะครับ

ลิงค์มาให้ลองอ่านดู

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
ฮั้มพ์  คืออะไรค่ะ  
ช่ายยยย ถ้าหมอทำแล้วไม่ถูกใจ เป็นนู๋ นู๋ก้อไม่แก้ไม่ที่หมอคนเดิมแน่นอนอ่ะค่ะ
ขออนุญาติตอบคำถามที่น้องสงสัยนะครับ

เนื่องจากพี่ทำกับหมอเฉลิมมาถึง 3 ครั้ง

และเคยมีคนถามคำถามพี่ทำนอง ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-10-1 19:43

ขอเพิ่มเติมที่เอตอบอีกนิด

ให้บอกคนที่ถามเอว่า ถ้าหมอไม่เก่ง

เราคงแก้รอบเดียวแล้วเผ่นไปทำที่อื่นแล้วครับ

ต่อให้แก้ให้ฟรีๆ แต่ไม่สวย ใครจะยอมเจ็บตัว เสียเวลา

บางครั้งที่ต้องแก้หลายครั้ง ไม่ใช่เกิดจากหมอเสมอไป

แต่ที่เกิดผิดพลาดจากหมอก็คงมีบ้างเช่นกัน

ข้อนี้เป็น สัจจธรรมที่ต้องยอมรับ
กะว่า ดึกๆจะมาตอบกระทู้นี้

แต่น้องๆแต่ละคน ตอบได้โดนใจ ตอบไปหมดแล้ว

เลยไม่ต้องมานั่งจิ้มมากมาย

แค่ถามใจตัวเองให้แน่ๆนะครับว่า ชอบแบบไหน

ที่บางคนแก้ซ้ำๆ เพราะ ยังไม่เห็นของจริงบนหน้าตัวเอง เลยจินตนาการไม่ถูก

บางคนไม่รู้ชอบแบบไหน เลยตามใจหมอ

แต่พอทำไปแล้ว เกิดมีแบบที่ชอบขึ้นมาทีหลัง ก็เลยต้องแก้

บางคนทีแรกอยากมีฮั้มพ์ ตอนหลังเปลี่ยนใจไม่อยากมีฮั้มพ์ ก็เลยต้องแก้

บางคนทีแรกไม่อยากมีฮั้มพ์ ตอนหลังอยากมีฮั้มพ์ ก็เลยต้องแก้

บางคนอยากมีฮั้มพ์บ้าง ไม่อยากมีบ้าง สับสนในชีวิต ต้องทำหลายรอบ ก็เลยต้องแก้

บางคนทำมาแล้วดูแลไม่ดี อักเสบบ้าง เอียงบ้าง ก็เลยต้องแก้

และ ส่วนใหญ่ทีแรกบอกไม่เอาโด่ง อยากได้แบบธรรมชาติ

หลังทำแล้วเกิดอยากได้แบบโด่งๆ ก็เลยต้องแก้

พี่คงยกตัวอย่างได้มากพอแล้วนะครับ

แต่อยากบอกเลยนะครับ ที่ว่า อยากได้แกนใหญ่ๆ(ไม่ใช่ก้านนะครับ)

พี่เคยทำมาแล้ว ไม่สวยอย่างแรง

คิดดีๆนะครับ

แกนต้องไม่เล็กหรือใหญ่เกิน

ที่สำคัญ แกนซิลิโคนจะต้องสมดุลกับขนาดจมูกเรา ถึงจะสวย

อีกอย่าง ถ้าใช้แกนใหญ่นอกจากดูไม่โด่งแล้ว บางทีเห็นเป็นแท่งด้วย

แล้วถ้าเป็นผู้หญิง ยิ่งไม่เหมาะกับแกนใหญ่ๆ หน้าจะแข็งๆ

จมูกที่ไม่เป็นสัน ยังไงก็ดูไม่โด่งแน่นอนครับ

เท่าที่อ่านคำถาม น่าจะยังไม่เข้าใจเรื่อง ทรงของจมูก

แต่พี่เข้าใจคำถามที่ถามมานะครับ

ตอบได้เลยว่า แบบที่อยากได้ ทำออกมาแล้วไม่สวยแน่นอน

ที่เคยดูๆในรูปกับตัวจริงของบางคน บางทีก็ไม่เหมือนกัน

จมูกที่สวยต้องโด่ง เป็นสัน เรียวยาว แกนพอดีกับขนาดจมูกครับ
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-10-1 21:27

