ดู: 124755|ตอบกลับ: 164
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอระบายความ(อัดอั้น)ในใจกับบุญรัตน์คลีนิคหน่อยนะครับ

[คัดลอกลิงก์]

คลีนิคหมอบุญถิ่น เป็นคลีนิคแรกที่ผมสนใจจะทำ ด้วยความที่ราคาไม่แพง ด้วยความที่งบน้อยครับ เพื่อนๆ ก้อบอกว่าจาทำทั้งทีก้อทำดีดีไปเรย ผมก้ออยากทำหมอเฉลิมครับ แต่ตอนนี้คิวยาวมาก แต่เรื่องคิวก้อไม่ใช่ปัญหาครับ เพราะปัญหาที่แท้จริงคือเรื่องเงิน 55+ ผมหาข้อมูลศัลยกรรมมานานแระนะครับ อยากทำตั้งแต่เรียนมหาลัย ก้อเพิ่งจะได้ทำตอนนี้ เลยตัดสินใจ"ลองทำ"กะหมอบุญถิ่นดูก่อน พอจาทราบชื่อเสียงของคุณหมออยู่ มีทั้งเคสที่พอใจและไม่พอใจ ก้อว่ากันไปครับ หลังจากทำก้อคิดไว้อยู่แล้วละ ว่ายังไงก้อต้องแก้แน่ๆ เพราะจมูกไม่ค่อยโด่งสักเท่าไร แต่ดูโดยรวมก้อโอเค แต่ที่ไม่โอนี่สิครับ คือว่าจมูกมันเบี้ยว!!!

จาขอเกริ่นก่อนว่าผมเคยเข้าพบกะหมอผู้หญิงเพื่อปรึกษา เมื่อเดือนธันวาคม 52 ตอนนั้นคุณหมอกะลังจาออกไปข้างนอก จึงคุยที่บริเวณหน้าเคาน์เตอร์ คุณหมอไม่ได้พูดอะไรนอกเสียจากว่าดึงจมูกผมขึ้น แล้วก้อบอกว่าขึ้นได้นิดเดียวเท่านั้น ไม่มีคำว่าเบี้ยวออกมาจากปากคุณหมอผู้หญิงเรยนะครับ ผมเรยเข้าใจว่าจมูกผมไม่มีปัญหา เพราะทราบจากพี่ในดั้งโด่งคนหนึ่ง น่าจาเป็น พี่เอ ทาเคชิ หรือป่าวไม่แน่ใจ ที่เคยบอกว่า "ถ้าจมูกไม่มีปัญหาก้อทำกะหมอบุญถิ่นได้ แต่ถ้าจมูกมีปัญหา ไม่แนะนำ" ประมาณนั้นอะคับ ด้วยความที่ผมคิดว่าจมูกผมไม่น่าจามีปํญหาอะไร จึงตัดสินใจโทรนัดทางคลีนิคเพื่อทำจมูกกะหมอบุญถิ่นอีกรอบ ได้คิวเป็นวันที่ 6 เมษายน 54 วันจักรีที่เพิ่งผ่านพ้นมานี่ละครับ คิดในใจว่าคงไม่ต้องปรึกษาแระ เพราะเคยปรึกษามาแล้วรอบนึง พอมาเจอหมอบุญถิ่น คุณหมอบุญถิ่น ก้อทักว่า "หายไปสองปีเรย"
ผมก้อไม่ได้พูดอะไรครับ เพราะหมอพูดเองหมด ห้าๆ ว่าขึ้นได้เท่านี้มากกว่านี้ไม่ได้ ไม่มีคำว่าเบี้ยวออกมาจากปากหมอเลย รวมทั้งผมก้อไม่ได้ถามด้วย แต่หากคุณหมอบอกว่าเบี้ยวปุ๊บผมก้อจาไม่ทำเรย เก็บเงินไปทำที่อื่นดีกว่า แต่นี่หมอก้อไม่ได้พูดอะไร แล้วคุณหมอก้อขีดเส้นตรงหัวตา 1 ขีด และก้อเข้าสู่ขั้นตอนการเสริมตามปกติ ก้อพอใจในผลงานระดับนึง (แอบดูจากใบคนไข้ที่ให้เค้าให้ผมถือเหมือนจมูกจะขึ้นได้ประมาณ 0.2 หรือ 2 มิล เท่านั้น!!!)

