ดู: 10914|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กินวิตามินแล้วเป็นสิว

[คัดลอกลิงก์]
เวลากินวิตามินซี สิวจะต้องขึ้นบริเวณในรูปทุกทีเลยครับ

ตอนนี้ลองมา 3 ยี่ห้อแล้ว ทั้ง แบลคมอร์ แนทซี กับ dhc

ผลคือสิวขึ้นตรงนี้ตลอด ทั้งสองข้างเลย ลองหยุดกิน มันก็หายกินใหม่ก็ขึ้น

อีกบริเวณเดิมๆเลย ตอนนี้เลย งง อย่างหนัก ไม่รู้จะหันไปถามใครละครับ

Untitled.jpg (36.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

เพิ่มตัวเลือกให้ครับ  

ลองหันมาทาน วิสต้า อะเซโรร่าเชอรี่ดูสิคับ  หรือ ถ้าทานตัวนี้แล้วแพ้

เป็นไปได้ครับว่าคุณ จขกท.  อาจจะ  แพ้วิตตามินซีได้คับ ^^ ''  

ส่วนสิว ลองทาน วิตตามิน B ของ dhc ดูสิครับ   สิวจะค่อยๆ ยุบลง คับ และมันป้องกันการเกิดสิวใหม่ด้วย

แต่ข้อเสียของวิต บี คือ ทำให้เจริญอาหารครับ  เห็นอะไร ฟาดเรียบ (ผมเป็นแต่ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือเปล่า)

แนะนำได้แค่นี้แหละครับ รอกูรูมาดีกว่าคับ

ลองดูสาเหตุอื่นๆร่วมด้วยนะ จขกท ทาครีมกันแดดรึเปล่า ก่อนอาบร้ำตอนเย็นล้างสะอาดดีมั้ย อีกอย่างนึงคือวิตซีืี่ไม่เติมฟลาโวนอยด์ค่อนข้างหายากค่ะ สู้ๆนะคะ จขกท ลองหาสาเหตุอื่นร่วมด้วยน้า
เป็นทั้งกินทั้งทา
เคยรักษายังไงก็ไม่หาย เสียเงินไปเยอะมาก ถ้าเอามารวมกันออกรถ ซื้อบ้านได้แล้ว 55555

จนเรามาเจอ  ALA + Smart Light  ที่ Doctor Mild Clinic  คลีนิคแถวพระราม 3  

ผลที่ได้คือ สิวที่เคยอุดตันเริ่มน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด หน้ามันน้อยลง และสิวเรื้อรังที่รักษา สิบๆที่ไม่หาย

ค่อยๆดีขึ้น ค่าใช้จ่ายคุ้มกับสิ่งที่ได้มา ลองเข้าไปหาหมอดูค่ะ แล้วคุณจะหลงรักอย่างที่เราเป็น   

02-682-6488     เบอร์โทรของคลีนิคค่ะ
เราก้อรูสึกเหมทอนกันกินวิตซีของแบคมอแล้วรูสึกสิวเต็มหน้าอะ ทั้งๆๆที่ไม่เคยเปนสิวหน้าเกลี้ยงมาก ตอนนี้กลายเปนคนหน้าสิวเคอะเลยเสงมากเหมือนกาน หายยากมาก เราเลิกกินทุกอย่างเลยฉีดอย่างด้วย ไม่กลัวอันตรายช่างมันเด่วโลกก้อแตกละฮ่าๆๆ ขอสวยก่อน อิอิ แต่เราฉีดมา2เข็มละ ผ่องขึ้นรอยดำจางๆๆด้วยอ่า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 21:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-4-21 15:41
มียี่ห้อนึง ที่ยังไม่ได้กิน คือ อเซโล่ร่า เชอรี่ ของ  ...

ตอนนี้ลองแล้วครับแต่ไม่ใช่ อเซโล่ร่า เชอรี่ ของ วิตร้า

ผมกิน กลูต้า คอมเพล็ก 600 ของวิสตร้า แทน ผลคือ วันนี้กินวันที่ สาม สิวเริ่มขึ้นละครับ บริเวณคางตามภาพที่ผมลงไว้เลย เซ็งง่ะ อยาก ขาวๆ มีออร่าบ้าง

แต่ผมนี่ดีอยู่อย่าง กินแค่ สองสามวันก็ออร่ามาแล้ว อ่ะเสียดายครับ T^T
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