อยากทำครั้งเดียวในชีวิตน้องก็ ต้องหาข้อมูลให้ดีอ่านให้มาก ๆ หาข้อมูลในเว็บให้เยอะ ใช้คำถามไม่กี่ประโยคมาถามมันคงได้ไม่ครบหรอกครับ ในเว็บมีข้อมูลมากมาย เสียเวลาซักนิดลองอ่านดู
แบบจมูกที่น้องต้องการอธิบายยังไงก็คงไม่เข้าใจไม่ได้ง่าย ๆหรอกครับ เหมือนตาบอกคลำช้าง ลองหาดูว่ามีใครจมูกแบบคล้ายที่เราอยากได้มีรึเปล่า แบบนั้นมันคงง่ายกว่า เหมือนน้องไปบอกคนตัวเสื้อว่าเอาตัวยาว ตัวยาว เขาจรู้ได้ไงว่าน้องจะเอายาวเท่าไร หรือบอกว่าเอาแขนลีบ ๆ ถ้าน้องแขนเล็ก ก็คงลีบกว่าปรกติ มันแล้วแต่พื้นฐานจมูกด้วย คนในเว็บอาจออกความเห็นให้ได้แต่ว่าคงไม่เหมือนที่คุณหมอให้หรอกครับ น้องต้องไปคุยกับุคุณหมอเองว่าอยากได้ยังไงคุณหมอเข้าใจรึเปล่า แต่ว่าถ้าจะทำกับคุณหมอเฉลิมก็คงรอนานหน่อยนะครับเพราะว่าปีนี้คิวเต็มแล้ว
เรื่องทำแล้วถูกใจเลยมันคงเป็นความเป็นส่วนตัว บางคนดูแล้วชอบบางคนดูแล้วไม่ชอบ เหมือนของทั่วไปบางคนบอกสวยบางคนบอกไม่สวย อันนี้คงบอกไม่ได้วัดไม่ได้ แต่คนที่ทำกับคุณหมอเฉลิมแล้ว เขาทำแล้วพอใจเขาก็บอกว่าสวย มันก็เท่านั้น
ที่พี่เอทำบ่อยครั้งมันก็สวยทุกครั้งแหละครับไม่เคยดูแล้วน่าเกลียดถ้าน้องมีเวลาพอก็รบกวนไปดูกระทู้ของพี่เอว่าแบบที่พี่เขาทำมาทุกครั้งมันน่าเกลียดรึเปล่า เพียงแต่พี่เอเขาคิดว่าแบบนี้มันยังไม่เข้ากับหน้าพี่เขามากที่สุดเท่านั้นเอง
หุุหุหุตอบโดนใจจังเลยปลา กับ พี่ เอ
จขกท ไปมีตติ้งดิ จะตอบให้ถึงพริกถึงขิงเลย หุหุหุ
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-1 21:22

ถ้าจะทำจิงๆ แนะนำว่า บอกคุณหมอไปว่าสุดที่เนื้ออำนวยและยังปลอดภัยต่อการทะลุอยู่ค่ะ ต้องเผื่อตอนยุบไว้ด้วยอ่ะ

คนที่แก้บ่อยๆ ส่วนใหญ่จะไม่พอใจทรงกันมากกว่าอ่ะค่ะ

อย่างบางคน ตอนแรกทำไม่มีแบบในใจ ให้คุณหมอจัดให้
พอทำไปสักพัก เริ่มรู้ถึงความต้องการตัวเอง ว่าอยากได้แบบไหน ก้อจะไปให้คุณหมอเปลี่ยนทรงอ่ะค่ะ
เด๋วก้ออยากเพิ่มตรงนี้ ลดตรงนั้น ไปเรื่อยอ่ะค่ะ

เวลาเปลี่ยน คนก้อเปลี่ยนอ่ะค่ะ
ต่างคนก็ต่างใจ
เพราะงั้น อยากทำแบบรอบเดียวจบ คิดไว้เลยค่ะ ถามความต้องการของใจตัวเองดีดี ว่าอยากได้แบบไหน
อยากได้ฮัมพ์มั้ย
ชอบทรงแบบไหน
จะเอาหยดน้ำมั้ย
คิดเยอะๆๆๆๆ ไตร่ตรองมากๆก่อนทำ