แต่หลังวันตัดไหม(18 เมษา 54) หลังจากกลับจากตัดไหม ซึ่งเจ้าหน้าที่ตัดเจ็บมากจนน้ำตาไหลเรยทีเดียว ก้อมานั่งส่องกระจกมากเป็นพิเศษแบบว่าจมูกเนียนสวยแล้ว อิอิ พอมองไปมองมา จึงได้เห็นความคดเอียง ความเบี้ยวของจมูก ส่องกระจกยังเห็นไม่ชัดเจน พอถ่ายรูปออกมาปรากฎว่าชัดมากกกกกก เบี้ยวชัดจริง อะไรจริง ก่อนหน้านั้น ตอนเพิ่งทำมาประมาณ 3-4 วัน เอาจมูกไปให้เพื่อนที่เคยทำกะหมอบุญถิ่นดูเค้าก้อยังทักเรยว่าจมูกเบี้ยวหรือป่าว แต่มันก้อยังบวมอยู่ เรยยังไม่ค่อยคิดอารายมาก แต่ตอนนี้ยอมรับว่าโคตรคิดมากเรย เหอๆ

พอวันนี้ (23 เมษา 54) จึงตั้งใจจาไปปรึกษาหมอเรื่องจมูกเบี้ยวว่า มันเบี้ยวจริงหรือว่ามันยังไม่ยุบดี วันนี้คนเยอะมาก หมอผู้หญิงลงมาคุยข้างล่างอะคับ พอเรียกชื่อ ก้อเข้าไปคุยบอกหมอว่า "เอาจมูกมาให้ดู ที่เมื่อวันจันทร์มาตัดไหมอะคับ ผมไม่แน่ใจว่าจมูกมันเบี้ยวหรือว่ามันยังไม่ยุบดี" หมอผู้หญิงก้อบอกประมาณว่า "จมูกของเราเบี้ยวอยู่ก่อนแล้ว ตอนปรึกษาก้อบอก" แต่ผมบอกไปว่า "ตอนปรึกษาตอนนั้น คุณหมอไม่ได้บอกอะไร รวมทั้งวันที่ผมทำ คุณหมอบุญถิ่นก้อไม่ได้บอกอะไรเลย ไม่ได้บอกเราด้วยว่าเบี้ยว" แล้วคุณหมอก้อขีดเส้นประจากหัวจมูกถึงปลายจมูกแล้วพูดประมาณว่า "แกนจมูกของคุณเบี้ยวอยู่ก่อนแล้ว หมอไม่ได้ทำเบี้ยว เห็นไหมว่าข้างนี้กับข้างนี้มันไม่เท่ากัน รูจมูกคุณก้อไม่เท่ากัน" (ผมก้อแอบเครียดเรื่องรูจมูกไม่เท่ากัน แต่ผมคิดว่าคงเป็นเพราะยังไม่เข้าที่ละมั้ง เรยไม่ได้คิดอะไรมาก) หมอผู้หญิงยังบอกอีกว่า "จมูกคุณเบี้ยว ไปทำที่ไหนก้อเบี้ยว ถ้ามีปํญหาสามเดือนค่อยมาใหม่" แล้วผมก้อเดินออกจากคลีนิคอย่างช้าๆ แบบไม่หันหลังกลับไปมองอีก เสียความตั้งใจนิดหน่อย ไม่คิดว่าจาได้คำตอบแบบนี้ คิดว่าหมอน่าจาตอบประมาณว่า "จมูกคุณยังไม่เข้าที่นะคะ เด๋วพอยุบมันก้อไม่เบี้ยวแล้วคะ" อารายประมาณนั้น หรือว่าผมมองโลกในแง่ดีมากเกินไปหรือป่าวหว่า ตั้งใจว่าถ้าจมูกไม่มีปัญหาจานัดทำตาเรยนะเนี่ย เหอๆ ก้อโอเค จบเท่านี้ละคับ ร่ายมาสะยาว จาอ่านกันจบไหมเนี่ย

คะแนน

29

ดูบันทึกคะแนน

อินเบย ก้ออยากเห็นรุปอ่านะ อุตสาห์อ่านจบบ

แสดงความคิดเห็น

555555+  โพสต์ 2014-4-16 14:55
อ่านไม่หมดทุกเม้น แต่สรุปได้ว่าราคาซิลิโคน5000 ไม่น่าเชื่อถือ ทั้งคุณภาพและบริการ เกือบไปทางแย่
หมอคงตาเข ตาเอียงซะมากกว่า ถ้าไม่ใช่ก็แถสุดโต่ง
100รายบอกเบี้ยวไปเกือบ80 ไม่น่าทำละ ดีนะเข้ามาศึกษาเว็บนี้ก่อน กะว่าจะทำเพราะถูก
นี่ละหนา ของถูกและดีมีน้อยมาก