ลองตัวนี้หรือยังครับ...เขาเรียกว่าน้ำผลไม้มาคีเบอรี้ของ b-HIP อะครับ
ถ้ายังลองดูครับ..ขวดเดียวเห็นผลภายในหนึ่งสัปดาห์ครับ..เป็นน้ำผลไม้กินง่ายครับ
1ขวดกินได้ประมาณ 1 เดือนครับไม่มีผลข้างเคียงใดๆด้วยผลที่ได้แถมเข้าไปด้วย
ถ้ากินน้ำผลไม้นี้เรื่อยๆผิวจะขาวขึ้น ใสขึ้น สิวฝาหายไป และช่วยชลอความแก่ได้ด้วยครับ
เพราะมันมีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่เยอะที่สุดในโลกเลยละครับ ไม่เชื่อก็ลองเซิทหาข้อมูลดูได้นะครับ
หรืออยากใช้อยากลองผลิตภัณฑ์เขาก็โทรไปได้ที่ 0844525649 คุณแจ้ได้เลยครับ
หรือเมลเขาก็ ainggood@hotmail.com ครับ อีกอย่างนะครับจะมีคนคอยให้คำปรึกษาเราตลอดฟรีๆ
ขณะใช้ผลิตภัณฑ์ด้วยนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 19:04:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2011-4-21 15:41
มียี่ห้อนึง ที่ยังไม่ได้กิน คือ อเซโล่ร่า เชอรี่ ของ  ...

ตอนนี้สิวหายหมดแล้วครับ  ไม่อยากเสี่ยงเลย

มีแนะนำอีกไหมครับ   แล้ว อเซโล่ร่า เชอรี่ ของ วิตร้า แบบไหนบ้างครับ 500 หรือ พันมิลลิกรัมดี

แสดงความคิดเห็น

เป็นแบบพันมิลครับ  โพสต์ 2011-4-27 20:37
เป็นแบบพันมิลครับ  โพสต์ 2011-4-27 20:25
มียี่ห้อนึง ที่ยังไม่ได้กิน คือ อเซโล่ร่า เชอรี่ ของ วิตร้า นะครับ ลองดู
แล้วก็ลองรักษาสิวร่วมด้วยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2011-4-20 19:16
ไม่ได้กิยวิตามินตัวอื่นครับ ปรกติผมกินฝรั่ง 3 ลูกสิ ...

อันนี้ก็ไม่แ่น่ใจเหมือนกันนะคับว่ายี่ห้อไหนที่ไม่มี เพราะสารฟลาโวนอยด์จะช่วยกระตุ้นการดูดซึมวิตซีเ้ข้าสู่ร่างกายส่วนมากแล้วก็มีกันนะ ต้องลองไปอ่านข้างขวดเอาแล้วล่ะ แต่ที่แน่ๆ แบล็กมอกะแนทซีมี
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 19:16:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2011-4-20 10:33
ไม่ทราบว่าได้ทานวิตามินตัวอื่นร่วมด้วยรึเปล่าครับ  ...

ไม่ได้กิยวิตามินตัวอื่นครับ ปรกติผมกินฝรั่ง 3 ลูกสิวก็ไม่ขุ้นนะ

ช่วยแนะนำวิตามินที่ไม่มีสารไบโอฟลาโวนอยให้หน่อยสิครับ เพราะลองมาหลายตัวแล้ว
ไม่ทราบว่าได้ทานวิตามินตัวอื่นร่วมด้วยรึเปล่าครับ หรือแค่ทานวิตซีอย่างเดียว แล้วปกติทานผลไม้ที่มีวิตซีได้รึเปล่า ทานผลไม้แล้วมีสิวขึ้นมั๊ย มันมีความเป็นไปได้เหมือนกันนะครับในเรื่องการแพ้วิตซีแต่มีโอกาสน้อยมาก

ลองตั้งข้อสังเกตตัวเองดูบางทีอาจจะแพ้สารบางตัวในวิตซีก็เป็นได้ อย่างที่รู้ๆ กันวิตซีที่ได้รับจากธรรมชาติกะวิตซีที่เป็นอาหารเสริมมันไม่เหมือนกัน เพราะวิตซีที่เป็นอาหารเสริมจะผสมกะสารชนิดอื่นๆ ด้วย ส่วนใหญ่แล้วสารที่คนมักจะแพ้กันคือสารฟลาโวนอยด์ หรือ bioflavonoid ในวิตซีคับ ถ้ามั่นใจว่าไม่ได้กินวิตตามินตัวอื่นร่วมด้วย กินแต่วิตซีอย่างเดียวแล้วสิวขึ้น แนะนำว่าลองหาวิตซีที่ไม่มีสารฟลาโวนอยด์มากินดูเน้อออออออออออออออออออ
ทำไมเรากินแล้วสิวหาย ผิวดีขึ้นมาก
เอ่อ....  - -* คำตอบอาจจะเกรียนไปหน่อยนะ คือกินแล้วสิวขึ้นก็ต้องหยุดกินอ่ะครับ หรืออีกทางเลือกหนึ่งคือพบแพทย์ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้