ดู: 6603|ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ปัญหาแก้ตาสองชั้นที่ไหนดีๆและได้คิวเร็วๆ

[คัดลอกลิงก์]
ทำตามาได้ปีแล้วมีแต่คนทักว่าชั้นใหญ่ไปแล้วกลับมาแก้กับหมอคนเดิมบอกหมอว่าอยากได้ชั้นเล็กๆ
เขากลับกรีดอีกชั้นข้างล่างให้เราเฉยเลย แล้วเอาไขมันใต้คางมาใส่ตรงรอยเดิมตอนนี้ตาบวมลืมตาไม่
ขึ้นเลยใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างคะว่าต้องไปแก้ที่ไหนถึงจะดี
ลองมาแก้ที่เดียวกะที่เราทำมาดูมั้ยคะ เราไม่ได้อวยนะ แต่ที่เราทำมาหมอที่นี่เก่งจริงๆเพราะเป็นหมอที่เชี่ยวชาญเฉพาะทางเลย เราทำแบบเย็บ3จุดมาค่ะ ชั้นตาไม่หนาด้วย ตาสวยเป็นธรรมชาติเลยเหมือนไม่ได้ทำ ยังไงถามได้น้าา
ต้นฉบับโพสต์โดย srsdj เมื่อ 2011-9-4 21:20
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไ ...

ทำแบบกรีดหรือป่าวค่ะ อยากเห็นรูปหลังทำจังค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย srsdj เมื่อ 2011-9-4 21:20
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไ ...

มีเอ็ม หรือไลน์ ไหมค่ะอยากปรึกษาเรื่องทำตาค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย warisaacc เมื่อ 2011-4-7 08:49
ลองปรึกษาหมอชลธิศดีมั้ยคะ สู้ๆนะคะ หนูเอาใจช่วย ...

อยากแก้กับหมอ ชลทิศเหมือนกันน่ค่ะ แต่โทรไปถาม 55000 เป็นลมเลยอ่ะ
ตาสองชั้นหมอชาตรี พรมโชติ เชียงใหม่
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 5%E0%B8%A3%E0%B8%B5
อยากเห็นรูปก่อนแก้กับหลังแก้อ่ะคะ เจอปันหาเหมือนกัน
แก้ตาหมอที่ดังเรื้องตาคือ หมอ ชลทิศ ธีรพรการแพทย์ อยู่แถวท่าดินแดงค่ะ  เค้าดังเรื่องตามากๆ ลองไปดูนะค่ะ แก้ตาอาจจะแพงหน่อยแต่รับรองไม่ผิดหวงค่ะ เพราะดาราหลายคนมาทำเยอะ จากอัลบั้มรีวิวของคลีนอคค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-3 18:24:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย numnimnim เมื่อ 2012-10-3 18:25
ต้นฉบับโพสต์โดย hilive_ba เมื่อ 2011-10-6 11:18
แก้แล้วเป็นปกติหรือยังครับ คุณ numnimnim ผมอยากแก้เหมือน ...

แก้มาตอนนี้ก็ชั้นเล็กลงไม่น่าเกลียดคะ ขอโทษนะคะพอดีไม่ค่อยได้เข้ามาแล้วจะแอดไปนะคะ
ใครๆก็ว่าหมอชาตรีทำชั้นตาใหญ่มาก  เราก็ใช่ทำกับหมอชาตรีชั้นตาใหญ่มาก และไม่เท่ากันด้วย
เข้าไปปรึกษาก็โดนด่ากลับมาอีก เราเสียใจไปตลอดชีวิต กลัวศัลยกรรมเลย
ลองไปปรึกษากับหมอเกมส์ดูซิคะ
น้องสาวเราไปทำกับหมอเกมส์มา ก็สวยดีนะ ราคากไม่แพง
จะให้ดูรูป แต่แนบไฟล์ไม่เป็น
เราก็ทำกับหมอชาตรีมา ชั้นใหญ่มาก ปีกว่าแล้วยังบวมๆอยู่เลย ไม่เท่ากันด้วย
ตอนนี้เข้าไปแก้ใหม่ ที่เดิม(เสียไป2พัน) ตัดชั้นผิด เป็นแผลเป็น
แถมไม่เท่ากันกว่าเดิมซะอีก เสียใจที่ไปทำมากๆ กำลังหาที่แกอยู่
แล้วแบบนี้จะมีสองรอยกรีดป่าวคาฟนิ
เราทำกับชาตรีเหมือนกัน ชั้นใหญ่มาก แนะนำหมอที่เชียงใหม่ สมเพชรดีป่ะ
เท่าที่หาข้อมูลมาโอเคนะแต่ราคาแก้ก้อแพงว่าไปตามน้พ ประมา32,000-38,000 ราคาแก้อะจร่ะ
แก้แล้วเป็นปกติหรือยังครับ คุณ numnimnim ผมอยากแก้เหมือนกัน ยังไงคุณแอดเอ็มผมมาหน่อยนะครับอยากปรึกษาครับ เผื่อจะมีแนวทางช่วยผมได้บ้าง hilive_ba@hotmail.com นะครับ แอดมาหน่อยนะครับผมอยากปรึกษา
คุณหมอนิเวศน์สยามสวอนน่าจะช่วยได้ค่ะไปทํามาแส้วดูไม่ออกเลยค่ะว่าทําค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:43:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ warisaacc ตั้งกระทู้

ขอบใจจ้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:43:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้กับหมอบุญเลิศที่เชียงรายคะ ลืมบอกไป
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-4 18:42:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอชาตรีนั่นแหละคะ คนทำ ชั้นใหญ่มาก ตอนนี้ก็แก้แล้วเหมือนเกิดใหม่ หมดไปสามหมื่นบาทก็คุ้ม
ทำกับหมอที่ไหนละค่ะ.....อยากรู้จังเราทำกับหมอชาตรีเชียงใหม่ใด้ปีกว่าแล้วชั้นตาหนาและลึกมาก...ว่าจะไปแก้กับหมอกมล วัฒนไกล หาข้อมูลนานมากและเก็บเงินอยู่ด้วยละ ราคาแก้  สามหมื่นห้า นะค่ะ ปีหน้า คงจะใด้ไปแก้นะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
อย่าเพิ่งทำอะไร ต้องรอ 6 เดือน ถึง 1 ปี ขึ้นไป  อาจจะดีขึ้น เคยเห็นในเวปไซด์ของเกาหลี วิธีการแก้คล้ายของคุณ ไขมันที่หมอแปะตรงรอยเดิมนั้นเรียกว่า fat grafting ถ้าไม่ทำอย่างนั้นหนังตาที่พับลงมาจะมาติดชึ้นเดิม  การตัดรอยกรีดเดิมออกเพื่อที่จะได้ไม่มีสองรอยกรีดนั้น ถ้าหนังตาไม่มีมากเพียงพอ ชั้นตาที่ทำใหม่ก็จะใหญ่เหมือนเดิม หรือมากกว่าเดิม
ลองโทรปรึกษาหมอชลธิศ 081-817-6171
ลองปรึกษาหมอชลธิศดีมั้ยคะ สู้ๆนะคะ หนูเอาใจช่วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้