ดู: 2510|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กลัวหมอไม่ทำให้จังเลยคับ

[คัดลอกลิงก์]
คือแบบว่า  วันพุ่งนี้ผมได้ไปนัดหมอท่านนึง แล้วผมอายุแค่ 19 ท่านเลยให้ผู้ปกครองโทรมาคุยอ่ะคับ

เพราะคุณแม่ผมท่านไม่สามารถเดินทางมาด้วยด้าย แล้วตอนที่หมอท่านนี้เค้าคุยกะแม่ผม  ท่านพูดประมานว่า

แน่ใจแล้วหรอคะคุณแม่ เพราะอาจจะเกิดอาการต่าง เช่น ความผิดผลาด และน้องเค้าทนต่อความเจ็บได้เหรอคะ และอาจเกิดการติดเชื้อทางสายเลือดฯลฯ

อะไรทำนองนี้อ่ะคับ แม่ผมเค้าก็แบบยืนยันว่าอนุญาต แต่ต้องให้คุณหมอมาพิจารณาอีกที

ซึ่งผมก็งง ที่คุณหมอท่านไม่มีเชียร์เลย  ประมานว่า  ทำแล้วจะออกมาดี  หมอที่นี่เก่ง หรืออะไรประมานนี้ (ผมคิดว่าจะเป็นเช่นนั้น) สิ่งที่แว้บเข้ามาให้หัวผมคือ เค้าจะทำให้ผมไหมน้า เพราะอันที่จริงผมเป็นคนมีจมูก แต่ ตรงระหว่างตามันไม่ชัดอ่ะคับ แล้วเวลายิ้มรู้สึกเหมือนปีดจมูกจะกว้างมาก  ถ้าไม่ยิ้มจะดูได้รูปพอสมควร ผมเลยกลัวที่คุณหมออาจจะไม่ทำให้เพราะเหตุผลคือจมูกดีอยู่แล้ว  อะไรประมานนี้อ่ะคับ  ฮือๆ  อยากให้คุนหมอทำให้จัง เพราะผมอยากมีใบหน้าที่มันดูเด่นกว่านี้อ่ะคับ

อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง  กลัวจังเลยคับ ขอกำลังใจหน่อย
เหอๆๆ   หมอท่านนึง อยู่แถว สถานีสุรศักดิ์อ่ะคร๊าบบบบบ
ต้นฉบับโพสโดย peachiiza เมื่อ 2009-9-19 23:33

รู้แล้ว หมอไหน โดนปฏิเสธไม่ทำตา ที่นี้เหมือนกัน ทางที่ดีเปลี่ยนหมอเหอะ
9# rpcederic

ผมว่าก็คงต้องเป็นเช่นนั้นอ่ะครับ  เหอๆ  แต่ถึงไม่ทำแล้วยังไงผมไม่ทิ้งเวปนี้แน่ครับ จะเข้ามาทัก ...
ต้นฉบับโพสโดย peachiiza เมื่อ 2009-9-19 23:32

ดีใจนะครับ ที่ได้ยินว่าจะไม่ทิ้งกัน

แค่แวะมาทักทายบ้างๆ  ก็ดีใจแล้วครับ

ส่วนที่คุณหมอไม่ทำให้ ถ้าคิดอีกแง่ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ

ลองปรึกษาคุณหมอหลายท่าน ถ้าอยากทำจริงๆ หาข้อมูลไปเรื่อยๆ ยังไม่ต้องรีบร้อนครับ

จริงๆถ้ามีพื้นฐานเดิมที่ดีอย่างที่คุณหมอบอก ก็ไม่ต้องทำศัลย์แล้วก็ได้ครับ ดูแลรูปร่าง สุขภาพ ผิวพรรณ

ก็ช่วยให้เราดูดีและมีเสน่ห์ได้ครับ
คงได้แหละมั้ง ขอให้ได้ ทำรึยังง่ะ 20แล้ว ทำแล้วมั้ง หล่อแล้วแหละ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 23:33:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหอะๆ ผมว่า รอสักอายุ 23 + ค่อยไปปรึกษาหมอท่านอื่นดีก่านะ ว่าแต่ไปหาหมอที่ไหนมาบอกได้ปะ
น้องสุดหล่อ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-19 22:57

เหอๆๆ   หมอท่านนึง อยู่แถว สถานีสุรศักดิ์อ่ะคร๊าบบบบบ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 23:32:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
9# rpcederic

