ดู: 47091|ตอบกลับ: 211
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูก กับคุณหมอ ยุทธพงษ์ 14 เม.ย ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง  ดาวค่ะ ดาวเคยเข้ามาปรึกษาจมูก ตามกระทู้ที่เคยตั้งไว้ เกี่ยวกับปัญหาจมูกเอียง และปลาย
ใส ศึกษาและตรึกตรองมาจน เอาล่ะ .. ได้คำตอบแล้วว่าจะต้องไปแก้กับใคร

กระทู้จมูกเจ้าปัญหา

*หมอยุทธพงษ์ เป็นช้อยส์แรกที่เลือก เพราะ จมูกเรารอนานไม่ได้ แถมฝีมือคุณหมอก็เลื่องลือและสวยงามจริง
ราคา 15,000
*หมอนพรัตน์ ช้อยส์ต่อมา คิวยาวถึงสิงหา แต่จมูกเราคงรอไม่ได้ ถึงแม้จะชอบสไตล์คุณหมอสักแค่ไหน
ราคา 24,000

แบบจมูกที่เราอยากได้คือ สโลบสวยงาม สันไม่ต้องสูง และเว้าหัวตา ไม่เชิด
โดยแบบที่เราเอาไปจะเป็นคิมแตฮีค่ะ ชอบจมูกเธอมาก ปริ๊นไปหลายมุมเลย
คุณหมอเลยบอกเราว่า แกนเก่าเราเล็กมาก สันสูง และปลายเริ่มใสแล้ว
เพราะฉะนั้น ความสวยงามที่จะได้จะต้องคู่ไปกับความปลอดภัยในอนาคตด้วย
คุณหมอจะทำเท่าที่ทำได้มากที่สุด

วันที่นัดขึ้นเขียงคือ 14 เม.ย ค่ะ จะได้หยุดพักในช่วงวันหยุดยาวด้วย
ถึงวันนัดหมาย แฟนคุณหมอโทรมาเฟิมเราตอน เก้าโมงกว่าว่าวันนี้มีคิวผ่าตัดนะ
บ่ายโมง เราบอกอ้าว เห็นพี่เดือนนัดไว้ สิบโมง แต่ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวรีบไป
พอไปถึงคลินิก สิบโมงครึ่ง เห็นคนไข้นั่งรออยู่สองท่าน  แฟนคุณหมอเลยจ่ายยา
พร้อมชำระเงิน และให้เราไปหาอะไรกิน เดินเล่นทำใจให้สบายก่อน
ปอลิง.แฟนคุณหมอพูดจาดีมากค่ะ เสียงนุ่มๆ เหมือนพยาบาลเลย
ทำให้เราลดอาการกลัวลงได้นิดนึง แล้วก็ออกไปหาอะไรกิน

กลับมาเที่ยงค่ะ คุณหมอขอทานข้าวแป๊บนึง แล้วเราก็ขึ้นไปชั้นสอง
เป็นห้องผ่าตัด เปิดเพลงแนวออเคสตร้า ยุค 80 คลอเบาเบา
ล้างหน้าด้วยน้ำยาผ่าตัดเสร็จเตรียมขึ้นเขียงค่ะ
ตอนล้างหน้าไม่รู้ว่ากดแค่นิดเดียว เราล่อกดซะเต็มฝ่ามือ ล้างเท่าไรก็ไม่หายลื่น
พี่เดือนเลยบอกว่า แค่นั้นล่ะ มันจะลื่นลื่น ฆ่าเชื้อ เราก็เอาวะ แค่นี้ก็ได้
เสร็จแล้วก็ใส่เสื้อคลุม ขึ้นเตียง ในใจคิดว่า ถึงเวลาแล้วเหรอ เหอ เหอ
ซักพัก พี่เดือนไปทานข้าว คุณหมอเข้ามาแทน อ่าวว ไหนอ่านรีวิวคนอื่น
พี่เดือนจะมาอยู่จับมือให้เราหายกลัว แล้วพี่จะไปไหน