ทุกครั้งที่เค้าขูดจมูกตอนเสริมอะจะ เนื้อของเราที่จมูกจะสึกหลอไปด้วยไหมอะจ๊ะ?
ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อนะคะ เพราะเวลาขูด จะขูดเยื่อหุ้มกระดูก เพื่อเซาะจุดวางซิลลิโคนค่ะ
แล้วคนที่แก้บ่อยๆมีอันตรายอย่างไรบ้างอะจ๊ะ?
ไม่มีค่ะ นอกจาก ต้องเจ็บตัวอีกแล้วแค่นั้นเอง
แล้วเป็นไปได้ไหมที่ทำมาครั้งเดียวเพอร์เฟคจนไม่ต้องแก้ตลอดชีวิต?
ของเรา ใจก้ออยากทำรอบเดียวนะคะ เรามั่นใจว่าตอนนี้ทรงจมูกเพอเฟคพอแล้ว แต่เราจำเป็นต้องแก้ สาเหตุจากผิวเราเองอ่ะค่ะที่มีปัญหา ที่มันบางเกินเหตุทำให้ปลายดูใส เวลากระทบแสง เราเลยจำเป็นต้องผ่าใหม่เพื่อเอากระดูกอ่อนหลังหูมารองปลายจมูก เพื่อกันปลายใสในอนาคตอ่ะค่ะ
แล้วคนที่ทำจมูกมานี้ โดนแรงกระแทกได้เท่าคนทำจมูกจริงไหมจ๊ะ? เพราะบางทีคนจมูกจริงกระแทกขึ้นมาก็หักอยู่ดี
ระยะเวลา ถ้านานแล้วโดนได้ปกตินะคะ ดีกว่าคนไม่ทำด้วย เพราะมีซิลลี่รองรับการกระเทือนอยู่อีกชั้นนึงด้วยซ้ำ แต่โดยปกติ ทุกคนก้อไม่มีใครไม่ปกป้องหน้าตัวเองอยู่แล้วนิคะ เรื่องนี้ไม่น่าห่วงเท่าไหร่มั้งคะ
แล้วทำจมูกมาแล้วแคะขี้มูกได้สะใจเหมือนตอนไม่ทำไหมจ๊ะ?
แคะได้ปกติค่ะ
ถ้าทำโด่งมากแล้วมีขาโอกาสทะลุก็แทบไม่มีเลยใช่ไหมจ๊ะ?
มีโอกาสทั้งนั้นค่ะ แต่น้อยกว่าไม่มีขาแค่นั้นเองค่ะ
คนที่จมูกเห็นเป็นใสใส(มองรู้ว่าซิลิโคน) เกิดจากอะไรอะจ๊ะ?
ของเราไม่ถึงขนาดมองเห็นซิลี่ค่ะ แต่ปลายเราใส เพราะผิวเราบางและเนื้อเราน้อยอ่ะค่ะ
ก่อนจะทำจมูกควรแวะไปคุยกับหมอสักกี่วันดีจ๊ะ?
โทรไปนัดขอปรึกษานะคะ เราไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีคิวปรึกษาของปีนี้อยู่อีกมั้ย เพราะคิวทำปีนี้เต็มแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องที่ตั้งคลินิคและเบอร์โทร รบกวนช่วยไปดูที่ห้องข้อมูลศัลยแพทย์นะคะ
ที่ต้องการฮั้มพ์ เพราะต้องการให้ฮั้มพ์ไปกลบร่องหักของสันจมูกเดิม และต้องการให้จมูกดูเข้มๆ ขึ้น แบบผู้ชายครับ

ที่ไม่ต้องการฮั้มพ์ เพราะพบว่า อั้มพ์ทำให้หน้าแก่ และดูหน้าดุเข้มเกินไป อีกทั้งยังทำให้จมูกสั้น เพราะเสียพื้นที่ไปในการทำฮั้มพ์ แทนที่จะได้ยาวขึ้นอีก

ผลจากการทำครั้งที่ 4 ที่ไม่มีฮั้มพ์ พบว่าจมูกดูยาวขึ้น และหน้าดูซ้อฟท์ลงครับ

ส่วนครั้งที่ 2 ที่ทำแล้วยังโด่งไม่พอ ต้องไปทำครั้งที่ 3 เป็นเพราะการสื่อสารกับคุณหมอไม่ชัดเจนว่าต้องการแบบไหน ซึ่งความจริง ถ้าครั้งที่ 2 นี้บอกคุณหมอว่าขอ โด่งแบบสุดเนื้อที่จะทำได้ และขอฮั้มพ์เยอะๆ ก็คงไม่ต้องกลับไปทำครั้งที่ 3 ครับ

สำหรับจมูกของน้อง ดูแค่ในรูป ไม่สามารถตอบได้ว่าจะทำได้โด่งมากน้อยแค่ไหน ต้องให้คุณหมอดูจมูกของจริง และลองดึงเนื้อที่จมูกขึ้นมาครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 20:53:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใจจริงอยากได้โด่งที่สุดเท่าที่ทำได้ก็จริง แต่มีปัญหาตรงที่ว่า จะเอาก้านใหญ่แบบจนมองไม่เห็นมุมเลยอะค่ะว่าเป็นสันเป็นก้าน (นึกออกไหมหนอ)

