ดู: 6921|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกหมอบุญถิ่น 4เดือนแล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมาได้ 4 เดือนแล้วเอามาฝากให้ดู ติ-ชม กันค่ะ

19082010(045).jpg (340.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

19082010(042).jpg (369.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

10.jpg (192.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หลังทำ 4 เดือน

16.jpg (191.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

17.jpg (232.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

18.jpg (355.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

SAM_2119.jpg (627.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

5.jpg (214.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

6.jpg (121.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 11:53:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ohoil เมื่อ 2011-3-31 10:36
เขาว่ากันว่า ครบ 3 เดือนแล้วจมูกจะยุบตัวลงอีกใช่ไหมค ...

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะค่ะ..เพราะว่าของเรามันเข้ารูปมากขึ้นไม่รู้ว่ามันยุบหรือว่าโด่งขึ้นอะค่ะ....เพราะมันชินตาแล้วด้วยอะค่ะ
เขาว่ากันว่า ครบ 3 เดือนแล้วจมูกจะยุบตัวลงอีกใช่ไหมค่ะ  บางคนก็ว่า 3 เดือนไปแล้วมันจะโด่งขึ้นอีก  ไม่ทราบว่า อันไหนจริงอ่ะค่ะ
สวยค่ะ คมขึ้นมากๆๆเลย
>\\\\<สวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากทำมากมาย อยากสวยขึ้นบ้าง
ไม่รู้ก่อนสงกรานต์หมอจะมีคิวหรือเปล่า เห็นของพี่แล้วมีไฟอยากทำขึ้นมาเป็นกอง
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า จิงๆแล้วก็ชอบนะค่ะ ตอนนี้สนใจอยากทำปลายจมูก ว่าจะรอยุบๆแล้วดูอีกทีอ่าค่ะ
อยากให้ปลายเล็กก่านี้ พี่มีความเห็นว่าไงค่ะ คืออยากรู้ว่ามันเบี้ยวไห๊ม ไม่อยากแก้อยากทำครั้งเดียวจร้า
ปล.พี่มีความเห็นว่าไงถ้าหนูสนใจทำปลายให้เล็กลง ขอบคุณค่ะ
ตอบกระทู้ Duenpen ตั้งกระทู้

สวยค่ะเป็นสันเลย ปลายจมูกหนาไปเพราะบวมหรือเปล่าค่ะ รอดูตอนยุบนะคะ สู้ๆๆ
ตอบกระทู้ เกี้ย ตั้งกระทู้

หมอแต่ละคน ก็จะมีเอกลักษณ์ ดีไซน์ ของตัวเอง อย่างที่เห็น ที่ทำมาจากเจ้าเดียวกัน รูปทรง ออกมาก็จะเป็นแนวเดียวกัน คือ โด่งพุ่งออกมาจากหัวคิ้ว ตรงสัน ก็จะทิ้งแอ่นๆ  เป็นสันเล็กๆ แล้วพุ่งออกไปที่ปลายจมูก  ปลายจมูก ก็จะดูพุ่งๆ แหลมๆ เล็กๆ   เห็นเป็นดวงเงาๆ ที่เนื้อปลายจมูก  ยังไงอย่างงั้น
  เพราะฉะนั้น ดีไซน์ ของหมอ เป็นส่วนประกอบที่สำคัญมาก ถึงมากที่สุด  ต้องเลือกหมอให้ดีๆ ว่า เป็นดีไซน์ที่เราชอบจริง  อย่าไปเสี่ยงไปลองทำ ที่มันไม่เหมาะกับตัวเรา แทนที่จะดูดี จะรู้สึกมั่นใจ  เดี๋ยวจะกลายเป็น เครียดกับมัน ต้องแบกหน้าไปกับมัน เสียความมั่นใจเปล่าๆ  ถ้าเสริมได้ ไม่ดี  สู้อย่าเสริม จะยังดีกว่า  เพราะมันเป็นจมูกของเรา เป็นธรรมชาติของเรา คนอื่นไม่เกี่ยว
  เอ จะบอกอะไรนะ  อ้อ  ถามใจตัวเอง ถ้าชอบมัน ก็ โอ เลย ไม่ต้องไปสนใจคนอื่น เขาบอกเราแล้ว เขาก็จะลืมไป  แต่เราซิ ไม่ต้องเก็บมาเป็นทุกข์ นะ เพราะว่า สุดท้าย ตัวใคร ก็ตัวมัน  มีความสุขนะ
ดูคมมากเลยค่ะ