ซักพักคุณหมอ เอาผ้าคลุมหน้า หยิบน้ำยาที่คาดว่าจะเป็นเบตาดีนมาทาทั่วหน้า
เสร็จแล้ว เราเหลือบไปเห็นคุณหมอถือเข็มเตรียมจิ้มแล้ว
เข็มถูกแทงเข้าไปในรูจมูก สองข้าง เจ็บจริงๆๆ แทงอีก แทงอีก
โอยย ยาชาไหลลงคอขมนิดๆ แต่ก็ต้องกลืนลงไป ความรู้สึกเหมือน
คุณหมอแทงจากฝั่งซ้ายทะลุข้ามดั้งไปฝั่งขวาอย่างงั้นเลยเชียว
แปบเดียวยาชาออกฤทธิ์ รู้สึกเหมือนหายใจไม่คล่อง เลยต้องเผยอปากหายใจแทน
จากนั้นคุณหมอเริ่มใช้มีดผ่าตัด เซาะตรงปลายจมูก ขูดครืดๆ ขูดอยู่นานเหมือนกันค่ะ
เพราะอันเก่าทำมา 3 ปีกับหมอบุญถิ่น แล้วก็ใช้อุปกรณ์ยาวยาว เข้าไปขูดตรงหัวคิ้ว
เสียงเหมือนกระดูกโดนขูดดังแกรกๆๆ แล้วแกก็เปลี่ยนเป้าหมายไปขูดตรงปีกจมูก
เหมือนตรงนั้นไม่มียาชา เราก็เจ็บ ซักพักเรากลั้นใจบอกแกว่าเจ็บ
แกเลย อ๋อ โอเค เดี๋ยวหมอฉีดยาให้ก็จะไม่เจ็บแล้ว แกก็ขลิบๆแต่งๆ
สักพักก็เอาออกมาได้..

คุณหมอก็ทิ้งเราอยู่บนเตียง แกเลื่อนไฟออกไปส่องขณะนั่งเหลาซิลิโคน
เหลาอยู่นานพอสมควร ซักพักแกเรียกพี่เดือน ให้เอาซิลิโคนอีกอันมา
แล้วก็เหลาต่อ เหลาๆทาบๆ อยู่สามสี่ครั้ง ความรู้สึกแสบๆเริ่มมาเยือน
ยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ เลยบอกคุณหมอว่า ยาชาหมดแล้วค่ะ หนูแสบๆปลายจมูก
แกเลยบอกว่าเดี๋ยวจะเติมยาให้
แป๊บเดียว เดี๋ยวเสร็จแล้ว ..

จากนั้น แกก็เริ่มเต็มยา แล้วยัดแท่งซิลิโคนเข้าไป ความรู้สึกแน่นเริ่มมาเยือน
แกก็บีบปรับขนาด และกดให้เข้าที่ แล้วก็เริ่มเย็บแผล จะบอกว่าเริ่มเจ็บแผลแล้วตอนนี้ค่ะ
เพราะคาดว่ายาชาคงจะหมดฤทธิ์แล้ว พอเย็บเสร็จ แปะพลาสเตอร์ ก็เป็นอันเรียบร้อย
เลยขอบคุณคุณหมอบอกว่า นี่จะเป็นครั้งสุดท้ายของหนูแล้ว

กลับมาบ้านปุ้บสลบเลยค่ะ ดีที่ซื้อหมอนตัวยู และประคบเจลเย็นก่อนนอนพัก
วันแรกผ่านไปแบบไม่บวมมากเท่าไรค่ะ
ไว้จะมาอัพเดตเรื่อยๆ นะคะ
ขอบคุณที่ติดตามจ้า