ดูรูปแต่ละคนแล้วมันไม่เป็นยังงั้นเลยอะค่ะคือถ้าโด่งก็โด่งแบบโด่งไปเลยอะค่ะ พอแบบไม่เป็นสันไม่เป็นก้านก็โด่งไม่มากอีก เลยกังวลว่าไปทำแล้วคุณหมอจะไม่เข้าใจทำให้ไม่ได้ แล้วออกมาต้องแก้อะค่ะ เพราะไม่รู้จะเอารูปจากไหนให้ดูเหมือนกัน เพราะอยากได้แบบจากจมูกตัวเองเนี่ยแหละทำขึ้นไปไม่ต้องทรงตามใครอะค่ะ ออกแนว โด่งก็จริงแต่ก้านใหญ่มากจนมองไม่เห็นสันไม่เห็นเป็นก้านเลย นึกภาพยากอะค่ะ TyT"
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 20:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบโดนใจมากค่ะ

สงสัยว่า  จากอยากให้มีฮัมพ์ ทำไมถึงไม่อยากมีหละค๊ะ???
แล้วรอบที่โด่งไม่พอเนี่ย ทำตามที่คุณหมอจัดให้หรือว่าเลือกเองค่ะว่าจะเอาโด่งแค่นี้พอ หรือคุณหมอบอกว่าควรจะโด่งกว่านี้แต่รั้นอะค่ะ

แล้วจมูกหนูเนี่ยทำให้โด่งได้แค่ไหนอะค่ะ?
ขออนุญาติตอบคำถามที่น้องสงสัยนะครับ

เนื่องจากพี่ทำกับหมอเฉลิมมาถึง 3 ครั้ง

และเคยมีคนถามคำถามพี่ทำนองนี้มาก่อนแล้ว

แถมบางคนยังเหน็บแนมพี่อีกว่า

ถ้าหมอเฉลิมดีจริง ทำไมพี่ถึงต้องไปทำตั้งหลายครั้ง

สาเหตุที่พี่ต้องไปทำหลายครั้ง

ครั้งที่ 1 ทำเพราะไปทำจากที่อื่นมาแล้วไม่ถูกใจ จึงมาแก้กับหมอเฉลิม

ครั้งที่ 2  ทำเพราะจมูกเดิมของพี่เบี้ยวอยู่ก่อนแล้ว และพอทำครั้งที่ 1 เข้าไป จึงไปตกร่องเบี้ยวตามเดิม

ครั้งที่ 3 ทำเพราะทำครั้งที่ 2 มาแล้วยังไม่โด่งสะใจ จึงทำใหม่ โดยขอฮั้มพ์เยอะๆ

ครั้งที่ 4 ทำเพราะต้องการเปลี่ยนทรงใหม่ เป็นแบบไม่มีฮั้มพ์

สรุป ถ้าน้องไม่อยากทำใหม่หลายครั้ง

แนะนำว่าควรหาจุดยืนของตัวเองให้เจอ ว่าต้องการอย่างไรแน่

และคุยกับคุณหมอให้ชัดเจน จะได้ไม่ต้องทำหลายครั้งเหมือนพี่ครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 19:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ด้านข้างค่ะ สังเกตได้ว่า ตรงดั้งจะหายไปเลยอะค่ะมีแต่ปลายอะค่ะ ควรบอกหมอให้ทำทรงยังไงดีค่ะ สโลบยังไง ฯลฯ

ไม่เอาแบบมองดูแล้วแข็งๆนะค่ะ ถึงจะเอาโด่งก็จริง เอาแบบมองแล้วดูนิ่มๆอะค่ะ

ช่วยทีนะค่ะ

Photo-0181.jpg (115.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ด้านข้าง

ด้านข้าง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 19:30:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยดูให้ทีนะค่ะว่าต้องทำแบบไหนยังไงอย่างไร จะได้บอกหมอถูก อยากได้แบบอยู่กับเราไปนานๆ โด่งๆ ธรรมชาติ ก้านใหญ่ๆ ไม่เอาเล็กๆแบบแม่ค้า ทำแล้วเห็นความแตกต่างมาก(ในทางที่ดี) อะค่ะ

Photo-0180.jpg (263.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หน้าตรงค่ะ

หน้าตรงค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 18:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราสงสัยว่า คนที่ ทำกับหมอเฉลิม แล้วไปแก้กับหมอเฉลิมอีกรอบอ่าจ้า

ไปบอกเขาว่าอะไรหรอจ๊ะในรอบแรก ถึงได้ต้องแก้อีกรอบนึงอะจ้า

เราจะได้ไม่ทำตามอะจ้าไม่อยากแก้อีกรอบ
คำถามทั้งหมด มีคำตอบในหน้ารีวิวของคนที่ทำมาแล้ว

ลองไปอ่านดู จะได้ความรู้มากกว่าที่ถามมาเยอะเลยนะครับ
คำถามคล้ายๆกันเลยอะครับ ลองคลิกไปดู พี่ๆเค้าบอกเอาไว้อะครับเรื่อง จมูกใสๆ กับถอดซิลิโคน
ผมว่าเสริมครั้งเดี่ยวก้อดีได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้