ดู: 43765|ตอบกลับ: 226
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ^^ตัดสินใจทำตากับคุณหมอชลธิศค่ะ 18 April 2011^^

[คัดลอกลิงก์]
ชื่อษานะคะ วันนี้ไปทำตากับคุณหมอมาแล้วคะ กะว่าจะไปปรึกษาเฉยๆแต่ได้ทำเลยซะงั้น
ไปตั้งแต่บ่ายโมง ได้ทำจริงๆก็บ่าย3กว่าๆค่ะ  เจ็บตอนฉีดยาชาจิ๊ดเดียวจริงๆค่ะ
และก็มารู้สึกปวดนิดตอนขึ้นแทกซี่อ่ะคะ แต่ตอนนี้ไม่ได้ปวดแล้วค่ะ
ลักษณะก่อนทำตานะคะคือ ชั้นเดียวข้างนึง และ2ชั้นบางๆข้างนึงค่ะ
ดูรูปก่อนทำนะคะ  

SAM_2014 copy.jpg (25.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

SAM_2014 copy.jpg

Photo-0013 copy.jpg (19.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

Photo-0013 copy.jpg
ตอบกระทู้ Zone ตั้งกระทู้

ตาที่มันไม่เท่ากันในช่วงแรกไม่ต้องตกใจค่ะ เล็น้อยเท่านั้น หลังจากสามเดือนมันจะยุบเท่ากันเอง เพราะตอนเอาไขมันออกตาแต่ละข้างไขมันมีมากมีน้อยไม่เท่ากันค่ะ บาดแผลเลยไม่เท่ากัน ก้อเลยทำให้บวมแตกต่างกันค่ะ  มีปัญหาเดียวกันค่ะ เลยตอบได้  แล้วไปที่ร้านค่อนข้างบ่อยค่ะ พาเพื่อนไปทำ5คนแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

รอๆๆ รอด้วยกันเนอะ อิๆ^^  โพสต์ 2011-5-4 07:18
กะว่าจะรอถ้า 3 เดือนยังไม่เท่ากัน จะไปปรึกษาคุณหมออีกทีค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 00:37
ขอบคุณค่ะ ถึงวันนี้ก็จะ 2 เดือนแล้วค่ะ ก็ยังไม่เท่ากัน  โพสต์ 2011-5-4 00:36
ประคบด้วยน้ำแข็งค่ะ โดยเฉพาะ2วันแรก ถ้าขยันประคบไปเลย7วัน เพิ่งไปทำมากับหมอชลทิศเหมือนกัน แต่ว่าบอกตรงๆว่าไม่ดีอย่างที่คิดไว้เลย ไม่เห็นมีใครแนะนำอะไรเลยหลังทำ ยาก็ไม่มี แถมชั้นตาจะหนาไปหน่อยคงต้องรอดูตอนยุบอีกที ใครจะไปทำอยากให้ศึกษาดีๆก่อนจะตัดสินใจนะคะ ไปปรึกษาหลายๆหมอ หารายละเอียดให้เยอะๆๆๆ

ให้แต่ยาแก้อักเสบ นี่ก็ทำมา 1 เดือนกับ 10 วันละ ตายังไม่เท่ากันเลย เครียด  โพสต์ 2011-4-19 19:01
เด๋วยุบก็สวยแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-4-18 23:47
ประคบรอบๆอย่าให้โดนแผลใช่มั้ยคะ  โพสต์ 2011-4-18 21:29
หมอไม่ได้ให้ยาด้วยหรอคะ ?  โพสต์ 2011-4-18 21:17
ไมีทราบว่าตอนนี้ชั้นตาเป็นยังไงบ้างคะคุณสา เล็กลงมากมั้ย ส่งรูปให้ดูได้มั้ยคะ???
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdong6 เมื่อ 2013-1-30 00:48
เค้าทำเป็นเจาะรูประมาณครึ่งเซ็น และดูดไขมันคะ แต่ก ...