หาดูหมออื่นๆ ก้อได้คับ ราคาแพงกว่าหน่อย แต่น่าจะได้รับบริการที่ดี  โพสต์ 2013-4-8 12:48
หมอศัลยกรรมพลาสติกที่ทำจมูกสวยมีไม่กี่คน มันเป็นงานศิลปะนะคะ แต่ถ้าโชคดีเจอหมอ หู คอ จมูก ที่เทรนด้านศัลยกรรมใบหน้า จะทำจมูกได้สวยกว่ามาก เพราะรู้จักจมูกดีกว่าหมอศัลย์ค่ะ นิสัยหมอศัลย์มั่นใจในตัวเองสูง ใจร้อน ทำเร็วได้เป็นการแสดงศักยภาพว่าตัวเองมีฝีมือ และที่สำคัญที่ทำๆกันอยู่เนี่ย ก็ไม่ใช่หมอศัลยกรรมด้วยซ้ำไป อย่าว่าแต่เป็นหมอศัลยกรรมพลาสติกเลย

น่านสิ  โพสต์ 2012-12-11 14:49
กำ เป็นหมอเฉพาะทางเอียงก็ไม่บอกลูกค้านะเนี่ย

น่านสิ สงสัย 555+  โพสต์ 2012-10-8 19:48
ของเราไม่เบี้ยวนะ....แต่หมอใส่แกนผู้ชายมาให้ทั้งฐานทั้งปีกก้อเรยบานซะเต็มที่เรย....ก้อกำลังหาหมอแก้อยู่....

ไม่เบี้ยว แต่ก้อต้องแก้อยู่ดี เหอๆ  โพสต์ 2012-10-8 19:47
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-12 15:30:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆ อย่าคิดมากนะคราบ คงไม่ออกมาเบี้ยวทุกคนหรอก แต่เท่าที่ทราบโอกาสเบี้ยวแค่ 60% เท่านั้น เหอๆ
ตื่นเต้นจัง พรุ่งนี้ได้คิวไปทำจมูกแปดโมงเช้ากะหมอบุญถ่น ไม่รู้จะออกมาเป็นไง กลัวที่สุด

ขอให้สวยสมใจนะคับ  โพสต์ 2012-7-22 13:56
ตื่นเต้นจัง พรุ่งนี้ได้คิวไปทำจมูกแปดโมงเช้ากะหมอบุญถ่น ไม่รู้จะออกมาเป็นไง กลัวที่สุด
ว่าจะไปทำจมูกที่บุญรัตน์พรุ่งนี้ได้คิวแปดโมงเช้า ยังกลัวๆยุเลยอ่ะ ไม่รู้ออกมาจะเป้นไง
เป็นกำลังใจค่า  ^^

ขอบคุณคับ ^^  โพสต์ 2012-6-8 01:37
คุนหมอ เค้า ออกตัวแรงๆๆ จิงๆๆ

ูู^^  โพสต์ 2012-6-8 01:37
ขอบคุณสำหรับ
ข้อมูลมากๆเลยค่ะ

^^  โพสต์ 2012-4-25 21:00
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-24 20:38:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2012-4-24 20:39
ต้นฉบับโพสต์โดย iampui เมื่อ 2012-4-24 01:49
อ่อ ไม่ใช่คะ ดูรูปจมูกของเราหมายถึง ดูทรงจมูกเราน่ ...

อืมๆๆ ทำกะหมอท่านอื่นเถอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2012-4-23 23:34
ตะเองอาจจะไปพูดจี้จุดคุณหมอเค้าน่ะสิ เพราะถ้าจะไป ...

อ่อ ไม่ใช่คะ ดูรูปจมูกของเราหมายถึง ดูทรงจมูกเราน่ะ แล้วทำให้เลยตามใจคุณหมอ
เราบอกแบบนั้นอ่ะ แต่เค้ายังให้เราอธิบายอีก แล้วจะเอายังไงกันเนี่ย
เราไปคุยกะหมออีกคนแล้ว จะนัดวันทำ คุณหมอใจดีมาก

เปลี่ยนเป็นหมอไหนหรอออออ แล้วทำดีป่ะ  โพสต์ 2012-9-13 12:14
เปลี่ยนเป็นหมอไหนหรอออออ แล้วทำดีป่ะ  โพสต์ 2012-9-13 12:14
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 23:34:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iampui เมื่อ 2012-4-23 04:06
เราเคยไปปรึกษาเหมือนกัน กะจาทำวันนั้นเลย
หมอผู้หญิ ...