ผมว่าก็คงต้องเป็นเช่นนั้นอ่ะครับ  เหอๆ  แต่ถึงไม่ทำแล้วยังไงผมไม่ทิ้งเวปนี้แน่ครับ จะเข้ามาทักทาย

และคุยกะทุกคนเรื่อยๆนะคับ  มาแชร์ความรู้สึกกัน เหอๆๆ
แก้ไขล่าสุด sakuyah เมื่อ 2009-9-19 23:23

เชื่อหมอเหอะค่ะ ไม่ก็ให้ผู้ ปค พาไปคุยกับคณหมอท่านอื่น ถ้าอยากทำจริงๆ
เหอะๆ ผมว่า รอสักอายุ 23 + ค่อยไปปรึกษาหมอท่านอื่นดีก่านะ ว่าแต่ไปหาหมอที่ไหนมาบอกได้ปะ
น้องสุดหล่อ
หมอท่านมีจรรยาบรรณดีครับ เชื่อหมอเหอะครับ แสดงว่า peachiiza หน้าตาดีอยู่แล้ว

ลองพิจารณาอย่างอื่นที่ทำให้ดูดีขึ้นตามที่หมอบอกสิครับ เอาเงินที่จะเสริมจมูกไปดูแลหน้าให้ใส แล้วก็เข้าฟิตเนสให้ผอมลง กล้ามนิดๆ ตามที่หมอแนะนำ

แค่นี้ก็น่าจะหล่อขึ้นเยอะมากแล้วนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-19 22:22:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฮือๆๆๆ   ในที่สุดก็ไม่ทำให้ครับ  ผมเสียใจจัง

หมอบอกว่าทำอ่ะทำได้  แต่ได้แค่นิดเดียว  แล้วคิดว่าจะรับได้ไหมถ้าได้ซิลิโคลนแค่ไม่เท่าไหร่แต่จ่ายเต็ม ท่านบอก

ช่วงปลายจมูก ซิลิโคลนผมจะบางเท่ากระดาษเลยอ่ะ  และถ้าทำผลออกมาดูดีกว่าเดิมแค่ 5 เปอเซ็น  ว๊ากกกกก

ผมอยากกินวีต้าแล้วไปตายที่สุด  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ   งั้นคงไม่คิดทำแล้วอ่ะ  ท่านบอกโด่งมากแล้ว  ถ้าต้องการกว่านี้ให้ไปหาหมอคนอื่นที่รับทำแบบที่ต้องการ  และเท่านบอกว่าหน้าจะแทบไม่เปลี่ยนเลยอ่า  คิดให้ดี  เหอๆๆ

สรุป  โครงหน้าโดยรวมค่อนข้างดี  ถ้าดูแลให้หน้าใสได้ และผอมอีกนิด  ศัลยกรรมจะไม่ต้องทำเลย ท่านบอกอ่ะคับ

โหยยยย   เขื่อท่านก็ได้...........เฮ้อ
หมอบางท่านต้องออกตัวแบบนี้ไว้ก่อน

เป็นการ protect ตัวเองระดับนึง

ถ้าเกิดผิดพลาดอะไรขึ้นมา ก็จะมีทางออกว่า

....ก็หมอบอกไว้แล้วนี่ค่ะ...

เป็นเรื่องธรรมดาครับน้อง

แต่พี่ว่า ก็ยังดีกว่าพูดแบบที่น้องคิดนะครับว่า

......ทำออกมาแล้วดีอย่างนั้นอย่างนี้.....

ถ้าเค้าพูดแบบนี้ก็ดูอวยๆตัวเองไปหน่อย
หมอน่าจะเข้าใจนะครับ ว่าการทำศัลยกรรมจมูก ไม่ได้มีแค่การเสริมให้โด่งอย่างเดียว แต่รวมถึงการทำให้จมูกที่มีอยู่แล้วสวยขึ้นหรือ รับกับใบหน้ามากขึ้น
เอ่อ  บอกเพื่อนๆ หรือปล่าวครับ

เหอๆ

งั้นก็ตามนั้นครับ เข้าไปให้คุณหมอดูก่อนนะคับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-18 22:35:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็เค้าบอกต้องมาให้หมอดูก่อนอ่ะคับ

ที่กังวลคือแอบบอกเพิ่ลๆ แล้ว เพิ่ลๆบอกว่า จะทำตรงไหน โด่งอยู่แล้ว  เลยกลัวอ่ะคับ เหอๆ
คุณแม่ก็อนุญาติ แล้ว

แล้วได้คุยกับคุณหมออีกหรือป่าวคับ

คุณหมอว่ายังไง
เป็นกำลังใจให้นะครับ
-
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้