เป็นห่วงเหมือนกันคะว่าจะอยู่ได้นานไม๊ แต่น่าจะทนกว่าเย็บอย่างเดียว
ผู้หญิงอย่าหยุดสวยฮึบๆ
สวยจังเลยค่ะ ตาหวานขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย aommiko เมื่อ 2013-1-28 20:03
แบบกรีด รึเย็บสามจุดดอะคะ

เค้าทำเป็นเจาะรูประมาณครึ่งเซ็น และดูดไขมันคะ แต่ก้อต้องมีการเย็บชั้นตาร่วมด้วย

แล้วมันจะอยู่ได้นานมั้ยคะ กลัวเหมือนเดิมอ่า  โพสต์ 2013-1-31 12:39
แล้วมันจะอยู่ได้นานมั้ยคะ กลัวเหมือนเดิมอ่า  โพสต์ 2013-1-31 12:38
แล้วมันจะอยู่ได้นานมั้ยคะ กลัวเหมือนเดิมอ่า  โพสต์ 2013-1-31 12:35
แล้วมันจะอยู่ได้นานมั้ยคะ กลัวเหมือนเดิมอ่า  โพสต์ 2013-1-31 12:32
แบบกรีด รึเย็บสามจุดดอะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pimsa เมื่อ 2011-4-27 09:53
จะเห็นว่าไม่ค่อยบวมมากค่ะและไม่ช้ำเลยจะบวมก็แค่ 4วั ...

ไม่ทราบว่าของคุณสาขณะนี้เป็นยังไงคะ พอจะมีภาพปัจจุบันไม๊คะ

ไปทำตากับหมอชลธิศมาได้ 19 วัน ชั้นตาซ้ายใหญ่กว่าตาขวา แต่ดูโอเค เพราะตาขวาหัวตาเหมือนเดิมก่อนทำเลย แถมหางตาสองชั้นเดิมหายไปเลย กลายเป็นตาสระอิสั้นๆ หางตากุดๆ ทำให้เห็นว่าตาไม่เท่ากันสองข้างหนักไปอีก  ดูรอยกรีดตาขวาต่ำกว่าซ้ายเล็กน้อย หางตาขวาตุ่ยเหมือนก่อนทำ

19 วัน ถ้าตายุบแล้วหางตาไม่มีสองชั้นมันคงไม่มาแล้วหละ เขียนอายไลเนอร์ตาขวา หัวตาบนก้อเลอะมาหัวตาล่างเช่นเดิม ใครจะเชื่อว่าทำตาสองชั้นแล้วดูตาเล็กกว่าเดิม ขนตาด้านขวาไม่ได้มีงอนอะไรขึ้นมาเลย ได้แต่หลังว่าตาซ้้ายคงไม่ยุบไปกว่านี้จนไม่เหลือชั้นอีก
ตอนนี้ถ้าโทรไปเล่าปัญหา คนรับจะดูรำคาญ
อยากรู้ว่า ราคา35000นี่บวมนานมั้ยคะ
อยากเหนรูปของคุณ nutty จัง!!  จะไปทำเหมือนกันค่ะ
คุณ nutty066 ลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมค๊ะ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันค่ะ
เราก็เพิ่งไปทำตากับหมอชลธิศมาเหมือนกันค่ะ ตอนทำเสร็จบวมมากก จนต้องขอให้ฉีดยาลดบวมเลย
ไปทำวันอาทิตย์ตอนนี้ ก็ได้ 6 วันแล้ว ก็ยุบลงเหมือนกัน เหมือนคนร้องไห้มาอ่ะค่ะ แต่ไม่มีรอยช้ำนะคะ
ก็บวมมากกว่าที่คิดไว้มาก  แต่โดยรวม ก็น่าจะโอ จะลองดูว่าครบ เดือนจะดีกว่านี้มั้ยค่ะ