เฮ้อ แล้วแต่ชอบ นาจิตตัง  แต่ในความเห็นผมแล้ว ผมว่าแค่สอบผ่าน ไม่ได้ปลื้มแต่อย่างไร ไม่ว่ากันนะที่ความเห็นไม่ตรงกัน  ความเห็นผม ก็คือ  ดูรู้เลยว่าเป็นจมูกทำมา ดูโฉบเชี่ยวไปหน่อย ดูเป็นเหมือนจมูกที่วาดขึ้นมา มันดูคมเกินไป ไม่เห็นความนุ่มเนียนของผิวหนัง และโครงสร้างที่มีความอิ่ม ดูเนียนเหมือนจมูกที่เกิดมากับเรา  สังเกตุให้ดี จะเห็นเป็นสันจมูก เฟี้ยวฟับ พุ่งออกมาจากหัวคิ้ว สันตรงหัวตาจะเห็นเป็นร่องเงาดำ (จะเห็นชัดเวลาถ่ายรูป)  ตัวสันจมูกเอง ก็เห็นสันเล็กๆผอมๆ  แถมผิวหนังก็ดูตึง ติดเงาๆ เล็กๆ   ปลายจมูก ก็เห็นเป็นวง เงาๆ แหลมๆ เล็กๆที่ผิวหนัง  ดูแล้วน่าจะต้องรู้สึกตึงและเห็นหัวซิลิโคน ชัดขึ้น  เมื่อเม้มปากแรงๆ   แต่ก็ดูตรงดี ไม่เอียง  
   ก็อย่างที่บอกแล้ว แล้วแต่คนชอบ ถ้าชอบมันแล้ว ก็ต้องดูแลมันให้ดี เพราะว่าที่ปลายจมูก น่าจะตึงไปหน่อย  ก็ให้เฝ้าสังเกตุดูว่า ผิวหนังที่ปลายจมูก ตึงขึ้น เป็นเงามากขึ้น ทาแป้งไม่ติด  ดูบางลง ก็ให้ไปปรึกษาหมอ แต่ถ้ามีอาการบวมแดง ก็ต้องไปหาหมอเป็นการด่วน  
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
สวยขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
อยากสวยมั่ง
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 09:13:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำติ-ชม นะค่ะ
มีมิติ สวยมากค่ะ
จขกท สวยขึ้นมากเลยค่ะ ชอบค่ะ
ทำกับหมอบุญเหมือนกันค่ะ ไม่เบี้ยวและไม่เอียงค่ะ สวยค่ะ

ทรงสวยแล้วนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 12:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เกี้ย เมื่อ 2011-3-24 12:16
แป๋วๆๆๆ ขอโทษนะคะนึกว่ากระทู้ของตัวเอง ...

ไม่ว่ากันจ้า...ได้เต็มที่....
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 12:30:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aomiizmp เมื่อ 2011-3-24 10:50
พี่บอกหมอว่าอะไรมั่งอ่ะค่ะ พอดีจะไปทำกะหมอบุญเหมือ ...

สำหรับพี่ให้หมอดูให้เลยค่ะ..หมอเค้าก็จะถามว่าอยากได้แค่ไหน..แต่ของพี่เนื้อจมูกไม่มากก็เลยบอกหมอว่าเท่าที่ทำได้ค่ะ...ก็ออกมาแบบนี้แหละจ้า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 12:28:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ohoil ตั้งกระทู้

เดี๋ยวก็ยุบค่ะให้เวลาผ่านไปเรื่อยๆ..อย่าไปกังวลมันมาก2-3เดือนก็ยุบแล้วค่ะ
แป๋วๆๆๆ ขอโทษนะคะนึกว่ากระทู้ของตัวเอง
ตอบกระทู้ aomiizmp ตั้งกระทู้

ถามหมอเลยค่ะว่าโด่งได้หมดไหม ถ้าโด่งได้หมดบอกเอาโด่งหมดเลย ตรงดั้ง 2 สเตป์ แบบดึงขึ้น 2 ครั้นนะคะ ส่วนตรงปลายเอาขึ้น 1 สเตป์ให้สูงกว่าดั้ง ค่ะ สู้ๆๆ เอาใจช่วยให้ออกมาสวยๆๆสมใจนะค่ะ
ตอบกระทู้ ohoil ตั้งกระทู้

สีขาวๆยังไงค่า รอดูอีก เดือนนะค่ะ ถ้ายังไม่ยุบก็ลองกลับไปถามหมอ ดูนะค่ะว่ามันเปงยังไงเพราะอะไรแก้ไขได้ไหม ถ้าไม่สบายใจก็บุกไปเลยถามหมอดูว่า 2 เดือนแล้วไม่ยุบเป็นเพราะอะไร ค่า
สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่า

ขอบคุณมากมายค่า
จะสู้ต่อไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้