ดู: 21349|ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] --ไปฉีด botox กับคุณหมอณภากุล ที่ clinicneo มาค่ะ--

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongnice เมื่อ 2011-5-7 00:58

สวัสดีค่ะ ไนซ์ ไปฉีด น้องโบกับคุณหมอมาวันที่ 30 เมษา ค่ะ ไปถึงคลินิคก็ทุ่มกว่าแล้ว นั่งรอคุณหมออีกประมาณ เกือบครึ่งชั่วโมงค่ะคลินิคสวยมาก แล้วพนักงานก็บริการดีด้วยค่ะ ชอบมากๆค่ะ สักพักคุณหมอก็เรียกพบค่ะ คุณหมอก็ถามว่าเคยฉีดมาก่อนไหม ไนซ์ เคยฉีดมาก่อนค่ะ แต่ไม่ค่อยเห็นผล เศร้าใจมากๆ คุณหมอก็บอกไม่เป็นไร ฉีดสัก 50 ยูดีมั้ย ไนซ์ก็เลยโพล่งขึ้นมา ขอหนักๆได้มั้ยคะหมอ หนูกลัวไม่เรียว 55 คุณหมอหัวเราะ คุณหมอบอกได้  งั้น 60 ยูไปเลย ก็ดีเหมือนกัน แต่ถ้าจะเอาเรียวจริงๆต้องมาลดไขมันตรงแก้มด้วย T^T   (ขอโทษค่ะคุณหมอ ที่หนูมันแก้มเยอะ T_T) แต่จำชื่อที่คุณหมอจะทำไอ้ตรงแก้มๆๆไม่ได้แล้วอ่ะค่ะ แฮะๆ ก็ พอคุยกับคุณหมอเสร็จ ก็นอนรอคุณหมอมาฉีดยา แล้วพนักงานเค้าก็เอาเจลเย็นๆๆ(จำชื่อไม่ได้แล้ว)มาประคบกามอ่ะค่ะ อยากจะบอกว่า เจลเย็นน่ะแสบกว่าตอนโดนฉีดอีก T^T จะโกรธเจลเย็นนั้นไปตลอดชีวิตเลย คุณหมอก็จัดให้ ข้างละ 30 ยู ด้านละ 5 จุด อู๊วววว รู้สึกจะแสบถุงเจลเย็นมากกว่าที่คุณหมอฉีดให้สะอีก ฉีดเสร็จก็จ่ายตังเรียบร้อย อีก 2 อาทิตย์จะไปลดแก้มแล้วค่ะ เย้เย้ ตอนนี้ก็ปวดกรามมากค่ะ ขี้เกียจพูด ขี้เกียจกิน ขี้เกียจอ้าปาก ขี้เกียจเคี้ยว =   =;;; ไอ้ก้อนๆๆตรงข้างแก้มก็หายไปแล้วค่ะ เหลือแต่แก้ม ห้อยไปก็ห้อยมา เดี๋ยวจะมาลงรูปให้ดูนะคะ อาจจะไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงมากนัก เพราะไนซ์เป็นคนแก้มเยอะ เยอะม๊ากกก  ซาลาเปาน้อยกันเลยทีเดียวค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^ ค่อยยังชั่วหน่อย นึกว่าจะบวมสะอีกค่ะ  โพสต์ 2011-5-8 07:42
les
ไม่บวมนะคะ แค่ช้ำและปวดเท่านั้นเองจ้ะ  โพสต์ 2011-5-8 07:40
ถ้าฉีดแล้ว หน้าจะบวมมั้ยคะ ในระยะแรกๆอ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-5-8 07:03
les
ไม่ต้องกลัวจ้ะ เจ็บแต่ทนได้นะเพื่อความสวย อิอิ  โพสต์ 2011-5-7 19:02
ง่ะ จริงหรอคะ เริ่มกลัวแล้วสิ T^T จะกล้าฉีดมั้ยเนี่ย แงๆ  โพสต์ 2011-5-7 01:59
ฉีดโบท็อกตัวไหนคะ.  
เเวะมาอ่านจ๊ะ  อยากทำบ้าง
ขอรุป ก่อน หลัง ชัดๆ ได้มั้ยคะ คือสนใจอยุ่เหมือนกัน
ขอรูปชัด เป็นหน้าให้เห็นเต็มเลยได้ไหมค่ะ มองไม่ค่อยเห็น
หน้าอย่างเรา ต้องตัดกรามหรือฉีดโบ ท้อกดีอะคะ  หน้ามันใหญ่อะ