@than ไปทำมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ ทำแบบ 35000 ค่ะ ไม่เจ็บเลย แต่บวม มากก  โพสต์ 2012-6-5 17:27
ทำแบบไหนค่ะ ตอนนี้ลังเลอยู่ระหว่าง35กับ55 ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-6-2 18:14
เราก็ไปทำตากับคุณหมอเหมือนกันค่ะ ติดต่อกับพี่พยาบาลคะ ใจดี ให้คำแนะนำเยอะเลย ตาเราทำมาบวมนิดหน่อย ไม่ช้ำ ตาขวาจะบวมและยุบช้ากว่าข้างซ้าย 3 วันก็ตัดไหมแล้วคะ ไม่ได้ไปฉีดยาลดบวมเลย เพราะอยู่ต่างจังหวัด พี่พยาบาลแนะนำให้ซื้อยาลดบวมมาทานคะ ทำคืนนี้ พรุ่งนี้เราก็ไปทำงานเลย เพราะบวมน้อยเหมือนร้องไห้.. อิอิ  แนะนำให้ติดต่อกับพี่พยาบาลนะคะ เพราะพี่เค้าเอาใจใส่เราหลังทำมากคะ
สวยยยย อยากทำมั่งจัง คิวเยอะมั้ยคะ
ทำมาเหมือนกันค่ะ ได้เกือบสามอาทิตย์แล้ว พออาทิตย์ที่สองจะยุบลงเร็วมากๆค่ะ ให้ออกกำลังกายเยอะๆให้เหงื่อออกมากๆค่ะ จะยุบลงเร็วจริงๆ ตอนนี้เกือบปรกติแล้วค่ะ
ตอนนี้ตาคุณษาเป็นไงบ้างคะ อยากเห็นจังค่ะ
พอดีทำตากับหมอชลธิศมาได้ 10 วัน แต่ตาดูลึกๆ ชั้นหนา เลยแอบกลัวอะค่ะ ว่ามันจะไม่เปลี่ยนไปจากนี้ TT
อยากทำมั่งจัง อ่า
หมอชลทิศ ฝีมือดีจริงค่ะ คอนเฟริม!!แม่เราทำตากับหมอชลทิศมาตั้งแต่ปี2536จนถึงปัจจุบัน ชั้นตาก็ยังสวยอยู่เหมือนเดิม ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยค่ะ แผลก็สวยเป็นขีดเล็กๆนิดเดียวไม่ยาวไม่เป็นแผลตะขาบด้วย
ราคา ทำตา 2 ชั้น เริ่มที่ 35000 เลยเหรอคับ มีราคาเดียวหรือว่า ยังไงคับ ช่วยอธิบายหน่อยคับ
แฟนผมก้อเพิ่งไปทำตา 2 ชั้นกับคุณหมอชลทิศมาคับ เค้าเป็นคนผิวบางมาก บวมง่าย ก้อเลยตัดสินใจทำกับคุณหมอ เพราะไม่อยากตาบวมเป็นเดือน พอทำเสร็จก้อบวมน้อยจริงๆคับ แค่ 3 วันก้อตัดไหม ถึงตอนนี้ได้ 7 วันพอดี ชั้นตาสวยดีคับ เป็นแผลเล็กนิดเดียว คุณหมอเค้าเก่งและก้อใจดีด้วยคับ
อยากกกทำบ้างงจัง...ตาสวยยยมากกกกกกกกค่ะ
นี่เหนแค่ตายังสวยยเลย ถ้าเหนทั้งหน้าาาคงจะสวยยยยยยมากแน่นอน
ตาเหมือนฟางอดีตออย ธนาเลยคะ ทำตากับหมอชลธิลนี่สวยทุกคนเลยอะ อยากทำบ้างจัง สวยๆๆๆคะ
ตาของแต่ละก้อจะแตกต่างกันนะคะ บางคนบวมมาก บางคนบวมน้อย บางคนไม่บวม
แต่ของคุณหมอชลธิศ บวมน้อยสุดแล้วล่ะคะ แต่รับรองว่าเวลาผ่าไป สัก3-4 วัน สวยแน่นอนค่ะ
และวิธีของคุณหมอจะทนนะคะ คือ อยู่ได้ตลอดไปค่ะ โดยที่ไม่ต้องมาแก้ไขอีกค่ะ อย่างเช่นดาราหลายๆ คนที่ไปทำตั้งแต่ปี 30กว่า ป่านนี้เขายังสวยนะคะ ลองโทรไปสอบถามหรือปรึกษาดูได้นะคะ  
แพลก้อทำตากับคุณหมอชลทิศคะ คุณหมอใจดีมาก วันเดียวสวยวิ้งๆ
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 08:54:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ได้เดือนกับ5วันแล้วค่ะ ชั้นตายังไม่เท่ากันเลยค่ะ คงจะเหมือนพี่หญิงอ่ะคะ ต้องรอดู 2เดือนว่ามันจะยุบเท่ากันรึป่าว อิอิ

ขอให้สมใจรอน๊าจ๊ะ  โพสต์ 2011-6-2 10:48
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้