ดู: 4922|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ใครเคยทำตา กับ คุณหมอชลธิศ บ้างค่ะ อยากปรึกษาหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีเราศึกษามาประมาณ 4 เดือนแล้ว เราอยากทำกับคุณหมอชลธิศมากๆเลย เพราะว่าไม่ต้องใช้เวลาพักฟื้นมาก เราเหลือเวลาอีกแค่ 1 เดือนจะเปิดเรียนแล้ว คิดว่าแผลจะหายทันไหมค่ะ แล้วในเวลาแค่1เดือน คนอื่นเค้าจะมองรู้ไหมค่ะว่าเราทำตา กลัวตาจะไม่เข้าที่จังเลย แล้ว อยากถามเรื่องราคาด้วยค่ะ 35000 กับ 55000 มันแตกต่างกันมากไหมค่ะ?? ขอบคุณมากค่ะ
เราไปทำมาเมื่อวานคะ หมอมือเบาวมาก แทบจะไม่รู้เลยว่า ฉีดยาชาเข้าไปตอนไหน
จะบอกว่าถ้าอยากจะทำ รีบๆไปทำเลยนะคะ เพราะมันไม่เจ็บเลยซักขั้นตอนเดียว

เราทำแบบ 55000 คะ เพราะเมื่อวานตอนที่จะไปทำเห้นพี่ที่ทำแบบ 55000 ที่เค้าเพิ่งทำมาวันเดียวแผลสวยมาก
เราเห็นอีกคน ที่ทำแบบ 35000 แผลไม่ค่อยสวยเลย แถามบวมมากอีกต่างหาก

สามารถนัดแล้วผ่าได้เลยคะ ไปผ่าช่วงนี้คุณหมอคิวไม่เนอะคะ
เมื่อวานท่านผ่าน้อย ผ่าแค่สองคนเอง เดือนเดียวเราว่าน่าจะหายนะ เรามีเวลาแค่สองอาทิตย์เอง
ถ้าเราเข้าไปปรึกษาแล้ววันนั้นผ่าได้เลยมั้ยค่ะหรือต้องนัดอีกที

อยากทำตามั่งจัง
ลองเข้าไปปรึกษาหรือ โทรไปคุยได้นะคะที่นี่ปรึกษาฟรีค่ะ ถ้าดีอยู่แล้ว หรือสวยแล้วหมอก้อไม่ทำให้นะคะ
เราทำออกมาพอใจค่ะ สวยขึ้นเพื่อนชมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

^_^
แบบนี้แถวบ้านเรีบกหน้าม้าคะ  โพสต์ 2011-5-31 11:21
^_^
แน่ใจเหรอคะไม่ใช่ยุให้ทำเลยไม่ได้ปรึกษาคุนหมอสักคำ..  โพสต์ 2011-5-31 11:21
ต้นฉบับโพสต์โดย starryeyes เมื่อ 2011-5-6 21:35
ตอบกระทู้ friskyprincess ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากจริงๆๆค่ะ คุณ ...

ยินดีค่ะ ^_^

แต่เรื่องฉีดยาลดบวมนั้น  ฉีดเข้ากล้ามเนื้อต้นแขนค่ะ

พี่ฉีด 3 เข็ม..แล้วก็กลัวมากเหมือนกัน

อยากให้ภรรยาคุณหมอฉีด ต้องหลังสองทุ่มค่ะ อิอิ

มือเบาเหมือนคุณแม่เลย  เคลิ้มมมม ~~

แสดงความคิดเห็น

ปวดค่ะ แต่ไม่นานมาก ^_^  โพสต์ 2011-6-2 19:16
เข้ากล้าม คือปวดแน่ๆใช่มั้ยคะ  โพสต์ 2011-6-1 00:53
ของพี่ฉีดวันถัดไปค่ะ ต่อเนื่อง 2-3 วัน  โพสต์ 2011-5-6 21:50
ฉีดหลังทำเสร็จเลยหร๋อค่ะ???  โพสต์ 2011-5-6 21:48
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 21:35:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friskyprincess ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากจริงๆๆค่ะ คุณเฟย์ เกรงใจมากๆเลย
อายขอถามหน่อยว่า ที่คุณเฟย์บอกว่าต้องฉีดยาแก้บวม นี้ต้องฉีดทุกคนเลยใช้ไหมค่ะ??
พอดีอายกลัวเข็มมาก ฉีดที่ใบหน้าด้วย กลัวจังเลย
ตอนนี้ก็ตั้งใจไปพบคุณหมออย่างจิงจังแล้วค่ะ
ตื่นเต้นจังเลย ไม่เกินเดือนนี้ค่ะ เด๋วจะมาโชรูปให้ดูนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friskyprincess เมื่อ 2011-5-6 01:56
ต้นฉบับโพสต์โดย starryeyes เมื่อ 2011-5-5 13:13
พอดีเราศึกษามาประมาณ 4 เดือนแล้ว เราอยากทำกับคุณหมอช ...

น้องอาย..พี่ขออนุญาตตามมาตอบให้นะคะ ^_^

ถ้าทำกับคุณหมอนี่  เท่าที่ทราบมา ..

55,000 จะเย็บละเอียดกว่าแล้วทน  อารมณ์ว่าทีเดียวจบค่ะ ไม่ต้องตัดไหมค่ะ  แต่ของพี่งานแก้ เลยมีสะกิดไหมออกนิดนึง  เพราะต้องเย็บเก็บรอยแผลเป็นเก่าของครั้งก่อนที่เยอะมาก

ส่วนราคา 35,000 อาจจะเห็นรอยแผลบ้างค่ะ  แล้วเท่าที่ฟังจากคนอื่นเค้าบอกว่าบวมกว่า(แต่พี่ไม่ทราบนะคะ)  นอกจากนี้ต้องตัดไหมประมาณ 5 วันหลังจากทำค่ะ

หลังจากที่ไปคลีนิคเพื่อตามอาการ 3 วัน ..  พี่ไม่เจอใครอาการแย่ๆมาเลยนะคะ

แต่ละวันที่ไปก็ไปล้างแผล ดูอาการ ฉีดยาลดบวม(ผู้ช่วยบอกว่าต้องฉีดประมาณ 2-3 เข็มจะได้ยุบไว แต่มือเบามากค่ะ  เพราะพี่กลัวเข็มจริงๆ)

พวกคุณป้ามีตังค์มาทำกันเยอะมาก  แล้ววัยรุ่นก็ไม่น้อย

คนมาปรึกษาเยอะค่ะ  แต่หมอก็ไม่ใช่มาถึงแล้วจะจับผ่าเอาๆอย่างเดียว

ยังไงแนะนำให้ไปพบคุณหมอเองจะดีกว่า โทรหาผู้ช่วยค่ะ

แล้วลองตัดสินใจดูอีกที  ต้องคุยเองแล้วถึงจะรู้  ว่าคุณหมอเค้าตอบโจทย์เราได้มั้ย

แต่ทำกับคุณหมอ เวลาหลับตาแล้วจะไม่มีปุ่มนูนที่เปลือกตาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้