ก่อนทำ อีกที

หลังผ่าวันแรกค่ะ

ฟันธงว่าสวยกว่าอันเดิม 100% ค่ะ

เหงแต่ละคน หมอยุทธแก้ให้ สวย ๆ ทั้งนั้น

ไงก็หายไว ๆ นะคะ
ก็สวยนะค่ะแต่มันสูงไปนิสสนะค่ะ
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com
เพื่อน ๆ  ให้คำแนะนำหน่อยค่ะ  อยากเป็นศิษย์สำนักน้องค่ะ  ตอนนี้อยากจะไปทำแล้วตัดสินใจแล้ว ช่วงเข้าพรรษา กลัวทำออกมาไม่สวย ไม่เข้ากะหน้า ขอคำแนะนำ ใครก็ได้ค่ะ ขอคำปรึกษาและกำลังใจหน่อย 081-55-66-478  ขอบคุณค่ะ
สวยจริงๆค่ะ  กิ๊ก ก็ว่าจะไปแก้ช่วงวันที่17 กค 54  ม่ะรุว่าแบบไหนทิ๊เข้ากับตัวเอง  ขอแก้รอบเน้รอบเดียวจบไม่อยากเจบตัวอีก  อิอิ  
หน้าตากลมกล่อมดีค่ะ
จมูกสวยจังค่ะ กจท.มาอัปรูปอีกนะคะ ปิงติดตามค่ะ
ขอสอบถามว่า กจท.ทำตาด้วยหรือป่าวคะ ปิงสนใจรบกวนสอบถามข้อมูลด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณและยินดีจ้า :)) ส่วนตาไม่ได้ทำจ้า เป็นมาแต่กำเนิด อิอิ  โพสต์ 2011-6-25 20:38
ตอบกระทู้ pansy ตั้งกระทู้

พี่นวดทุกวันคะ นิ่มๆๆคะ นวดมาจนครบสามเดือนละ จะนวดเบาๆต่อไปจนครบหกเดือนคะถึงตอนนั้นค่อยสรุปคะ แต่สามเดือนก็พอใจมากแล้วคะ คนไทยที่อังกฤษ ชอบจมูกตัวจริงของพี่อาร์ เลยแจกเบอร์หมอยุทไปเลยคะบอกเค้าว่าจะไปทำตอนไหนก็โทรไปเลย สนับสนุนหมอมากกว่าเดิมอีกคะเพราะจมูกพี่มีแต่คนชอบคะใครก็บอกว่าเนียนเหมือนไม่ได้ทำมาเลยคะ แจกเบอร์หมอกันไปใหญ่คะตอนนี้ ยิ่งนานยิ่งสวยคะ

ขอบคุณสำหรับเทคนิคนะคะพี่สาว จุฟฟฟ ^^  โพสต์ 2011-6-18 22:19
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 22:06:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-6-16 21:57

สวยเรียว และเนียนเป็นทรงเร็ ...

สวัสดีพี่อาร์ค่ะ ไม่ได้เข้าไปทักทายตั้งนานนนน
สบายดีนะคะพี่ :))  ของพี่เป็นไงบ้างคะ
ของดาวรู้สึกว่า ตรงหว่างตามีเนื้อๆ อยู่ ใช้การนวดช่วยได้ใช่มั้ยคะ

ขอบคุณที่แวะมาทักทายค่าา

สวยเรียว และเนียนเป็นทรงเร็วมากคะน้องดาว
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 21:46:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-6-16 22:04

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-6-16 21:50

สวัสดีทุกคนค่าา

วันนี้กลับมาอัพรูปตอน 2 เดือนให้ดูกันนะคะ แต่คิดว่าด้านขวาที่ใส่ซิลิโคน ยังไม่ค่อยยุบเท่าไรค่ะ

โดยรวมแล้วพอใจมากขึ้นนน

251267_10150214912991359_670611358_7392008_4066037_n.jpg (41.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

