ดู: 3662|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] น้ำมูกชอบไหลหลังทำจมูกTT

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ทำจมูกมาเดือนนึงละคะ ไหมละลายก้หมดแล้วจมูกปกติ
แต่น้ำมูกใสๆมันชอบไหลอะไม่ได้ไหลแบบเยิ้มออกมามากมายนะคะ
แบบแค่ไหลซึมๆ คล้ายๆภูมิแพ้อะ แต่เราก้ไม่เปนนะ
เราก้คอยเอาคอตตอนบัตซับๆเอา
มีใครเคยเป็นบ้างป่าวคะ ควรทำไงดี ซื้อยาลดน้ำมูกมาทานดีป่าว
เราเป็นจ้า ไหลเป็นช่วงๆ พอเอาสำลีเช็ดดูเป็นสีเหลืองอ่อนๆ ไปหาหมอสรุปว่าซิลิโคนทะลุ ต้องเอาออกอย่างเดียว
เราชนิดที่ว่า  ออกไปไหนแล้าโดนลมน้ามตาจะไหล ลืมตาไม่ได้ น้ามมูกจะไหลตลอด แล้วหน้าก็จะบวมขึ้นมาอีก  เรากลัวมากๆๆ  ใครรู้ช่วยตอบที่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-19 11:08:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อคะ สงสัยเอาคอตตอนบัตเช็ดมันบ่อยไปแน่เลย ถ้าทานยาลดน้ำมูกจะดีขึ้นป่าวคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กลัติดเชื้อมากๆๆเลย เพราะร้องไห้บ่อยมากๆๆ กลัวแผลปริ เพราะรุ้สึกเจ็บๆๆอ่า
เป็นได้ในช่วง 2 อาทิตย์แรกครับ เพราะการรบกวนเนื้อเยื่อทำให้มีการขับน้ำมูกมากขึ้น แต่น้ำมูกจะใสๆจางๆนะครับ ไม่ใช่น้ำมูกเขียวแบบติดเชื้อ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-19 09:03:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราโทไปถามที่ รพ มาอะคะเค้าบอกไม่เกี่ยวกันกับทำจมํก ให้หาหมอทานยาลดน้ำมูกไปตามปกติอะคะ
เป็นเหมือนกันค่ะ  แต้ก็ไม่รู้ทำไง คัดจมูก มากๆๆเลย ใครพอรู้ช่วยบอกกันบ้างนะค่ะ   
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้