ดู: 1909|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สั่งขนมหวานสมัยนี้ต้องระวัง

[คัดลอกลิงก์]
- เพื่อนถามว่า ***โกรธดีมั๊ยเนี่ย
ผมกับเพื่อนไปสั่งของหวานทานกันครับ
เสียงเพื่อนผมสั่งว่า ''น้อง! ถั่วแดงเย็นถ้วย ขอแปะก้วยมาด้วยนะ''
สักครู่ก็มีบริกรเสียงพูดภาษาไทยไม่ค่อยชัดมาถามว่า " พี่ แปะข้างหน้าเลยเหรอ ".
น้องจิระศักดิ์ก็ตอบชัดๆว่า "ครับ" .......
แล้วก็ได้ของหวานอย่างที่เห็นนี่แหละ..55555

( มันเอากล้วยมาแปะน้ำแข็งใส)

545142-topic-ix-0.jpg (25.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 19:09:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องจริงค่ะ แต่ไม่ใช่ของตัวเองค่ะ ของชาวบ้านเขา ฟังที่ไรดูรูปที่ไรขำทุกที่
นึกถึงต้องที่ไปกินหมูกะทะมีผู้ชายโต๊ะข้างๆๆสั่ง lm ซองเด็กในร้านบอกว่า lm ไม่มีมีแต่ m150 อันนี้เจอกับตัวขำมากๆๆ
เอิ๊กๆๆ  บ๊องหูไปทีนึงสิคะ  ดีนะเค้าไม่เอาอาแปะถือกล้วยมาส่งให้ 555+
ก็บอกแปะก้วยอ่ะ ไม่ใช่แปะก๊วย สะกดยังงี้ป่าว
ถึงกับพูดไม่ออก นอกจากฮาอย่างเดียว :)
เจอพม่าหรือเขมรมาหละเนี่ย
เคยไปเกาะเสม็ดสั่งผัดขี้เมาทะเล มันดันเอาผัดถั่วงอกมาเสริฟ เขมรคักคัก
ตอบกระทู้ lloUllsD ตั้งกระทู้

555555 ช่างกล้าเนอะ ซื่อดีอ่ะ ฮาก่อนนอนเลย
เรื่องจิงหรือเอาฮาคะเนี่ย
ขำเลย หายเครียดไปเยอะ ขอบคุณครับ
ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เข้ามาอ่านเอาฮาชิมิเนี๊ยะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้