pansy3.jpg (43.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

สวย..เป๊ะทุกอย่างเลย ค่ะ  โพสต์ 2011-6-29 12:23
สวยมากครับ  เข้ากับหน้ามากครับ

ขอบคุณมากจ้าาาาาาา :)  โพสต์ 2011-6-2 16:17

อือออออออออออออ...อ่านเหมือนกันค่ะ ก็นานาจิตตังนะ  " บางคนได้พอดีแต่ไม่ดีพอสำหรับเจ้าตัว "
คำจำกัดความของคำว่า "สวย" ของหมอกับของคนไข้มันมักไม่เหมือนกัน อย่าว่าแต่เรื่องศัลยกรรมเลย
เรื่องอาการเจ็บป่วยก็ยังเห็นขัดแย้งกัน เพราะคนเรามักลืมเผื่อใจ...เผื่อใจไว้เจ็บ-เผื่อใจไว้ผิดหวัง...
หวังมาก เสียใจมาก หวังน้อยก็ไม่ค่อยเสียใจ ก็ว่ากันไป.....
ที่สำคัญส่วนมากคนเราชอบตามกระแส เห็นที่ไหนคนเยอะ เห็นที่ไหนคนพูดถึงบ่อย ก็ปักใจว่าต้องใช่สำหรับเขา
เหมือนร้านอาหาร...ร้านที่คนมุงเยอะๆ รอกินกันเยอะๆ ก็นึกว่ามันต้องอร่อย มันต้องรดชาติดี....
แต่พอได้ไปลองกิน ก็งั้นๆ ไม่เห็นจะถูกปากเลย ไม่เห็นอร่อยเลย ... (เรื่องนี้เจอกับตัวเองบ่อย ชอบลอง)
เรากินกาแฟดำเราว่าอร่อยของเรา เพื่อนกินกาแฟใส่ครีมมันก็ว่าอร่อยของมัน แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
ถ้าเอามาเปลียบเที่ยบกับศัลยกรรมก็คงคล้ายๆกัน หมอคนเดียวกัน อาจทำให้นส.1 สวยมากมาย
และในเวลาเดียวกันก็อาจทำให้ นส. 2 ไม่สวย แถมไม่เหมาะ...สรุป! ใครผิด? ตามธรรมชาติของคน
ไม่มีใครบอกว่าตัวเองผิด ต้องปัดออกจากตัวก่อนทั้งนั้น น้อยคนที่สามารถวิเคราะห์เหตุและผล
หาข้อผิดพลาดเพื่อการแก้ไข ...เฮ้ออออออออออออ ของแบบนี้บางคนบอกไม่เจอกับตัวก็ไม่รู้-ก็พูดได้
แต่จริงๆเขาอาจเจออะไรที่เลวร้ายมากกว่ามาแล้ว ถึงมองออก-ถึงพูดได้ แล้วแต่ใจจะคิดกันไป.....

อุ๊ยตาย! แล้วช้านมาบ่นอะไรในกระทู้คนอื่นเนี้ย....ขอโทษนะคุณดาว ตั่งใจเข้ามาเยี่ยมแท้ๆ เห็นคุณดาวโปรยหัวไว เลยต่อซะยาว เพราะกำลังคิดอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยกล้าบอกไปตรงๆ กลัวเขาหาว่าไปทับถมเขาอีก....เค๊าขอโต๊ดนะตะเอง....นึกซะว่าลมพัดเย็นดี....อิ อิ อิ

ยินดีมากเลยจ้า คุณปุ๊ก เข้ามาเขียนให้ทู้ดาวมีค่าขึ้นนะเนี่ย 555  โพสต์ 2011-6-2 16:17

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

200#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 12:12:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วงนี้หมอยุทธ โดนกระแสแง่ลบบ้างแล้ว
อยากให้ใช้วิจารณญาณในการชมรีวิว ของสมาชิกทุกคนนะคะ

เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่จะทำหรือแก้ ออกมาสวยและถูกใจที่สุด

จริงค่ะมันเป็นเรื่องธรรมดา หมอทุกหมอต้องมีทั้งบวกและลบ  โพสต์ 2011-6-1 07:50
199#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 12:15:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากถามคนที่ทำจมูกกับหมอยุทธค่ะ ว่ามีอาการคันๆๆ บริเวณรอยแผลเป็นข้างขวามั้ย
ตอนนี้เราคันมาก แต่เป็นบางช่วงนะคะ คันแบบ ยุกยิกๆๆ เกาแรงก็ไม่ได้
คันเจงๆๆๆ

555555 คันๆๆ  โพสต์ 2011-6-2 16:15
เป็นเหมือนกันค่ะคุณดาว อิอิ คันจริงคันจัง แถวสิวขึ้นอีกตะหาก 555  โพสต์ 2011-5-31 12:20
สวยมากค่ะ

ขอบคุณมากจ้า ;)  โพสต์ 2011-5-31 12:11
สุดสุด

ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2011-5-31 12:11
ไม่ทราบว่ากด Like ตรงไหนคะ สวยมากๆๆๆๆ

ขอบคุณมากกกนะค๊าาาาา เดี๋ยวทำปุ่มให้ แหะๆๆ ^__^  โพสต์ 2011-5-21 21:40
195#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 16:02:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pansy เมื่อ 2011-5-21 16:03

หวัดดีจ้า วันนี้มาอัพเดตรูปจมูกเพิ่มเติมค่ะ
ปล. ช่วงนี้เป็นหวัด ญาติเสีย
จาม ไอ ตลอดเวลา แย่จริงๆ
ขอให้จมูกไม่เป็นอะไรที่เถิด

ปลายได้หยดน้ำมากว่าอันเก่าตั้งเยอะ อิอิ สวยมากกๆ  โพสต์ 2011-5-28 13:45
194#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 23:59:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pk303 เมื่อ 2011-5-19 14:24
" พูดเพียงเล็กน้อยแล้วแกก็จากไป " นั่นแหล่ะหมอยุทธขอ ...