เวลาอ้าปาก กรามด้านข้างจะกระดกขึ้นอะ (เราโง่ปะน่ะ)
เราควรทำอะไรดี
อยากฉีดบ้างจัง ^^
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ฉีดกี่ครั้งอ่า
สนๆๆ
ตอบกระทู้ nongnice ตั้งกระทู้

น้องได้ทำจมูกหรือเปล่าคะ ถ้าทำที่ไหนคะ
เคยฉีดฟินเลอร์ที่จมูกกะหมอท่านนี้เหมือนกันคะ คลีนิคสะอาดบริการดีราคาก็โออ่ะ อยากจะไปเติมคางจังอิอิ
น่ารักครับ
น่ารักครับ
ตอบกระทู้ suaykaibua ตั้งกระทู้

ขอบคุนคัปคุนตง
อยากหน้าเรียวบ้าง แก้มเยอะหน้ากลมอะ
สนใจค่ะ จขกท. เห็นความเปลี่ยนแปลง ชัดมาก เรียวขึ้นเยอะเลยค่ะ ที่นี่สรุป คอนเฟิร์มๆ ได้ผลใช่มั้ยค่ะ ? เพราะ เราฉีดมาจากที่อื่นแล้วเรารู้สึกว่าไม่ค่อยลด ถ้าที่นี่ เวิร์ค เราจะไปลองดู :)
อยากไปจัดหนักด้วยคนอิอิออิอิอิอิ :)

น่ารักแล้วครับ ขนาดยังไม่ฉีดนะเนี้ย !!  โพสต์ 2011-6-2 21:49
แก้ม เขาใช้ meso fat นะครับ
สวยค่ะอยากบ้างง่ะ
:):):)สวยยยยยยยยยยยยยยค่ะเห็นแล้วอยากจัดหนักมั่งอิอิ
สวยเลยนะ ไม่ต้องเอาแก้มออกหรอกน่ารักดี
ต้นฉบับโพสต์โดย nongnice เมื่อ 2011-5-16 03:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongnice เมื่อ 2011-5-16 03:39

ตอบกระทู้ s ...

เรายังไม่เคยฉีดอ่าครับ
แต่กล้ามเนื้อมันไม่เท่ากันอยุ่แล้ว
ถ้าไห้คุนหมอฉัดสองข้างไม่เท่ากัน มันจะเท่ากันไหมครับ สงสัยจัง ฮ่าๆ
ขอบคุนมากครับ คุณไนซ์ ขอให้สวยขึ้นๆๆๆๆ ^___^
ฉีดที่ไหนเท่าไหร่หรอค่ะ ..หน้าเรียวเลยอะคะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 03:37:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongnice เมื่อ 2011-5-16 03:39

ตอบกระทู้ suaykaibua ตั้งกระทู้

ฉีดได้กี่เดือนแล้วอ่ะคะ แต่ของไนซ์ก็เคยฉีด ให้คุณหมอไปซ้ำให้อ่ะค่ะ เพราะลดไม่เท่ากันนี้และคะ แต่ต้อง 1-2 อาทิตย์ ขึ้นค่ะ ถึงจะซ้ำได้ แต่จะได้ในปริมาณที่น้อยค่ะ ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ไนซ์ก้เคยเป็นค่ะ ของไนซ์เว้นไว้ 1 อาทิตย์ กว่าๆ หลังจากฉีดครั้งแรก ก็ให้คุณหมอซ้ำให้ข้างทีไม่ค่อยยุบอ่ะค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 03:36:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cezz ตั้งกระทู้

ของไนซ์ครั้งแรกก็ไม่ค่อยเมื่อยค่ะ แค่ปวดตอนตัวยาเข้าไปอ่ะค่ะ แต่พอครั้งต่อมาก็ปวดมากๆเหมือนกันเลยค่ะ

เป็นไหม ไนธ์ ตงง่วง นอนปิดปกติ คนจะอ้วนหรือป่าวเนอะ!!  โพสต์ 2011-6-2 21:48
ผมสงสัยอะครับ
ถ้าเกิดว่าเราเคี้ยวข้าวข้างเดียวจนกล้ามเนื้อไม่เท่ากัน
คุนหมอสามารถฉีดให้มันกลับมาเท่ากันได้ไหมครับ
พอดีผมเป็นอยุ่ตอนนี้ T ^ T

เช่น ข้างขวา ฉีด 30 ยู และข้างซ้ายฉีด 20 ยูครับ  โพสต์ 2011-6-2 21:47
หมอจะฉีดให้ข้างที่ใหญ่กว่า เยอะกว่าข้างที่เล็กครับ  โพสต์ 2011-6-2 21:46
เป็นประสบการณ์ ส่วนตัว ตงเคยถามหมอแล้วครับเรื่องนี้  โพสต์ 2011-6-2 21:46
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้