ตะเองอาจจะไปพูดจี้จุดคุณหมอเค้าน่ะสิ เพราะถ้าจะไปทำต้องรู้เรยว่าไม่ต้องเอารูปไปให้คุณหมอดูเด็ดขาด ไม่งั้นคุณหมอจะอารมณ์ไม่ดีทันที คุณหมอทำตามใจตัวคุณหมอเองแระ สูงเท่านั้นเท่านี้ เราก้อแค่เออออตามคุณหมอ อย่าไปขัด ไม่งั้นไม่สวยแน่ ทำใจนะ คุณหมอและพนักงานคล้ายๆ กัน เราไปทำกะคุณหมอรู้ว่าคุณหมอสไตล์ไหนไง เลยไม่มีอะไร ^^ แค่เบี้ยวนิดหน่อย
เราเคยไปปรึกษาเหมือนกัน กะจาทำวันนั้นเลย
หมอผู้หญิง พูดดีมากเลยนะ วัดจมูกให้  ขีดเส้นลงมาก็ตรง ไม่ได้บอกว่าเบี้ยวด้วย
เราบอกว่าขอโด่งได้มั้ยคะ หมอผู้หญิงเค้าดึงจมูกแล้วบอกว่าได้ ให้บอกคุณหมอที่ทำว่าเอาโด่ง

แต่!! มันเสียตอนคุยกะหมอบุญนี่หล่ะ มาวัดแล้วบอกว่า พอมั้ย พอมั้ย
เราก็ไม่เข้าใจว่าพอแค่ไหน บอกไปว่า ไหนคุณหมอว่าดูรูปจมูกแล้วทำให้เลยไม่ใช่หรอ
เค้า ด่าว่าเราพูดไม่รู้เรื่อง โหยเซ็งจิตสุดๆ พนักงานก็ไม่สุภาพเลยนะ
ที่สนใจไปเพราะเพื่อนทำแล้วสวยนะ(เพื่อนก็หน้าสวย) แต่ทรงจาแหลมๆ มาตรฐานเดียวกัน

บ่นยาวไปขอโทดนะคะ อึดอันมากวันนั้นโมโห ไม่เคยมีใครมาพูดกะเราแบบนี้เลย
ของเรามีคิววันที่หกนี้อ่ะ  พอมาอ่านดูแล้วจิตตกเลย ไม่รู้จะกล้าไปทำมั้ย แต่ที่ดูของหลายๆคนรีวิวมาให้ดู  สวยๆๆกันทั้งนั้นเลย  เห้ออออ  คิดหนักอ่ะ

ไม่ใช่ทุกคนหรอกค้าบ เปนกำลังใจให้นะคับ  โพสต์ 2012-4-1 01:25
ต้าก็คิดว่าจะไปทะ แต่ฐานจมูกไม่เท่ากันครับ

ครับ  โพสต์ 2012-3-16 21:02
ทำมาเหมือนกันได้4วันแล้วมองชัดเลยอ่ะว่าเอียงซ้าย พอจะมีวิธีที่ไม่ต้องแก้ไหมค๊ะ กลัวเจ็บอ่ะ

ลองกลับไปหาหมอดูคับ หมอจาบอกว่า บอกแล้วไม่ใช่หรอ ฐานจมูกคุณเอียง อิอิ  โพสต์ 2012-3-11 01:02
พออ่านจบรุ้สึกว่าเราต้องรอบคอบมากขึ้นแล้วล่ะก่อนทำต้องเตรียมพร้อมทั้งคำถาม และหลักฐานการตอบของหมอ

ครับ  โพสต์ 2012-3-11 01:01
สวัสดีค่ะ คือกำลังหาที่แก้อยู่อ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมค่ะ ว่าหมอไหนฝีมือดีๆบ้าง
ราคาพอเบาๆกระเป๋าหน่อยอ่ะ

แนะนำหมอยุทธพงษ์หน้าราม แก้ 18000 คับ ลองหาดูรีวิวดูนะคับ  โพสต์ 2012-2-18 09:20
ของเขาทำออกมาน่า ยังกับอวตาล ปีกว่าแร้วยังคงเหมือนเดิมมั่ยมีอะรัยเปลี่ยนเรย พอกลับปัยปรึกษาก้อบอกว่ามันเขากับโครงน่าแร้ว

หาที่แก้ใหม่ดีกว่าครับ  โพสต์ 2012-2-17 00:57
นั้นจิ มาอ่านกระทู้นี้ เลยไม่รู้จะไปปรึกษา และทำกะหมอบุญถิ่นดีมั้ยนิ

ไปเถอะคับ อย่าเชื่อคนอื่นเลย ต้องเจอกับตัวเอง ถึงจะชัวร์  โพสต์ 2012-2-8 01:51
อ่านจบจนได้ ขอบคุณนะค่ะ

ยินดีค้าบ  โพสต์ 2012-2-4 00:42
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้