ฮ่าๆๆ แบบนั้นเลยค่า คุณปุ๊ก อุส่า์ห์เตรียมคำถามไว้ในใจมากมาย
แต่หมอมาปุ๊บ ด้อมๆมองๆ พูดเพียง ห้าคำแล้วแกก็จากไป

จะเรียกไว้ก็ไม่ทัน เข้าห้องผ่าตัดไปแล้ว >__<

แอบสนใจหมอยุทธพงษ์อีกแล้วค่ะ ทำออกมาแล้วสวยโด่งทุกคนเชียว อยากทราบราคาแก้เท่าไหร่คะ

ตอนนี้ราคาแก้ เพิ่มขึ้นเป็นเริ่มต้นที่ 18,000 ค่ะ ^__^  โพสต์ 2011-5-20 23:57
" พูดเพียงเล็กน้อยแล้วแกก็จากไป " นั่นแหล่ะหมอยุทธของแท้...555+พูดน้อยมากๆ
เดี๊ยวปุ๊กไปหาหมอตอนครบเดือน จะนั่งนับคำที่หมอพูดว่าได้ทั้งหมดกี่คำ...จะเอาไปซื้อหวย 5555+
191#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 13:37:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ii_Berry เมื่อ 2011-5-18 09:41
ไปหาหมอ หมอว่าไงมั่งคะ ของเค้าครบเดือนแล้วยังไม่ได้ ...

อ้อ..ลืมมารายงานผล ขอโทษทีจ้า ^^
พอเจอคุณหมอ แกก็สั่งให้เคยหน้าขึ้นซิ มองๆๆ  แล้วก็บอกว่า สวยแล้วๆๆ
ฝั่งนี้ยังต้องยุบอีก 20% (หว่างตาด้านขวา)  ตรงนี้ต้องยุบอีก 40% (ปลายจมูกด้านขวา)
เราก็อ่อๆๆ เอ่อๆๆ เพราะแกมอง
พูดเพียงเล็กน้อยแล้วแกก็จากไป อุส่าห์รอตั้งนาน แหะๆๆ

คือ สรุปว่าที่เรามองว่า มันเอียงนิดๆๆ คือ มันยังยุบบวมไม่หมดจ้า ด้านขวายังบวมอยู่อีกนิดนึง
แต่ทำไมต้องเป็นด้านขวากันทุกคนเลย ^__^ ยังไงรีบไปหาหมอนะคะ
ให้แกลองดูๆ ซักหน่อยก็ยังดีค่า

คุณ pooa ไม่มีค่า เข้าไปพบคุณหมอได้เลยจ้ะ  โพสต์ 2011-5-21 21:41
ตอนครบเดือนไปพบคุณหมอ มีค่าใช้จ่ายไหมคะ  โพสต์ 2011-5-21 17:47
อ้อออ กระจ่างเลยจ้าคุณปุ๊ก ขอบคุณนะคะ ^__^  โพสต์ 2011-5-21 00:00
ก็หมอใส่ซิลิโคนข้างขวาไงคุณดาว หมอถนัดขวาอ่ะ...อิอิ  โพสต์ 2011-5-19 14:21
ไปหาหมอ หมอว่าไงมั่งคะ ของเค้าครบเดือนแล้วยังไม่ได้ไปหาเลย มาตจว.
ในความรู้สึกของใหม่ ใหม่คิดว่าสันไม่เอียงเลยค่ะ มองด้านข้างจมูกพี่สวยมากๆค่ะ ชอบๆๆ^___^

ขอบคุณมากๆๆจ้า ^__^  โพสต์ 2011-5-17 02:24
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้