ดู: 3040|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดัดฟัน+เสริมจมูกพร้อมๆกัน จมูกจะเบี้ยวจริงไหม??

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนนี้เราอยากเสริมจมูกมากๆเลย..แต่ติดตรงที่ว่าดัดฟันอยู่ ถ้าหากว่าเสริมจมูกไปด้วย จมูกจะเบี้ยวจริงรึป่าว  และถ้าหากตัดปีกจมูก พร้อมดัดฟัน รูปจมูกเราจะมีปัญหาอะไรไหม จะเปลี่ยนไปรึป่าว??
ไม่เบี้ยว 100 เปอร์เซ็นค่ะ
ไม่เกี่ยวกันหรอกจ้า แต่เราว่าน่าจะจัดฟันให้เสร็จก่อนค่อยไปทำจมูกนะ เพราะหมอเค้าจะได้ดูแนวE-line (คือเส้นตรงที่ลากผ่านปลายจมูกมาที่คาง ถ้าให้สวยคือ ริมฝีปากบนและล่างต้องไม่ยื่นเกินเส้นนี้หรืออยู่หลังเส้นไปนิดหน่อยจะเรียกว่าหน้าได้รูป ลองสังเกตุดาราเวลาหันหน้าด้านข้างนะ) ถ้ารู้ตำแหน่งปากแน่นอน หมอจะได้กะปลายจมูกให้เป๊ะๆไงละ ถ้ายังจัดฟันไม่เสร็จก็ไม่แน่ใจว่าปากจะยุบมากน้อยแค่ไหนจิงป่ะ  แต่ถ้าทนไม่ไหวจิงๆ หมอเก่งๆเค้าคงกะประมาณได้นะว่าประมาณไหนจะสวย เอาใจช่วยจร้า:)
ต้นฉบับโพสต์โดย smilelollipop เมื่อ 2011-5-6 04:37
ไม่เกี่ยวกันจ้า ถามเราก็จัดฟัดอยู่ และก็ไปเสริมจมูก ...

เกี่ยวไหมไม่รู้แต่มีเคสในเวบนี้ที่ทำจมูกแล้วไปจัดฟัน จัดฟันไปเรื่อยๆจมูกโด่งกว่าเดิมจนจะทะลุเอา

แสดงความคิดเห็น

เกี่ยวคับเพราะมันโด่งขึ้นจากรูปถ่ายที่เปรียบเทียบ  โพสต์ 2011-5-6 09:15
ผมว่าน่าจะทะลุเพราะโด่งไปแล้วเนื้อจมูกบางเลยทะลุมากกว่าคับ  โพสต์ 2011-5-6 08:04
ไม่เกี่ยวกันจ้า ถามเราก็จัดฟัดอยู่ และก็ไปเสริมจมูก
ก็ถามทั้งหมอทำจมูกและหมอทำฟันแล้ว เค้าบอกว่าไม่เกี่ยวกันจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้